bàn luận về pokemon diamond and pearl

Thảo luận trong 'Pokémon FanClub' bắt đầu bởi yugiohvietnam, 24/4/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Mark_Kevin

Mark_Kevin Youtube Master Race

Oai`!!! Đã down cái bảng emu mới về ùi!!! Load game ra vẫn cứ đen thui!!! Chờ mãi mà ko thí lên hình j` hết áh!!! Bùn wá đê. Còn Load cái bảng [pokeomn diamond.SNA/COLOR] thì cứ nói là the "rom-image has crashed". Dzị đó, ko bik làm j` nữa có ai bik xin help giùm.
    Oai`!!! Đã down cái bảng emu mới về ùi!!! Load game ra vẫn cứ đen thui!!! Chờ mãi mà ko thí lên hình j` hết áh!!! Bùn wá đê. Còn Load cái bảng "pokeomn diamond.SNA" thì cứ nói là the "rom-image has crashed". Dzị đó, ko bik làm j` nữa có ai bik xin help giùm

2. davidmath

davidmath Legend of Zelda

mình chỉ cho các bạn nè
    down giả lập của kobwad đưa trên kia ghi là 1 rar ra sau đó giải nén nó để có mấy cái kia sau đó bạn we trang "chỉ cách chỉnh pokemon diamond and pear" ở bên kia kím cái ind-ndse12.zip down nó ra và down cái emu mới nhất của t_justice ở trên rava2 giải nén nó, thư mục pokemon pear và ind-ndse12 ra và xóa cái giả lập của kobwad sau khi giải nén đi (nhớ giữ lại phần đã giải nén) và bạn đưa pokemon pear vào ind-ndse12 (phải giải nén cả hai rồi mới được đưa)
    sau đó mở no$gba và mở pokemon pear ra chơi (nhưng phải chỉnh option và vào emu steup chỉnh save là flash 512kbites và chinh thêm cai gi do we ten rui nhung dung chinh gba bios) sau do ra lai va save option la choi duoc, save duoc, load duoc rui

3. ~7777~

~7777~ Mr & Ms Pac-Man

vứt cái ind-ndse12 luôn đi
    emu mới nhất ko cần patch rom vẫn chơi được
    ko cần bios nốt

4. Mark_Kevin

Hô!!!Thanks davidmath nhìu nhưng mà ik cái trang chỉ dẫn cài đặt pokemon diamond and pearl ở đâu chít liền oá!!!!

5. davidmath

davidmath Legend of Zelda

vay la bi lock rui hay ban nho moi nguoi tim gium xem boi vi minh choi khong co cai do thi khong choi duoc

6. Mark_Kevin

Oài !! Bạn giúp mình luôn đi!! Mình cũng ko bik phải kím nó ở đâu nữa!!! Mình mún được chơi wá àh HuHuHu!!! Pùn wá hà!!! Chơi mà save ko được thì chẳng bik làm j`!!!

7. winblue

winblue One-winged Angel

Thế down cái bản giả lập mới nhất về mà ko save được à,mà chán ghê cơ,sao ai lên đây cũng hỏi là sao lại save ko được mặc dù ngay lần đầu tiên mình chơi là save OK rồi :'>

8. Dragon90

Dragon90 Sonic the Hedgehog

cho mình hỏi trong pokemon làm cách nào để chỉnh giờ từ buổi sáng thành buổi tối và buổi tồi thánh sáng?

9. kobwad

kobwad Persian Prince

Các bạn đừng lo,mai tớ up cái emu+rom hoàn chỉnh,đảm bảo down về xong chơi luôn,ko phải nghĩ gì :'>
    Chỉnh giờ của window ý,giờ trong game là theo giờ trong máy mà :D

10. Dragon90

khỏi cần, mình up lên luôn ruì
    no$GBA: www.tuananh92.googlepages.com/nogba.rar
    rom pokemon Diamond: http://www.4shared.com/file/19219736/c269e07a/Pokemon_Diamond.html
    chú ý: dơn xong giả nén vào cùng 1 thư mục, sau đó vào battery xoá' file lgc-pokemond.sav của mình đi, rồi các bạn vào newgame mà chơi
    kobwad test giùm cho anh em tin tưởng
    p/s: làm sao chinh giờ thành ban ngày thành ban đêm?

