Bàn mọi cái dzìa Total Club Manager 2004 ...dzô dzô

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi NV, 23/7/03.

1. NV

NV Administrator Administrator Lão Làng GVN

__Vào dĩa CD, kiếm cái thư mục nào tên là Crack, vào ấy mà lấy số ra để điền vào cái ô mà game yêu cầu.

__Nói về skill : đúng là khi cầu thủ đến 1 mức nào đó thì lên skill rất chậm, có khi 1,2 năm mới được 1 skill, chuyện này cũng đúng thôi, phong độ hồi tuổi trẻ là đỉnh cao, phát triển tới đỉnh rồi thì không thể hơn được. Nếu có lên đi nữa thì chỉ là kinh nghiệm thi đấu các giải và 1 ít skill bản thân. Nếu muốn skill cầu thủ lên lẹ hơn thì trong lúc cầu thủ đó còn nhỏ hay trẻ, chính tay chúng ta phải chỉnh cho cầu thủ đó tập cái gì lên skill lẹ nhất trước, sau đó các món cần thời gian thì để về sau mà tập. Cái này áp dụng khá thành công.

2. Kid_Hedtafor82

Kid_Hedtafor82 Fire in the hole!

Uh thằng này ghi bàn khiếp lắm đúng là nó ghi bàn còn nhiều hơn hai thằng ST nữa nhất là những quả đá phạt nếu ai coi show Complete match thì sẽ thấy nó sút phạt tốt đến như thế nào!Ah có ai thấy Rooney lên đến 28 chưa???

3. Andriy Sytchev

Andriy Sytchev Legend of Zelda

-Tui ko có chơi giải Anh nhưng cũng có bật nó lên , ko hiểu thế nào mà thằng Rooney nó yếu dã man luôn , lúc có đủ tiền tính mua thì thấy nó khá lớn tuổi rồi mà ko được Level cao cho lắm nên quyết định ko mua!!!
    -Có ai sử dụng Fernado Torres ko? thằng này mới đầu hơi yếu nhưng nếu chịu khó thì sau này nó lên nhanh lắm , thằng này của tui mới 27 nhưng Level lên tối 22.0 rồi , nhưng có điều thằng này đá Penalty dở dã man luôn , đá 10 trái thì hụt đến 9 trái (nếu để nó tự đá)!!!

4. Sanchez

Sanchez C O N T R A

-nói về hậu vệthì me thấy Ferrari Mateo của Parma và Christop Metzelder đá rất tốt.
    -có bác nào rành về phần Going Public thì chỉ me với!

5. Rong Trang Mat Xanh

Rong Trang Mat Xanh Dragon Quest

hà hà ! Các huynh chỉ toàn nói đến các thằng cầu thủ ko hà ? Ko chịu nói đến những thứ liên quan đến các thứ khác của CLB . Mùa giải thứ 1 mắc nợ 18000000 thì qua mùa giải 2 đã trả nợ hết và còn khoảng 13000000 do bán 1 số thằng cầu thủ nhưng đệ đang dự định mua Tim Horward nhưng thằng MU nó ko chịu bán chỉ em với ?

6. Kid_Hedtafor82

He Rooney lên tới 28 đấy nhưng có một bất ngờ là khi tui chơi đến 2008 khi đó nó 32 tuổi thì đột nhiên nó chuyển sang RW với level là 22 trong khi level ở VT ST chỉ còn 1,1 bó tay luôn! :-?
    còn Torres tui rất hay xài thằng này cho dù của tui thì nó level không cao 27 mà mới 14 nhưng ghi bàn thì rất khiếp!(Mà tui chơi CLB khác thấy Barca mùa thằng này về mới 25 đã có level là 17 rồi :-/

7. kingofgamefox

kingofgamefox Dragon Quest

kô có gì là có hiểu cả , vì khi cho mấy thèng đó chơi một hai trân ở vị trí đó thì nó sẽ APTOMAt tự động chuyển qua mừ ngay cả xếp ở độ hình dự bị nếy kô chú ý thì cũng nguy lắm đấy
    NGoài ra chỉnh chế độ luyện tập là lên hết , chẳng khác gì CM cả
    Mà tiền thì kô thành vấn đề đâu trò này kí FREE dễ lắm . với lại mấy cái cơ sở hạ tầng cũng giúp kiếm dược nhiều tiền phết

8. Andriy Sytchev

Andriy Sytchev Legend of Zelda

-ha...ha...!! vậy là thằng Rooney của U bị mắc bệnh lão hoá rồi . Đúng là tụi máy nó có kỹ thuật luyện cầu thủ khá hay , nhiều thằng mình mua về thấy khó luyện gần chết vậy mà mấy thằng máy nó luyện lên Level nhanh ghê . Ví dụ điển hình nhất là Van Der Vaart của tui!!!

9. Kid_Hedtafor82

He có đồng chí nào xài được editor không nhỉ tui xài cái này ổn cả cho tới khi "write database for game with current database" thì không thể nào chạy được ai có kinh ngiệm xài thì chỉ giùm nha!Ah mà có ai từng quản lí DT Hà Lan chưa mà sao không thấy Hà Lan trong danh sách những đội tuyển quốc gia mình có thể quản lí trong khi có những quốc gia hết sức bèo bọt như là Lucxembua,Armenia,Anbani...

