Bàn luận SONG HÙNG KỲ HIỆP 3

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Sword Man, 30/6/03.

1. o0o Agumon o0o

o0o Agumon o0o Donkey Kong

nữa nè bác ơi bác giúp giùm nha

Các file đính kèm:

2. ThanTaAcvt89

ThanTaAcvt89 Mr & Ms Pac-Man

Cái dòng thứ 4 đó cũng hay thấy ở các game . Đó là dòng trang sức ý mà
    Một số đồ trang sức có tác dụng tăng chỉ số như cái vỏ hến tăng tất cả chỉ sô + 5 , cái nhẫn trong hình tăng chỉ số + 8 , một số cái thì tăng công lên 50 hoặc 60 j đó
    Một số cái có tác dụng đặc biệt như cái phù hoàng thành mua ở shop bên ngoài có tác dụng hồi sinh 1 lần trong turn ( hình như là vậy )
    Còn một số cái bạn đăng ảnh lên đó tác dụng cũng ko rõ lắm nhưng mà tốt nhất nên đeo đồ + chỉ số . VÌ mình đã đeo nhiều loại trang sức rồi mà tác dụng cũng chả khác j trước cả

3. NaraHyuga_020791

NaraHyuga_020791 Mr & Ms Pac-Man

Sao con summon cuối cùng của NH là con cá hệ Thủy tìm wài hôk thấy zậy??? Có ai chơi Tuyệt Đại Song Kiều 2 chưa???

4. mouseloverice

mouseloverice Youtube Master Race

Thantaac oj bạn còn cái file save sau khúc dùng con nho bắn cung de nâng cap cái bình vào hang hok? up lên cho mình đi. mình cám ơn nhìu. mình bí cái này lâu wa dzoy mà xin file hok ai cho. Bạn up cho mình đi + cho bạn 10 exp. Thanks truoc

5. ThanTaAcvt89

Cái này thì trong HD trước không nói rõ rồi
    Mình post HD lại cho bạn nha . Đầu tiên bạn cứ chạy thẳng vào hang đi thì con Thủ Tâm Liễu chạy ra là bảo thiếu đồ .
    Bạn chay ra khỏi cửa động thì gặp cái map mà có cái một cái lỗ bé ở giữa mà có ánh sáng chiều vào dùng con Xảo Xảo thì sẽ nhìn thấy một cái bình , vào mục sửa đồ thì sẽ sửa đc một cái bình mới , rồi bạn lại chạy vào cửa động lần này thì sẽ vào đc ( Lưu ý : Nếu bạn chạy vào mà không được thì chạy ra rồi vào lại là được ) Ở đây bạn cũng có thể kiếm đc 1 đồ ẩn nữa ở gần chỗ tìm được cái bình

Còn file save của mình thì tại mình lúc lên mạng là lên quán nên có HD thì HD luôn ( Save của mình vô đối lắm đủ các skill phụ item khủng , máu max , các nhân vật đều đc ăn các loại ngọc hỗ trợ , Nv nào cũng nhìn đẹp trai xinh gái cả )

6. ThanTaAcvt89

Ai chỉ cách đưa file vô để mình up file save của mình
    Hôn biết cách làm à

7. ThanTaAcvt89

Sao hôn ai chỉ tui cách thế >.<

Ps : Bác agumon tôi đã check lại chỗ đảo rùa thì cũng ko có j lạ trừ thằng thần y bắt mình làm cái j đó , khi lên đảo có thằng râu xồm xoàm dùng con bơi ra ngoài nhưng ko bơi ra đc chỗ cái đảo đó . Còn lại các chỗ khác cũng bt . Đã dùng con Xảo Xảo tìm kiếm khắp bản đồ cũng hông thấy đồ ẩn
    Bác kiểm tra lại xem nha

8. o0o Agumon o0o

Bác Tà ác xem lại con thú hệ băng giùm tui đã kill cả 5 con ngũ hành . Lại còn làm hết 4 Quest cuối và special Quest mà nó cũng chưa xuất hiện mà lúc kill con boss cuối NH vẫn die thế là thế nào ::( . Tui gửi file save lên nè bác check hộ ::)

Các file đính kèm:

9. NaraHyuga_020791

NaraHyuga_020791 Mr & Ms Pac-Man

pác Tà Ác phải lên cấp 5 thì mới gửi file lên đc.

10. ThanTaAcvt89

Tức điên mất cái mạng chết tiệt nè . Vừa mới viết bài lên đã mất tăm là sao
    Lại phải viết lại nè
    Hôn biết có ai cộng điểm cho mình để up lv 5 hôn nữa =.=
    Hôm nay giới thiệu một chút về item
    1/ Có 2 item đặc biệt có khả năng tăng máu và mana lên 50
    2/ Một số item hình viên ngọc có khả năng tăng 5 trạng thái như công vật lý , công phép thuật , thủ ...
    Mệt quá hông muốn viết lại

PS NaraHyuga_020791 : cảm ơn cho mình biết . mà lv của mình ở đâu thế
    PS o0o Agumon o0o : Tôi sẽ lại file của ông .

11. mouseloverice

Bạn Taac oy bác dzo trong trang 18 tui có up file save lên nè. bác dzo giải nén dzoy paste dzo trong phần save game ở trong máy của bác là thấy liền à. Còn bác muốn up file lên thì nén fiel đó lại bằng win rar hay win zip gì đóa. xong dzoy up len trang web theo đường truyền có sẵn là ok hà .thanks chúc bác vui vẻ

12. Samurai*Jack

Samurai*Jack Youtube Master Race

Sau đó đi đến chỗ giữa tòa tháp có con rắn xanh quấn quanh và ngôi nhà đối diện, đi xuống dưới một chút cho đến khi gặp bờ sông thì sẽ có hoạt cảnh. Tiếp theo bạn sẽ ở trong khách sạn và nhận được Item. Sau đó quay trở ra quán trọ... >>>> sao đi xuống bờ sông rùi mà không có hoạt cảnh gì cả vậy????

