Bàn luận SONG HÙNG KỲ HIỆP 3

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Sword Man, 30/6/03.

1. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

to dark night:thế trò đó ăn cắp của trò sở lưu hương à,tui không biết vì có chơi sở lưu hương đâu,cái đảo đó nằm ở gần cái làng thằng giang tiểu ngư ấy,đi về phía làng giang tiểu ngư cứ nhắm về phía bờ biển ấy,bạn để ý trên bản đồ cũng thấy có cái đảo ấy thôi,dùng con biết bơi ,bơi theo các vệt màu trắng ngoài bờ biển ấy sẽ tới được đảo,khi vào đó thì bạn phải chú ý đánh nhau với một thằng ăn trộm khá mạnh( do tui có hack nên đánh nó chỉ là chuyện nhỏ ^_^)
    sau đó đi vào nhà bên trái sẽ thấy thằng áo đỏ(không phải là giang hạ đâu chắc tác giả game này muốn làm thêm thế cho lạ đấy)nói chuyện với nó sẽ biến đi
    qua nhà bên phải nói chuyện với một bọn nữa,sau dó quay lại cung trăng vào từng nhà sẽ thấy chúng ở đó,tới nói chuyện thì sẽ đánh nhau thôi.bạn thử đi xem sao nhé..
    to valmar:không phải dùng con khinh công mà phải dùng thằng phi thiên ngự kiếm để bay lên mặt trăng..chúc bác chơi phá đảo kết cục này ,còn tui đánh không chét thằng người gỗ hic hic tức quá trời,bác cố đánh qua nhe,đánh qua xong nhớ gửi cho tui cái save cung được,....

to kid on the dark:thế bạn đã đánh qua thằng người gỗ chưa vậy,nếu đánh thắng rồi thì gửi save cho minh với nha(^_^) cám ơn nhiều lắm...cố lên nhé

To all:Chúc mọi người có một năm mới đầy tốt đẹp.

2. Secret

Secret The Warrior of Light

To: Tiểu Long Nữ
    Nếu không được nữa thì bạn nên vào cái nhà đối diện với quán bán Weapon nói chuyện với thắng cầm cây quạt (thằng cho mình con summon bạch hổ đó) sau 1 đoạn đối thoại rồi bạn thử chạy nói chuyện với ông chẻ củi xem sao (nhớ kết hợp với bài HD của Kid nữa nhé). Còn không thì bạn cứ đi làm các sud - quest khác (đừng lo, không mất đi cái quest tìm Item cho 3 ông thần đâu) rồi sau này quay lại nói chuyện với ông chẻ củi, còn không được nữa thì pó tay. Chúc may mắn ^_^ !

3. tieuthienvu

tieuthienvu Donkey Kong

to tieulongnu:tuy trò này chơi lâu rùi chả còn nhớ gì nhiều nhưng mà đây là khúc tui hông bao giờ wên được nếu you đi theo hướng dẫn trong game thì 10 băm nữa àh không 1 trăm năm nữa chắc cũng hông bao giờ lấy được cổ mộc ngàn năm đâu,muốn láy được cổ mộc ngàn năm thì bác phải đưa cho nó 1 cây kiếm(chỗ này hiểm thật ko biết là pó tay) bác phải mua 1 cây kiếm(hình như là cây kiếm hình giống như xương cá ấy) rùi nó mới cho you cổ mộc ngàn năm,chúc you may mắn
    to hoanhtuan:các bác nói đánh thẳng người gỗ là chỗ nào thế có phải trong hanh đánh ngũ hành quái thú hông nếu là chỗ đánh ngũ hành quái thú thì khó nhứt là con khỉ trắng vì tuy hp của nó chỉ có 9999 nhưng mình đánh nó 1 lần có vài hp đến mấy chục thui chồ này tui phải tốn hết vũ khí chọi nó thì mới mau thắng,vào đây mới thấy còn nhiều cách đánh khác mới biết mình còn non kém thiệt.

