Bàn luận SONG HÙNG KỲ HIỆP 3

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Sword Man, 30/6/03.

1. nOvOiceradiO

nOvOiceradiO Mr & Ms Pac-Man

Các bác cho em hỏi,em mua game nay lâu lắm rồi giờ tính chơi lại nhưng quăng đâu mất cái cdkey,bác nào có giữ cdkey cho em xin với ạ....

2. mewtwo2190

mewtwo2190 Youtube Master Race

Wah anh em bàn luận hay ghê .Trò này em giải rồi nhưng vô đúng bad ending mới đau chứ :(( . Con Nhược Hồ lại thăng thiên , uổng quá hix hix /:) .Phải chi coi được Giang Vân và Nhược Hồ thành cặp :'>.

3. XxhunterxX

XxhunterxX Guest

ban thử sang các trang khác đọc hướng dẫn của anh mình poss lên xem nếu không hiểu thì update ban song hùng kì hiệp về cho mình rồi đưa file save đây mình giúp cho chứ mình mất song hùng kì hiệp từ lâu lắm rùi lên không nhớ lắm cứ đưa cho minh bảo đảm hôm sao có file save ngon liền

4. XxhunterxX

XxhunterxX Guest

ban thử sang các trang khác đọc hướng dẫn của anh mình poss lên xem nếu không hiểu thì update ban song hùng kì hiệp về cho mình rồi đưa file save đây mình giúp cho chứ mình mất song hùng kì hiệp từ lâu lắm rùi lên không nhớ lắm cứ đưa cho minh bảo đảm hôm sao có file save ngon liền

5. mouseloverice

mouseloverice Youtube Master Race

ặc xin cả théng chaj ko ak động lòng cho đc cái file save hjt . Nãn wa. file mình up lên dzoy` á bạn nào lấy về đi wa giùm mjnh cái

6. XxhunterxX

XxhunterxX Guest

mình bảo la update game song hùng kì hiệp chứ không phải file save của song hùng kì hiệp hiểu chưa

7. NaraHyuga_020791

NaraHyuga_020791 Mr & Ms Pac-Man

Trong Song hùng kì hiệp 3 làm gì có cặp Giang Vân với Nhược HỒ, chỉ có Giang Vân+Thù Tâm Liễu & Giang Hà+Nhược Hồ thui.
    Chắc bạn nhầm rùi đó, con của Giang Tiểu Ngư là Giang Hà, còn con của Giang Vô Khuyết là Giang Vân.

Lúc này con Thù Tâm Liễu chưa bị bắt cóc, bạn mở vô phần Item wan trọng, níu có tấm gương thì bạn phải nâng cấp tấm gương, hôk có thì phải tìm cho có , dùng kĩ năng của TTL, lên cấp 7 là nâng cấp được rùi. Tiếp tục đi như hướng dẫn thì TTL sẽ bị bắt cóc, sau đó chơi như hướng dẫn là ok.
    Còn níu bạn đang đi với Cố Tiểu Thiên( tùy cách chọn ở đầu game mà có cách chơi nì), trước đó TTL đã bị bắt cóc và bạn hôk zô được chỗ con rắn, bạn phải chuyển nó đứng trước để khi đi ra map là hình nó chứ hôk phải hình bạn, đi 1 lúc sẽ có hoạt cảnh nói chiện với người vô hình, chọn cái thứ 2 thì phải, chơi lâu wá rùi hôk nhớ nữa, sau đó sẽ zô được chỗ TTL bị bắt cóc..
    SORRY nha, hôk có hình, mình xóa trò này lâu rùi!!!!!:D:D

Sau đó bạn đi xuống cái hang mả có cái vưc phía trước đó, dùng GV bay kiếm wa, vào hang, chuyển wa con TDXX nhìn đồ ẩn sẽ lấy đc cái bình, rùi dùng con TTL biến đổi cái bình, xong rùi vào cái hang màu đỏ, đánh nhau với mama của TTL.

8. aquarius121989

aquarius121989 Youtube Master Race

cho em hỏi. có bác nào biết ép đồ ko. mình thấy trong mục ép đồ có nhiều item, nhưng ko biết cách ép thế nào. bác nào biết thì chỉ giúp em cái

