Bàn luận nghiêm túc về Rock (Đọc kĩ Rule ở #1)

Thảo luận trong 'Âm nhạc' bắt đầu bởi Squall1407, 2/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Crying

Crying Mr & Ms Pac-Man GameOver

Cá nhân tớ thấy nó ko hay lắm...
    Chả hiểu sao lại thấy thế luôn ::(

2. Redgord

Redgord Mario & Luigi

tui đâu muốn tranh cãi đâu!
    Tại có ai đó cứ ngứa máu khới ra thôi!
    Nếu chấm dứt được thì tốt quá :D
    cái Tales of Itheria vừa down xong!
    đang nghe.. chưa có ý kiến cụ thể gì :D

3. Dream Theater

Dream Theater Youth Gone Wild

Cái đó là do mức độ trơn tuột + độ dày của da mặt từng người. Loại da mặt được làm bằng bê tông như cậu thì dễ gì mà dám thừa nhận khi người ta biết mình là ai.

Tóm lại: muốn vào đây war/flame thì box này luôn sẵn sàng nhưng quan trọng là cách war/flame thể hiện mình là người có trọng lượng và kiến thức dùm chút. Vẫn còn tiếp tục như kiểu lúc đầu thì phắn về hang ổ nhà mình mà tự sướng. We do not need any crap!

4. Redgord

Redgord Mario & Luigi

hang ổ nào nhờ ! hóa ra bấy lâu nay bác SLH vẫn nghĩ tôi là người bên BRO sang đây khiêu chiến à!
    Bác nên từ bỏ cái suy nghĩ thủ cựu có phần có tật giật mình đó đi! ;))
    Độ dày của mặt em thì ko nói làm gì..:)) bên LSVn ai cũng biết rồi!
    Còn mục đích em làm cái nick ở đây hay bất cứ diễn đàn nào thì mục đích đầu tiên là để giải trí- sau đó là mở mang đầu óc đúng theo chính sách khuyến khích thông tin của đảng và nhà nước :D
    Nói thằng ra nhá, tất cả những thông tin trên của mà bác vạch ra cho thiên hạ xem đó:
    Mục đích để chứng minh cho mọi người thấy: " Thằng này cũng chỉ là 1 thằng chip hôi ở 1 trang web mùi hôi ko kém- ko phải lời em đâu ạ!" và để đạt tới 1 mục đích suy ra là : " Là cái dạng như nó thì có trình gì mà đòi ngồi đây nghếch chân vô mâm các cụ !"
    Em nói rồi đó: Rock là âm nhạc mà em đam mê nhất- đặc biệt là metal, việc em tham gia một diễn đàn rock hay thậm chí tại đây, là một hành động tự nhiên- đó là bản năng tìm kiếm đồng loại mà bất cứ thằng nào từ khỉ tiến hóa lên cũng có( ko dám so sánh với các động vật thấp hơn:D). Tất cả những gì các bác có thể đọc trên tiểu sử trang web chỉ là những dòng thông tin hết sức hạn chế về em, những phút nổi hứng ngứa mồm viết lách- gần giống như lúc này đó :))
    Thế nên đừng vội giận dữ, hùng hổ, đừng vội to tiếng mà quát nạt, văng tục.
    Em nói rồi em là dạng quan văn, không phải kiểu hổ tướng như các bác, thích nói chuyện mạnh bạo, thậm chí hẹn hò nhau " nói chuyện" như mấu vụ LP gì gì đó!
    Em tin vào mọi giải pháp ngoại giao, xung đột ko mang lại tác dụng gì cả, chỉ đề lại trong tất cả chúng ta những vết thương lòng mà rất lâu mới đóng vẩy :D

À xin bật mí cho bác biết nha!
    Dòng em thích nhất ko phải là Power, Folk, Viking đâu..
    Em là Fan của Vinne Moore, Instrumetal Metal mới là dòng em :x nhất:D

5. Pink Floyd

Pink Floyd Wasted Youth Of A Nati

Vậy có 2 điều bạn nghĩ cho kĩ trước khi post bài:

- Đừng khoe mình đam mê này nọ. Đây ghét!

- Dek cần biết bạn tuổi gì, bao nhiêu tuổi! Nhưng là người mới thì làm ơn lịch sự một chút, đồng chí "quan văn" ạh, lolz. Mới vào đã xách mé, lôi 2 cái bài post cũ xưa cũ rích lên feedback. Mà feedback lại chẳng đúng được bao nhiêu. Hóa chẳng làm trò hề cho mọi người. Mà trò hề người ta thấy buồn cười thì cũng được đi, đằng này trò hề làm mọi người khó chịu. Rồi sau lại đá đểu "thừa não" với "thiếu não". Nếu đã tự nhận là đằng đó thiếu não, đây thừa nào thì đừng chen vào đây chi nữa. Thế nhé!