13. ThanTaAcvt89

Mình đã vô trang 18 có thấy file save nào đâu , bạn xem lại đi
    Còn bạn Samurai Jack thì bạn nói rõ lại cho mình xem bạn đã làm đến đoạn nào rồi . Chứ nói vậy biết sao mà lần

Còn bạn nào muốn nhớ mình chơi hộ cứ đưa file save lên mình sẽ giúp cho

14. mouseloverice

ý nhầm sry nghen bác TaAc nó nằm ở trang 61 á . tui nhầm thành thật sry bác

15. nguyenhuy_prince

nguyenhuy_prince Mr & Ms Pac-Man

__Chà, ko ngờ vẫn còn nhiều ngươì chơi trò này, tui tưởng thời buổi này chỉ có mình tui chơi thui chứ. Phải nói là game này dù cũ nhưng cực hay. Tui phá đảo rồi mà vẫn muốn chơi lại. Tiếc là game này ngắn nên chỉ co thể so sánh với Grandia II thôi, chứ nếu mà dài hơn đã có thể so sánh với FF rùi. À mà có bác nào có Ending save của phần 2 share cho tui cái với. Rùi cái Ending save của phần này dùng để làm jì vậy.

16. ThanTaAcvt89

Mình cũng ko hiểu endding của game làm j nhưng ko load đc endding thế mới chán nhưng trò này mình thấy là trò hay nhất trong các game Trung Quốc mà mình đã chơi . ^_^ Vô đối

PS Agumon : Đã xem lại phần save của bác rồi . Muốn hỏi bác lúc đánh thằng sơn thần lần cuối để giải thoát cho Giang Hà đó , sau khi đánh xong nó thì con Nhược Hồ có 2 lựa chọn bác chọn cái nào .
    Còn tôi khuyên bác một câu ko nên artmoney trò này lên 99 đánh chán lắm , tôi đánh từ đầu chỉ artmoney điểm skill với tiền lúc đánh trùm cuối mặc dù lv 67 nhưng cũng ko mất một lọ máu nào

PS mouseloverice : Bạn nói rõ xem bạn muốn chơi qua Q nào để mình giúp với lại muốn mình giúp đến đâu , chứ hôm qua vào game thấy xuất hiện trong thị trấn nhiều tầng lại đang mệt nên ko muốn chạy khắp map để tìm Q . Thông cảm mình nha , mình chỉ chơi có 2 tiếng buổi tối thôi .

17. o0o Agumon o0o

hix bây giờ làm sao nhớ nổi tui chỉ mang máng là cái thứ 2 . Còn vụ con băng bác check chưa ?

18. ThanTaAcvt89

Hehe !! Bận quá quên mất vụ con băng của bác rồi . Để tối về xem lại chứ ban ngày tôi bận ngủ đi chơi nên hông có thời gian nhiều lắm , bác thông cảm nha lần này tôi sẽ xem xét hết . không bỏ xót một thứ j trong file save của bác đâu . Nhưng mà cũng nói trước cho bác khỏi mừng hụt là con băng không xuất hiện trong đoạn save đánh xong Ngũ Khổng THú rồi đâu ( Tôi đã bảo là ở trước đoạn đánh Ngũ Khổng Thú bác check lại xem sao nha )

19. o0o Agumon o0o

hix đã check kĩ lắm ùi trước đoạn đánh Ngũ Khổng thú nó cũng ko xuất hiện nên tui mới đi đánh ngũ khổng đấy chứ ( hay là còn Quest nào chưa làm nhỉ ) . Còn ending cứu NH thì làm sao hả bác

20. ThanTaAcvt89

Hôm qua , tôi đã tìm thấy special Quest cuối cùng :
    4/ Ở cái hang mà phải con bơi đi qua lần trước để lấy bông hoa sen đó ( chỗ gần ác nhân cốc đó .

PS Agumon : Tôi đã check lại toàn bộ save của bác quả thực là ngoài cái special Q cuối cùng bác còn 1 cái nv ( tôi cũng chưa tìm ra cách làm ) ở ác nhân cốc do thằng cầm quạt trao .
    Bây h bác làm theo 2 cách của tôi xem NH có ko chết ko nha :
    1/ Bác chơi lại đoạn đánh con sơn thần lần cuối cùng khi chọn thì chọn cái thứ 2
    2/ Bác chơi lại từ đầu nhưng chỗ chọn đầu tiên mà lúc nào cũng có 3 dòng chọn thì bác chọn tất cả là dòng 2 cho tôi nha .
    Nếu mà cả 2 cách này đều ko đc thì tôi đành bó tay thôi . ( Bởi vì theo tôi suy đoán thì là vậy chứ ko chắc lắm ) . Còn summon băng bác lùi lại thời điểm 1 chút , lúc xây xong nhà cho 3 ông tiên quỷ xem sao . Thôi tôi đưa luôn thời điểm con quái đó xuất hiện bác xem nó rơi thời điểm nào :
    1/ Trước đoạn xây nhà cho 3 ông tiên quỷ ( Nghĩa là gần đến Q đó )
    2/ Từ đoạn xây nhà cho 3 ông tiên xong đến trước đoạn đánh Ngũ Khổng THú bởi chắc chắn là đánh xong con Ngũ Khổng Thú thì nó ko xuất hiện đâu .