9. ThanTaAcvt89

ThanTaAcvt89 Mr & Ms Pac-Man

Xin chào tất cả fan hâm mộ game tuyệt đại song kiều phần 3 minh nguỵet cổ tinh .
    Mình là một game thủ đã " phá đảo " game này nhiều lần và có thắc mắc j xin cứ hỏi .
    Sau đây mình giới thiệu một số kinh nghiệm chơi game :
    1/ Ở mục 3 tức là mục skill đó các bạn vào hàng 3 sẽ thấy có 2 dòng chính :
    Dòng 1 : đây là skill hỗ trợ cái này các bạn đừng chọn gì cả
    Dòng 2 : Đây là mục để chọn skill phụ rất quan trọng đấy
    khi bấm vào các bạn sẽ thấy tên một số skill phụ hiện ra ở bên phải , bạn sẽ chọn một trong những cái đó . Tuy nhiên nhân vật nào thì chỉ có thể sử dụng một skill phụ thôi
    VD : Giang vân tức thằng cầm đao : có thể skill phụ : Phản lại ( Khi bị dính đòn liền bật lại ) Đánh tất cả ( Một chiêu đánh bình thường nhưng có thể đánh tất cả những con quái ) Nhân đôi máu đánh quái vật ( như bt thì bạn đánh mất 9999 nhưng khi bạn dùng skill phụ này bạn sẽ đánh quái vật mất 9999 x 2 = 19998 máu ) và thếm một skill phụ rất mạnh
    Hơn nữa còn có những skill phụ khác nữa các bạn có thể tìm hiểu thêm
    Cách dùng skill phụ : Vào ô skill có 2 ô nhỏ ở phía trên chọn ô ở phía bên phải
    b/ vào chỗ lôi đài : phía có mấy cái sàn đan bằng rơm mà phải dùng con khinh công bay lên đó
    c/ Đối diện với tòa tháp cá : vào chỗ mà phải dùng con bơi đi qua đó sẽ thấy tiếp
    3/ Kết thúc của game :
    Sau nhiều lần phá đảo mình thấy game này có 3 kết thúc :
    a/ nếu bạn chỉ làm xong Q của mấy ông sư mập và mấy ông sư gầy thì khi đánh trùm con Nhựơc Hồ ( con bé summon ) thì nó sẽ chết
    b/ nếu bạn làm xong trong 3 /4 Q cuối cùng khi bạn đánh trùm con sơn thần sẽ cứu Nhược Hồ nhưng thằng cầm đao sẽ cưới con đánh đàn
    c/ Nếu bạn làm xong 4/4 Q cuối cùng thì Nhựoc Hồ cũng đc cứu va thằng cầm đao sẽ cuới con Nhuợc Hồ ^_^ ( Mình thích kết thúc này )
    Nếu bạn nào có thắc mắc mình sẽ hướng dẫn cho

10. NaraHyuga_020791

Giang Vân là thằng cầm kiếm, Giang Hà là thằng cầm đao
    4 Q cuối là jì thía??? Tui mới chơi kết thúc đầu àh, hôk bít mí cái kết thúc kia??????

11. ThanTaAcvt89

4 Q cuối là :
    Xây nhà cho ba ông tiên
    Hóa giải máu trên giang hồ của ông sư mập và sư ốm
    Giải cứu hai mẹ con trong chỗ đối diện với tòa tháp có con cá và tìm đứa con thất lạc của 2 mẹ con đó ( chính là ngừoi hầu của con nhìn đồ ảo ở trong tòa nhà có nhiều tầng đó )
    Đưa ông thợ rèn và lão tạp hóa về chỗ có bông hoa sen đầu tiên ( chỗ ở của ba ông tiên đó )
    Cuối cùng hoàn thành một số Q đặc biệt trong game do đội ngũ làm game đưa ra .
    Và thằng cầm đao là Giang Vân ( bạn có thể tra từ điển ) thằng cầm kiếm là Giang Hà .
    ^_^

12. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

tớ cũng có chơi trò này và cũng finish xong rùi. Theo bạn nói thì tớ cũng hoàn thành 3/4 nhiệm vụ rùi đó, chỉ trừ cái kím đứa con thui vì tớ huk bít nó ở đâu ::), nhưng end của tớ là con NH chết mất tiu và cảnh cuối là tụi nó tụ tập wanh mộ con NH và mí đứa kia tung hoa còn thèng GH thắp nhang (hình như thế).
    3 kết thúc bạn chỉ là do đầu tiên chọn câu hỏi mà ra từng kết thúc như thế àh, chứ trò này tớ chơi 2 lần, thì 1 lần phản cốt truyện là GV iu con cầm roi, 1 lần NH chết thui?

