Bàn luận về Pokemon Fire Red

Thảo luận trong 'Pokémon FanClub' bắt đầu bởi tommy_13489, 14/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tan3dead

tan3dead The Warrior of Light

hahahhahahahha đang buồn nên viết chơi cho nó buồn cười , thằng em tui nó bị bố đánh vì tụi chậm hiểu giảng cho nó cả ngày về bài phân số mà nó cũng ko hiểu ức chế quá bố tui đánh nó chảy máu "mông" nên thấy buồn.lên đây pha trò chơi thui ấy mà ko tự nhiên tui giúp ông làm chi vì mấy cái này siêu dễ
    oài mà bác nào biết tại sao có bản fire red, leaf green mà ko có bản water blue ko?????

2. dichoinha2

dichoinha2 Mario & Luigi

chắc tại Water Blue là dành cho con gái mà con gái kô chơi pokemon nhìu nên gom cái water Blue vô Fire Red và Leaf Green luôn vả lại trong 2 bản này thì nếu mình chơi bản Fire Red thì đối thủ là thằng Green còn chơi bản Leaf Green thì đối thủ là Red vậy chứ chơi bản Water Blue đối thủ là ai ?? cả 2 thằng hay đời vô đối ???

Àh sau khi bắt con Mewtwo xong rồi làm gì nữa ??? ngồi chơi àh ?? lũ pokemon tui lv 100 hết ròi giờ chỉ việc phá băng mà chả bít đi đâu nữa cả chán ghê

@tan3dead : tội nghiệp em ông ghê có bài phân số mà cũng kô xong còn tui thì 1+1 =2 mà học gần 1 tuần mới biết đấy kakak

3. Alf_Nik

Alf_Nik Youtube Master Race

Hỏi luôn sao ko có Thunder Yellow đi ;)) chắc là sợ bị chửi làm nhiều để hốt tiền >> tẩy chay :|

4. Kena

Kena Youtube Master Race

sao bây h đánh xong E4 mà sao ko đập đc 2 thằng rocket ở đảo số 1 đc.ai giải thích với >.<

5. Lonely Sky

Lonely Sky Thân Tạ

có national dex chưa :-/
    đánh xong elite có dữ liệu về 65 pokemon khác nhau trong pokedex thì kiếm lão oak để lấy national dex rồi hãy lên đảo 1

6. dichoinha2

dichoinha2 Mario & Luigi

kô có Thunder Yellow thì dễ thôi bởi vì cái bản này kô thể xảy ra đc bởi vì Yellow là 1 nhỏ con gái vả lại theo như trong truyện nó xuất hiện sau khi red mất tích và trước khi có phần Gold -silver xuất hiện nên mấy thằng sản xuất chả bít cho nó đi ở vùng KanTo hay Joto mà vì nói nó ở Joto cũng đúng mà ở Kanto cũng đâu có sai
    kô có Thunder Yellow thì dễ thôi bởi vì cái bản này kô thể xảy ra đc bởi vì Yellow là 1 nhỏ con gái vả lại theo như trong truyện nó xuất hiện sau khi red mất tích và trước khi có phần Gold -silver xuất hiện nên mấy thằng sản xuất chả bít cho nó đi ở vùng KanTo hay Joto mà vì nói nó ở Joto cũng đúng mà ở Kanto cũng đâu có sai

Alô ai chỉ tui típ với vô hang bắt con xong thì phải làm gì nữa

7. tan3dead

thui qua chơi bản E đi vì bản E chơi xong vẫn còn vụ battle frontie và vụ tăng điểm beauty, tough ....

8. Alf_Nik

hình như có 60 :-/
    ý tôi là remake của Red, Green, Blue vs Yellow thành FR, LG, WB vs TY
    FR cũng có Battle Tower mà, đánh ít mệt hơn thôi :'>

9. tan3dead

hahahahaha thế nhưng vui nhất vẫn là cái vụ treo 5 bức tranh trong viện bảo tàng tui mơi dc 3 bức đang cố nốt 2 bức còn lại mà chưa dc

10. dichoinha2

dichoinha2 Mario & Luigi

Mô phật !! Amen cuối cùng cũng đã phá băng zdui ghê . Àh nghe nói pokemon nó có chức năng cho con đực với con cái ấy ấy á á ối ối với nhau ra con baby ý mà cái đó mình kiếm ở đâu zdậy mấy pác chỉ tui với nèo tui mới kiếm đc chỗ cho mí con pokemon tự up lv thui rồi còn cái gì ấp trứng nữa là sao ?? pokemon tụi nó ấy ấy ra baby hay ra cái trứng ??? nếu ra trứng làm sao cho nó nở ?

