Bàn luận về Artmoney, Cheat Finder...

Thảo luận trong 'Cheat Code - Hints - Secrets' bắt đầu bởi MG, 8/8/06.

1. megaman1996

megaman1996 Mr & Ms Pac-Man

2. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

ah` ai có tables của final fantasy 10 uplaod lên đây dùm mình với. cảm ơn trước >.<!

3. Ryu_Hayabusa

Ryu_Hayabusa Youtube Master Race

FF 10 lấy đâu ra bản PC mà đòi table hả em gái 8-}.

4. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

ủa, em đang chơi giả lập đây này, vẫn chạy được mà >.<

5. kenash007

kenash007 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi tí nếu như game nó có giá trị là vầy 3000231 nhưng khi vào game cột giá trị nó chỉ hiện kiểu vắng tắt là 3.00 mil vậy làm sao mình search được cái gái trị chính xác đây ??? ai biết chỉ dùm

6. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

cái này thì phải search từng cái thôi chứ ko biết được

7. Ryu_Hayabusa

Ryu_Hayabusa Youtube Master Race

Chơi giả lập thì dùng code chứ không dùng art money đâu. Đây là các code chỉnh đấy. Còn cách dùng thì xem bên box giả lập cách cheat nhé :))

http://www.supercheats.com/playstation2/finalfantasyxcodes2.htm

8. FanHipHop1992

FanHipHop1992 I am α and Ω Lão Làng GVN

Chỉ em hack game làm từ RPG Maker XP với !!!

9. [L]at

[L]at The Warrior of Light

Ai có ArtMoney bản PRo + KEy ko ?

10. handsomejack

handsomejack The Warrior of Light

bản mới nhất là 7.28 nhưng chưa kím dc key bạn xài bản 7.27 down dưới file đính kèm nhé

Các file đính kèm:

11. picpoc.zen

picpoc.zen Donkey Kong

12. apollo540419

apollo540419 Mr & Ms Pac-Man

Hình như cái pass ko xài đc bạn ơi. Check lại dùm mình cái ::(

13. forever0147

forever0147 Youtube Master Race

ai chỉ tui xài artmoney để hack số sao trong yugioh của game ps1 đi. tui làm theo chỉ dẫn trên mạng hoài mà ko được . bạn nào chỉ dẫn thật thật rõ dùm tui nha. thank nhìu::(

14. _Great_Paladin_

_Great_Paladin_ snake, snake, snaaaake

cho em xin art money của RE 4, chỉ em cách sử dụng luôn nhá

15. luongcuc9

luongcuc9 Youtube Master Race

Đầu tiên xem chỉ số sao của mình -> Esc ra Artmoney nhấn sreach, đánh cái chỉ số đó vô -> ok -> chờ 100% rùi ok -> Vào game đánh vài trận -> xem lại chỉ số sao -> Esc ra Artmoney nhấn filer (cái nút kế nút sreach đóa) -> nhập số sao mới có vào -> ok ! Thường nó xuất hiện mấy cái địa chỉ sai đi kèm, nên bạn phải kiếm địa chỉ đúng (thường là 4 interger)!
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Vào hack lá bài lun chứ hack sao làm j?::)

16. marine_love

marine_love T.E.T.Я.I.S

zợ thế hack bài thê nào zợ,chỉ tui lun đi
    thử search theo khoảng

17. marine_love

marine_love T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi là khi ta hack hp,mana,hay những thứ tương tự(tức là có 2 phần,phần gốc và phần thay đổi)thì ta sẽ hack như thế nào.
    VD:1.khi mình thử hack hp trong Diablo,sau khi đã edit,thông số cả 2 thành một con sô,chẳng hạn 900000.vào game thấy rằng nv mình full máu,thế mà quái hit phát di.vậy là do sao.
    Hay khi hack kinh nghiệm,việc mình thay đổi số điểm kinh nghiệm nó chỉ hiện số lên,nhưng muốn lên lev tương ứng với đc điểm kinh nghiệm mình hack thì phải dùng cách nào.
    2.Như luongcuc9 đã nói là có thể hack item (bài)vậy phải hack ra làm sao,vì mình nhận thấy kiểu hack số này chỉ có thể hack số lượng,vậy làm thế nào để hack đc item mình ko có.Liệu có phải tìm địa chỉ item đó copy vào file save ko.
    Nói chung ai có thể hướng dẫn mình cụ thể với.Bài hướng dẫn trong Box lưu trữ ko có giá trị lắm vì nó nói quá chung chung,ko cụ thể.
    Giúp với nhá,mình +rep cho,thx