SAO HÔNG AI CHỈ TUI TRÒ HÀN VIÊN KIẾM 4 THẾ #-o

4. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

to tieuthienvu:Không phải là thằng người gỗ trong ngũ hành quái thú mà là thằng người gỗ trên cung trăng ấy,đánh nó mất có mấy hp không hà

5. Dark-Knight

Dark-Knight The Warrior of Light

Hic ... phê quá pà kon ơi ... đánh mí tên kia teo tự đời nào ròi còn thằng người gỗ (golem) cứ trơ ra như tượng á ..... chịu hết nổi (đánh suốt 1 tiếng đồng hồ) ... hic hic hic .... nhưng mà có chút phát hiện nho nhỏ. Nên xài con summon đầu tiên vì nó có tuyệt chiêu đánh hình như là mỗi lần từ 60-90 giọt đó. Dùng chiêu cuối của thằng cầm kiếm áo vàng thì mất khoảng 50 hp còn nếu dùng các chiêu kết hợp theo cặp thì đa phần là 50 hp ..... hic hic hic ..... tui dùng con summoner nâng giáp của mình lên và thế là 2 bên y chang như nhau. Nó đánh mình mất có 8 hp, còn mình đánh nó thì mỗi đứa cũng chỉ có 13 Hp --> tổng cộng 4 đứa và summon thì khoảng 200 Hp mỗi lượt .... phê quá. Trời ơi nếu Hp của nó mà cao cỡ mí con kia thì tính sơ sơ chắc mất khoảng 20 tiếng đánh liên tục thì giết nó được ..... -----> chít mất.
    Thui dù sao cũng là lần đầu chưa khám phá được nhiều. Đành phải chờ lần sau uýnh lại vậy. Còn bác Kid_on_Dark thì sao? HÌnh như bác cũng đánh ko lại phải ko?
    Nhưng mà theo tui nghĩ thì chưa chắc đó đã là kết cục khác đâu mà có thể là nó cho đồ xịn mà thôi. Bởi vì đánh 2 trận trước tui thấy nó cho mình 3 món rất xịn nên nghĩ vậy.

6. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

to dark knight:Không phải vậy đâu,hình như có ngừoi đi qua đoạn đó rồi bạn ơi,đánh xong bọn đó sẽ đánh với thêm thằng trùm nữa ,kết cục này hình như không có ai chết hết không biết thằng mặt nạ ra sao nhỉ...tui đánh thằng đó gần 1 tiếng đồng hồ,có hack mỗi lần ra tuyệt chiêu mất 150hp (cả 4 đứa cộng lại) nhưng vẫn không chết hic hic không biét bác PHONG TRUYEN COC sao danh qua duoc hic hic thêm bác Xp_virus nữa ,Pó tay Y_Y

7. TiêuLongNữ

TiêuLongNữ Guest

0
    anh thử làm theo lời của anh Dark Knight xem nhớ là bay đến bậc thứ 3 hay 4 chứ đừng có lên hết thì bọn họ mới bay đến :chú ý (đánh con hồ ly ở đoạn mà lần th­­­­­­­­­­­­­­­ứ hai phải vào động hồ ly chứ ko phải đoạn vào mà thấy nhiều xác hồ ly con đâu)

8. kid on the dark

kid on the dark Youtube Master Race

Có một chỗ nữa mà Thằng áo vàng có thể bay được nữa mà không biết có điều gì xảy ra không?, đó là ở chỗ núi tuyết.
    To những ai đang chơi trên cung trăng: dùng chiêu cuối của thằng áo vàng mà ông già dạy thì đánh mất có trăm mấy à? ai tìm xem các nhân vật của mình, hay là ở các Item xem có chiêu phá áo giáp không( bắn ra quả cầu điện đó), tui giờ đang bó tay, chỉ thấy chiêu này của con hồ ly chúa!( đối tượng bị trúng có hình thân người bị đánh chéo đó), nếu không có chiêu đó chắc chết quá, tổng cộng một lần đánh chỉ có gần 500( mà chắc con đó khoảng trên 100000, tui đánh 3 lần thì khoảng hơn 1000 mà đánh gần tiếng cũng chưa xong nữa
    To Dark-knight: mấy Item đó là gì vậy, tui thấy nó cho mà chẳng biết nằm ở đâu.Có lẽ đánh xong 3 nhóm thì có đánh nữa đó vì nhạc gặp chùm xuất hiện ở một căn phòng trống mà