11. dichoinha2

dichoinha2 Mario & Luigi

Có pác nào giỏi về lĩnh vực tiếng anh cho tui hỏi tý xíu nào . có 1 số code của pokemon khi nhập nó kô hoạt động nhưng làm 1 hồi tự nhiên nó lại hoạt động và nhìn kỹ thì ở trên cái code nó có ghi dòng note mà tui dịch thì chả hiểu gì cả vậy ai giỏi dịch hộ tui với

note: these codes will only work with real AR V3 if you have
    an updated AR/GSA they will NOT WORK)

tui chỉ hiểu mang máng là code nó chỉ hoạt động khi có AR V3 nếu bạn update AR/GSA nó sẽ kô hoạt động kô biết phải vậy kô nhưng mà mình update hồi nào nhi ??? rồi tui kiếm đc cái V3 nó nói ai giỏi dịch hộ luôn

v.0.3 A much needed MAJOR update - Item codes added YAY
    There seems to be an issue with the Pokemon shiny code,
    the cause is still unknown. And there is an issue with Mew
    not obeying. This is a flag in Mew's data which should be set
    but isn't if caught in the wild. No solution for this yet.
    Well not a simple solution anyway.

Một lời cảm ơn chân thành cho ai giải hộ 1 bài toán khó này

12. tan3dead

cahif nếu giúp tỡ ko thể giúp bạn đoạn sau dc trình độ tiếng eng kém lém còn vụ giao phối trong bản FR bạn lên Island 4 có cái chỗ nuôi pkm đó cho 2 con pkm cùng loài vô đó nhớ là khác giới rùi ra gặp ông già đứng ngoài cửa thì sau 1 time sẽ ra trứng ko thì bạn cho 1 con đi cùng con ditto cũng sẽ giao phối dc

13. dichoinha2

dichoinha2 Mario & Luigi

ra cái trứng rùi mình làm gì nữa vậy ??? chừng nào nó sẽ nở ra con ??? con đó là giống đực hay giống cái hay Random
    giờ mới bít con ditto là bêđê àh nếu mà mình đem mấy con pokemon kô rõ đực cái thì nó sẽ ra sao nhỉ ??? ví dụ như mấy con pokemon huyền thoại ý tụi nó không phân đực cái gì cả chả nhẽ tụi nó tự xử ???

14. Lonely Sky

Lonely Sky Thân Tạ

mang trứng theo trong party đi đủ bước sẽ nở
    0-> hay 0-+ là random thôi

15. tan3dead

oài thế này nhé đi 20000 bứoc thì nở nếu có con heej lửa ở đầu pt cho con trứng nằm sau nó thì nở nhanh hơn tý nhưng cũng tùy con thui lần trứoc lấy trứng con jigglyfu.. có 1000 bước đã nở rùi
    nếu có con nào có lửa như overheat ... thì cho nó ở đầu pt thì khỏang 10000 bước là nở nhưng cũng tùy lọai pkm nữa
    còn mấy con đặc biệt chưa ai giao phối bao giờ nên ko rõ

16. dichoinha2

dichoinha2 Mario & Luigi

Ơ vậy mình lấy xe đạp chạy nó có tính không nhở ?????

17. Semicolon_nel

Semicolon_nel Youtube Master Race

Nếu muốn nó tính thì khỏi lấy xe đạp chạy cho chắc ăn luôn đi:hug:(chắc là tính đấy, làm thử xem:-s)

18. Lonely Sky

Lonely Sky Thân Tạ

xe đạp vẫn tình -__-

19. Lucious

Lucious Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi trong cái Pokedex nó có 3 dòng Max status đó khác nhau chỗ nào vậy? 3 dòng Hindering nature , Neutral netureBeneficial nature đó,em chỉ hiểu sơ sơ nhưng ko biết có đúng ko nên ai có thể giải thích rõ nghĩa cho em đc ko?.cái đó chắc có liên quan đến việc đoạn đầu em nuôi con Pidgey lên đến lv 20 rất ngon lành( ở bản tiếng Nhật) nhưng đến khi em chơi lại bản Tiếng anh thì nuôi con Pidgey này chỉ số khi lên lv toàn 0 với 1 à T_T .chán quá hổng hiểu tại sao:cry:

20. Alf_Nik

Tùy nature của từng con, nó là để xác định xem con nào có phần nào mạnh. VD như là adamant nature là + Attk, - SpAttk, Modest thì ngược lại +SpAttk, - Attk. Hindering Nature là những cái nature mà nó giảm 1 stat nào đấy của Pkm, VD như Hindering Nature của Attk là Modest, còn của SpAttk là Adamant. Neutral là ko ảnh hưởng đến stat, như Modest thì ko ảnh hường đến Def. Beneficial là tăng stat, như Adamant vs Attk :|

http://serebii.net/games/natures.shtml >> ở đây có đủ

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.