Bàn luận SONG HÙNG KỲ HIỆP 3

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Sword Man, 30/6/03.

1. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Email nè: heyu_comebacktome@yahoo.com

Sẽ cố gắng trả lời sớm nhất.

2. mimic

mimic Mario & Luigi

to Sword Man : cách để cứu con hổ đây ,chắc bác biết chỗ đánh với con hổ khi nói chuyện với con hồ ly rồi chứ gì,bác hãy chọn nhân vật nữ biết phi thân,phi thân lên (hổng phải phi thân lên chỗ đó mà phi thân lên cái bậc đầu tiên dưới chỗ đó sẽ có chuyện xảy ra )

3. wild_boy

wild_boy Youtube Master Race

to Sword Man huhhuhu bac noi sao chu tui thu roi ma tui tro lai noi nay nhieu lan lam roi do ma chang thay ho dau het do con giet 5 con ngu hanh do chi tui cack giet con khi coi danh hoai chang thay no mat mau gi ca
    xin chi giao

4. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

___mimic: Hic, tui đã thử nhảy lên đó rùi mà hổng có gì xảy ra cả. Tui đi vào đó lúc trước khi đến Di Nguyệt Cung để tham gia đại hội võ lâm. Bác đi đến đoạn nào thì mới có thể cứu con hổ đó??

___wild_boy: rất có thể cách bạn chọn khác của mọi người và của tôi vì tui và mọi người chưa gặp con khỉ bao giờ cả. Chia buồn vậy! :(

5. phong tuyen coc

phong tuyen coc Mr & Ms Pac-Man

ok !!! Swordman mình đã send qua cho bạn rồi ! Hi vọng nhận được trả lời của bạn sớm.

6. mimic

mimic Mario & Luigi

tui không nhớ là đi đến đoạn nào mới cứu được con hổ nhưng lúc đi tìm 5 món bửu bối kim,mộc... là có thể cứu được rồi ,tui nói trước là bác chỉ nhảy lên bậc đầu tiên từ dưới đất đếm lên chứ không phải nhảy lên chỗ cao nhất đâu nghen
    hổng phải bác wild_boy đi khác mọi người đâu tại vì đoạn đó là gần cuối rồi,trước khi đánh với con khỉ hình như nó có chỉ bác cách đánh mà,tui thì lúc đó hack luôn cho lẹ nên chưa thử tìm cách đánh mà nó chỉ

7. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

___mimic: Vậy đành phải chờ đến khi tìm 5 vật đó mới làm quest đó vậy. Bác có nhớ khi nào thì bắt đầu nhiệm vụ tìm 5 cái vật kim hỏa... ko? Tui đang ở chỗ chuẩn bị vào đại hội võ lâm.

8. saviolazin

saviolazin T.E.T.Я.I.S

ah, ko hiểu có 1 cái đoạn mà như tổ chim trong cái động hồ ly, dùng con cầm đàn bay lên ý, ko hiểu là nó bắt tìm cái gì nữa/?? hic.
    mà tìm xong 5 món là finish game rùi ah? hic. vậy chơi cái gì tips?

9. wild_boy

Hihihihiihihihihihihi
    Game nay con nhieu cai hay lam cac huynh a tui co cach lam cho mau va nang luong cao het muoc luon do voi lai co cack kiem tiem ma khong can hack luon ne.hhihihihihihihihi.Tui chi cho cac bac duong di moi nghe nguoi nao biet roi thi thoi sao khi dang 5 con ngu hanh thi vao hang soi dang voi con soi sao do vao cai hang o ben canh con soi do.Su dung thang cam kiem bay len mat trang sau do Di ra goc tuong phia sau noi chuyen voi thang nin gia ao den roi tro ve cho ma luc truoc dau vo.Bay len do xe co chuyen la xay ra cac ban xe danh voi ba ten trum ba ten nay manh gap 10 lam truc cuoi do tui chua co cack nao danh thang no.Cac huynh nho la phai tim du 7 cai duoi soi moi len duoc cho mau do trong hang soi.Thoi byeeee co gi thi chi giao them nghe

10. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Đây là đoạn hướng dẫn mình vừa sửa. Nhờ có bạn mà sửa được vì lúc trước viết hơi nhầm. :lol: Mình ko send file cho bạn mà để tự bạn đi lại. Tiếp theo thì bạn theo hướng dẫn nhé.

