Bàn mọi vấn đề về Fifa Manager 2007

Thảo luận trong 'TCM / FIFA Manager' bắt đầu bởi aznkoz, 22/10/06.

1. realmadrid_cf

realmadrid_cf The Warrior of Light

thử cài lại win xem sao? nhớ là sp2 bình thường thôi nha đừng có sp3 cùi bắp đó

2. sulik

sulik Donkey Kong

::( Bi kịch, huấn luyện Wigan mùa đầu, đoạt hêt tất cả các cup có thể nhưng vẫn bị lỗ (tiền vô địch ném vô chữa cháy nhưng chỉ lãi có 300k), ko hiểu tiền mất đi đâu (xd ko hết mấy), kinh tế bết bát (tiên sư thằng Managing Director)...làm ko đủ ăn, đang muốn 1 ít tiền để Go Public nhưng cuối mùa rồi, ko mua bán rì đc nữa...đành phải nhắm mắt xài cheat. Phiền anh em cho xin cái cheat xin tiền (quên mất tên rồi), chỉ xin khoang 10m rùi del luôn, qua cơn bĩ cực cái đã. Bách nhục X(

3. maharaja

maharaja Youtube Master Race

:-/ Mấy tg cầu thủ của em bị chấn thương,sau khi khỏi thì chỉ có Fitness tăng lên thoai còn Physics thì em bó tay.Physics mà thấp thì đá nó yếu yếu sao ấy. làm sao cho nó lên mấy bác chỉ em với :wink: .Em có mướn mấy tg Doctor,Physio,Psychologist lun .(Nó tăng lên 1 lúc rồi ngưng,k tăng lên 100 như củ đc,chỉ có 8x thoai::( )

4. maharaja

maharaja Youtube Master Race

oái,sao em up picture lên k đc yi trời.làm sao up lên dc???

uhm, mà còn cái skill của cầu thủ có mấy cái mủi tên xanh xanh [​IMG] ngoài sau chỉ số .IF em cho nó training cái skill có mủi tên phía sau thì nó training nhanh hơn k ?

5. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

cần gì cheat tiền, ông cứ "Add new player" lúc đầu mùa, chọn Chelsea hay MU hay Barca hay Real, nói chung là mấy chú giàu giàu. cho nó mua cầu thủ của mình giá cao lên, nếu muốn nhanh thì xài player exchange. 10m thì ko nhiều, wigan của ông thế nào cũng phải có 1 chú trị giá hơn 10m chứ
    tôi xài kiểu đó 1 mùa, đc 40m chạy đi mua 1 cái club nhỏ ở giải hạng nhất (giá 39m -,-) giờ đang cố gắng lên hạng, hồi huấn luyện chelsea toàn là 9x, giờ nhìn mấy thằng 4x với 5x đau lòng wá, hên la còn mua đc chú gago với akivees gì đó quên tên roài nên cũng ko đến nổi nào, đang cố gắng mua marcelo lol

6. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

cái này nếu tui ko lầm thì sau khi complete training 1 cái skill nào đó (achieve) thì nó sẽ co mũi tên đó nghĩa là chỉ số đó sẽ tăng, bạn ko cần cho nó train cai skill đó nữa mà train nhưng skill cần thiết khác (vd: chạy cánh bám biên thì cần passing, dribbling, technique, forward run, speed, etc)

7. arthas

arthas Persian Prince Lão Làng GVN

Physical Fitness ko tập cho lên được, bug của game rồi, cái này chỉ thay đổi khi dính thêm cái chấn thương khác, còn nó lên hay xuống thì... hên xui thôi, hehe

8. sulik

sulik Donkey Kong

::( cuối mùa rùi, tui cũng chơi món đó nhưng mùa sau tiền mới về, ko kịp được.

9. hunk_nicholas

hunk_nicholas Mr & Ms Pac-Man

Cho HỎi TÍ CÁi Team Talk Sau 1 HiỆp, NÓ CÓ TÁc DỤng KhÔng VẬy, NhiỀu LÚc Em NÓi Xong ThÌ TỤi NÓ ĐÁ DỞ Đi HẲn. CÓ Ai BiẾt VỤ NÀy Ko

10. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Tùy vào kết quả hiệp 1 ra sao mà lựa cách nói chuyện với tụi nó chứ sao nữa. ^^

