Bàn luận về Class sẽ chơi khi Aion free

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi kei1989, 22/2/12.

1. king_aion

king_aion Donkey Kong

ShingXiao là 1 sorcerer có tiếng khỏi nói ( dù chưa full set cuối), một phần ping ngon, combo chuẩn, CC tốt... nhưng đã từng xem 1 cip 1 sorcerer Korean 1 mình giết nguyên 1 team ( từ gladiator đến cleric ).
    Ngkien nói đúng, class nào cũng mạnh, quan trọng là trình pvp ntn.
    Theo mình nghĩ quan trọng là bạn thích class, hợp class nào, chứ không nên vì nghĩ class này yếu hơn class nào, bỡi chẵng có class nào yếu cả, quan trọng là ping, gear, combo ntn.

2. ttl0v3

ttl0v3 Donkey Kong

tôi chỉ nói chưa chắc chứ có nói chắc chắn đâu ;;) còn tùy đồ đạc và trình pvp thôi pạn ạ :">

3. lumisery

lumisery Mr & Ms Pac-Man

Gió to khủng khiếp...chanter 1 chọi 3 trừ phi chênh level và đồ đạc quá cao còn lại thì đừng có mong :))
    Ngay cả đánh với soc cơ hội ăn cũng ko phải dễ vì dame ko to..trừ phi buff DP 100% att thì may ra đập chết dc còn gặp mấy con soc lì lợm thì xác định là chết thẳng cẳng...=))
    Con soc trong clip ăn 3 là do cả 3 thằng ko thằng nào ép resist và con ranger hầu như chưa làm gì là chết rồi...afk chăng 0.0....nói chung cũng may mắn 1 phần ;))

4. ngkien

ngkien Mr & Ms Pac-Man

lol, gió k hề to đâu bạn, có bạn gà vkl thì có)=)) vào game đi rồi biết thế nào là gió =)). Chưa thấy con megurine nó đánh 1 cleric 1 sorc 1 templar à. Pvp là 1 nghệ thuật, bộ cứ đứng chường cái mặt nó ra cho nó tát vào mặt à, obstacle, bay lượn stun, đủ kiểu, chấp cả pt còn đc chứ nói gì. Còn đánh 3 mà kiểu đánh tank luôn ý, có mà templar cũng đếch làm đc, vkl ông bạn. DP cũng là 1 dạng skill, đừng kêu dùng Dp là gà, hay noob. Chấm hết. Chắc ông bạn chưa gặp đc pé chanter nào ping 50, gặp đi rồi thấy =)). Chết xong đừng mở miệng kêu hack nhé =)) khổ.

5. icarus_2812

icarus_2812 Mr & Ms Pac-Man

mình đoán con sorc đó cực kỳ gà :D 1 con cleric ngu, và 1 thằng temp cùi.
    Vẫn còn nhiều người quá nguy hiểm :))

6. ngkien

ngkien Mr & Ms Pac-Man

nó k hề cùi nhưng bạn pvp bộ bạn đứng chường cái mặt nó ra cho nó đánh sao? Cho mình ý kiến câu này phát!!! Run = noob? lol k biết pvp thì đừng có nói, vào clip chanter pvp ở trên youtube mà coi rồi hãy nói nhé. Còn bỏ cái thái độ kêu ng khác nguy hiểm đi, đến lúc vào game chết tức tưởi đừng có la =))

---------- Post added at 16:01 ---------- Previous post was at 15:58 ----------

nói chung là mình k tôn vinh class nào hết, chỉ muốn nói là class nào cũng chấp đc hết, ngay cả 1 con sin k có skill heal máu nó cũng có thể chấp đc 2 3 cũng lúc. Còn mấy bạn, mở mồm ra là nguy hiểm. Đúng là ếch ngồi đáy giếng. vkl. Chắc chưa bao h làm nổi chuyện chấp 2 3 cùng lúc nên cảm giác bất lực phải ko, tội quá =))

7. Gokudera

Gokudera C O N T R A

Từng coi 2 con Chanter PvP với nhau, mệt hết cả não, cứ đánh rồi chạy rồi lại heal, quần qua quần lại gần cả nữa tiếng đồng hồ --"

8. ngkien

ngkien Mr & Ms Pac-Man

đây là lí do tại sao chanter lại là class nhây nhưa nhất. K có khả năng giết nhanh như sorc hoặc ranger, nhưng với độ nhây bựa vô đối nên bị ghét, vì giết thì k giết ngay mà toàn kiểu cò cưa. SM là giết đối thủ từ từ mà đau đớn, còn chanter là giết kiểu nhây nhưa gây xoắn não cho ng chơi rồi chết vì đột tử =))

9. Gokudera

Gokudera C O N T R A

Cho mình hỏi Temp về sau này thì khi nào có đủ skill để thực hiện combo liên tục mà không cần phải chèn thêm normal atk vậy :/

10. †_Pikachu_†

†_Pikachu_† Legend of Zelda Lão Làng GVN

thôi cứ chờ rồi vô game mà chứng tỏ, cãi chi cho mệt, mình cũng nóng lòng chờ xem bác nào có thể chấp 2 mà có mình trong đó :)

11. hoabattulhm

hoabattulhm Donkey Kong

gà mak, lôi vào làm gì Q_Q
    còn đang bị các bạn zerg QQ runner noob đây này Q_Q