Tiếp theo quay trở lại Di Nguyệt Cung, đi thẳng tới căn nhà có thanh gươm đá ở phía trước (Nơi lúc trước bạn gặp vị phu nhân, hay chính là cung chủ DNC). Ở đó bạn sẽ gặp thằng đeo mặt nạ.... Cô bé cũng xuất hiện và đi theo bạn. Sau đó quay trở lại phòng giam GVK để lấy 1 Item. Quay trở lại gặp thằng đeo mặt nạ. Tiếp theo ra ngoài map. Vừa ra ngoài bạn đã bị chặn đánh. Khi đánh xong thì kẻ thù bỏ chạy vào cái thành có nhiều tầng. Bạn đuổi theo nó vào đó. Vừa mới bước vào cô bé áo vàng sẽ tự nói chuyện với bạn. Đến quán trọ thì gặp cảnh cô nương bị 2 thằng uy hiếp bạn liền ra tay nghĩa hiệp cứu thoát. Tiếp đó muốn lấy đồ của thằng bán Item bạn làm như sau: Nói chuyện với từng người một ở tầng thứ 1 trong cái thành đó, và nhớ cho tiền cô bé ăn xin. Sau đấy chỉ việc chạy lên chỗ thằng bán Item ở tầng 2 là nó cho mấy món đồ. Trong đó có món mà con bắn cung có thể nâng cấp được. Ra ngoài map, đi đến chỗ lấy cái bông sen ở dưới ao (Là căn nhà ở gần bến sông). Sau đó đi đến chỗ giữa tòa tháp có con rắn xanh quấn quanh và ngôi nhà đối diện, đi xuống dưới một chút cho đến khi gặp bờ sông thì sẽ có hoạt cảnh. Tiếp theo bạn sẽ ở trong khách sạn và nhận được Item. Sau đó quay trở ra quán trọ...

__wild_boy: lần sau nhớ viết có chữ có dấu nhé! Rất khó đọc...

__mimic: Bác nhầm hoặc nhớ thiếu rùi. Tui đã lấy được con hổ đó mà khi về nói chuyện với thằng sư phụ con nhìn đồ thì lão ấy vẫn ko chịu. Ráng nhớ lại dùm tui cái quest này đi.

11. phong tuyen coc

To swordman: sau khi đọc hướng dẫn của bạn mình vẫn có vài problems đây.

Thứ 1 : không tìm thấy item trong phòng giam GVK, nó có phải item ẩn không ? Nó có important cho quest này không ? vì khi không lấy được nó mà quay lại nói chuyện với thằng đeo mặt mạ, thì nó vẫn nói có một câu duy nhất thôi. Hổng khác biệt gì với lúc đầu cả.

Thứ 2: không biết có phải không lấy được item trong phòng giam GVK hay không mà sau khi lấy bông sen vàng rồi đi đến chỗ bờ sông ở giữa toà tháp và căn nhà thì chẳng có hoạt cảnh gì hết.

Note: có phải toà tháp đối diện một ngôi nhà mà bạn nói là toà tháp ở dưới cây cầu thứ 2 so với ngôi thành mà mình lấy free item từ thằng bán hàng không ?

12. mimic

mimic Mario & Luigi

to Sword Man :thật ra tui không có nói việc cứu con hổ liên quan tới nhiệm vụ của sư phụ cô gái nhìn được các vật ẩn chắc tại bác đọc nhầm thôi,còn nhiệm vụ của sư phụ cô gái giao cho cũng dễ thôi bác hãy đi tới động băng nằm trong sơn trang của cô gái phi thân và tìm các cái cái bậc ở trong đó dùng cô gái phi thân phi thân lên đó để lấy món đồ chơi sau đó đem về cho ông ta,ông ta sẽ cho một nhiệm vụ phụ khác.

13. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Nó là Item ẩn nhưng khi di chuyển con chuột đến người GVK vẫn lấy được.

__mimic: Thank you. Còn cái quest nào mà tui tìm thiếu thì chỉ tui với nhé. TNGH chơi được chứ hả??

14. wild_boy

Kíu kíu Kíu kíu Kíu kíu..................!
    Trong các con trùm trên mặt trăng có môt con tui dánh hoài mà chỉ mất có một dơn vị máu co ai biết phép gì de diệt no không vây tui không có game hack ai biết chi giùm hậu tạ sau.

15. satthu007_87

satthu007_87 Donkey Kong

Sau khi lấy bình rượu rồi,bạn phải chạy lại chỗ má mi(chỗ lấy máu áh).Sau đó mới trở về chỗ ông chủ tiệm bán item. Rồi bạn sẽ thấy ông chủ tiệm nốc rượi lia lịa luôn , lúc này bạn có thể nói chuyện với ông ta được rồi đó. Sau đó hãy quay ra chỗ lão câu cá và nói chuyện (thực ra là đưa hối lộ bình rượi đấy mà), lập tức bạn và lão sẽ được chuyển đến chỗ hồ nước phía sau núi,….và ông ta sẽ biến mất….bạn chạy về cây đại thụ sẽ……
    ….Sau khi giết chết heo rừng chúa, bạn cùng HVK đem xác nó về cho già làng (căn nhà gần chỗ bán item đó…), trở về nhà. Má mi và HVK gặp nhau…
    ……những đọan tiếp theo khá dễ, để bạn tự khám nhé….

16. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

wild_boy: Trong box game Trung Hoa có một bài hướng dẫn hack game do tui viết. U tìm lại rùi tham khảo đi. Sắp tới sẽ hướng dẫn mấy phương pháp khác.

17. phong tuyen coc

To swordman: đã tìm ra item ẩn trong phòng GVK nhưng vẫn chưa tìm ra đoạn hoạt cảnh gần bờ sông, bạn có thể nói rõ hơn về phần này không hả ? Thanks.

18. mimic

mimic Mario & Luigi

to Sword Man : mấy cái đĩa bác chép cho tui sao te tua quá vậy làm cài vô máy được 99% thì bị báo lỗi ok thì thoát ra ngoài và mất hết dữ liệu phải cài lại mà cũng không được cuối cùng đành phải bắt ổ cd cố gắng đọc để chép vào ổ cứng rồi burn ra đĩa mới như vậy mới cài được,chưa xong đâu khi chơi thử lâu lâu bị đứng hình nữa chán quá giờ không biết làm sao nữa .

19. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

mimic: Mang đến cho tui thử lại rùi tui thay đĩa lỗi cho. Tui đã cài rùi mà có sao đâu. Khi cài xong mà bị giật hình thì ko phải do đĩa đâu.

20. wild_boy

Hu hu hu Mà bác co di tới chổ nầy chưa vậy hả tui co thử rôi nhưng dánh thì no cung chẳng mất máu là bao nhiêu cả.Có tất cả là bao nhiêu chổ cứu người vậy hả tui thấy trên mặt trăng con nhiều phòng trống lắm có gi thi chi them nghe.Tui dâu cần game hack dau chỉ cần chế ra thuôc làm tăng máu va nang lương là dủ roi máu tui 9999 lận dó nhửng con heo chỉ dánh cái là tui die roi nếu hack thì co gì khả quan hon khong,tui chỉ tìm duoc có 6 cái duôi cáo hà còn 1 cái ở dâu hả?
    byeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
    có gì mới thì post lên cho tui xem voi nghe........!