Bàn luận | PS3 Slim

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi C.I.A, 14/7/09.

1. Oswald

Oswald Fire in the hole!

Tình hình là muốn mua con PS3 SLIM ... Có ai biết những lỗi gì có thể gặp trên PS3 SLIM ko? VD: overheating, lỗi về hình ảnh, lỗi về mạng, v.v.

2. C.I.A

C.I.A T.E.T.Я.I.S

:P wow ! dữ ha .

mua slim bây giờ cũng chưa hẳn là 1 quyết định xấu . hiện tại thì chơi slim cũng chưa gặp trục trặc kỹ thuật nào . nếu có người thân bên nhật bản nhờ họ xem .
    sửa chưa được sao mà phải nghĩ đến slim ?;)) giá của fat 80gb đời sau này chạy êm ru và khá tốt đấy ,có ds3 nữa, mà giá thì lại bằng slim nữa.;))nếu mua sau này có hư ,thì lấy part cũ của ps3 hư gắn vô sẽ đở tốn tiền hơn ,như nếu hư mắt đọc hay hdd thì có cái để thay .

mình đã mua slim rồi .hãy ép níc mình nhé .

3. C.I.A

C.I.A T.E.T.Я.I.S

=)) mới mua đấy các anh em . chỉ được 1 số ít thôi nhé .

4. Rajden

Rajden Youtube Master Race

Bác mua ở đâu mà made in Japan vậy hay là người thân xách tay về ;;)

5. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

Hĩ nhìn cái chữ thấy mà thèm quá ( hỏi ké bác chút hàng JAP còn hàng bán bên đó ko??)

6. C.I.A

C.I.A T.E.T.Я.I.S

tớ mua ở nhật .

không rõ còn hàng japan ko nữa ,chắc hiện tại toàn hàng japan vì có thể nó chưa nhập hàng từ china .mua tiệm nào mà vắng vắng ít người mua thì chắc chắn hàng đó là japan 100% .
    chắc chắc là khoảng đợt sau 2-3 tháng nữa là hàng china nó nhập về bán .nếu có mua thì mua nhanh .
    cũng có thể là do kinh tế suy thoái ,nó tự sản xuất slim trong nước sài để có việc làm cho công nhân :D

7. chungoc

chungoc Mr & Ms Pac-Man

Huhuhuhu...tớ vừa mới xách tay con PS3 Slim về...test máy mọi thứ ok...test bằng dây HDMI ở tiệm,quên k test đường AV multi...về nhà mới té ngửa ra là cái LCD ở nhà cũ quá k hỗ trợ HDMI loay hoay cắm AV mãi nó không lên...Tưởng dây hỏng ra tiệm mua cái dây khác về cũng vẫn k đc......vậy chắc nó hỏng đường AV r...cái này có sửa đc k vậy các bác???...Huhuhuhu...Buồn kinh khũng...

8. gaconnicky

gaconnicky Mr & Ms Pac-Man

tội nghiệp bác này , mới mua máy vê mà đã gặp bao nhiu chiện :(

9. C.I.A

C.I.A T.E.T.Я.I.S

lúc ở tiệm bác đã sét ting máy nó bằng HDMI rồi .giờ về nhà gắm AV thì làm sao lên :> .bác đè nút power khoản 8s .nó sẽ set ting lại .cho bác chọn đường dây xuất hình ảnh nào ? .

AV chơi có 420p à ,kiếm tv nào full HD gắm HDMI chơi cho đẹp.
    good luck .

10. sonslimshady123

sonslimshady123 Youtube Master Race

các anh ơi thế ps3 chạy điện 110v hay 220v vậy đã ai test chưa:(

11. Rajden

Rajden Youtube Master Race

Cứ mua về gắm thử đi nếu có mùi khét thì máy dùng điện 110v còn không vấn đề gì thì 220v =))=))=))

12. C.I.A

C.I.A T.E.T.Я.I.S

tùy theo bản của từng nước .loại dùng cho nội địa nhật thì chỉ toàn là 110V .vì nước này không có dùng điện 220V .

loại ps3 60gb đời đầu nghe nói có thể gắp được 220v thì phải .nhưng cũng không rõ lắm ,

loại ps3 mấy shop ở vn bán toàn là nhập từ tàu và sing gì đó ,sài điện 220v ,nếu bạn khi mua hãy hỏi kỹ thì sẽ biết .

