Bàn mọi cái dzìa Total Club Manager 2004 ...dzô dzô

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi NV, 23/7/03.

1. Rong Trang Mat Xanh

Rong Trang Mat Xanh Dragon Quest

Tui thích trò này ở chỗ là mình huấn luyện một cầu thủ trẻ từ khi nó còn 13,14t cho đến khi nó thành tài và đem vinh quang về cho Clb.....còn về việc chuyển nhượng thì là 1 nghệ thuật giống tui nè mới chơi lại cách đây vài ngày...lúc đó tui lấy đội AC Milan và đã bán đi khoảng 10 người nào là Rivaldo,inzaghi,v.v....và đều đi cả.....ah tui định mở 1 topic nói về bình chọn đội hình 11 người đá hay nhất trong TCM như bên CM mấy bác thấy sao về lời đề nghị này......................:))

2. duthanchi

duthanchi Youtube Master Race

nói về huấn luyện cầu thủ trẻ thì bác hãy chọn chơi ở giải vô địch Italya vì ở đó là nơi đào tạo các cầu thủ trẻ là số 1 trong tất cả các giải đó các pác ạ

3. Rong Trang Mat Xanh

Ôi zdào ! Đối tượng huấn luyện của tui là 13,14,15t ko ah từ mọi miền đất nước tụ họp về...mà với lại tui đang quản lí AC mùa giải thứ 2 mà bác nên có nhiều thằng 18t mà đã level 9,10 rùi đã thiệt đó

4. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

Tui không hiểu nổi tcm2004 có quá ít các cầu thủ trẻ mà level 14,15 như Rooney, không hiểu, không hiểu nổi.
    Nếu có tìm được một tên do thám level 6 đi nữa thì chúng vẫn tìm cho ta những ông già yếu kém hoặc những tên lính mới level 1,2. ????????????????????????

Tất cả chỉ là dấu hỏi.

5. duthanchi

duthanchi Youtube Master Race

nhưng bù lại đến khi trưởng thành thì những cầu thủ trẻ triển vọng sẽ phát triển nhanh tới một tốc độ ko ngờ đó bạn ạ

6. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

Nói thế thì cũng không phải đâu, phải xem thằng nhóc đó có thông số training là bao nhiêu (max=8), khả năng tiềm ẩn là bao nhiêu (sao năm cánh có màu vàng), thử xem nó có phải là hero không, thế mới gọi là tài năng trẻ.

7. Rong Trang Mat Xanh

Ý của tui là khi mình xây cái hình như tên là traning camp khắp thế giới thì khi nó mang về cho Clb những thằng cũng ko kém cỏi lắm tệ lắm cũng là kha nang tiem` an 3 sao....nhưng theo tiêu chí của tui thì tiền đạo chỉ cần shooting+2, speed+2 là có thể chấp nhận rùi còn lại các vị trí khác cũng theo tiêu chuẩn trên mà chọn lọc ra để đưa vào đội 1 còn lại cho vào đội 2 rèn luyện thêm...bác muốn tài năng trẻ thì tui giới thiệu cho Adriano,W.Piper,M.Richack

8. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

Bác tưởng tui chưa xây à, xây tới 20 cái luôn là khác. Thế mà tệ vẫn là tệ không hơn, không kém thế mới tức chứ. Cả hàng tìm kiếm cầu thủ của tui đi khắp năm châu 4 biển mà dở vẫn là dở.

9. Rong Trang Mat Xanh

Vậy bác đang quản lí ở quốc gia nào thế nếu là Anh và Italia mà ko có nhân tài thì quả là có vấn đề rùi......còn việc thằng đó có lên level nhanh hay các kĩ năng thì còn phụ thuộc vào thằng huấn luyện viên nữa bác phải kiếm thằng nào có ghi là Faster+10% hay cao hơn nữa càng tốt ko cần quan niệm level của thằng HLV phải cao....Với lại bây giờ tui nghỉ chơi TCM 2004 rùi đang đợi cái TCM 2005 ra để chơi chứ chơi lại hoài mấy thằng củ ríc chán thí mồ....ai biết chừng nào TCM 2005 ra thì nói tui với nghen....

10. acmilanvn

acmilanvn Youtube Master Race

Em huấn luyện Real có thằng 13 tuổi mà level 5 rồi 5 sao.người châu phi.Àh mà ai chỉ em tìm thằng Robinho,Adu(14 tuổi của Mỹ)?

11. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

Cậu vào find mà tìm, điền tên họ của nó vào rồi find, nếu không được thì đừng chọn tên họ làm gì cứ bắt nó tìm mất thằng 5 sao, training 8, both, 18-34, level 10-30 luôn, tìm hero luôn, nếu không có ai thì bác giảm các thông số đó xuống. thế nhé.

12. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

He he có ai muốn biến cái giải đấu lớn như giải ngoại hạng anh trở thì một giải đấu của cả nước không, hay biến từ 4 cấp độ (ngoai hạng, 1, 2, 3, c) thì 5 hoặc 6 cái không. Có ai muốn làm những điều đó thì mình chỉ cho... phải có người hỏi mới có người chỉ, không ai hỏi nên tui gợi ý.