10. Sanchez

Sanchez C O N T R A

-chỉ em cách ký frê đi mấy anh, em nhấn vô ruị nó cứ "wỏk pẻmit" gì đó

11. bilgate

bilgate Fire in the hole!

Cách ký free cũng đơn giản thôi.Bác vào transfer list mà tìm.ở đó có mấy em bị các câu lạc bộ sa thải hoặc là các cầu thủ ko thich câu lạc bộ cũ của mình(free transfer).Lúc chưa chơi cổ phiếu thì tui vẫn dùng cách này,vì lúc đó câu lạc bộ vẫn ngèo.Có mùa bóng tui không tốn một xu mà tuyển được những em rất tốt,có những em level đạt tới 16,17 mà còn rất trẻ.Mua về rồi bán cũng lời khối tiền
    To Kid_Hedtafor82 :chắc phần editor của bác bị lỗi rồi,đôi khi tui cũng bị như vậy,nhưng sau khi tiến hành cài đặt lại thì vấn đề này sẽ được khắc phục thôi.

12. Kid_Hedtafor82

he nhưng vấn dề là tôi đã remove ra rồi cài lại nhiều lần mà vẫn không editor được không biết có ai bị như thế không nhỉ?TCM 2004 rất hại cho ổ cứng và không biết nó có đòi hỏi gì về Card màn hình gì hay không nhỉ vì card của tôi là card onboard

13. bilgate

Cài lại rồi mà vẫn không được thì hềt thuốc chữa rồi.Mà game này đâu có đòi hỏi card màn hình phải mạnh đâu.Card màn hình cũa tui onboard mà sử dụng vẫn tốt chán,chạy vẫn ngon lành

14. Kid_Hedtafor82

không chơi thì vẫn bình thường mỗi tội khi vào editor khi cài xong lúc nhấp vào write database for game with current database thì nó không chạy vậy thôi!không biết có phải là do đĩa không??Ai đã từng xài rồi có gặp như vậy không??

15. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

tui cũng gặp trường hợp trên nên .....khỏi edit luôn . Àm mà tại sao lại phải edit nhỉ chơi football fusion là vô địch tất tần tật thôi mà ( như Real của tui: 100 trận 100 thắng, mỗi trận trung bình 9 bàn: khiếp nhỉ?)

16. getaway

getaway Mr & Ms Pac-Man

Mình cài cái TCM2004 nhưng khi vào chơi lúc bấm chữ Play thì tự nhiên nó giăng ra ngoài , cài lại mấy lần nhưng nó đều bị như vậy

17. Kid_Hedtafor82

Nhưng những cầu thủ của mình khoái thì trình độ không được cao lắm Tevez,Robben,van Der Vaart...trong khi mấy cái thằng nhảm nhí như Hugo Viana,Chistiano Ronaldo,Oved...thì cao kinh khủng ai mà chịu được!Nói chúng bao giờ những trò của EA Sport bao giờ cũng thiếu thực tế hon các trò của Eidos

18. Rong Trang Mat Xanh

Rong Trang Mat Xanh Dragon Quest

hiện máy nhà em cũng ko dùng được editor cứ mỗi lần vào là nó báo lỗi .
    Có ai thấy sau khi dùng bản parth thì tự nhiên nó chậm hơn bình thường

19. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

Ô la la, hôm qua tui mới phát hiện ra 1 điều thú vị, mang lên đây trình làng với các bạn chơi. (nếu là cao thủ và không thích các trò tiểu xảo thì đừng đọc mấy dòng dưới nhé) . Với bí kíp này bạn sẽ có được tất cả các cầu thủ bạn muốn ngay mùa đầu tiên !!!!!! Hấp dẫn quá phải không????? áp dụng được ngay cả với CLB yếu nhất, dở nhất. Thôi tui không câu giờ nữa mà vào thẳng vấn đề luôn. Khi new game xong, bạn cứ mua thoải mái hay xây thoải mái ngay tuần đầu tiên; nợ nần ư? chuyện nhỏ? sang tuần kế, bạn lãnh được suất lương đầu tiên đúng không? vào menu private life xem số lương mình là bao nhiêu ( ví dụ 11,137 $) rồi Alt + tab ra ngoài, sử dụng game hack, search giá trị số lương của mình vào ( ví dụ 11,137 $) . Rồi vào game lại, vào bảng cổ phiếu (stock market) mua loại nào cũng được (1 vài phiếu thôi). Lúc này số lương của bạn có đã thay đổi (ví dụ 11,123 $), lai Alt + Tab lần nữa, search tiếp số ấy ( ví dụ 11,123 $). Xong. chỉ việc sửa giá trị thành 9999999999. Vào game trở lại. Ôi chao lúc này ta đã trở thành Bill Gate với 1,400,000,000 $ tha hồ mà xài nhé. Vào phần career để tặng số tiền ấy cho CLB của mình và tha hồi mua cầu thủ. Hết tiền lại ra chỉnh lên tiếp. Đã không???????!!!!!!!!!!. Have fun !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

20. bilgate

Trò này tui mới nghe qua,nếu áp dụng được trò này thì mọi người có thể mua tất cả các thứ trong shopping.Cũng khá là hay đó.Khi nào rảnh tui sẽ thử qua.