thank tui = cách nhấn vào biểu tượng cái cân nha:D(ngay chỗ đánh dấu bài viết bên trên bên phải ấy:D

11. winblue

winblue One-winged Angel

Thank bằng cách chọn dòng tôi ko hài lòng ấy :devil: ,giờ trong game là giờ trong máy,vào cái control panel trong window mà chỉnh lại :'>

12. Lonely Sky

Lonely Sky Thân Tạ

cần gì cực thế
    click thẳng lên cái đồng hồ trên taskbar mà chỉnh =))

13. uduchi123

uduchi123 Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi cách cheat dc ko ạ thank nhiều ,giả lạp này khó cheat wá

14. kobwad

kobwad Persian Prince

Chơi bằng giả lập thì dùng hack tool ý,tiện lợi hơn nhiều,cheat chỉ dùng cho DS thật thôi
    Hack tool thì cậu xem lại mấy trang đầu nhé :x
    Nào nào,down đi nào các bạn
    http://www.mediafire.com/?0xdoo19dnm1
    Nó gồm emu + rom D/P nên có dung lượng hơn 36 MB
    Down xong,giải nén,xem qua một lượt các thư mục rồi vào chơi,khỏi cần chỉnh chiếc gì hết.Lưu ý vài điều:
    -Rom D/P ở folder games
    -Khi open rom rồi thì vào options,chọn controls setup rồi chỉnh nút theo ý bạn rồi save options.
    -Khi đã điều khiển được nhân vật,mở menu,chọn opitons,ở phần text speed chọn fast(đây là điều cực cơ bản nhưng tớ thấy nhiều bạn quên),sau đó chọn confirm
    -Trước tiên nên save game thử đã rồi thoát ra,vào lại emu xem có load được ko,nếu load được thì kể từ đó là chơi thật lực thôi,ko load được thì ... -->Hi vọng ko xảy ra điều này
    Enjoy :x

15. T.M Revolution

T.M Revolution Youtube Master Race

Liệu Pokemon Diamond có ở đâu bán CD không nhỉ. Nó chơi bằng giả lập GBA àh.

16. kobwad

kobwad Persian Prince

Down cho nhanh,ra hàng mua làm gì,mà chắc gì đã có
    Chơi bằng giả lập NDS
    Tiện thể thông báo luôn đã up xong cái emu+rom hoàn chỉnh,mọi người xem bài ở trên,down nhanh chơi nhanh nhé :x

17. Dragon90

kobwad ơi, cho mình hỏi Sinnoh Underground, mình xuống cái đường hầm trên bản đồ có mấy dấu vàng vàng, mà tới đó chả thấy gì?
    Làm ơn chỉ mình cách lấy đồ trong Sinnoh Underground

18. kobwad

kobwad Persian Prince

Khi đi đến chỗ nhấp nháy màu vàng,dùng chuột kích vào màn hình cảm ứng,nếu đứng đúng chỗ thì sẽ xuất hiện những chấm.Nếu chấm đó ở trên mặt đất thì đó là bẫy,có thể tránh hoặc đứng ngay sát nó,ấn OK là sẽ vô hiệu hóa bẫy.Còn dấu chấm trên tường là kho báu,kiểm tra nó để thực hiện việc đào.Trong Underground thì chỉ cần lưu ý đến các Plate(để tăng sức mạnh cho move),Heart Scale(để phục vụ cho việc lấy lại move cũ ở chỗ Move Tutor ở thành phố Pastoria),các loại Stone(phục vụ cho việc tiến hóa) và đặc biệt là fossil(mang đến tòa nhà ở thành phố Oreburgh để biến nó thành pokemon)
    Xem thêm thông tin ở trong pokedex có cái HD của just đó ;;)

19. Dragon90

mình toàn đào trung shprere gì hok hà?
    cai' đó có tác dụng gì?

20. kobwad

kobwad Persian Prince

Chết thật,bài ở trên quên ko đề cập
    Sphere thì chỉ dùng để trao đổi hàng hóa cho cái base,thế nên nó chả có tác dụng gì cả,dân chơi giả lập khổ thế đấy :cry:
    Sphere khi đào được thì size rất nhỏ,chôn xuống đất,một thời gian sau quay lại size max 99 luôn nhưng mà chả có tác dụng gì cả
    Khổ cái là sphere luôn chiếm nhiều nhất,vì vậy hãy cố đào ^_^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.