Bàn mọi cái dzìa Total Club Manager 2004 ...dzô dzô

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi NV, 23/7/03.

1. bibobom

bibobom Guest

thôi cần gì cái đó, cứ chơi bình,thường cũng đc mà, nếu hông đc thì ra ngoài mua đĩa khác có bao nhiu tìn đâu, còn nếu tiếc tìn thì tui cho mượn,tui dạo này chơi NFS rùi hấp dẫn wá không dứt ra đc....

2. BlackWarrior

BlackWarrior Legend of Zelda

muốn Go Public được thì phải có tuỳ chọn Finance ở lúc bạn chọn "nghề", nếu không có là coi như ...thua, vd nghề Club Manager không thể Go!!!

xem cái này trước đã rồi tính!

dạo này tui bận không vào đây sao vắng vẻ thế? thôi thì kì này tui post câu hỏi cho mọi người tham gia nha!

Câu hỏi: Có 1 cầu thủ hết hạn hợp đồng và trên Tranfer List hiện lên ở mục Best Offer có tên 1 CLB khác (không phải CLB của bạn, tức là CLB đó đang lôi kéo cầu thủ). Bạn cũng muốn có cầu thủ đó và tiến hành ngay việc kí hợp đồng (tức là chạy đua giành chữ kí), nhưng sau khi bạn kí hợp đồng thì tên CLB kia vẫn hiện lên trên mục Best Offer (nghĩa là bạn ... thua) thì bạn sẽ dùng cách nào để đưa cầu thủ đó về CLB của mình với một mức chi phí (lương + thưởng) được hạn chế gần mức tối đa có thể đạt được (điều này cũng có nghĩa là bạn không "vung tiền").

Cách của tui thì hơi bị mất thời gian (nhưng ăn chắc 100%)!!! nên đành nhờ các bạn có cách nào hay hơn không???

3. youandme808

youandme808 Youtube Master Race

cưới con nhỏ ông chọn làm hình đại diện hả? ê coi cũng xinh gái đấy chứ

4. BlackWarrior

để trả lời 1 câu hỏi nhảm thì đành chat nhảm vậy: tui định "cưới" con 5600 Ultra, được chưa?

không ai tham gia câu hỏi của tui à?

5. bibobom

bibobom Guest

câu hỏi của ông cũng nhảm wá hà, nếu đó là cầu thủ mà tui mún mua thì thêm chút tiền thì có làm seo đâu, vả lại chơi cổ phiếu tiền lời đếm không xuể hehheh...B-),nhưng mà tui cũng tham gia trả lời cho vui, nếu mà là tui thì tui sẽ tăng các điều kiện ưu đãi hoặc là tăng giá của nó nhưng mà từng chút một thôi...
    không bít trả lời vậy có làm ông hài lòng không, chứ để ông hỏi lâu như vậy mà không có ai trả lời cũng tủi hỉ....

6. thair9

thair9 Mr & Ms Pac-Man

Nếu là tui thì tui cũng làm vậy thôi, nhưng mà tui thì sẽ tăng khoản tiền lúc nó ký hợp đồng ( cái signing fee đó, cho nó mấy triệu là ok)

NHư vậy thì sẽ thúc đẩy nó về bên mình lẹ hơn.

HÔm bữa có bác nào nói chơi cái này coi full match là dễ ăn đậm đâu! nhiều lúc thua bỏ cha đi chớ ở đó mà ăn đậm. nhưng công bằng mà nói thì xác suất thắng cao hơn và không bị thua đau như coi mấy cái kia

Tui tức cái này quá, hầu như phiên bản nào của EA nó cũng làm thần tượng của tui dở quá chời, Ronaldo level 20.5 mà đá còn dở hơn thằng Sinema Pongolle nữa. \

àh thằng này đá tốt lắm nha pà kon , mua nó ở bên liverpool mà bây giờ mới biết mặt nó ở ngoài đời. Mới có 21 tuổi mà đá ở Primier Liga mà đã level 15 rùi hay lắm.

