Bàn luận về The Sims 3

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi chukute, 4/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Iowa111

Iowa111 Youtube Master Race

Các bác ơi làm thế nào để lấy vợ. Em lên giường với con ny em rồi mà vẫn chả hiện ra nút cầu hôn gi` cả? Và làm thế nào để biết tuổi của bọn bạn mình

2. NEVER LOSE

NEVER LOSE Donkey Kong

Tán nó nhiều vào dùng các phần trong Romantic ấy (VD: Flirt) cho đến khi ko phải lên giường mà vẫn "Kiss" được thì nó hiện "Go Steady" (chính thức yêu đương :)) ) rồi sau là cầu hôn và cuối cùng là "đeo gông" =)) =)) =))

3. iuSims2

iuSims2 Dragon Quest

Flirt vợ nhìu ơi là nhìu mới hiện đc nút cầu hôn, còn vụ biết đc tuổi thì nhìn mặt đoán dễ mà :|

4. deathisnear13

deathisnear13 Mr & Ms Pac-Man

Trong Riverview á, có gia đình Granpas, cho hai ông già Armourous Hug rồi First Kiss là tự dưng có đầy đủ Make Out, Woohoo, Leap into Arms, Go Steady... =))

Công nhận là cứ best-friend sẵn rồi ấn đại mấy cái trong Romance là muốn làm gì cũng dc =))

5. [C]hris

[C]hris Donkey Kong

TS3 bản chính thức với bản của Reloaded có khác gì về gameplay ko nhỉ?

6. NEVER LOSE

NEVER LOSE Donkey Kong

Không hề khác về gameplay. Tuy nhiên bản chính thức nó fix một số bug mà reload bị. Ngoài ra theo ý kiến của tôi thì bản chính thức kết bạn khó hơn (có thể là cái charisma của mình yếu :)) )

7. nelly00

nelly00 Mr & Ms Pac-Man

làm sao xách đàn ra công viên gảy giống như bọn gamek nói vậy:((,8 skill đàn rùi:-w
    với lại viết tiểu thuyết lãng mạn là drama novel phải ko=((

8. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

+Cái này nghi cách luyện skill của bạn quá...Nếu luyện skill bằng đàn thì bảo đảm trong balo cũng có 1 cái đàn. Sau đó chả cần máy skill gì hết...Ra công viên bạt cái balo ra rồi nhấn vào cái đàn bấm play (có 2 chọn lựa) cái nào đánh thì anh em cũng bu lại, skill càng thấp thì người nghe sẽ chê hoặc tới ít thôi:P
    +TS3 mún kết bạn nhanh thì cứ điện thoại di động mà gọi, tốt nhát cưới vợ cùng nghề.

9. nelly00

nelly00 Mr & Ms Pac-Man

quái:-o, cây đàn tui mua trong F2 á
    còn cây đàn bỏ vào ba lô đc thì mua ở đâu:-o:-w

10. iuSims2

iuSims2 Dragon Quest

Trong Sims 3 này Mortimer sẽ ko bao jờ cưới đc Bella vì ko có ja đình Bachelor :(

11. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

+Đàn có mấy cây mà hỏi vậy trời, ngoài ra đàn xịn còn được tặng nếu là ngôi sao âm nhạc nữa. Thì khi play lần đàu tiên là sim mình nó nhét liền vô balo...thử khỏi hỏi...

12. duongqua661

duongqua661 T.E.T.Я.I.S

nói mới để ý vào nhà mortime rồi tụi nó cùng nhà là anh em :(

13. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Drama novel chỉ là tiểu thuyết kịch hư cấu thôi, tức là thường viết về những câu chuyện đời thường nhưng đôi chỗ phóng đại để nhấn mạnh một chủ đề nào đấy. Còn tiểu thuyết lãng mạn là Romance novel.

Vụ bỏ đàn vào balo thì tùy từng con sim nữa kia (tùy thuộc vào trait), nhiều sims khi chơi xong thì nó bỏ vào inventory luôn, còn nhiều sims thì khi chơi xong nó sẽ để đàn lại chỗ cũ. Trong trường hợp bạn bấm phím "I" và tìm ko thấy cây đàn guitar trong đó thì tìm đến vị trí của cây đàn mà lúc bạn mua về, kéo thả nó vào phần inventory, thế là được.

14. BIVIPGAME

BIVIPGAME Youtube Master Race

mà sao tui thấy mua xe hơi cũng đâu có ích lợi j` đâu,ko mua cũng có xe đi mà:(:(:(:(

15. NEVER LOSE

NEVER LOSE Donkey Kong

Xe hơi làm phong phú thêm cuộc sống, ông được ngồi trong lái, trang điểm thêm cho nhà mà hình như có ảnh hưởng tới mood thì phải (là suy đoán nhé).
    Dĩ nhiên ko có ko sao. Cũng như ở mình đây. Làm gì có tiền mua xe hơi vẫn đi lại ầm ầm đó thôi =))

16. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Gia đình Bachelor này :-?
    Đang chơi bản chính thức nhé ;))

Chỉ có một cái là không có gia đình Pleasant, Zavarez và Dreamer như trong giới thiệu @_@

17. bumselabum

bumselabum Youtube Master Race

hình như bản chính thức cấu hình không còn khủng khiếp nữa bản leak fải ko mấy đồng chí, thấy chơi muợt hơn hẳn:)

18. kingpersnake

kingpersnake C O N T R A

Vậy cuối cùng mấy bác down bản nào là chính thức update dc đồ + Riverview dc vậy .

19. NEVER LOSE

NEVER LOSE Donkey Kong

Thông báo với bạn rằng cả 3 bản 2 leak và 1 retail đều có thể addon được object và Riverview cả.
    Bạn chịu khó xem lại các bài trước để xem hướng dẫn vì hướng dẫn đã được post lên rất nhiều rồi. Rất nhiều người đã thành công trong đó có tui :P

20. BIVIPGAME

BIVIPGAME Youtube Master Race

mình làm nghề law enfocement ,có bác nào bik tăng cái report ko chỉ mình với:|:|:|:|

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.