9. Dark-Knight

He he he ... báo cho các bác 1 tin mừng là DK tui đã đi qua khúc đó rùi .... hic ... chịu đựng trăm cay ngàn đắng tới hơn 1 tiếng đồng hồ cuối cùng cũng thắng ... ----> phê quá pà kon ơi. Cuối cùng tổng kết lại 3 trận thì tui thấy nó cho mình tổng cộng thêm 4 item có chữ UJ ở đầu tên (3 món vũ khí và 1 đôi giày), ngoài ra hình như còn thêm 1 item trong phần đeo thứ tư (dưới chỗ đeo giày) nữa. Tui ẩu quá đánh xong thấy hổng có gì nên chuồn ra ngoài Worlmap rùi ..... Ủa vậy ra là còn 1 tên trùm nữa hả. Vậy thì phải quay lại thôi, tôi biết cái phòng mà huynh nói tới rồi (trong trò Sơ Lưu Hương đó là phòng tập võ lúc đầu game).

To Hoanhtuan: thì ra là trước đó đã có người đi qua rồi .... vậy sao ko viết hướng dẫn lại cho hậu thế kia chứ ---> thật là xấu quá. Nếu như ko có mí bác truyền miệng thì làm sao tui biết để mà đi, thiệt tình. Hay mà bác yêu cầu họ viết lại hướng dẫn đi, bổ sung vào bản hướng dẫn của SHKH3, theo tui thấy bản hướng dẫn đó sai có, thiếu có thêm vào đó là thiếu mất khúc cuối (tui đã viết rùi).

Nếu mí bác yêu cầu thì để bữa sau tui post file save lên cho, nhưng mà cũng ko khó lắm đâu (siêng một tí là được ý mà).
    Tuy nhiên tui phải nhắc trước là khi nói chuyện với thằng áo vàng thì nó cho mình 2 lựa chọn. Tất nhiên cả hai lựa chọn đều là đánh nhưng tui mới chỉ đánh thắng lựa chọn 2 nên ko dám khẳng định lựa chọn 1 có gì khác hay ko (biết đâu đó lại là 2 cách kết cục khác nhau cũng ko chừng).

10. Triệu Mẫn

Triệu Mẫn iu con gái của ba nhất...

to Tieulongnu: U vào thành bắt đầu game, mua món Item Weapon này
    Lúc đó thằng chẻ củi sẽ cho U...OK

Còn con hổ tui chưa đánh tới con hồ ly,
    Con khỉ trắng tui biết cách rùi, tui cứ cho Giang Hà đứng trước, Giang Vân đứng sau, con khỉ tập trung đánh Giang Hà...tui dùng con Nhược Hồ bơm máu cho Giang Hà, còn Giang Vân đánh bằng chiêu gì tốn gần 50Mp đó...hơi lâu..nhưng cũng ổn

11. kid on the dark

Tui cũng thông báo: Qua được rồi,đánh nhóm này chỉ cần 15' thôi, nói không có câu nào giả dối cả.Sáng nay, thằng bạn tui chỉ cách dễ ẹc, cho con NH và thằng Đập đá vào trận, đánh xong 3 đứa kia thì bắt đầu đánh người gỗ, Hack 1 Item cho nó lên cở 1000 mà đnh1 mất 700, sau đó thì đánh

12. TiêuLongNữ

TiêuLongNữ Guest

0
    to valmar : cảm ơn anh em đi qua đoạn đấy rồi bây giờ nó bảo đi tìm 3 cây hương nhưng em tim được hai cái một ở chỗ 3 ông tiên một ở chỗ nhà chùa nơi có 2 ông sư béo và gầy còn cái thứ 3 tìm mãi ko ra (bản hướng dẫn ghi lung tung quá).
    có vài nhiệm vụ phụ mới ko biết có ai làm chưa:
    1-sau khi hai mẹ con ở chỗ cái nhà đối diện với toà tháp 5 tầng về chỗ 3 ông tiên ở rồi thì quay lại chỗ nhà có con người hầu của Thiên Diễn Xảo Xảo nói chuyện với con người hầu thì sẽ thấy nó đi đến nhà hai mẹ con kia ở
    2-đến cái hang nơi mà mình phải đánh nhau với cung chủ di cung đi vào tận trong cùng sẽ thấy có một dạ hành nhân nói chuyện sẽ có hai lựa chọn, cả hai lựa chọn đều thấy dạ hành nhân bỏ đi
    3-quay lại chỗ toà tháp 5 tầng lên lại chỗ đánh cứu con cầm cung sẽ có một đốm sáng xuất hiện sau đó sẽ có hai lựa chọn chọn cái đầu tiên sẽ bị trừ một số thứ gì đó nhưng bù lại sẽ có một con summon mới đó là một con rắn có cánh còn lựa chọn thứ hai trả có gì xảy ra cả
    ai có thể liệt kê các con summon trong trò được ko