Tui cũng mua được thằng W. Rooney. Nó đá hay cực kỳ. Tui đợi vào giữa mùa mới mua nó, giá còn 67 triệu $ hà, tui cho nó cái signing fee 10 $ nên tiền lương hàng tuần nó có 50ngàn $ hà, quá lời

hiện nay nó là vua phá lưới đó. Nhưng mà theo kinh nhiệm chơi mấy cái quản lý đội bóng này thì tới hồi nó lên mấy cái level 18 hay 19 gi` đó thì tới giữa mùa nó đá dở ẹc àh

7. BlackWarrior

còn nhớ mấy cái thắc mắc đầu mùa không? thiếu tiền đó, mà lại quăng "mấy triệu"!!!

biết là phải tăng nhưng mà các cậu làm thế nào để "chỉnh", ý tui hỏi là cái "thủ thuật" chứ không phải là "biện pháp"!

8. bibobom

bibobom Guest

trời ơi cái thằng cha thair9 này điên rùi người đang thiếu tiền mà làm như vậy thì có mà chít à.....
    trời ơi ông trả phí gặp mặt cái gì mà kinh khủng vậy hả, 10M có điên không vậy, tui thì chưa bao giờ wá 1M......mà tui mua Rooney cũng có 44M hà (lương tuần nay là 111K), sao mà ông hớ dữ wá vậy....

9. thair9

thair9 Mr & Ms Pac-Man

Thế thì chịu vậy, vì trả liền cho nó , nhưng bù lại mình cho tiền luơng nó hưởng hàng tuần thấp lại thì cũng coi như là hếu. He he.

nếu k thì cho nó mấy cái điều kiện như sẽ cho ra đi nếu có ít hơn 25 trận hoặc cho nó cái điều kiện là first team clause hoặc là cầu thủ có được ưu tiền cho xe, nhà là ok liền chứ gì. Lúc đó thì sao của nó tăng lên thì nó sẽ có nhiều khả năng trở về với đội mình hơn [-x B-) :cool:

10. thair9

thair9 Mr & Ms Pac-Man

hình như tui chơi trò này, đã 3 mùa thì mùa nào tiền của câu lạc bộ lúc nào cũng hơn 100 tr $ hết, nên không có vụ bị âm tiền hoặc lỗ gì hết.

cái tiền mà tui cho nó là tiền nếu nó chịu chuyển nhượng chứ đâu phải là tiền gặp mặt là cho đâu, với lại lúc đó tiền lương của nó tui hạ xuống còn 80k hà, mà hợp đồng 5 năm , chỉ số tăng lương là 0%. Như vậy thì đâu có gì mà chú gọi tui là điên. RÕ là /:) :-/ [-( B-)

11. bibobom

bibobom Guest

nếu vậy thì cho tui xin lỗi nhe, trời ơi cái box này càng ngày càng ế vậy....
    thui thì bây giờ tui xin phát động cuộc thi này vậy...
    mỗi người chơi sẽ post lên prolife của mình trong game để thi thố...
    các yếu tố quan trọng là level, thời gian huấn luyện, money,thành tích, sức hút fan....
    giải thưởng là .....

12. Aoshi

Aoshi Mr & Ms Pac-Man

cho minh hoi ne,lam on ai chi gium cai status di,no de ginh gi cho status cau thu->ko hieu

13. bibobom

bibobom Guest

ông làm ơn nó cho rõ đi, nói như vậy mà lại không có dấu thì bố ai ma hiểu cho đc........

14. thair9

thair9 Mr & Ms Pac-Man

đề nghị bác viết rõ hơn được không , ghi không giấu mà còn ghi không rõ nữa chớ. Để coi anh em có giúp gì được không nè.

he he,vợ tui mới mang thai , đẻ đuợc một thằng cu rất dẽ thương, khổ ghê tuần nào cũng "cố gắng" mà đến cả năm trời mới được.

bữa truớc có bác nào nói là không đặt tên cho con gì đó, tui đặt được rùi đó, nếu không đặt tên mà bấm qua thì nó sẽ lấy họ của mình ( last name ). chớ không cho hồi nào đâu?