13. ThanTaAcvt89

Mình đã phá đảo trò này tổng cộng 4 hay 5 lần gì đó . Và mình đã thử nhiều rồi đều thấy chỉ có 3 kết thúc mà thôi
    Có thể end game của bạn chưa hoàn thành Q đặc biệt chứ . Vì lần đầu tiên mình chơi mình ko hề làm bất cứ Q đặc biệt nào cả và cũng chỉ làm có Q của ông sư mập và sư ốm thôi và đương nhiên là Nhược Hồ die , hồi đó đau quá thế là chơi lại nhiều lần vì còn bí mật game mình chưa biết , sau nhiều lần end game mình mới rút ra kết luận đó , các bạn tham khảo nếu chưa đúng thì có thể góp ý mà ^_^
    Và cũng thành thật xin lỗi NaraHyuga_020791 tối về tra từ điển thấy đúng thằng cầm đao là Giang Hà và thằng cầm kiếm là Giang Vân .
    Tại do lần đầu chơi theo HD nên ko buồn tra lại :P

14. ThanTaAcvt89

Hôm nay giới thiệu nhân vật chút nào ^_^
    1/ GIang Hà ( Thiếu hiệp cầm đao ) :
    Con của Giang Tiểu Ngư hay Tiểu Linh Ngư đều đc ( hông nhớ rõ tên thằng này nữa ) và mẹ là cái j đó :P
    Đây là nhân vật có chỉ số atk cao nhất trong nhóm nhưng agi lại thấp nhất nhóm . Agi của nhân vật này quả là đau đầu trong việc đánh nhau . Tuy nhiên sức tấn công của nv này khiến em ngưỡng mộ và cả việc anh Giang Hà suốt ngày phải nhận chém thay cho đồng đội nữa .
    Tuy nhiên khi biết cách sử dụng skill phụ mọi thứ đều đã thay đổi : Giang Hà chỉ lắp đc 3 skill phụ thôi nên theo mình các bạn nên lắp skill phản lại ( Hay bị đánh mà ) , skill phụ đánh All montes ( rất lợi ) , skill phụ nhân đôi máu đánh quái ( skill vô đối ) . Tuy nhiên khi lắp skill phụ vào có một điểm bất lợi là dù bạn có agi max 999 đi nữa thì vẫn chậm hơn team của mình
    Skill chính thì có skill cuối là Thiên hạ nhất đao là mạnh nhất nhưng mà skill chính đánh mạnh nhất có 9999 máu nếu bạn dùng skill phụ nhân đôi máu thì bên cột skill phụ xuất hiện một skill đánh đc 7 dòng máu .
    Số phận : Bị sơn thần nhập vào từ hồi 10 tuổi và từ đó trong người xuất hiện dòng máu điên loạn . Đến năm 17 tuổi khi Nhược Hồ phải hy sinh mình để cứu lấy GIang Hà thì mới thoát khỏi vị sơn thần này . Nói chung nhân vật này rất sở khanh gặp ai cũng an ủi cả :P

2/ Giang Vân ( Thiêu hiệp cầm kiếm ) :
    Nhân vật đẹp trai nhất trong game , con của Giang Vô Khuyết
    Đây là nhân vật có chỉ số đẹp nhất trong game từ atk đến def và agi
    Nhân vật này thì chắc chắn phải xuất hiện trong team rồi vì skill chính của nhân vật này là mạnh vô đối trong game ( Hồi đánh trùm tôi lv 68 đánh trùm hiện 7 dòng máu mỗi dòng 7k máu đấy là chưa buff phẫn nộ )
    Skill phụ thì chỉ cần phản lại và đánh All montes là đc
    Số phận : Bình thường và bình thường
    Là nv hiệp nghĩa thường thấy trong các truyện kiếm hiệp , từ bé bị bắt vào DI Nguyệt Cung và mãi sau này mới cải tà quy chính ( Sao giống cha nó thế nhỉ ) và chắc chắn chỉ lấy một người đó là Thủ Tâm Liễu nhân vật cầm cung

Đây là hai nhân vật quan trọng nhất trong game mà team của bạn cần có và cũng là 2 nv chính của phần này ( Đây hình như là phần cuối của game song hùng ký hiệp nhỉ )

15. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Phần mới hơn đã xuất hiện tiếc là ko ai chơi đc vì hem kiếm dc crack,phần này nói về đời trc nữa tức là thòi Yến Nam Thiên.

16. NaraHyuga_020791

@ThanTaAc: hôk sao, hôk sao:D Mà thằng GH hôk có tuyệt chiêu jì đặc biệt cả, GV bay kiếm,NH summon, TTL biến đổi đồ vật, TDXX nhìn vật ẩn, HB đập đá, HTA bơi( hôk thix con nì), HTP khinh công( hôk thix lun), CTT nhìn shop ẩn trên map. Bạn chơi có khi nào có tình huống GV gặp CTT sau khi TTL bị bắt cóc hôk, còn tảng băng có cô gái bên trong ở chỗ của cung chủ DHC thì phải, có phá dc hôk????
    @Mod: Ui, có phần mới rùi hả, hình như pác Sword Man có giới thiệu sơ wa rùi thì phải ????

17. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Phần mới trừ khi mua disk ko thì đừng hòng mà chơi vì check CDkey online:))
    Nhỏ nằm trong tảng băng nhớ ko lầm là Trích Tinh em gái Vọng Nguyệtvà cũng là đệ nhị cung chủ của Di Hoa Cung.Muốn hiểu vì sao em ý nằm trong băng vui lòng đón xem The Twin Heroes:Zero đã phát hành tại TQ^_^

18. ThanTaAcvt89

Mình chơi cái phần mà bình thường thằng Giang Vân với con Thủ Tâm Liễu vào thành nhiều tầng đó có hai trường hợp
    Trường hợp 1 : như trong HD là sẽ đánh nhau với mấy thằng lính và cứu vị tiểu thư
    Trường hợp 2 : Vào thành gặp con cầm roi , thằng Giang Vân lộ bản mặt đê tiện giúp đỡ :P thế là Thủ Tâm Liễu ghen bỏ đi
    Còn lại 2 anh chị thế là con cầm roi ( hôn nhớ tên ) nhờ Giang Vân giúp đỡ
    Hai anh chị lên trên tầng 3 đó sẽ gặp 2 đứa đứng ở gần tường . lại nói chuyện sẽ có đánh nhau
    ( Chú ý nha : Chỗ này bug game bạn có thể đánh đi đánh lại nhiều lần , cách làm sau khi đánh thắng nó chạy ngay vào căn nhà gần đó . Kinh nghiệm nhiều lắm )
    Sau đó , ra ngoài chạy ra khu vực có tòa tháp cá , chuyển sang dùng con roi vừa đi vừa cách đến khi có hiện lên dòng chữ thì chọn dòng thứ 2 thì sẽ xong Q . Lưu ý nhớ lấy bông hoa sen đấy nhé
    Hix quả thực là mình ko biết cách để phá tảng băng đó đâu ^_^
    Còn phần mới thì hôn biết lun . Hehe ai có check cái .
    Lần sau sẽ giới thiệu nốt các nhân vật ( Để về check lại mấy cái tên của chúng nó đã ) ^_^

19. ThanTaAcvt89

Nào tiếp tục giới thiệu nhân vật cái :
    3/ Nhược Hồ :
    Nhân vật nữ xinh nhất game ( I LOVE Nhược Hồ )
    Đây là nhân vật có khả năng summon và buff và cũng là nhân vật quan trọng không thể thiếu trong team của bạn ( chỉ trừ có 2 lần là mình ko đc sừ dụng nó X( : lần 1 là lúc đánh con phượng hoàng xanh , do lòng thương cảm nó ko thể ra tay nên nó không tham gia - thế mà lúc đánh con hồ ly chúa lại đánh - lần 2 là lúc đánh trùm thứ 3 - tính thằng minh chủ võ lâm là trùm 1 :p - bị hút vào nên ko đánh đc )
    Skill chính : hồi máu cho 1 nhân vật , hồi máu cho toàn team ( chỉ đc có 4999 máu thôi ) , buff def , tăng agi cho 1 nhân vật , giải trừ độc hoặc trạng thái bị j đó như cầm chân mất máu ... , và hồi sinh ( skill cuối của nó )
    Skill phụ : tạo trạng thái phẫn nộ cho cả team ( trạng thái này tăng sức tấn công cho cả team ) , một số skill đánh quái vớ vẩn , skill hồi máu toàn team ( nhưng đc 9999 máu ) Lưu ý : skill này nv nào cũng có thể sử dụng đc
    Số phận : Là con của tộc hồ ly , một lần bị lạc ở sơn động của sơn đại vương ( con heo rừng chúa ) đc Giang Hà cứu ( trong game mình thấy Giang Hà chả đc tích sự j cả >.< , anh hùng để mỹ nhân buff hoài )
    Sau đó tham gia vào nhóm của GH , cuối cùng đã cứu GH bằng việc hy sinh cái gì thì mình ko rõ , đoạn này mình ko dịch đc , Sau cuối cùng thì có đến 3 lựa chọn do game thủ chọn : cho nó chết , cứu nó nhưng cho nó thất tình :p
    cứu nó và lấy đc Giang hà ( Happy )
    Một số lưu ý : Summon mạnh nhất của nó là con summon đầu tiên : con hồ ly con
    Nhược Hồ có chỉ số bt nên bạn có thể tăng theo hướng nào mình thích .
    Và con em gái nó sau này cũng sẽ chết và nếu bạn nào phá đảo mà NH ko chết sẽ thấy cảnh GH và NH cúng tế con em gái .

Đây là nhân vật mình thích nhất vì dễ thương quá đi nhưng mà toàn khóc thôi :p

20. aquarius121989

aquarius121989 Youtube Master Race

thằng GH có kĩ năng đặc biệt đó là ép đồ. nếu ko có nó thì bạn ko thễ ép mấy món đồ Q được. chẳng hạn món đồ mà ông sư mập yêu cầu, hay món con nhỏ ngồi khóc gần ông sư nữa.