Bàn luận về Pokemon Emerald

Thảo luận trong 'Pokémon FanClub' bắt đầu bởi =[MRock]=, 30/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tan3dead

tan3dead The Warrior of Light

các bác xem đội hình của em thiên về tấn công quá ko??
    1: Blaziken :Blaze kick, Overheat, Fire blast, Hyper beam
    2: Gyarados :Hyper beam, Hydro pump, Surf, Blizard
    3: Latias :Psychic, Fly, Mist ball, Hyper beam
    4: Rayquaza :Fly, Extreme speed, Out rage, Hyper beam
    5: Kyogre :Blizard, Water spout, Hydro pump, Sheer cold
    6: Groudon :Eruption, Fire blast, Thunder, Fissure(khổ cái ko con nào có đòn điện nên em cho nó học thunder)

2. tan3dead

aloo cho em hỏi xem chỉ số beauty ,... làm thế nào để biết pkm nào max hay ko với cả ông chủ tịch pokemon fanclub ở đâu vậy?????(để đổi lấy mấy cái tăng chỉ sỗ đó

3. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

Nếu câu trên 5 lần ở 1 ô mà ko thấy thì tức là nó ko có ở ô đó chớ sao, làm gì mà phải câu tới 20. *facepalm*
    Larvitar... trade với FR/LG.... Mirage Island... chơi xổ số....

Team... *facepalm* cái team gì mà ko có stats boost gì hết.
    Groudon ít ra cũng cần Bulk Up;
    Gyarados thì cho nó Dragon Dance chớ;
    Kyogre cho Calm Mind đi, mà đã có Blizzard thì cần đếk gì Sheer Cold? Ra metagame Sheer Cold dễ gì đánh trúng ai? Blizzard cũng dư sức roài.
    nhìn con Blaziken mà phát rầu... chơi in-game thì chả hại gì, ra ngoài, con Blaziken đã chậm sẵn, Def yếu, chưa kịp làm gì là đã bị bụp; người ta hạn chế vụ cho quá 2 đòn cùng 1 type... Overheat với Fire Blast dẹp là vừa, ít nhất cho cái Sky Uppercut hoặc Brick Break, còn 1 chỗ thì Flamethrower, có Acc 100 mà ko hại stats.
    Hyper Beam có là đếk gì mà con nào cũng cần? có khả năng miss, lại phải mất giờ re-charge.... nhìn cái team mà phát rầu...

beauty.... PokeNav... Pkm Fanclub.... Slateport....

4. tan3dead

hehe bác ơi em chơi kiểu đánh hỏng hay ko critical hay ko chết ngay em F1 lại đánh lại đòn khác đến khi nào die mới thui chứ ko chơi kiểu đánh mis thì bỏ qua đợi lượt khác hay đánh đòn này ko chết thì đợi lượt sau đánh lại đâu(cứ trước khi đnahs thì shift + F1 rùi đánh cảm thấy ko thuận lợi cho mình thì F1 lại là vừa)

à bác ơi tăng điểm beauty hay ... gì đó như thế nào?

5. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

Mô phật ^:)^ Thí chủ chơi emulator có vụ Shift + F1, chớ ra tới metagame, net battle, với Shoddy battle, đâu có shift đâu cho thí chủ F1... ^:)^ thiện tai thiện tai....Còn nếu thí chủ đã định tâm chơi ăn gian kiểm đó suốt kiếp thì tùy thí chủ... ^:)^ Thí chủ chơi kiểu đó thì trình độ cứ dậm chân tại chỗ là phải... ^:)^

Tăng beauty = ăn PokeBlock. chấm hết. :|

6. tan3dead

kaka thì em đâu có nghiền chơi pokemon lắm thực tế là vì có thằng em vơi đứa em gái nó mê pokemon nên mình chơi cho nó ngồi xem (2 đứanos ko biết chơi chỉ ngồi xem cho thích mắt thui khổ cái bọn nó mê cảnh pokemon tiến hóa chwacs em cũng mê theo mất rùi)
    với lại chơi pokemon em thích lúc nào có game pokemon online thật hơn như thế giao lưu cho dễ bác ko thấy mỗi lần đi hỏi lại phải lên gamevn sao đến mệt

7. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

Mô phật... ^:)^ Thí chủ muốn chơi online mà còn cà nhắc Shift + F1... ^:)^ Net Battle với Shoddy Battle là pokemon online đóa... nhưng đây là sàn đấu, thí chủ mang cái đội của thí chủ nên đó rùi vác về kể bà con nghe bị đập bầm dập cỡ nào hen... ;))

8. tan3dead

kaka chơi cho vui chứ có gì mà ghê gớm thế bác?
    Pokemon Diploma
    Catch all 202 Pokemon in the Pokedex, then talk to the Game Designer at the hotel in Lilycove City.

