Bàn luận về rexxar-beastmaster

Thảo luận trong 'Guide | Hero' bắt đầu bởi Feral_kurei, 22/3/08.

1. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

2. Feral_kurei

Feral_kurei Youtube Master Race

Zzz cái con chim scount của BM có dùng cho Naix chui vao đc ko nhỉ,lười test wa'.Bác nào chơi rồi chỉ hộ cái.
    P/s: cái skill của 2 dark seer có cast lên em chim của BM đượ ko ???

3. cdkVN

cdkVN Legend of Zelda

hồi trước thì được, giờ thì ko được

4. Feral_kurei

Feral_kurei Youtube Master Race

Oài IF đã fix lại rồi ah'.Tiếc wa',dùng được thì nax là phi công nhảy dù rồi

5. Rồng Ma OnLine

Rồng Ma OnLine T.E.T.Я.I.S

Cai top nè bị vùi xuống tận cùng nhưng xin cho phép tui moi nó lên bởi vì thấy vẫn còn nhiều điều cần pờ dồ chỉ giáo.
    Vẫn bít lên sách rất mạnh nhưng thiết nghĩ đó chỉ là 1 giải pháp để đánh cùng đội.Lên sách 3 nhanh cũng mất 30 phút mà trong khoảng thời gian đó chả lên dc đồ j` bởi vì theo nhìu ng` đồ cần lên đầu tiên của BM là sách.Tui nghĩ ngược lại skill 2 của BM rất hay + chiêu tiểu lý phi đao rất pờ dồ của Beast cũng đủ để giúp ta chăn tướng ngay từ những phút đầu tiên.Vì thế thay vì lên sách tui lên arcaen đầu tiên để hồi mana cho nhanh.Chính vì thế nên mới đầu vào trận BM chăn tướng ( ko chăn tướng thì chăn creeple) rất nhanh sau đó tui lên típ S&Y .Tui đã thử nghiệm 2 cách:cách 1 chơi lên sách đầu tiên ,cách 2 lên arcane đầu tiên và nhận thấy cách 1 tốn rất nhìu thời gian mới chăn tướng dc (sách lên 2 )trong khi đó cách 2 chăn tướng nhanh hơn.Ai có ý kiến j` xin bình luận típ.

6. A o i

A o i Mario & Luigi

Trước sách 3 ta còn có sách 1, sách 2, Wizard Staff, Belt...đấy ko phải đồ thì gọi là gì
    Chả có gì chứng minh Arcaner giúp BM gank lúc đầu tốt hơn, vì Bottle và Rune đã quá đủ để mana combo . Còn về sau thì BM có book mới đáng sợ, còn BM AR, và S&Y yếu như con gián, tank chẳng được, giết người cũng chả xong...
    Thà Heart, Radian kiểu old school còn hay hơn chán

7. Kaeltha's

Kaeltha's Fire in the hole!

1 đống mana từ AR ... và combo bản thân bạn cũng chẳng mạnh hơn đc ... thế thì chăn tướng nhiều hơn = cách nào vậy ?

8. gorans

gorans Mr & Ms Pac-Man

Đồng ý với bác AOI, buil đường này có lợi hơn, với cái skill 2 có summon con heo slow kinh dị, gank cũng fê :D

9. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

BM max 1,2, util đúng lvl. Bottle, rush book, gank điên cuồng, dâm tiện vô đối.. Đó là cách chơi đã được kiểm nghiệm ở các giải đấu lớn =))

10. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Combo của beast về sau ko có book thì đuối lắm,nó chỉ cần đắp thêm chút HP là ko làm gì dc nó rồi,có thêm book đấm đá tăng đáng kể lượng dam :-h

11. Thanh_Nguyen_BKV

Thanh_Nguyen_BKV Dragon Quest

thấy thiếu combo các bạn cứ lên mịe Dagon 5 cho tiện :>
    chích 1 phát nhanh gọn lẹ :-j

12. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

BM lên dagon lấy đâu ra mana mà giật sét. Vả lại BM là support ganker, mấy khi oánh 1 mình đâu, có slow là đủ để đồng đội giết rồi

13. pth

pth Dota | Uyenphuong

nói giỡn mà làm như :))

.