13. CRACKGAMES

CRACKGAMES Mr & Ms Pac-Man

HLV bọn trẻ muốn nhanh thì tốt nhất mình nên HL cho nó , nhanh hơn rất nhiều. Hồi tớ chơi trò này , oánh MU có khoảng 5, 6 thằng 16 tuổi mà cỡ level 12 rồi , nói chung ổn. 5 sao là đương nhiên , có điều quốc tịch BRa với Arg ko , eng chả có mà nào :))) ,
    Đợi bản 2005 thôi , 2004 cũ rồi.

14. pnthang1919

pnthang1919 Youtube Master Race

Chào các bác !
    Thấy các bác bàn tán xôn xao quá, em đọc mãi ma vẫn chưa hết topic này. Thôi đành post tạm vài dòng vào đây vậy
    Tôi thấy các bác chơi TCM2004 mà sao toàn chọn đội ở hạng cao nhất vậy (như Fremier League, Seri A ...) mà không thấy bác nào chọn đội từ giải thấp nhất đi lên. Đây mới thực sự là thách thức với những cao thủ thứ thiệt. Ở đây, những vấn đề về tài chính, mua bán cầu thủ, luyện tập ... phải đòi hỏi tư duy chiến thuật bóng đá cũng như tư duy kinh tế khá cao. Không có chuyện bác muốn xây gì thì xây, muốn bán cổ phiếu thì bán, hay muốn mua cầu thủ nào là mua mà phải tính toán từng đồng từng hào một.
    Em đã chọn đội Working của giải Conference ngoại hạng Anh chơi chầy chật mới lên được giải ngoại hạng. Có một điều đáng tự hào là ngay từ hạng thấp nhất này em đã đoạt cả League Cup và FA Cup (nhưng chơi rất thủ đoạn). Sang năm sau không dùng thủ đoạn đó để đoạt 1 cúp châu Âu nữa vì chơi thế hèn quá (không dùng tí cheat nào đâu nhé).
    Em chỉ có vài lời muốn bàn với các cao thủ thôi !
    Có gì không phải xin các bác bỏ quá cho nhé !
    Bye !
    (Em thấy các bác chơi cổ phiếu mà không nắm rõ các thuật ngữ của thị trường chứng khoán gì cả, thế thì đừng chơi còn hơn)

15. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

Sao lại không có tui chơi Scaborough hạng C lên ngoại hạng rồi giành 3 cúp luôn. Nói thiệt, mấy năm đầu rất khó khăn, muốn mua ai nó cũng từ chối.

16. Rong Trang Mat Xanh

Uh mấy thằng từ siêu sao tới vô danh (Trừ khi mấy thằng bị CLB bỏ rơi) tụi nó đều chê CLB của mình hết......Anh bạn tini lam có thể tạo 1 câu lạc bộ mới mà nó nằm trong giải Hạng C của Anh ko?...nhưng ko được dùng mấy Clb ở hạng C chỉnh sửa đâu nha anh bạn.....giúp tui đi tui đang định tạo đội Hoàng Anh Gia Lai nhưng 1 số sẽ có Quốc tịch Anh vì sợ nó về sau ko cho đi dự C1,C2 vì toàn là ko phải khối quốc gia EU

17. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

Tui đã viết xong hướng dẫn rồi đấy, tui để bên ngoài cho mọi người tiện theo dõi và tiện cho admin cộng điểm cho tui nữa.

18. Sanchez

Sanchez C O N T R A

-tui rất khoái chơi mấy CLB hạng dưới leo lên hạng trên nhưng mà mấy thằng hạng C thì hơi wá. me thường chơi ở hạng 3 là cùng. Không phả clb nào cầu thủ cũng từ chối nhưng chúng ta phải bít săn lùng nhưng cầu thủ có level phù hợp chứ mấy thằng level cao wá th2i đời nào nó chịu chôn vùi sự nghệip ở một đội bóng lớn. Me khoái cầu thủ trẻ nên thường bán hết mấy thằng già và mua cầu thủ trẻ treiw63n vọng khảong độ sao 3 cánh trở lên.

19. Rong Trang Mat Xanh

Uh you giống tui đó tui cũng bán hết mấy thằng từ 27->31 hết mà qua bên Argentina(ko biết ghi đúng chưa nữa)....mua nhiều thằng còn trẻ mà level lẫn sao tuyệt lắm...tuy nhiên mùa giải đầu dùng mấy thằng đó thì hơi khó chịu vì tụi nó chưa được đăng kí dự C1 hay UEFA hay sao ấy..ah bác tini lam nói có topic chỉ làm clb mới và mùa giải mà tui đâu có thấy đâu bác

20. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

Này bạn rồng trằng mắt xanh đây là link đến bằng hướng dẫn đó. Có 2 tên hay vô phá đám đó, vô chử nó giùm tui đi.

http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=49641

Cái chữ kí thì bạn phải đợi khoảng 1 tháng nữa nhé vì mình bận thi giữa học kì nên hơn mệt. Thế nhé.