[Bàn Luận] Might & Magic: Heroes VI #4

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi hardy, 27/1/12.

1. holysage1987

holysage1987 C O N T R A

Oh cuối cùng cũng có cảnh quay trong thành à! Tiếc là ko dc ảo như Heroes 5, nó lại way về thời kỳ Heroes 3!

Chắc bị chửi dữ wa' nên phải làm! =))

2. DHLT

DHLT Mr & Ms Pac-Man

3. tuanpikachu

tuanpikachu Mr & Ms Pac-Man

mình play game nó báo là không đủ bộ nhớ card màn ,bây giờ muốn share thêm ít RAM cho đủ tối thiểu là 512 để chống đối vì ram 2 g chắc cũng đủ xài ,bạn nào hướng dẫn mình share RAM cái ,tra trên mạng toàn kêu vào BIOS rồi chipset ... nhưng bản utility bios của core i3 của mình tìm mãi không thấy cái phần share ram đâu ,bios nó không có 2 cột như bản cũ chả biết lần ở đâu .Dù chưa chính xác lắm nhưng bios nó tương tụ thế này app_bios_lee-6.jpg

4. holysage1987

holysage1987 C O N T R A

Nhớ là Stronghold ở khu hoang mạc mà sao giờ tự nhin phang cho dzô ở khu rừng rú vậy ta? Riết rùi nó làm mình éo hỉu lun!

5. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Không biết ai up chưa, link direct tải manual patch update của Ubisoft, cho những bạn nhà không có mạng:
    http://static2.cdn.ubi.com/patches/HOMM6/hmm6_digital_1.2_efigs.exe
    Trên đây là link tải patch 1.2, để tải patch khác chỉ cần thay số 1.2 (in đậm) bằng số tương ứng.

Mà sao vào đây chỉ thấy bàn luận mỗi Heroes III thôi nhỉ :(.

6. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Vì H6 hoàn toàn chưa hoàn thiện :) H5 thì bàn nát nước rùi :D và H3 có quá nhiều mod mới và cũng quá hay :))

7. For4v3r

For4v3r The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

Sao bản 6 này khó quá vậy. E biết e gà nên chỉ chơi Easy mà chơi haven tạch ngay từ chap 1 , chuyển sang Necro thì qua đc chap 1 sang đến chap 2 cũng tạch :((

8. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

cách khắc phục duy nhất là mua VGA mới (nếu DESKTOP, tầm 4650 DDR3 là đủ dùng với H6 rồi, còn ai LAPTOP thì bó tay rồi, mua lap mới có VGA rời thôi :)) )

9. thaison1706

thaison1706 Mr & Ms Pac-Man

mình cài game rồi, chạy game.exe thì nó báo là: Can't apply patch because Might & magic heroes VI is not yet installed
    ai bít lỗi này là gì ko

10. AegisX

AegisX C O N T R A

Patch down ở đâu ? Nếu down của mình thì chỉ có thể bạn chưa cài H6 @@

11. thaison1706

à đã cài rồi, còn patch mình down trong topic này, nghe nói có bản 1.1.1 nữa xong mới lên 1.2 đúng hem?

12. CrazyFanofFPS

CrazyFanofFPS Mr & Ms Pac-Man

Đọc sơ sơ cái thread cũ nghe các bro nói sao mà ham quá à. Tớ đang tập tễnh chơi H6 (tớ là dân FPS, tình cờ xem thnằng bạn chơi thấy hay nên chơi thử, thix thì có thix nhưng sao thấy khó quá, chơi normal ko qua nổi màn 2 Nercropolics vì bị con Irine với thang Anton nó đánh gần hết lính). Thêm cái tớ chưa biết nâng skill như thế nào. Bro nào giải đáp dùm tớ một số câu hỏi:
    1. Tớ chơi Ner muốn theo đường Tears (ko thix Blood) nhưng vừa học kill bên Blood vừa học skill bên Tears thì có ảnh hưởng gì ko? Tướng Ner (con Antalysa gì đó) nó theo Tears có bị yếu hay không?
    2. Tớ đọc trên forum có một số bạn nói là "đặt lính che cho ranger", rồi "đặt sao cho boss ko tiếp cận...", "Boss chiếm 4 ô" gì đó. Tớ muốn biết đại ý "che chắn ranger" là như thế nào? thêm cái Boss hình như là đâu có tham gia trực tiếp đâu (chỉ thấy nó dùng skill hoặc chém cây kiếm xuống địch ko mà) mà phải chiếm 4 ô, thế thì sao phải tránh Boss?
    3. Các kinh nghiêm cơ bản về H6.

13. holysage1987

holysage1987 C O N T R A

1. Ko ảnh hưởng gì hết, thich skill nào tăng skill đó, bạn học skill dòng nào thì nó sẽ cộng reputation cho dòng đó. Sau này nâng cấp reputation dòng nào thì skill dòng đó sẽ mạnh lên! Theo tears cũng nên học skill blood vì nhìu skill bá đạo lém! Học gì thì bạn cứ tự xem description của nó! Anastasya theo Tears rất bá đạo! =))

2. Bạn xem có 1 số con đứng chiếm tới 4 ô, VD nếu bạn đặt ranger ngay góc bàn cờ thì đặt thêm 2 con 4 ô nữa kế nó thì chính là chắn cho ranger ko bị lính tiếp cận, ranger mà bị lính tiếp cận thì ko thể bắn cung dc nữa, chỉ có nước ăn hành! Mấy con ranger 4 ô thì khá là khó chắn cho nó! Mà gặp con Marksman thì nó bắn xuyên táo dc nên chắn cỡ nào cũng pó tay, tốt hơn nên hấp diêm nó đầu tiên!
    Đó ko phải là boss mà là tướng kẻ thù, quá trình bạn chơi campaign sẽ gặp 1 số con boss theo cốt truyện game (có con đứng chiếm 9 ô)

