[Bàn Luận] Might & Magic: Heroes VI #4

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi hardy, 27/1/12.

1. duyhaicj

duyhaicj Donkey Kong

cho mình hỏi chút là: làm thế nào để xây đc nhiều quân hơn trong thành vậy, mình tưởng chiếm dc các thành con ( thành chỉ mua dc quân ko xây dc nhung chỉ mua dc quân cấp 1 :|) là mua dc nhiều quân hơn chứ nhưng số lượng mua quân khi qua tuần vẫn vậy, vậy thì chiếm thành làm gì chứ X_X... Mình còn nghe nói có telepot từ thành nọ qua thành kia bằng các nào vậy các bác

ChienBinhKTX thích bài này.
  2. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

cái đó gọi là port :) , ko xây quân ở đó đâu . bác xem xung quanh có mấy công trình Dwelling , phải convert sang thành của mình thì nó bonus cho 1 unit nào đó qua tuần + 1-2 con ( có cái 3-4 ) . Phép teleport nó ghi rõ ràng mà bác , bác phải xây cổng dịch chuyển , cổng cấp 1 thì hero PHẢI ĐỨNG TRONG THÀNH THÌ MỚI TELE SANG CÁC THÀNH KHÁC , khi nâng cấp thành cổng cấp 2 thì hero đứng ngoài map sẽ tele được VỀ THÀNH GẦN NHẤT CÓ CỔNG CẤP 2 . Nhưng muốn tele được thì phải đủ mana và số bước di chuyển trong turn

3. duyhaicj

duyhaicj Donkey Kong

mình xây rồi mà ko biết dịch chuyển kiều gì bác ơi, cổng dịch chuyển cấp 1 tướng đã ở trong thành

4. Tiger-tank

bó tay ^:)^^:)^ mở bảng phép lên , chọn phép tele , con trỏ biến thành đám mây màu xanh , di chuyển con trỏ vô thành/port cần tới , click chuột trái

5. Koshirachi

Koshirachi Dragon Quest

mình bị lỗi lệch hình lúc vào thành,có ai bị ko hay là do vga nhà mình :-?

6. duyhaicj

duyhaicj Donkey Kong

không có cách nào chơi onl dc ah mấy bác muốn chơi cùng thằng bạn quá, nếu dc gamevn mình mở 1 giải luôn :D

7. AegisX

AegisX C O N T R A

Hiện tại chỉ có mua key thì mới chơi on đc thôi :|

8. Tiger-tank

lên steam , rình đợt hạ giá mà mua bản quyền . Camp Necro mà than khó thì bó tay , quân mạnh thế còn chê

9. Cobber

Cobber Fire in the hole!

vậy patch 1.2.1 này đã fix lỗi griffin dive khi đã upgrade chưa các cậu ? và nhiều lỗi lặt vặt khác như tự nhiên campaign bị khóa :(

10. AegisX

AegisX C O N T R A

fix từ 1.2 rồi bạn . Còn campain bị khóa chắc do hư save :) . Trước cũng bị 1 lần phải backup lại file save khác

11. Datmax2007

Datmax2007 Youtube Master Race

Không biết bao giờ mới có bản đủ 9 thành nhỉ? Chờ ra bản đó tớ mua hẳn 1 đĩa xịn về đập phá cho máu :D.

Hajktom and ChienBinhKTX like this.
  12. Tiger-tank

chắc ko có đâu , bản 5 cũng đâu đủ . bản 6 cốt truyện khác nên % có càng thấp . Công nhận càng chơi càng thích Sanc , đánh khá hay

13. holysage1987

holysage1987 C O N T R A

H5 chỉ 8 thành là hết rùi! H6 có thêm Sanc là mới đó thui!

ChienBinhKTX and Hajktom like this.
  14. cambodia1982

cambodia1982 Dragon Quest

To nghĩ dần dần nó sẽ cho thêm 1 thành ở mỗi patch và có thể sẽ có 3-4 patch độc lập. Về khoản chăn tiền của gamer thì Ubisoft rất khá mà :))

15. AegisX

AegisX C O N T R A

Ai cho hỏi là 2 ô Dynasty trail cuối cùng làm sao để open vậy ?

16. hiepsihattao

hiepsihattao Mega Man

cho mình hỏi ,mình xài crack skidrow .Định upd lên 1.1 ,nhưng xem change log của
    thấy khác nhau,cái pro thì upd nhiều thứ trong game ,mà skid thì chỉ ghi fix mấy cái ,vậy 2 cái đó khác nhau về update hay vẫn là 1 .Và mình dùng crack skid thì có chạy upd 1.1 của pro dc ko
    Ah,mấy cái patch 1.2 ,1.2.1 tèo hết rồi,có ai up lại ko ,nếu dc mediafire hay của vnpt thì tốt quá

ChienBinhKTX and Hajktom like this.
  17. AegisX

AegisX C O N T R A

Link này đâu có die :| . Game H6 này kô cần crack . Tốt nhất là bạn uninstall ra rồi cài lại . Xong chạy các file update thì chạy game 1 lần để nó hoàn tất patch . Khi nó hiện ra cái bảng đăng nhập thì tắt đi . Vào thư mục cài game click phải vào file Might & Magic Heroes VI chọn send to --> desktop ( create shotcut ) rồi click phải vào shotcut vừa tạo chọn Properties thêm /offline vào cuối dòng target(có khoảng trắng trước /offline nhé ) rồi chạy cái shotcut là chơi đc :|

hiepsihattao thích bài này.
  18. Ờ mày giỏi

Ờ mày giỏi Cháu ngoan bác Hồ Lão Làng GVN

Hi vọng các bản vá có thêm các thành còn lại.Trước thấy có ai mang vào đây 1 pic đủ biểu tượng của 8 thành mà.

19. Tiger-tank

đó là bản 5 , bản 6 mới có 5 thành à . chỉ mong patch cho Inferno cân bằng với các thành khác :)

20. holysage1987

holysage1987 C O N T R A

Về cơ bản thì Inferno cũng mạnh rùi, ko íu đâu! Chẳng wa thiếu healer thui, mình tướng heal ko xuể, chợ búa mua artifact cũng nên có! Necro ko có chợ búa còn hỉu đc (vì Necro wa' mạnh), còn Inferno ko có thì hơi quá đáng!