Bàn mọi cái dzìa Total Club Manager 2004 ...dzô dzô

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi NV, 23/7/03.

1. Cao_boi_kho_tinh

Cao_boi_kho_tinh Mr & Ms Pac-Man

các bác có bí quyết mua cầu thủ nào không( vừa rẻ đá lại vừa hay ý ).chỉ cho tui vài chục thằng với.tui mong tin nhé

2. Kid_Hedtafor82

Kid_Hedtafor82 Fire in the hole!

Chịu khó đợi giữa mùa bóng lúc hết thời hạn chuyển nhượng vào mua sẽ thấy giá nó giảm rất nhiều,Van Der Vaart giá đề là 19M đầu mùa nhưng chỉ mua khoảng 12M trong khi những Diego,Kompany mua rất rẻ,Maxi Lopez và Fabregas có thể kí free,Crespo, C Ronaldo và Rooney cũng có thể sign free
    __Thực ra 4 hay 5 sao không quan trọng là tuổi và lực của nó!

3. TCDA

TCDA Mr & Ms Pac-Man

Tui thì lại thấy rằng talent 4 hay 5 cũng quan trọng đấy chứ - nó thể hiện khả năng tiếp thu Skill của cầu thủ. Talent 3,4 chỉ tiếp thu tối đa 3 skill trong khi talent 5 có thể tiếp thu được tới 4, nếu huấn luyện tốt thì 1 skill có thể được cộng 2 level trở lên và như vậy thì sẽ có sự khác biệt.
    Talent 5 luôn bán được giá hơn talent 3,4 dù cùng level là vì tiềm năng của cầu thủ đó.
    Nếu vấn đề Talent không đáng kể thì nhà sản xuất đã không cho mục này vào làm gì.

4. Kid_Hedtafor82

Kid_Hedtafor82 Fire in the hole!

Tiềm năng của một Ct phụ thuộc vào nhiều vấn đề lắm vì phong độ,tinh thần,tập luyện và cả kinh ngiệm thi đấu quốc tế nữa!tìm mấy thằng 5 * cũng được nhưng mấy thằng đó mắc và lên cũng không nhanh lắm(tuỳ thằng).
    __Tốt nhất là tìm mấy thằng Hero,nó làm tăng morale của cả đội!

5. Stealth

Stealth Administrator Administrator

Nhắm mấy thằng Level + Talent cao mà ko coi chỉ số phụ thì toi tiền đó :)), mà cái nớ

6. monte_cristo_2k

monte_cristo_2k T.E.T.Я.I.S

Các bác ơi cho hỏi trong TCM2004 khi theo dõi trực tiếp trận đấu bằng hình ảnh thì nó có đẹp không ? Tui chưa chơi nhưng có xem qua trò TCM2003 rồi , còn bản TCM2004 thì không biết thế nào .

7. Rong Trang Mat Xanh

Rong Trang Mat Xanh Dragon Quest

dĩ nhiên là đẹp rồi vì nó làm theo ff2004 mà nhưng theo tui là ta nên chơi TCM 2005 đi vì nó ra bản này rồi mà

8. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

Ha ha, tcm2005 nặng hơn tcm2004 rồi, hic hic, máy mình chơi không được. Hê hê như không sao box của chúng ta đã có Stealth viết hướng dẫn rồi.

9. Dark Tidus

Dark Tidus Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác ơi chỉ cho em cách huấn luyện với,em tập sao mà chỉ số fit thì giảm còn fat thì tăng ngập trời,làm cầu thủ thằng nào thằng nấy mệt muốn chết hết rùi.
    Còn nữa có cách nào kiếm tiền không vậy,chỉ dựa vào tiền thắng mỗi trận cũng không đủ trả lương cho mấy thằng cầu thủ siêu sao mà mình tạo ra nữa.Tiền trong ngân hàng sao mà cứ bị âm liên tục hà.

10. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

Cách có tiền thì rất nhiều bạn đã bàn, cậu có thể xem mấy bài phía trước như mua cổ phiếu.. Còn muốn có tiền nhanh thì cheat đi.

Cậu phải chọn training cho hợp lí, ví dụ tập tạ thì tăng fat, cần tập chiến thuật thì giảm fat và fit, tập chạy thì tăng fit... Cậu có thể xem các thông số này ngay tại training.

11. Dark Tidus

Dark Tidus Mr & Ms Pac-Man

Bác nào có nhã ý tốt thì post 1 bài tập luyện dài hạn sao cho vừa có thể tăng fit lại có thể giảm fat,cho anh em cùng nhờ với,đối với tôi thì chuyện này quả thật là rất mới.

12. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

Cái vụ này tui chỉ mới làm có 1 tuần, và thấy đây là chiêu thích hợp nhất, vừa tăng mọi thứ đều đều vừa không tăng fat.. Nhưng còn dài hạn thì hơi mệt đó, lịch tập dài hạn là bác phải chơi thật lâu mới kiếm được.