14. Sky Chocobo

Sky Chocobo Sonic the Hedgehog

Vẫn có những trận BM đi theo hướng farm lên thằng Satanic đấy

15. An Sat Truy Hinh

Đấy là BM tank , sau này đúc thêm Basher nữa thì đấm con nào con ấy toi ngay. Nhưng mà ko có BkB thì cũng đứng im thôi, khó mà bò vào đc dame chính bên kia.
    BM gank bằng book vẫn ngon nhất, book 1 cũng đã ngon rồi. sau này book 3 còn dâm tiện hơn.
    Với lại cùng lắm bật book farm creep, có sao đâu mà.

16. Ketra

Ketra Legend of Zelda

cũng từng nghiên cứu con BM này . thấy mọi người đều khẳng định item hàng đầu là bottle + book
    nhưng bản thân sau khi test rất nhiều lần . thấy rằng đồng ý book bottle cũng tốt đấy . nhưng nó có những khuyết điểm sau :
    phải canh và giành rune >> nghĩa là team chỉ 1 mình ta ăn ko cho bồ ăn . vậy nếu team có những hero gank khác thì họ ăn cám
    với nhưng người combat điều khiển số lượng đệ nhiều ko quen >> sẽ khó lòng combat tốt với book
    và đây là kiểu build của tui : với item hàng đầu là Aring , PT , MoM , Basher
    lợi thế Aring mp vô tận spam axe liên tục . kiếm tiền dễ dàng nhẹ nhàng , harass hero địch cùng lane cực tốt do axe ranger xa .
    do ko lên bottle >> để rune cho bồ ăn ko phải tranh .
    về gank thì vẫn tốt chán ( thậm chí muốn nói là tốt hơn book ) . chỉ cần lv9 item PT là có thể gank ngon .
    phút 20-25 là có thể xong MoM ... lúc này trừ trâu bò ra thì mấy con hero int agi và str yếu đuối ko thể nào thóat dc BM .
    MoM theo ý kiến cá nhân tui thấy rất phù hợp cho BM . nó làm rút ngăn giai đọan charge tốc độ đánh của skill 3 . (lv4 cần 4hit để tăng 100% spd thì với MoM 4hit đó chỉ là chớp mắt) . đồng thời tăng 15% move càng ko cho mục tiêu cơ hội thóat .
    đây là ý kiến của bản thân về kiều build item như thế .
    các bác cho ý kiến về kiểu build này nha

17. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

AC:Ko cho 1 chút dam nào hết,1 đống mana thừa thãi,trong khi lên book có thêm dam của summon và lượng mana ko hề nhỏ :)
    PT:Thiếu tính cơ động trong việc gank,mà như thế thì ko lên còn hơn
    MoM:Ko có chút HP nào,bật MoM lên lao vào = gg :-h
    Basher:...............

18. DoomHunter

DoomHunter Donkey Kong

MoM + basher : trường phái solo à .
    Vô combat , bật MoM lên , chưa đánh phát nào , chưa bash phát nào là bị nó hội đồng ngỏm rồi :skull:

19. Sky Chocobo

Sky Chocobo Sonic the Hedgehog

cần éo gì 15% MS slow của heo nhím còn chưa đủ à =))

20. An Sat Truy Hinh

Bạn đi gank, ko có book burn mana của chúng nó, nó táng skill cho vỡ mẹt, trừ mấy con ko có skill mạnh ra, con int nào chả skil mạnh, một số con còn có stun, slow hoặc tàng hình nữa.
    Bật MoM lên bạn có thể chưa làm gì đc đã tèo. Đừng bảo hunt mấy em như Troll đang farm rừng nha.
    Với lại gank là đánh chết nó càng nhanh càng tốt, mình bạn đánh sao nhanh bằng cả 2 em book nữa?