3. Kinh nghiệm: đánh với máy thì lun tạo 1 dàn tướng, để toàn bộ quân vào tướng chính của mình, các tướng còn lại để khảo sát, đi lụm đồ và dụ tướng địch dí theo giảm bớt lượt đi của nó! Vì máy là vua ăn gian!
    Nên tạt chợ mua đồ, ráng kiếm cái Yumi Emerald Bow, tăng damage cho cung và giúp cung ko bị giới hạn tầm bắn, tức là lun bắn full damage dù có vật cản hay ko!
    Ráng giữ đừng để mất quá nhìu lính (nhất là ranger)! Dùng heal, regen hay gì đó!
    Khi đánh nên tập trung ranger khóa hay giết nó trc vì tụi nó là nỗi sợ hãi trên chiến trường! CÓ thể dùng các phép stun!
    Nếu chơi tướng phép hãy học Time Statis (stun 2, 3 lượt tùy magic của tướng), dù là quân chống mind dontrol cũng dính
    Chú ý những con lính khủng khiếp này:
    - Haven: Radiant Glory và Blazing Glory: đánh xong bỏ chạy ko counter dc, speed cực cao, còn dispel nữa chứ! Sun Crusader: càng di chuyển nhìu ô càng đánh mạnh, lun chỉnh cho nó di chuyển để tấn công, ko bị counter, bơm chung với phép gì quên tên rùi là di chuyển rùi đánh là damage tăng gần gấp 3. Vestal: stack lính nó nhìu hơn mình là đánh bị stun hòai lun, kể cả lính cấp 2 và 3 (ko rõ cách tính với các lính cấp 2 và 3)!
    - Necro: Fate Weaver: có skill làm mất lượt các quái xung quanh, chuyển đổi 2 mode đánh xa và gần. Lich: damage cực to! Necro rất rất manh!
    - Sanctuary: Kappa Shoya: có chiu lăn tới kẻ thù và đập 1 phát nổ đất, damage cực to (gấp 2, 3 lần nó đánh thường) và có thể dùng lại sau 2 lượt, nguy hiểm cực kỳ. Yuki-Ohna: tạo cánh đồng băng 9 ô bước vào là ăn hành khí thế (damage cực to). Sacred Kirin: tạo màn sương khi di chuyển, l1inh phe ta bước vào sẽ dc thêm lượt đi (ko tính khi đánh kẻ thù), Kirin có chiu fun sương damage gấp 4 lần đánh thường còn gây đóng băng, dùng lại sau 3 lượt! Kenshi: có khi đánh dc 4, 5 hit 1 lần, tùy theo luck, damage gảim dần mỗi hit!
    - Inferno: Pit Lord: phản đòn lên toàn bộ quái từng oánh nó, gây berserk làm ko điều khiển lính mình dc! Cerberus: tuy là lính cấp 1 nhưng damage rất khủng khiếp, cắn 2 đầu dc!
    - Stronghold: Centaur: phản đòn bằng cách chạy ra xa bắn cung, có thể chạy ra xa rùi bắn cung, vào 1/2 range của chị là ăn 1 phát cung, phải khóa chân Centaur gấp! Harpy -> Fury: đánh xong bỏ chạy, ko bị counter! Cyclops: chưa nâng cấp là damage vật lý, nâng cấp thì lại là damage phép, đừng hỏi sao đánh nó ko thấy mất lính, do skill của nó giúp nó hết lượt mới mất lính!

Chỉnh sửa cuối: 5/7/12
  14. thaison1706

sao lỗi của mình ko ai trả lời hết vậy, cài vô mà nó báo là chưa instal game là sao bạn

---------- Post added at 11:14 ---------- Previous post was at 10:46 ----------

mình đang ở 1.1.0 làm sao up lên 1.1.1 vậy các bác???

15. CrazyFanofFPS

Thanks bạn nhiều...chơi lại map 1 Ner, bạn holysage cho mình hỏi câu nữa là Ner có cần skill gì đó mà tăng khả năng thuyết phục các hostile Creatures lên 8% ko?có đội nào mà skill này ko có tác dụng ko?

16. holysage1987

holysage1987 C O N T R A

Cái này thì tùy bạn thui, vì cái skill negotiate (phải hem ta?) này học thì học mà cũng chả thấy tác dụng là mấy!

Giống như mỗi màn nó đã thiết kế mặc định là quái mún theo hay ko theo mình rùi! Skill này bạn chỉ nên học cho tướng phụ, đừng học cho tướng chính!

Tướng chính chỉ nên tập trung các skill có lợi cho đánh nhau!

17. CrazyFanofFPS

hi, thanks bạn nhiều lắm, vừa finish Ner map 1 (mà sao nó chỉ cho có lvl 10, mình định luyện lvl mà ko dc). Không biết bản mình chơi có bị lỗi ko nữa, sau 1 trận combat tử nạn 154 e Ghost, còn lại 30 e, vậy mà về nhà xác hồi sinh chuyển quân qua lại một hồi lên tới 450 e Ghost (ko hề mua thêm), làm phải bỏ bớt ở nhà (lấy 450 e đó đi thì máy nó nói mình ăn gian chúa à). Chuẩn bị map 2...

18. AegisX

AegisX C O N T R A

Mỗi map nó có giới lv của tướng nên chỉ cần qua map sau là có thể lên lv tiếp . Còn việc Ghost có thêm thì đôi lúc đi ngoài map thu phục đc thêm

19. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

20. Meo_U_O_O

Meo_U_O_O Dragon Quest

patch mới cân bẳng hơn nhiều với cả có townscene rất đẹp.