Diễn đàn này public, ai vào cũng được, ai nói gì cũng được. Nhưng không phải cái chợ để mặc kẻ nào chen vào nói vài tiếng, xách mé vài câu rồi đi đâu thì đi!

Không có lửa thì làm sao có khói! Cậu hiểu chớ !?

6. Redgord

Redgord Mario & Luigi

Lịch sự! thật nực cười xin hãy hiểu từ lịch sự theo đúng nghĩa nó mang theo đi !
    Cái cách tôi nói thừa não thiếu não bởi tôi ko thích cái cách tỏ vẻ khing người của vài vị trưởng lão ở đây!
    Ai cũng là con người, họ phải có những sai lầm trong nhìn nhận, những cũng không phải không có lí do mà quy chụp họ là thiểu năng, là ngu là thiếu noron thần kinh, là não to nhưng chất xám thì ít, là hạt đậu trong sọ....v.vv.v
    Chả biết vui hay ko nhưng thái độ như thế tôi hoàn toàn ko đồng tình.
    Tôi mới vô diễn đàn, việc tôi feed back những entry cũ rích là bởi tôi đã theo dõi, bỏ công ra ngồi đọc tất cả diễn biến của box từ đầu, tôi nói này nói nõ thì sao nào, cũng chỉ là chút ý kiến nằm trong cái vốn hiểu biết khiêm tốn của tôi về rock mà thôi, chứ ko hề có ý đào mồ lật xác sách mé ai cả.
    Mong các bạn hãy nhìn nhận 1 cách tích cực hơn :D

7. mr_danny

mr_danny T.E.T.Я.I.S

Tặng cậu Red câu nói nổi tiếng của lão CÁ nhé :))
    =))

Về việc đào mộ thì cái cả cái 4rum này nó cấm từ đời nào rồi mà ko biết, chẳng nhẽ cậu ko đọc luật quy ah :))
    Hay là bị mù chắc ?? Such a piece of shit :-"

8. Redgord

Redgord Mario & Luigi

Thế cho em xin lỗi!
    Em mong các bác bỏ qua cho em, nếu có động chạm gì trc' tới nay mong các bác bỏ quá!
    Em ko có ý coi thường ai hết !
    em ngu hay ko tương lai sẽ trả lời ....:))

9. mr_danny

mr_danny T.E.T.Я.I.S

Khỏi cần biết tương lai ra sao cũng biết cậu là cái loại gì rồi :-"

10. Redgord

Redgord Mario & Luigi

=))=))=))=)) Hãy đợi Khi Hỗn Thế Bác ạ =))=))=))

11. Dream Theater

Hiện tại là thấy rõ rồi cần tương lai xa xôi. Dựa vào đâu, vào bài này này:
    Canada khá vô đối à ?
    • Vào thử mấy forum nước ngoài xem bọn nó chửi Cryptopsy như thế nào với cái album vừa phát hành.
    • Khá vô đối thế đek nào khi chỉ có Martyr, Neuraxis và Quo Vadis, Cryptopsy (trong đó hết 2 bands là dính thêm chữ "melodic") trong khi chính Mỹ là nơi khơi nguồn và đi tiên phong ở thể loại này với 4 big-names là Death, Cynic, Gorguts, Nocturnus và tiếp đó lại được phát triển rực rỡ với Nile, Origin, Cephalic Carnage, Capharnaum, etc..
    • Khá vô đối thế đek nào khi nhìn qua Sweden lại thấy Spawn of Possession, Anata, Theory In Pratice, Visceral Bleeding. Nhìn qua Đức điều đập đầu tiên vào mắt là gã khổng lồ Necrophagist, chưa kể đến nhóm underground với Pavor, Defeated Sanity, Sinners Bleed......? Qua Poland lại thấy 1 kiểu technical death thoát khỏi khuôn mẫu truyền thống với Decapitated, Sceptic. Liếc qua Ý lại giật mình với Gory Blister, Illogicist, Node. Pháp thì lại có Gorod, Carcariass, Dungortheb.
    • Khá vô đối nổi khi còn chưa kể đến một loạt underground bands ở Mỹ, Úc, Anh, Czech..... và nhiều band đã tồn tại chưa được khám phá.
    Vậy thì khá vô đối ở điểm nào ? Số lượng đã nói đến ở trên rồi. Chất lượng à ? Nhìn xem những album technical death đầu tiên trên thế giới ra đời ở đâu, khi nào và có chất lượng như thế nào ở thời điểm đó cho đến hiện tại.