Pokemon Virus
    To get the Pokemon Virus, go to Route 117 and battle until you think you have it . Then, go to Vandaserf's Pokemon Center and heal.
    If one of your Pokemon have it, after you heal a new message should appear.
    If you happen to get this rare disease it should make your Pokemon grow better.
    This virus is very contagious and can spread quickly. Note: This virus does not hurt your Pokemon. It should last about two days. After it has worn off, it will leave a small dot beside the Pokeball that you caught it with.

Team Magma's hideout
    To get to Team Magma's hideout, you must first get the Magma Emblem. Then, go to Mt. Pyre. Go through jagged pass until the screen shakes, and an opening will appear. This is where Team Magma's hideout is located. Note: Do not go to Team Aqua's hideout first.

Defeating the Pike Queen
    The Battle Pike is at the Siviper by the Pokemon Center on the left.
    When you defeat it at open level or level 50, the lady who tells you directions will say that a horrible fate is about to befall you.
    When you go into a room. she might heal one or two of your Pokemon.
    You will then battle the Pike Queen. Note: She will have Siviper, Shuckle and Milotic.
    Try using a Psychic Pokemon such as Alakazam, with Psychic and Thunderpunch. Additionally, get a Houndoom at level 50 give it the moves Flamethrower,
    Taunt, Double-Edge, and Faint attack.
    Then, get a Ampharos with Thunderbolt, Strength, Mega Punch, and Dynamic Punch.
    Get a Quassire with Surf, Earthquake, Ice Beam, and Slam.
    All the first forms of the three Pokemon are found in the Safari Zone after the Pokemon League.
    First, use Houndoom's Flamethrower two times on Seviper. Be wary of Seviper's move Swagger.
    Then, switch Houndoom with Ampharos, because the next pokemon is Milotic (a Water type). Use Thunderbolt until it faints.
    Her last Pokemon is Shuckle. The Pokemon has no attack moves. It has Rest and Toxic.
    Bring out Houndoom and first use Taunt and Flamethrower.
    Use Taunt after Flamethrower, then repeat that in a pattern until it faints.
    If you use Taunt, Shuckle uses Struggle. You will then probably get the Luck Symbol

các bác đọc có hiểu ko em thì ko hiểu cái chỗ lấy pokemon virus
    mấy bác dịch hộ em chỗ magma với em ko hiểu

9. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

PokeRus: Cái này chỉ hên xui may rủi, tỉ lệ gặp còn khó hơn gặp shiny, và có thể bị nhiễm ở đâu cũng được, ko phải chỉ ở cái route gì đó. Bị roài thì đi PC nào nó cũng báo cho, ko phải chỉ cái PC đó. PokeRus thường sau 4 ngày sẽ biến mất, và pkm bị nhiễm rồi sẽ ko bị nhiễm lại nữa.

Tác dụng: nhân đôi số EV nhận được. --> có con nào mau mau để vô box để nó lây cho mấy con khác --> EV train dễ hơn chút. :|

10. tan3dead

thế cái vụ magma bác chỉ em với

11. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

Cái Magma Hideout đó vô đập Team Magma, thả Groudon chạy rông roài đi ra chớ có gì đâu mà phải chỉ. *facepalm* :|

12. tan3dead

chài thế thì chán tại em thấy nó bảo làm gì đó ở trên Mt.Pyre
    híc mấy bác bắt con feebas thế nào có dễ ko em thả câu hàu hết toàn "Oh!A bite...It got ây" ức chế quá
    lúc bắt dc thì toàn là carvanha

13. tan3dead

aloo mấy bác ơi em xem con surskit nó bảo tìm thế này:
    "Newsflash Swarm in Routes 102, 114, 117 120" tức là sao vậy?

14. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

Phải mix record với Ruby trước. Sau đó, cứ đi đánh E4, sau mỗi lần check TV, có khi nó sẽ báo là vào ngày đó sẽ có Surkit tràn lan ở các route đó.

15. tan3dead

híc thế thì phiền nữa
    emthaays cơi pokemon dựa vào may mắn đến 25% rùi(đang đi tìm feebas với cả mirage island)

16. tan3dead

híc thế thì phiền nữa
    em thấy chơi pokemon dựa vào may mắn đến 25% rùi(đang đi tìm feebas với cả mirage island)

17. ~7777~

~7777~ Mr & Ms Pac-Man

swarm pokemon thì đâu cần mix record :-?
    tớ nhớ chỉ cần thắng elite thôi mà :))
    ngoài surkit còn có seedot nữa

18. tan3dead

ồ vậy nếu đánh E4 xong thì nó sẽ báo là có đợt gió mùa surskit tràn về hả bác?

19. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

[-( Pậy pạ... [-( Seedot là dân địa phương của Emerald, trong khi Surkit ko phải dân địa phương, lấy đâu ra mà swarm? Mời coi thêm tại đây >>> http://www.serebii.net/emerald/missing.shtml

Lần sau dựa cột mà nghe nha hậu bối. [-(

20. tan3dead

em quyết định chơi thêm bản saphire sau đó chơi thêm bản ruby còn phần trade em chư rành sau nay sẽ hỏi các bác giúp đỡ nghen(híc monh là các bacr này gần giống nhau để chơi cho dễ)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.