Bàn luận về Pokemon Diamond/Pearl - Xem bài đầu tiên trước khi đặt câu hỏi

Thảo luận trong 'Pokémon FanClub' bắt đầu bởi Melotic123, 25/3/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Valkyrie_viii

Valkyrie_viii T.E.T.Я.I.S

cách ở trên mí bài đã có ghi rùi, bạn lên đó mà coi....Veilstone City, trong cái city đó đó....RPG mà mỗi chút mỗi hỏi thì sao thấy cái hay đuợc nhỉ....nếu bạn vẫn chưa tìm ra thì sẽ ghi cụ thể cho

2. thunhan12

thunhan12 Youtube Master Race

co ai hoan thanh dc 150con poke mon de wa ban do moi chi em voi ( moi dc co 149 con con so 102 chua nhin thya :(()

3. Valkyrie_viii

102 là con Chatot nó ở bãi cỏ route 222 đấy.

4. mieuskitty

mieuskitty Youtube Master Race

:((ai đó hướng dẫn tui cách nấu bánh đc hông,cheap ra berry số 61 nấu mà chỉ đc lv10, đem cho Feebas ăn mà nó hông tiến hóa.

5. Valkyrie_viii

ở cái topic ngoài có cái tựa là milotic tiến hóa...Ở đó chỉ dẫn khá đầy đủ,bạn ra đó xem

6. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Bạn cho nó ăn một cái sao nó tiến hóa đc >.<
    bạn phải cho nó ăn đến khi nào nó chạm đến cái chỗ cuối cùng của phần
    màu xanh lên 1 lv nó mới tiến hóa

7. megaman_zero

megaman_zero Mario & Luigi Lão Làng GVN

Nấu chỉ ra lv10 thì cho nó ăn no cũng chả full được cột đấy, tiến hóa sao được.
    Chơi trên máy NDS nấu còn được chứ trên emu khó nấu lắm. Nếu chơi trên emu thì hack chỉ số Beauty của nó lên 240 là được.

8. [Gemini]

[Gemini] Aqu

tùy thôi nếu nấu tốt vẫn có thể ra đc lv 2x 3x mà
    Với lại nên chọn Feebas có các Nature như Mild Modest để nó thich ăn Dry food nữa để lên cho nhanh

9. ghjkl

ghjkl Youtube Master Race

hic ai chi? mình cách tìm 1 số con po còn lại trong bảng = pal park hay pokeradar với, nói tóm lại là làm sao tìm được mấy con legend của bản khác....

10. Valkyrie_viii

...tìm...? trong dia/pea có 1 số con của region khác, nhưng nếu mún tìm 1 số legendary pkm thì chỉ có cách là pal park tức là lấy 1 băng gốc (lưu ý chữ gốc) gba cắm zô cái slot 2 của ds.....phần hướng dẫn có chỉ ở bài trước rồi...cách 5-6 trang gì ấy

11. ghjkl

vậy là chơi trên PC là không thể vô pal palk ah , hic vậy là cheat hack thôi sao, mà legend thì mình hem muốn cheat...

12. winblue

winblue One-winged Angel

Chỉ có cách đó còn ko thì chờ cho đến khi nào ông Martin làm được cái Wifi :'>

13. ghjkl

ai chỉ giúp mình cái type của areceus tìm ở đâu vậy, giúp mình và cho mình địa điểm với..

14. Valkyrie_viii

.....type...? ý bạn nói là mí cục plate...ở dưới underground ấy.

15. em-ut

em-ut Youtube Master Race

có ai chơi bản diamond làm ơn cho em hỏi 4 chuyện. chuyện thứ nhất là ở dưới underground nó có nhiệm vụ là đi lấy cờ của người khác về để trong secret báe của mình. nếu chơi bằng giả lập ko có wifi có thể lấy được của những người có sẵn trong game ko .nếu có thì làm ơn chỉ em chỗ lấy . ko thì làm ơn chỉ em cách loại bỏ mấy cái cục đá trong secret báe của mình. truyện thứ 2 là ở trong đảo quyết đấu làm sao để đến các khu vực khác vì em đã đánh bại cha của thằng bạn của mình rùi nhưng vẫn chưa qua được. chuyện thứ 3 là làm sao đến được con đường bên phải của pokemon leugua nó bị chặn trong hang chỗ victory road đó. và chuyện cuối cùng làm sao lấy được toàn bộ poketach vì trong thành phố cuối cùng tah2nh phố có tiệm gym điện đó có thằng cha tiến sĩ nó cứ đòi xem pokemon thui. đã cho nó xem lần một lần 2 ko biết nó là con gì có ai mà qua được khúc này làm ơn chỉ em với

16. Lonely Sky

Lonely Sky Thân Tạ

dưới underground ko có secret base nào khác ngoài mình đâu
    mấy tảng đá thì cứ làm quest của ông già cho mình explorer kit là có thể dọn dần
    battle arean thì phải tự mò chứ ko biết sao chỉ đường
    con đường trong victory road đánh xong E4 là có thể vào rồi mà
    mấy app của poketch phải kiếm dọc đường, trong box pokedex ngoài kia c topic về nó đó, bạn vào đó xem

17. Valkyrie_viii

mí cái trên có người giải thik òi, mình nói về mí cái dưới vậy.
    đang mắc kẹt vì bị chặn => chưa nhìn thấy hết 150 pkm....ráng tìm đi
    còn đường đó nằm trong victory road phải hok, bên tay phải. có 1 cu mập mập chặn đường à..lấy được cái national dex bằng cách nhìn thấy đủ 150 pkm đi
    Cfn cái pktech ....1 số cái lấy dọc đường, số khác zô công ty mà lấy, số khác ....ko thể lấy được (nintendo event hay sao í)

18. ghjkl

chài ơi con areceus có 18 thuộc tính, là 18 dạng ai có thể chỉ mình đủ dạng của nó được không, lấy mấy cái biến dạng của nó ở đâu zây.Bài trên do mình ghi chủa rõ nên bạn valky trả lời hem hiểu cho lém, thông cảm và mong giúp mình cái..

19. kobwad

kobwad Persian Prince

20. Valkyrie_viii

bạn bít 18 type => bạn bít lun cả 18 cái plate (plate là cái cục biến hóa thành djng như bạn mún).
    Một số cục bạn chỉ có thể tìm tháy ở underground..tức là dưới đất ấy, bạn đào xuống đất rồi ..giải thik sao cho bạn hỉu nhỉ..à mà chắc bạn đã đào được nhìu món đồ dưới đất rồi , thì cái plate cũng giống thế đấy.......^^ nếu còn hok hỉu nữa thì chắc mình sẽ up hình lên cho bạn xem wá ^^
    Có 1 chuyện mình ko rõ lắm về các type ấy lắm nha, zí dụ bạn chon type dragon đi...sau khi change nó wa type đó òi thì change típ wa type khác được ko thì mình ko rõ. 1 số khuyên bạn nên chọn type dragon

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.