Trong âm nhạc, mỗi quốc gia/khu vực đều có mặt mạnh/yếu riêng và luôn có sự đa dạng ở mỗi nơi thì đek có cái tiêu chuẩn nào để bảo một nơi nào đó trên thế giới có vô đối về một thể loại nhạc hay không.

(Đó là còn chưa nói đến 3 chữ techno thrash metal mà ai đó đã phát biểu ở trên dành cho Megadeth - dù chỉ là "nghe ai nói" chưa đủ cơ sở để tin mà cũng phát biểu được, hay =D>)

12. Redgord

Redgord Mario & Luigi

Vâng em biết em còn nhiều điều phải học tập các chư vị ở đây!
    Đấy đâu phải ngu đấy là thiếu hiểu biết đó chứ!:D
    Em nói rồi ! Mục đích em đăng kí vô đây là để trau dồi kiến thức, mở mang đầu óc, đâu có muốn tranh cãi chi nhìu!
    Cám ơn bác đã mở mang cho em:D

13. mr_danny

mr_danny T.E.T.Я.I.S

Lần đầu tiên nghe 1 thằng dám bảo Canada vô đối về tech Death đấy =))

14. quangkatarn

quangkatarn C O N T R A

Redgrod: bớt nói nhảm được không? Mình thấy bạn đi hơi lố về lời nói rồi đấy
    mr_danny: Là ai vậy?

15. mr_danny

mr_danny T.E.T.Я.I.S

LÀ cái chú Giét gô đờ chứ còn ai đây nữa :))

16. Endlesslovetaxes

Endlesslovetaxes Donkey Kong

Xin lỗi tôi chen vào một tí nhưng mà phải nói thật mấy cái ông trong topic này củ chuối vãi. Cứ tưởng mình lão làng rồi mà ma cũ bắt nạt ma mới, chửi người ta như đúng rồi, lại còn thi nhau chơi cái kiểu hội đồng, mấy chú chả biết hay không cũng vào phán 1 câu rồi biến... rõ là chẳng phải bậc trượng phu. Chả hiểu cái lịch sự của mấy người ở đâu mà cứ mở miệng ra là shit với crap, rồi thằng ngu :)) mấy ông thử nhìn lại mấy bài viết xem thằng nào nó lịch sự hơn, nhất là

Văn hóa để đâu? Ăn nói như là muốn bị warn í nhỉ?

Topic là bàn luận, nếu như ai cũng nghĩ mình đúng, mình khôn thì bàn làm cái đ' gì, đổi tên thành "Nơi các cao thủ thể hiện, chứng tỏ trình độ cao thâm về Rock" đê, thế cho nó hay ho, cho nó vcltk.

Một điều nữa là tôi không ưa những người chỉ biết search info rồi khinh đời, tỏ ra mình hiểu biết lắm - nó chưa phải là kiến thức bản thân mình có đâu. Âm nhạc nó đòi hỏi cảm nhận của mỗi người, đừng lôi sách vở thày cô giáo vào đây. Cả cái nguôn gốc xuất xứ nữa =)). Củ chuối!

Còn Redgord, chả hiểu ông có bị dở hơi không mà nói linh ta linh tinh? Nhập gia tùy tục, vô cớ đến nhà người khác mà trêu chọc người ta? Bất bình thường

Tôi chả quan hệ, quen biết gì với người bị hội đồng cả, thấy ngứa mắt nên nói thế thôi. Ai không đồng ý đi tra google xem đúng không rồi vào phán tiếp =))

PS: Tớ xin lỗi mấy bạn chê bức tường nhé, tớ e rằng là các bạn cũng có thể biết chơi nhạc đấy, cũng có thể là rocker đấy, nhưng tớ xin nói thẳng là cả đời các bạn có mơ cũng chả được như thế đâu mà chê bai ạ. Cứ ôm lấy mấy thằng tây, rồi nghe bọn fan rồ dại nó ca tụng đến giời, xong về nghe nhạc việt chê nọ chê kia. Dám hỏi các cậu có rock band nào ở VN thành công được như thế, và tạo được nhiều ấn tượng hơn thế? Thêm 1 khẳng định nữa: Tôi không phải fan của Bức tường

17. Dream Theater

Đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy.

Nhìn lại xem bài chửi đó quote câu gì rồi mới chửi ? Đầu óc không nằm trên cổ hay vứt đi đâu rồi mà không chịu động não ? Chừng nào có người thừa nhận Redgord bên NRO với bên gamevn là một đi, đây sẽ sẵn sàng xin lỗi ngay tắp lự.

Nghĩ mình đúng, mình khôn là có tội à ? Nghĩ mình đúng, mình khôn nhưng ít ra đám trong này biết gì nói đó, nói đúng nói đủ chứ không phải những loại không biết gì nhưng vẫn thích sủa bậy cắn bừa (đúng đi còn mừng, hầu hết toàn những câu không đỡ nổi như cái "tech death thì Canada khá vô đối" như ở trên).