18. FanHipHop1992

FanHipHop1992 I am α and Ω Lão Làng GVN

chỉ em hack game Việt bằng ArtMoney với, như trò The Legend Of LangBiAn II, Ngũ kỳ Châu, Nam quốc Sơn hà.... Toàn là search ra dc GT mà khi thay đổi thì trong game lại vẫn y nguyên. Em xài bản ArtMoney SE v7.28

19. shockwave

shockwave Youtube Master Race

Với dạng game thiết kế trên nền RPGMaker: The Legend Of LangBiAn II, Ngũ kỳ Châu, Nam quốc Sơn, bạn cheat dạng search File trong ArtMoney Pro (chỉ bảng Pro mới hỗ trợ chức năng này), tui cheat game Aveyond II dạng này thành công 100%:D.

->
    Giải thích cho newbie
    1 bit có 2 giá trị 0 hay 1
    vì vậy, ta có
    1 byte = 8 bits => 2^8 - 1 = 255 (Khoảng giá trị của 1 byte)
    2 byte = 16 bits => 2^16 - 1 = 65.535
    3 byte = 24 bits => 2^24 - 1 = 16.777.215
    4 byte = 32 bits => 2^32 - 1 = 4294967295
    ...
    <-
    Cái nữa là do cheat trên File thì phải biết nó nằm ở đâu mới cheat chứ ta;;), thường thì dạng RPGMaker lưu cùng thư mục cài đặt nó, hay My Documents nhưng thằng Aveyond II thì lại lưu trong Appliaction Data, bạn không mở hết Hidden của Folder Options thì còn lâu mà thấyX(, tui đùa chút thôi, để vào nhanh thư mục này thì chọn Start -> Run -> Gõ vào %AppData% là thấy thư mục Aveyond II, bạn làm như vậy để lấy đường dẫn cho thằng ArtMoney::)

Trước khi cheat nhớ Save lại vào vài Slot khác, cho chắc ăn, tui lưu vào Slot 1 (chú ý cái tên lưu) để cheat. Nhập vào Phần Search số tiền bạn có trong Aveyond II, nhớ xem số tiền nằm trong khoảng byte nào (đọc ở trên, tui ghi đó) rồi chọn search theo dạng byte đó (ví dụ số tiền cũ là 1820 -> 2 byte). Cái này quan trọng lắm đó vì cái thằng RPGMaker sử dụng ngôn ngữ lập trình Ruby nên ràng buộc về giá trị khá chặt chẽ, với lại cheat trên File nên nó cũng khác với cheat dạng Process -> không thể cheat lên giá trị cao liền được, phải cheat từ từ chuyển khoảng giá trị từ 1 byte -> 2 byte -> 3 byte -> 4 byte. Sau đó cho tướng đi vô mua-bán đồ ở Shop hay đi đánh quái lụm tiền cũng được. Sau khi có giá trị tiền mới (ví dụ 2304) rồi thì Save vào Slot 1 tiếp:-* rồi chọn Filter 2304 trên File Slot 1. Nếu làm đúng bạn sẽ tìm thấy giá trị 2304, trong ô giá trị đó sửa 2304 thành 65534, rồi đi kiếm thêm tiền (nhớ là kiếm thêm, chứ đừng có xài hết, cheat không được tui không chịu trách nhiệm:o), sau khi có thêm tiền, ví dụ là 60000 thì lại Save vào Slot 1 nữa, rồi làm giống lại như ban đầu, chú ý là chuyển từ 1 byte -> 2 byte rồi 2 byte ->3 byte, 3 byte -> 4 byte. Điểm exp của tướng đều cheat như vậy. Chúc bạn vui:hug:

20. hoana1pt

hoana1pt Youtube Master Race

cho em hỏi cái này :
    Em dùng bản 7.28 hack tiền trong game, có 2 loại tiền cần hack ( tìm theo GT chính xác ). Sau khi hack xong, save lại, thoát game rồi vào lại thì chỉ có 1 loại tiền là có thể thay đổi GT dc còn loại kia hiện GT là <NO>, em thử làm lại nhưng vẫn chỉ có thể thay đổi nó trong lần hack đó còn khi thoát game thì ko dc nữa.
    Còn khi hack time, cứ tìm còn dc 5-6 GT thì game ko chạy nữa, hiện ra cái bảng chọn thoát game hay khởi động lại game. Hack đến lần thứ 3 thì làm đông cứng time đc nhưng chỉ sau vài ván là time lại tiếp tục chạy mặc dù vãn để đóng băng. Em làm lại vài lần nữa nhưng game vẫn hiện ra cái bảng kia nên ko hack đc.
    Giúp em với.