11. sulik

sulik Donkey Kong

Nếu nói chuyện đúng cách sẽ tăng confidence, tui thì cứ Motive or Prise thui, rất ít khi Criticise (cái này thường làm giảm conf). Căn cứ vào rating, nếu cao (>=8) thì prise, bình thường(6,7) hoặc tầm thường (5) thì motive, dở (<=4) thì criticise-chỉ trích (ko áp dụng với cầu thủ trẻ, conf thấp sẽ ảnh hưởng đến tâm lý thi đấu). Còn với cả đội thì tùy vào tình hình, đá hay thì khen, đá vừa or hơi dở thì động viên, quá dở cũng cứ động viên (forget score line..vv..mặc mẹ cái tỉ số:D )

12. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Cậu này trái hẳn với ý mình. :)) Đội mình thì dù có thắng đậm cũng không hề Praise chúng nó một câu. Chủ quan khinh địch là chết liền, chỉ có Motivate là thường xuyên. Chỉ trích chúng nó khi đá với đối thủ dưới cơ mà để chúng nó ép sân.

13. realmadrid_cf

realmadrid_cf The Warrior of Light

tui cũng vậy, mặc dù thằng đậm nhưng vẫn "i'm not happy"

14. Phithien Berlin

Phithien Berlin T.E.T.Я.I.S

Sao mình thấy có 1 điều rất là lạ , ko biết chỉ có mình dính sẹo hay các bác cũng thế !
    VD : chung 1 formation 1 line up mà đá khoang 3,4 trận liên tiếp ( có thay 2,3 player có energy yếu quá ) có 2 trường hợp xảy ra !
    Nếu mình chơi text mode thì cứ gọi là ghi 4 ba`n là ít nhất 1 trận ( đá với toàn đội trung bình )
    --->load lại đá tất cả 3D thì phọt phẹt ko ngửi đc đến 1 trận thắng ---> khó hiểu

15. hunk_nicholas

cái tụi EA này làm kì lắm. Tui cũng giống ông, lâu lâu muốn xem 3d match là thua, mặt dù gặp thằng yếu hơn hẳn, nó đá cứ như siêu nhân, lừa qua cả hàn phòng thủ, mặc dủ yếu xìu. Nhưng khi coi tẽd mode thì đập cho nó 6 trái. ac âc ac

16. aznkoz

aznkoz Mega Man

Ặc ặc, coi 3D replace cầu thủ energy yếu vẫn thua để nguyên đội ko replace nguyên game trong text mode mà thắng há há ^^ .

17. arthas

arthas Persian Prince Lão Làng GVN

Đá TextMode hay Instant Result có thể hiện chiến thuật quái gì đâu, toàn lấy level ra mà đọ (process chưa đầy 1' thì chiến thuật khỉ gì)
    Trong 3DMatch xem ra hợp lí hơn chút, mặc dù có vài pha mấy thằng computer chỉ số cùi bắp drible dâm.

18. hunk_nicholas

Sao cái đội hình tui kỳ lắm tui chỉnh đội hình:
    ld cd cd rd
    cm cm
    am
    lw rw
    st
    cho thằng am ,lw và rw chơi as playing styles.Nhưng khi vô 3d match thì thằng hậu vệ cd tư nhiên cah5y nghiên về bên phải chơi như rd, mặc dù chỉnh nó là never run forward. còn hai thằng lw và rw thì đổi cách liên tục. Khi chuyển qua đội hình khác thì nó hỏi mình câu gì mà có chữ 5x5 đó rồi bắt chọn ýe hoặc no ,ko hiểu nó là gì.

19. Symphonic

Symphonic Around The World

cho hỏi 1 câu mặc dù hơi lạc đề :
    máy tui card 64 mb rời, Ram chỉ có 256 mb đủ chơi TCM 07 ko vậy

20. LDTTMT

LDTTMT Mr & Ms Pac-Man

Cai' chuyện motivate hay la criticize thì cũng tùy nữa. Criticize tuy làm xuống confidence nhưng lắm lúc hiệu quả lắm nhất là lúc nó đá kém. Mình cầm PSV cứ trận nào gặp đội dưới cơ mà hiệp 1 ko dẫn trước la criticize liền, bảo đảm ghi bàn rào rào.:D . Trận mới đây nhất gặp Fernebache (chắc viết sai chính tả) hiệp 1 0-0 mà hiệp 2 6-1.=)).

Oh nhân tiện có ai biết chỉ mình với, có ai biết cách nào để lấy lòng fan kô???
    Mình cầm Ajax đứng đầu bảng, tình hình ở cúp C2 cũng khả quan, được bầu làm huấn luyện viên của tháng liên tục mà sao cái thanh fan nó cứ tụt nhanh quá::( . Có 2 tuần mà từ fans love you thành fan divided rồi :D.
    Oái oăm bên PSV đá tệ hơn thì sao chả thấy làm sao :-/