Ngáp,mấy chữ in đậm có được gọi là không biết mà to còi chưa ? Search info =)) =)) =)). Thằng này chỉ biết kiến thức (không phải về nhạc lí/cụ) do tự nghe tự tìm hiểu rồi tự đúc kết sau những lần tìm nhạc down rồi "tự sướng", trang nghe nhạc cá nhân vẫn lưu vết tích đầy đủ
    Mã:
    http://www.last.fm/user/logan26121987/library/tags?tag=technical+death+metal
    Xem cái link trên còn không hiểu là gì nữa thì chịu khó lên wiki tìm hiểu về last.fm.

Thế chúng nó đánh không hợp tai mình, không làm mình sướng được thì không có quyền chê vì chúng nó mang cái mác là "rock Việt" à ? Band loại Bức Tường trên thế giới có bao nhiêu nhỉ ? Kể ra chắc cũng được vài trang giấy A4 <- thiếu thốn lắm hay sao cứ phải tìm "cái band" của VN để nghe nhỉ ? Để chứng minh mình là người Việt thích xài hàng Việt không thích xài hàng nước ngoài à ?

Ở đời có nhiều chú mắc cái bệnh rất lạ, so sánh rock Việt thì đek bao giờ dám so sánh với các band trên thế giới mà luôn đi so sánh trong đất nước VN này. Rồi cứ "có rock band VN nào thành công được như thế" ? VN là cái đinh gì trong làng metal thế giới ? Thành công lớn ở VN thì có được cái quái gì ?Đánh không hay bằng nước ngoài mà cứ bắt người ta nghe xong phải khen, không được chê <- tự sướng kiểu quái gì thế nhỉ ? So sánh chán chê rồi thì lại "mày đánh được như tụi nó không mà ngồi đó chê" -> vào forum metal-archives search từ khóa Cryptopsy thử xem bị bao nhiêu người chửi cho thúi mặt với cái album 08 rồi post 1 câu tiếng Anh hỏi bọn nó thử xem "các bạn có chơi được như thế không mà đi chửi người khác" xem kết quả nhận được là gì ? Cái kiểu suy nghĩ này giống 1 bố lúc trước bên box Phim Ảnh nhỉ, phim dở thì cứ im lặng mà coi, không được quyền chê bai hay đánh giá gì vì "công sức người ta bỏ ra rất lớn".

Biết nhóm Atmosphere không ? Nhóm mà luôn được gọi là một trong những thrash band đầu tiên của VN đấy (ai nghe thrash nhiều khác rõ band này "thrash" cỡ nào), đọc thử cái review này đi:
    Hãy mừng cho cái "rock band VN thành công được như thế" ở VN khi chưa nhận được bất kì review nào trên metal-archives.

18. Redgord

Redgord Mario & Luigi

Thôi! Các bác...
    Hôm nay 2-9 là ngày vui! Chúng ta ko nên vì vài xich mích cá nhân mà để không khí của box căng thẳng!:hug:
    Chuyển chủ đề bàn xem hôm nay nghe bài nào cho hợp với dịp vui này!
    Em đề xuất bài Three Ships Of Berik (Part 2- Victory!)- Therion, tươi vui, rất phù hợp cho những dịp như ngày hôm nay!:D

19. quangkatarn

quangkatarn C O N T R A

Ậy ậy! Endlesslove và SLH đều có suy nghĩ riêng của mỗi người, không nên chạm nhau như rứa.

Endlesslove@: Mình biết bạn không thích rock nên mới nói như vậy. Nhưng như vậy không có nghĩa là bạn muốn nói sao thì nói, nếu như bạn thích Pop hay Dance hoặc là Hip Hop(đoán đại) thì cứ tạo cái riêng cho mình 1 cái topic, hà cớ gì bạn vào đây phát biểu linh tinh chi cho người khác ghét. Còn cái vụ rock Việt hay rock nước ngoài, riêng mình thì cảm thấy ai hay thì mình nghe, ai dở thì khỏi nghe, quá dễ dàng. Cám ơn ý kiến của bạn về rock, mặc dù mình chẳng thích cái ý kiến bạn.

SLH@: Mình biết bạn là Fan number one của Rock, đặc biệt là Rock của nước ngoài. Tốt nhất là ai có lỡ nói bậy gì thì nên khuyên giải người khác ra sao cho người ta hiểu, tội gì cứ vung vích từ ngữ không hay ra, làm người khác nghĩ xấu về mình thôi.

Regold@: Làm ơn bớt nói linh tinh lại giùm mình, nếu bạn vào đây chủ yêu "gây chiến" thì tốt nhất đừng vào.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.