13. kid on the dark

Hình như là được một con rùa màu xanh giống như con Pokémon mà
    Tui thử kể ra 5 con nha:
    1.Chồn Vàng??
    2.Củ Sâm(Mộc)
    3.Phượng hoàng đỏ(hoả)
    4.Con Hổ Trắng(Kim)
    5.Con Rùa Xanh(thổ), mấy thuộc tính không biết có đúng không?
    Ai biết còn không thì thêm nha

14. Dark-Knight

Thiếu rồi cha nội, còn con rắn xanh (thuộc tính Băng hay Thuỷ) ở trong toà tháp có con rắn quấn quanh nửa chứ.
    To Tiểu Long Nữ: thực chất có tới 2 cây nhang trong chỗ 2 ông sư mập-ốm lận (ở 2 bát hương 2 bên).
    Trong 3 nhiệm vụ của you thì tui làm 2 cái dưới rồi còn cái thứ nhất thì chưa (trong bảng hướng dẫn tui cũng ghi là ???? bây giờ thì hiểu rồi ... thanks)

To all: đánh xong 3 nhóm quái nhân đó rùi đi đâu kiếm trùm cuối đây ???? Tui lục tung cả cái sơn trang đó lên mà có thấy ai đâu????

15. Secret

Secret The Warrior of Light

To: Tiểu Long Nữ
    Ùh như Dark - Knight HD đó, ở cái ngôi đền có 2 ông sư mập và ốm ấy luôn có 2 cái nén hương ở bên trái và bên phải ông sư mập, bạn lấy con nhìn đồ ẩn chạy lại gần 1 tí nó mới hiện ra cho thấy. Chúc bạn lấy được nó !
    To: Dark - Knight
    Sau khi đánh xong 3 nhóm quái nhân ây bạn vào địa điểm mà có ngôi nhà ông sư mập ốm mới dọn vào đó, ở đó có cả ngôi nhà 3 tên thiên đình luôn, bạn nói chuyện với bà đứng trước ngôi nhà mà 3 tên thiên đình đó thì sẽ thấy GVK và thằng mặt áo đen bạn của GVK đi đánh tên tóc nửa bạc nữa trắng. Rồi sau đó bạn chạy đến toà thành mà đối diện với động mà bạn đánh Ngũ Kim Tinh, vào đó tự tìm đường rồi vào đánh tên tóc nửa trắng nửa đen này, đánh 1 lần nó rồi đánh 2 lần với tên Cung Chủ, kết cục con Hồ Ly chết. Chúc về nước vui vẻ ^_^ !
    To: Kid On The Dark
    Đúng thế, thiếu con summon rắn rùi, bạn vào toà thành mà có con rắn quấn xanh, chạy lên lầu cao nhất và vào cái đền thì sẽ có 2 lựa chọn (nhớ Save trước khi vào cài lầu cao nhất này) chọn 1 sẽ lấy con summon này và bị trừ mấy điểm đấy, chọn 2 không trừ điểm và cũng không lấy được con summon này (hoặc ngược lại, không nhớ rõ), con summon này đứng trước con Bạch Hổ đó ! Chúc sớm lấy được.
    Liệt kê các summon đây (không biết đúng và đầy đủ không ^_^)
    - Con summon chồn vàng (kim) (tự có)
    - Con summon nhân sâm (mộc) (tự có)
    - Con summon rùa xanh (thuỷ) (lấy ở hòn đảo của con nhỏ mang áo đỏ lồi rốn, ở địa điểm khi ông thấy thuốc bảo đi tìm thuốc cứu con áo đỏ, lấy con nhìn đồ ẩn chạy tới chỗ gần cái ngôi mộ có 3 linh vị thì sẽ thấy chớp sáng, chạy tới click chuột vào sau 1 đoạn đối thoại sẽ lấy được nó)
    - Con summon phụng hoàng lửa (lửa) (vào ngôi đền của ông sư phụ tóc nửa trắng nửa đen, cái này tức nhiện bạn phải đến để đi tiếp và nó sẽ tự có khi bạn đến đây thôi)
    - Con summon rắn trắng (băng) (như trên đã nói)
    - Con summon bạch hổ (lôi)
    , muốn rõ hơn thì xin click vào link bài này: http://www.gamevn.com/forum/showpost.php?p=122983&postcount=10 ... nếu ai có phát hiện mới xin post lên cho anh em tham khải với nhe ^_^ !

