Bàn luận về Heroes IV

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi Gelu2006, 16/4/06.

1. GiantSpider

GiantSpider Youtube Master Race

Ngủ là ngủ thế nào. Tôi đã có lần đánh online suốt 2 ngày liền toàn bánh mì với nước ngọt mà vẫn máu, có thấy mệt mỏi gì đâu. Có điều trận đó đánh xong mình thua te tua nên về sau chán, không đánh kiểu liên tục đấy nữa. Cứ đánh khoảng vài tiếng rồi save, lần sau lại đánh tiếp, hơi dài một tí nhưng mà giữ được sức. Đánh online mà vớ phải chú nào chơi chiến thuật chạy chạy chắc là tiêu luôn.

Mà nghe anh heroes_of_might nói thì ghost mode có vẻ hấp đấy, bắt đối phương phải đi nhanh không thì mình vẫn phát triển được. Kiểu này cũng đỡ hơn nhiều so với ngồi chờ khi bon khác chơi. Mấy cái hình này trông cũng ấn tượng đấy. Còn thông tin gì nữa không anh.

2. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Hmm , thảo nào , đúng như tôi đoán . Thế thì theo tôi cũng ít người chơi được theo cái kiểu đó lắm . Game chiến thuật nào cũng thế , nếu đánh bản đồ vừa phải thì bạn dùng bất cứ chiến thuật gì , bất kể Rush sớm hay thủ trước để boom và sau đó counter attack thì đều có cơ thắng cả , cho nên chiến thuật rất đa dạng và phong phú , chứ nếu cái kiểu bản đồ to thì chỉ có 1 kiểu đánh duy nhất là cắm đầu Boom , trận đầu buồn tẻ vậy thì ngủ gục cũng chẳng có gì lạ . H3 tôi chơi LAN ngày xưa cũng thế , hễ XL thì chỉ có 10% số trận là đến được trận đánh cuối cùng chứ còn thường thì toàn là 1 bên bỏ cuộc do kiên nhẫn ko nổi .

3. GiantSpider

Trời ạ, có mà ngủ. Chắc ông ít chơi online thôi. Thường nó giới hạn tối đa 2 phút nếu đánh XL một lượt. Không đánh nhanh thì cũng tự hết giờ. Cứ trên 4 đạo quân là thế nào cũng thiếu giờ. Có điều lúc đánh nhau thì không giới hạn thời gian nên cũng vẫn cứ lâu nhất là dùng chiến thuật kiểu chạy chạy này.

Giờ H5 đã đưa vào dynamic mode và ghost mode thì coi như vấn đề đã được giải quyết. Tôi rất háo hức được thưởng thức 2 chế độ này. Đây chính là cái là Heroes cần.

4. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Tôi thì ko nghĩ vậy , H3 set 1 phút còn thấy lâu nữa là H4 , mất thời gian ở cái đánh nhau ấy , chứ còn 4 hay 8 đạo cũng vẫn điều khiển được hết , trong thời gian chờ ko phải turn của mình thì tha hồ mà tính , chứ có gì đâu mà ko điều khiển được , 2 phút thật sự quá thoải mái .

5. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

Thực tế khi chơi thì mình sẽ có 8 đạo nhưng không đủ thời gian để điều khiển hết 8 đạo quân đó và cũng không cần thiết phải điều khiển hết. Ví dụ như đạo quân thủ thành thì luôn luôn thủ nên không tốn thời gian. Ý mình là phải phân loại, sắp xếp thứ tự ưu tiên từ cao đến thấp. Thường map L thì mình có 2 đạo mạnh còn XL thì phải 3. Các đạo khác thì chỉ thủ thành hoặc ăn uống dọc đường thôi. Chuyển quân thì hầu hết là dùng Caravan nên cũng đỡ. Ghét nhất là lâu lâu đường bị tắc sau mỗi tháng, thế là hết cả chuyển quân luôn.

Đáng tiếc là HoMM5 không có cái Caravan này, cũng hơi tiếc.

6. GiantSpider

Em search trên Emule thấy có mấy bộ map mới. Tổng cộng khoảng 600 map, chẳng biết nó có trùng nhau không nhưng mà nhìn nhiều cũng đã thấy sướng. Chơi tạm trong lúc chờ đợi H5. Anh có muốn chơi lại không em up lên rồi gửi link cho. Có bác nào muốn thì nói luôn nhé.

H5 hay quá nhưng mà đánh lâu lâu tự dưng bị chậm hẳn lại bực cả mình. Mà máy của mình đã là hàng khủng rồi đấy. Đồng chí nào có máy hơn 2 tuổi thì chuẩn bị nâng cấp đi là vừa.

7. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

Nếu là 2 bộ : một bộ khoảng 150 map còn bộ kia khoảng hơn 400 map thì chắc là mình có rồi. Dù sao cũng cảm ơn GiantSpider nhé. Tối nay anh em mình online chiến cái nhỉ.

8. thandieu2

thandieu2 Youtube Master Race

ặc ặc , xin lỗi đừng xóa bài viết , mình đang câu đủ 50 bài viết , sau 1 tuần xóa cũng được , hoặc là di chuyển nó đi đâu tạm thoài . Chứ tui hổng có muốn chơi câu bài đâu . Cám ơn nhiều nhé !