15. legend-soldier

legend-soldier TN4ever Moderator

-------Tui thì khổ hơn chú nữa, tui có 2 đứa òi, chúng nó quậy phát ớn, 5 tháng mà tui phải trả gần 100k tiền chúng nó quậy trong trường
    -------Nào là đá banh bể kiếng, oánh lộn um sùm hết oải gì đâu, đã vậy tụi cầu thủ chấn thương liên miên, thằng Rooney quất 1 phát đi 3 tháng trời

16. NV

NV Administrator Administrator Lão Làng GVN

__Chỉ 2 con thôi sao ??? :D, tui làm lung tung được 5 đứa rồi, tuy rất trẻ nhưng kinh nghiệm nuôi con rất khá, chỉ tôi cái con nhiều quá hông nhớ hết tên với lại hết tên hay để đặt....hehe sau này mà có gia đình thiệt mà 5 con thì chắc nhờ anh em nuôi :D ....

17. Aoshi

Aoshi Mr & Ms Pac-Man

Cái status khi đang chỉnh line-up đó,nhìn ko hiểu gì hết,nhiều hình làm tui ko hiểu.Ai chỉ dùm sao tăng fifnees duợc,tui chán quá àh!nó cứ đỏ hóet cả đội hình!
    Nghe mấy bác nói nuôi con khó,tui li dị dzoi con dzợ luôn!

18. thair9

thair9 Mr & Ms Pac-Man

muốn tăng thể lực thì ban đầu cũng khá là khó khăn, nhưng càng về sau thì lai càng dễ hơn

+ phải muớn 3 thằng huấn luyện viên (assistant) để chia đội hình ra làm 3, chia theo thể lực đó, thằng nào thể lực ít nhất là sẽ nằm ở đội mình huấn luyện.

+ bác vào phần training có phần training objetive đó, check hết mấy cái long, short pass, counter attack, presing. rùi mình tự thêm vào cái match ( đấu tập) thì thể lực ok

+ bác phải có đội hình phong phú, để mà thay cầu thủ, đừng có bắt nó đá hoài thì bố ai mà chịu cho nổi

+ đừng có check vào cái " nghỉ sau ngày thi đấu " ( tên tiếng anh thì tui quên rui).

+ ai có chỉ số fatigue hơn 40 thì cho nó nghỉ cho xuống cỡ 30 đổ xuống là ok

NẾu làm đúng hết các tiêu chí như trên thì thể lực của đội bác sẽ tăng lên, vấn đề là sắp xếp lại đội hình thi đấu sao cho phù hợp thôi. vì nếu trụ cột mệt quá, cho nghỉ thì sẽ ảnh hưởng đến kết quả thi đấu. vấn để là chỗ đó đó.

Nếu đội hình mà bèo quá thì nên vào coi full match, tỉ số nhiều khi sẽ khác đó, nếu có thua thì cũng sẽ ít thôi, chứ coi final match thì nhiều khi mình cũng thằng nữa đó ( nhưng mà hiếm lắm)

19. thair9

thair9 Mr & Ms Pac-Man

ỉh, quên! còn một chuện muốn chia xẻ với anh em, có anh nào chơi đến hết mùa thứ 3 thì bị đứng máy không? đến lúc hết mùa giải, lúc tổng kết coi đội nào lên hạng xuống hạng thì i như rằng nó đứng máy, thế có chuối không cơ chứ.

20. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

Tui chơi tới năm 2010 rồi mà có bị dzì đâu ,tui thấy fit thấp thì kệ nó miễn sao mình thắng là được rồi
    Nghe nói sắp có bản patch 1.2 rồi đó ,trong trang www.totalclubmanager.com , mới nói sửa lỗi dzì chứ chưa up lên nhưng bản patch1.2 này sửa nhiều lỗi hơn là bản 1.1 đó mbác nào muốn download thì phải đăng nhập ....Tui đang dùng nick của NV để đăng nhập bác nào chưa đăng ký được thì mượn nick của NV đó