-

16. TiêuLongNữ

TiêuLongNữ Guest

0
    mấy anh có thể nói cho em biết là khi chọn con rắn trắng bị trừ những điểm nào ko

17. Dark-Knight

Trời làm sao mà nhớ hết được kia chứ. Nhưng mà trừ cũng chẳng bao nhiêu đâu. Nếu tui nhớ ko lầm thì khoảng độ 10 điểm đó (nhưng hình như chỉ có con summoner là phải bị trừ mà thôi).
    To Secret: làm theo cách của ông thì tui đã về nước 1 lần rồi, nhưng mà tui muốn đi cách về nước nào mà con Hồ ly nó ko chết cơ. Hic .... nghe mí huynh kia nói là có trùm mà có thấy nào đâu .... chỉ còn lại toàn là những tên trùm cũ mà thôi ---> về nước cũng như cũ có gì khác đâu???
    À mà tui có viết hướng dẫn nốt đoạn cuối ở mấy trang trước đó, bác có cách nào chuyển nó sang topic Hướng dẫn được ko? Còn phần nói về mí con trùm trên cung trăng thì tui nghĩ chắc để bác Hoanhtuan viết thì hợp hơn vì chỉ có bác ấy mới biết cách giết trùm lẹ.

18. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

to dark knight:hic hic có hướng dẫn đoạn cuối gì đâu như trên thui,tui đánh chưa qua được cái thằng Người gỗ đó vì không biết cách ném phi tiêu hic hic ai biết chỉ dùm với tui đã thử hết moị cách rùi làm ơn chỉ dùm hen
    Mà bác đánh xong 8 người đó rùi hả nếu trong sơn trang không có thì thử về hòn đảo mà gặp 8 người đó xem, chắc có thể gặp thằng trùm đấy(tui cũng đoán vậy thui chứ chưa chơi qua thì làm sao biết được)
    Bạn có thể gửi save cho tui được không vậy,cái đoạn đó ấy mà.Bạn gửi lên đây để mình down veè nhé(^_^)

19. kid on the dark

À, con rắn này tui chơi thấy rồi, tại tui save ở đâu không nhớ, hình như có con này thì có vài nhân vật bị trừ 10 đ thì phải, Ai kiếm xem trò này còn gì bí mật không, tui sắp chuyển sang chơi trò khác rồi-"TNGH2"
    To Ho-Anh-Tuan: chọn NH và HB mà ném, hình Cái Item ném được 700 là hình cái Phi tiêu vàng, nên Hack nhiều nhiều, ném hay hụt lắm, nhưng ném nó thì một kượt đánh thì tối đa có thể là 1400( gấp mấy lần đánh thường lại đỡ tốn thời gian/ Về lại đảo chẳng có gì đâu?

20. kid on the dark

Khúc mặt trăng hình hhư đi được tiếp nè: Về toà thành rắn quấn, có một lối mà trước kia chưa có con bơi để đi, dùng con bơi bơi qua, sau đó cho thằng HB đập tảng đá chắn đường, vào thì gặp thằng trộm và hai nhân vật, đánh thằng trộm thì hai nhân vật kia lên mặt trăng, lên đó đánh thằng con trai( là cái bóng của Yến Nam Thiên),nằm ở căn phòng bên trái căn phòng có 3 nhóm, còn đứa con gái thì đi vòng vòng vào mấy căn phòng sẽ thấy, nó hỏi mấy câu< tui đang bí>