Chỉnh sửa cuối: 24/2/12
  12. lumisery

lumisery Mr & Ms Pac-Man

Khả năng chém gió đáng kinh ngạc đấy....
    Đừng có dòm cái clip mà phán...đồ đạc chênh lệch ko có gì là không thể...còn ngang đồ thì....;))...ZERG =))
    Bạn chơi cái game Aion này được mấy năm mà phán người khác là nguy hiểm thế đã từng cầm qua con chanter chưa mà phán như thánh thế,hay trình độ của bạn chỉ qua xem clip ...;))...nói thẳng là tớ cũng tàn tàn chanter 3 năm rồi nhá :))...PVP có thể ko bằng ai nhưng ít ra cũng có thể biết được cái mức độ khả thi về các ý tưởng của bạn ...lol
    Sin chấp 2-3 thì chắc nó transform...;))

13. ngkien

ngkien Mr & Ms Pac-Man

chả phải dòm clip. Chấp đc ở đây ko có nghĩa là đứng ngửa cái mặt ra tank cho nó đánh, khả thi hay k thì đúng là do bạn chưa thực hiện đc nên bạn nói rằng là ko thể. Mình chả phải nói ai nguy hiểm, vì đó k phải là từ mình nói ra mà cái bạn gì ý mình k thèm dòm tên, comment sau mình ý. Mình thấy mấy bạn nhạy cảm vkl, cái này là còn chưa tự kiêu hay tự tin mà chỉ nói là class nào cũng có thể chấp đc, nếu mấy bạn xét ngang đồ thì còn nói làm gì @@, ngang đồ thì chả có class nào chấp đc hết ok? Bạn chơi chanter 3 năm rồi mà bạn còn nói đc câu đó thì mình cũng thua. Chứng tỏ 3 năm qua bạn k tiến đc 1 chút nào!!!

14. hoabattulhm

hoabattulhm Donkey Kong

nói chung là còn tùy tình huống. 1 mình dánh đông khó nhưng không phải là không làm đc vì nó còn phụ thuộc nhiều yếu tố ( cd, obstac, skill có land hay không ....)
    như mình nói thật chứ đánh chấp đồng mệt kinh khủng, đơn giản như mình là chanter cứ phải nghĩ đầu tiên cứ phải phá đc cai remove shock của nó rồi muốn làm gì thì làm, rồi phai tránh skill, kite, chọn lúc bat shield, dmg buff, và nhất là cầu cho mình đừng có dính mấy cái silience, blind, stumb stun .....( hỏng combo thì tốt nhất là chạy, đỡ phiền, riêng khoản chạy thì chanter bá =)) )
    sin thì không hẳn là không đánh 2 3 đc ( nói thẳngthì không hẳn là chấp ) chủ yếu là rình. nhiều sin h ping ngon, gear tốt thì nhiều lúc thì chí cần 4-5s là nó cho mình cụp cánh rồi

15. ngkien

ngkien Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi thêm bạn chơi IA sv nào mà bạn cũng phán như thánh vậy @@

16. lumisery

lumisery Mr & Ms Pac-Man

Hình như bạn lạc đề ...cái trọng tâm là ở cái 3vs1 chứ ko phải là lối đánh(còn con chanter nào mà 'ngửa cái mặt ra tank cho nó đánh' thì chắc mới chơi vì lối đánh kite đã có từ level 28 ;)) )...ica nói ko sai...1soc 1 cle 1 temp mà để chanter đánh chết thì quá tồi :))
    Chanter nói chấp thì hơi quá....chanter ko phải là class 1 đánh 2 được do bộ skill của nó 99% là ko có AOE và dame ko cao chỉ nhờ cái celerity mantra mà linh hoạt hơn người khác thôi...
    Đây là muốn nói cái mức độ khả thi về ý tưởng "chấp" của bạn...nó ko phải ko có nhưng có điều ko được cao -megurine đã trình bày chi tiết rồi đấy...:))
    Chấp thì co thể nói con Sm là có thể chấp 2-3 con nhờ fear aoe đấy....;))

17. ngkien

ngkien Mr & Ms Pac-Man

nó làm đc là nó giỏi, còn mình k làm đc thì mình học, còn ngồi kêu 3 đứa kia tồi thì có thể là tồi nhưng sợ mình vào trường hợp nó mình cũng chả làm đc. Lắng nghe và học hỏi chứ đừng phủ nhận cái gì mình k biết =))

18. hoabattulhm

hoabattulhm Donkey Kong

nói thế chứ đánh 3 thì hơi ngại chứ còn 2 thì làm thường xuyên :))
    dmg không cao thật nhưng mak buff BOW + AAC thì cứ phải gọi là ...;;)

19. lumisery

lumisery Mr & Ms Pac-Man

;)) có làm được hay ko thì cũng còn tùy thuộc nhiều íu tố...và nó có xác suất cả...khẳng định 1 điều là xác suất 1v3 hiếm trong AION vi giờ chủ truơng ko phải là PVP mà là ZERG =)),đặc biệt là đối với chanter...cái quan trọng với chanter là DP vì skill DP của nó có 1min cool nhưng mà lại được 30s 100% att cứ đâm chém nhiều vào là lại có DP làm việc....;))

20. thanhtk123

thanhtk123 Youtube Master Race

cung vô đối:-)/\:-):(fight):(fight)