13. mrson123

mrson123 Donkey Kong

Bạn này vui tính này :) bạn thử mua 1 cái máy gần chục triệu xem bác có dám cắm thử ko nào :|

14. E-MU-0404

E-MU-0404 Youtube Master Race

Tớ đang định mua Ps3 Slim nhưng tạm thời sẽ chơi tạm trên TV thường,vì phải đợi lĩnh lương tháng sau mới dồn đủ tiền mua TV LCD. :whew: Vậy khi ra tiệm mua máy thì sẽ nhờ quán test AV trước à?nếu sau này có LCD rồi có phải test lại bằng HDMI ko nhỉ?Tớ tưởng là mua PS3 về rồi thì chơi TV nào cũng được?

15. .:RAIDEN:.

.:RAIDEN:. Youtube Master Race

Bạn đã tự trả lời hết rồi , còn hỏi j nữa =))

16. E-MU-0404

E-MU-0404 Youtube Master Race

Đã quyết định mua ps3 slim nên muốn tham khảo mọi người những thông tin cần thiết về ps3 slim,cẩn tắc vô áy náy mà, :D
    Khi ra tiệm mua nên hỏi những gì quan trong nhỉ:đời máy,fimware,...và quan trọng hơn là liệu máy mới nhưng shop đã mở ra chưa nhỉ. :-w
    PS3 slim dùng chip xử lý Cell công nghệ 45 nanometer phải ko vậy,các bạn có thể nói rõ hơn về công dụng của nó được chứ?

17. Hideo_Kojima

Hideo_Kojima Dragon Quest

ặc, slim h chỉ có 1 loại thôi, firmware 3.0 hết. Chắc k có máy seal đâu vì hải quan mở giùm rồi :)) . Nói chung ra là sách máy về thôi, hỏi chi mệt

18. C.I.A

C.I.A T.E.T.Я.I.S

có gì đâu ! chỉ đơn giản thôi

ps3 slim cũng không có gì rắc rối lắm .
    Cell công nghệ 45 nanometer thì mát hơn ,ít tốn điện hơn ,ít nóng hơn .

FW thì mua về tự úp hoạc đown trên pc từ web sony rồi bỏ vào usb - gắn vào ps3 rồi cài .

hỏi shop nó thử " ông chủ tháo ra lần nào chưa ? trong nó có đẹp không ?:" ))

giá slim vẫn còn mắc ,bạn chờ thêm tí nữa đi .

19. Sorite

Sorite Dragon Quest

Mình đang có ý định mua 1 PS3, không biết là nên mua Slim hay FAT nữa, vì trông FAT hệ thống tản nhiệt thấy tốt hơn, còn bên Slim thì nhỏ quá, sợ tản nhiệt không tốt rồi dính YLOD thì tiêu. Mong các bạn cho kinh nghiệm

20. mrson123

mrson123 Donkey Kong

Slim đi bạn ơi :) Giá máy Fat bây jờ còn cao hơn máy Slim nữa, Máy slim mới hơn, ổ cứng 120Gb trong khj máy dày thì ổ cứng chỉ có 80Gb..... mà giá bản Slim lại rẻ hơn so vs máy Fat, nên tốt nhất là bạn nên lấy máy Slim dùng cho thick bạn ah :) Chắc chắn là nó phải có cái jì đó hơn bản Fat nên Sony nó mới làm ra bản này bạn ah ^^ Hiện mìh đang dùng 1 em Slim, chạy game êm ru ko thấy vấn đề jì cả :)