13. tieu khat cai

tieu khat cai Youtube Master Race

cái fai tui chơi bị điên rui. hôm trước đang xây dở cái sân 100 ngàn chỗ lúc đầu mùa bóng khi bán season ticket được khoảng 880000$ thì chẳng biết sao máy thêm vào 3 con số không đằng sau thành 880 m 1 đống tiền rơi vào đầu chẳng biết để làm gì cả. chẳng bù cho 2 năm trời thắt lưng buộc bụng mới đươc 200m

14. Tuấn Nguyễn

Tuấn Nguyễn Youtube Master Race

Chẳng biết còn bác nào chơi TCM 04 nữa không, nhưng em đang happy với AS Roma nên cũng chưa mua thêm TCM 05 làm cái giè.
    Roma của em đỉnh thật, em là em chọn chơi career đấy chứ, may sao lại nhận được lời mời của Roma, hé hé, nhưng chơi mùa đầu cũng chỉ dành được Scudetto, đến mùa 2 mới dành được C1, bây giờ mới chơi đến mùa thứ 3.
    Sắp kết thúc hợp đồng rồi, lại muốn làm HLV cho Barca (tại hôm nọ xem Barca thắng Real hay quá), chỉ tiếc Totti thôi, Totti của em gần như cứ sút là vào, em cho chơi CF cứ trung bình 1bàn/ trận. Cả Cassano nữa, đỉnh cao luôn, mùa trước bị chấn thương mịa nó nửa mùa, thế mà mùa này lại đang dẫn đầu danh sách ghi bàn rồi, sướng thế.
    Hé hé, mà các bác làm thế qué nào mà upgrade được SVĐ nhể, em làm phọt ra cũng chỉ có đươc 120 triệu trong tài khoản, chẳng đủ để làm gì. Em mà sây xong SVĐ là em bỏ TCM 4 luôn đấy, lên TCM 5 chơi.

15. monte_cristo_2k

Có ai biết làm sao để xây một sân vận động vừa to vừa đẹp như sân của Juve hay AC không? Tui đã tìm những cái đẹp nhất để nâng cấp rùi mà sao khi xem qua không được như của Juve hay AC (hiện tại tui chơi AS roma) . Cứ nhìn cái sân của Juve và AC mà thèm ::( . Chẳng lẽ sân truyền thống như thế nào thì khi nâng cấp nó sẽ vẫn mang hình hài gần giống cái cũ hay sao, chẳng lẽ không thay đổi được toàn bộ sao , như thế thì hơi ức đó ::(.

16. misteryo

misteryo T.E.T.Я.I.S

123/456 Game St, GameVN Dis, Fantasy World.
    Vẫn có thể tạo một sân bóng hoàn toàn theo ý mình cơ mà. Trong phần xây dựng có mục nhờ kiến trúc sư thiết kế. Mình cứ nhập số liệu theo ý là có một cái sân như mong muốn rồi.
    Mist chỉ thích chơi mục tạo một câu lạc bộ mới, rồi từ giải hạng bét, lên chuyên nghiệp. Chơi như thế mới hay chứ!!!^_^

17. monte_cristo_2k

Mỗi người một ý thích mà. Nhưng trong phần xây dựng chỉ có chức năng mở rộng sân bóng thôi, chứ đâu có đập đi toàn bộ rồi xây lại đâu.

18. Tuấn Nguyễn

Tuấn Nguyễn Youtube Master Race

Hehe, đến cuối mùa thứ 3, em làm cú ăn ba thế là đủ tiền mở rộng sân vận động. Nhưng đúng như các bác nói, bọn nó chỉ mở rộng trên nền sân cũ chứ ko thể đưa ra bản thiết kế sân mới hoàn toàn và tất nhiên nhìn sân của Milan, Juve thì vẫn thèm nhỏ cả something ra (em kết nhất San Siro). Theo những gì em hóng hớt được thì có cách là huấn luyện bọn Juve hay Milan đó, rồi save cái SVĐ của bọn nó lại, sau đó load ra thì được (nhưng em chưa thử bởi vì em cóc khoái làm kiểu đó).
    Bây giờ xây được SVĐ rồi, đưa được CLB ruột tới đỉnh cao rồi, thấy hết tham vọng. Mai em bỏ, đi chơi TCM 05, lần này nhất định chơi Fiorentina (dù vẫn kết Barca, hehe).

19. sucmaymabuon

sucmaymabuon Youtube Master Race

nè sao mình cài TCM22005 xong rồi run game thì nó ra cái này :

"TCM 2005 requies at least 280 MB of free swap file space . Plêase free the required space anh re-run the game "

rồi cho 2 cách chọn là : :retry" và "cancel"

retry cả trăm lần ko được gì hết .

xong rồi (cancel rồi) nó còn ra cái bảng dạng "don't sent " & sent for error "

uổng tiền quá chơi ở máy khác thì được (máy mình cấu hình 128 , 32 và 256 , 64 vẫn ko chơi đu7ợc giúp mình với

20. monte_cristo_2k

Cái ý tưởng của bác tui cũng đã tính rùi nhưng chưa thử. Nhưng tui thấy làm như vậy chỉ sợ vẫn không hiệu quả, vì còn nhiều những thiết kế khác của mình và phần mở rộng của câu lạc bộ lại không có những cái nó cần thì sao đây ==> pó tay thôi ::(