[Bàn Luận] Might & Magic: Heroes VI #3

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi hardy, 18/10/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. PhoeNix_BoA

PhoeNix_BoA Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi mình đã chơi xong hết tất cả camp rồi mà vẫn không chơi được final camp là sao nhỉ ?

2. alalaxca

alalaxca Youtube Master Race

Các bác giúp em với cái lenovo của em không chới được vào được game rồi nhưng hình nhòe và không thấy hero cũng không thấy chuột.Cấu hình máy em là Intel core i3, ram 2gb,VGA radeon hd 6730 1gb,DX 11 còn thiếu cái gì k bít.Tức là vào game được mà chả thấy gì để chơi. em xai crack prophet á! giúp giùm em.....em xin hậu tạ số điện thoại chị gái em........bảo đảm cực xinh......có điều kua dc ko tùy à nha!

3. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

Thử xóa DX11 đi rồi cài lại xem thế nào. Cấu hình máy như thế này là tương đối đủ để chơi rồi.

4. deathblow

deathblow Mr & Ms Pac-Man

Đây là file save Campaign Heroes VI của một member bên voz:
    Link nguồn: http://vozforums.com/showthread.php?p=41764102#post41764102

5. kidn00bz

kidn00bz Youtube Master Race

Công nhận game này chơi siêu tốn thời gian =)) mình chơi hết 1 tuần có khi chưa qua 1 campaign ý ( vì toàn vào ngồi ngáp được tầm nửa tiếng - đến 1 tiếng là quit đi ngủ ) =))

6. holysage1987

holysage1987 C O N T R A

Mấy game dàn trận lúc nào mà chả thế! Vì màn trc có cả ngàn quân! Wa màn kế thì phải xây lại từ đầu nên đâm ra hơi nản, may là nó cho giữ lại artifact rùi á!

7. Vikor

Vikor Youtube Master Race

Cái skil Warlord's Command có tác dụng gì nhỉ mọi người ?

8. Ờ mày giỏi

Ờ mày giỏi Cháu ngoan bác Hồ Lão Làng GVN

Chơi với bọn sanctuary khó chịu quá,tướng có khả năng đi trên nước,mình khó mà bắt kịp được,có cách nào tóm nhanh trị gọn được không( H6 map rộng nhiều thành,mỗi trận toàn nửa ngày,hơi nản)

9. ][eroes

][eroes Mr & Ms Pac-Man

bác nào chỉ tớ cách crack với, tớ chép cái file bên ngoài vào rùi, còn cái file orbit thì phải làm sao? chép đè vào thư mục ubisoft launch à?

10. dungstar11

dungstar11 Youtube Master Race

Từ bài viết của thangdeo12
    Tin mừng cho ae những bạn nào bị lỗi crash ở Logo khi vào game hay not reponding thì hay làm cách sau.Dơn cái này về http://www.megaupload.com/?d=ZEU92DTQ run và cứ ấn yes khi dc hỏi.Quan trọng thứ 2 các bạn phai reset lại máy.Mình đã test vào ok.Lưu ý chỉ bạn nào bị 2 lỗi trên.
    link die r bác ơi.... e đang bị dính lỗi này :(

11. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

H6 dài quá. Đánh gần tháng trời mà vẫn chưa xong được campaign. Tính ra chắc phải mất đến 100h tròn không ít hơn.

12. killer_roses1412

killer_roses1412 Donkey Kong

Ai đi cái Sanctuary Hard rồi cho chút ý kiến với :-? con main phụ của nó cùi quá, ko chơi harass 1 lúc 2 main nổi, nên chiếm cái town phía trên trc hay bên phải trc? qua mới week 2 nó mang vài đạo tầm trăm ngoài core với 5x elite qua rape rồi :-< con main chinh thủ ko còn què quặc, làm sao đi đánh town đây :-??

13. Darkling-bing

Darkling-bing Youtube Master Race

Em down thử cái save game của bác voz về chơi, đang k biết cái spirit gate là cái nào,ai chỉ dùm với.
    Mà heroes III và heroes V có bác phân tích tình sinh vật, liệu heroes VI có k nhỉ

14. killer_roses1412

killer_roses1412 Donkey Kong

Cổng dịch chuyển ấy, ấn cái nút ở góc dưới trái (chỗ cái bản đồ) lên, tắt mở mấy cái gate để xem nó ở đâu, 1 map nhiều nhất tầm 7 8 cái gate là cùng :-"

15. byebyegvn

byebyegvn T.E.T.Я.I.S

K biết máy mình bị gì, chơi camp của các thành khác thì k sao. Chơi tới camp của necro thì nó bị lỗi:
    - Start new game thì dc, còn load game thì nó văng ra ngoài win ( chỉ camp necro thôi, mấy camp khác load bình thường)
    - Con tướng chính của necro không có avatar

Mình thử cài lại game rồi mà nó vẫn vậy. không biết có ai bị giống mình k

Chỉnh sửa cuối: 27/11/11
  16. aphuoc

aphuoc Youtube Master Race

hi a heroes khỏe không, a thấy H6 lần này thế nào?
    Đang ghiền Skyrim quá nên chưa chơi nhiều đc, chỉ cài test cái campaign Necro rồi thôi ... H6 ký này ko xôm tụ như H5 lần trước nhỉ

Đồ họa của Blackhole có vẻ hợp thời hơn Nival, gameplay thì đơn giản khâu xây nhà, tài nguyên, chỉ tập trung vào combat là chính

17. Ờ mày giỏi

Ờ mày giỏi Cháu ngoan bác Hồ Lão Làng GVN

Điểm lùi của H6 so với H5 đấy :(,mình vẫn thích cảnh xây thành xong rồi ngắm nhìn nó(H5),giờ chỉ tập trung combat và ngắm bản đồ :),công nhận,phong cảnh trong H6 nhìn đẹp

18. Changcheng

Changcheng C O N T R A GameOver

@ byebyegvn bạn đừng đem skill bỏ ra ngoài slot

19. byebyegvn

byebyegvn T.E.T.Я.I.S

Mình chưa đụng gì đến skill cả.
    Vừa vào new camp là con hero chính ko có avatar rồi (vô trận đấu cũng k có, tướng phụ mua trong shop thì có). Lúc đầu mình tưởng cốt truyện nó nhự vậy do đọc thấy tụi nó nói faceless gì gì đó =)) (do mình lười xem cốt truyện nên k biết nó là gì)
    Chơi dc vài turn thì thằng hero của địch nó dở chứng, đi dc nửa chừng thì đứng yên k làm gì mà cũng k chịu end turn cho mình.
    Kể từ đó mình k thể load bất kì save nào của Necro cả. Mới vô new camp, save liền load lại nó cũng báo lỗi và văng ra win :((.
    Nhờ mấy bạn post lên dùm mình save camp 2 hoặc 3 của Necro để mình load thử coi có dc k

20. ][eroes

][eroes Mr & Ms Pac-Man

có bác nào giúp e cái,e vào cái thành thì hình ảnh cái thành nó bị văng ra góc trái trên, còn lại cái hình như bàn cờ vua ấy, chỉnh sao các bác:)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.