Bàn mọi vấn đề về Fifa Manager 2007

Thảo luận trong 'TCM / FIFA Manager' bắt đầu bởi aznkoz, 22/10/06.

1. Forever_HN

Forever_HN A ways away

nghe ông Sanchez khen đã quá quyết định khoe lên đây cái thằng mà tui mua được từ bọn Coop :D mua hết 210k và bây giờ market value của nó là 2,7m tăng giá trị hơn 10 lần, lời thật ;))

Các file đính kèm:

Kích thước:
      118.9 KB
      Đọc:
      22
  2. gamegirl87

gamegirl87 Donkey Kong

bạn nguyen.vuong hơi bị ẩu đó. Luyện skill một tuần mà không thấy mũi tên xanh , thì nên xem progress chứ. Lỡ ra nó đang ở 60 - 70 % mà bỏ đi luyện cái khác thì ... phí quá.

3. nguyentrung0904

nguyentrung0904 Mega Man

ghê nhẩy thằng cũng tuyệt nhưng bi nhiu tủi roài thế :|em thấy cầu thủ trẻ nên đưa qua nhóm roài cho nó IV skill ;)) còn chuyện luyện tập cá nhân thì chừng nào nó hoàn thành rồi hảy chuyển

4. Forever_HN

Forever_HN A ways away

thằng nhỏ được 20 year rồi, lượm về năm 19, lúc ấy cậu ta lev mới có 60, không ngờ lên nhanh thế ;))
    @gamegirl87 : thỉnh thoảng cũng có ngó qua progress, nhưng đa số sau một tuần thường có mũi tên, còn nếu không thì là quá chậm, luyện cái khác tốt hơn :D

5. Sanchez

Sanchez C O N T R A

mấy ông ơi, muốn đổi theme màu cho trò này làm sao? Chả là tui đá Liverpool, cái theme màu trước giờ vẫn là đỏ trắng. TỪ nhiên sau khi nhậm chức hlv Belgium nó đổi xừ thành xanh lá cây mới ẹ. Tui mò mãi trong option rồi, chắc ko đổi được. Tức wá

6. nguyentrung0904

nguyentrung0904 Mega Man

Hờ , có 2 lần tớ bị như thế nhưng mà không chỉnh lại được , tự nhiên có mau xanh lá cây vô . Rồi sau đó 1 - 2 ngày thì hết :|

7. Forever_HN

Forever_HN A ways away

ack, cách dễ nhất là save lại, thoát ra main menu rồi load lại, all fixed ;))

8. nguyentrung0904

nguyentrung0904 Mega Man

ông ơi làm thế có khi được khi không :| nếu k được nữa thì Uninstall :D

9. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Ai bảo là ko đổi màu theme được?
    Trong Options ->Game Options -> Colour -> Mặc định của game là "Use original Team Colours". Chỉ việc bấm vào ô màu và chọn màu theo ý muốn là ok mà
    Mấy thằng toàn nói linh tinh :-w

10. nguyentrung0904

nguyentrung0904 Mega Man

bác ơi , bị cái lỗi này là nó k cho đổi theme luôn , để cái Use original Team Colours thì cũng có xanh lá chúi =)) vài bữa hết

11. Sanchez

Sanchez C O N T R A

-tui cũng rứa nè. tui chọn màu đỏ trắng rồi mà nó cứ xanh lá hòai ông ơi. Để load lại xem sao. Bọn này làm ăn thiếu dân chủ wá, cứ đổi là đổi, chả hỏi han gì hết.
    -thôi kệ, đó là chiện nhỏ. chiện lớn đây nè: tui vừa ký HĐ làm hlv đội tuyển? làm thấy ỏai wá nên giờ muốn bỏ mà sao vô cancel contract ko được vậy?

12. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Đã check lại và kết quả vẫn là đổi được màu theme bình thường, qua ngày liên tục mà màu theme không bị back lại như màu cũ. :| Hai người bị..sao vậy?

Không thể bỏ được, chỉ còn nước cố gắng dẫn đội tuyển đi hết event đó là sẽ chấm dứt hợp đồng làm hlv đội tuyển.

13. nguyentrung0904

nguyentrung0904 Mega Man

cái đó bị bug đó ông dun ơi , đổi theme không được :| tại nó như vậy :D ít bữa sẽ trở lại như cũ

14. Sanchez

Sanchez C O N T R A

hết event mới bỏ được ah. Tui coi thì HĐ của tui kéo dài tới 23 tháng lận. hết event thì chỉ mới được có....1.5 tháng ah

15. nguyentrung0904

nguyentrung0904 Mega Man

Vậy là ông ký gần Events àh :| thì cứ chơi hết xem sao :D mệt thì cứ text mode cho qua , lấy thêm cái danh hiệu quốc tế đâu phải dễ cancel làm zè :-?

16. d_rio

d_rio Youtube Master Race

Các bác chỉ giáo cho AS ROMA tui với. Tui coi 3 D macth thì nó hay bị giựt giựt (càng về sau càng giật) mặc dù cấu hình máy đâu phải là tệ( laptop P4 3,46Gz ram 512M, card XGA).:-/ Với lại lâu lâu tự nhiên nó bị lỗi j mà đá phạt hoặc ném biên nó không đá mà đứng đực ra chờ cho hết giờ luôn. ::(Có cách j chỉ giáo tui với.
    Còn về chiến thuật thì trận gặp mấy thằng lớn thì đá ghê lắm như bà nhập, sau đó gặp mấy thằng đang ở vị trí cầm đèn đỏ thì bọn nó đá cứ như là cái đồ....Hậu vệ thấy tiền đạo đội bạn đột phá mà nó coi như.... không phải việc của mình ý (mặc dù đã chỉnh kèm người và never forward run) lâu lâu lại biểu diễn kĩ thuật lừa qua tiền đạo đội bạn hoặc là chuyền bóng thẳng vào chân tiền đạo đội bạn (sau đó thì các bác biết rồi...). Đội bạn có cơ hội là nó làm gọn tưng mà tiền đạo mình cơ hội nhiều mà.... (mà finishing đâu có tệ gần 90) Nhiều lúc thấy đá mà tức... mà không muốn chết.X(. Có cách j để hậu vệ đá chắn chắn hơn k các bác (tui đá 4 hậu vệ).
    Tui đã là fan hâm mộ cái trò này từ cái hồi nó ra TCM đầu tiên. Mà cái trò này nó "hành" tui ghê nghe. Đi làm việc mà cũng phải nghĩ coi tối nay xếp đội hình ra sao để đá bại thằng Liverpool vào vòng đấu nockout cúp C1 chứ vì hồi đầu mùa đã lỡ ba hoa là đội sẽ lên thẳng bục danh dự.... giật cúp (thế mới chết).:'>
    Mong sự chỉ giáo của các bậc quân sư.
    THANKS U VERY MUCH:-*:-*:-*

Ghi chú: Nỗ lực viết từ văn phòng công ty (hehe may là sếp sign out nếu không là bang bang...)

LUÔN LUÔN LẮNG NGHE......LÂU LÂU MỚI HIỂU

17. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Về việc máy chạy 3D giật giật: Do laptop của ông anh mới chỉ đạt được cấu hình tối thiểu để chạy game thôi, cho nên trước khi run game nên tắt hết tất cả chương trình đang chạy ở background như antivirus (highly recommended), IDM, Y!M... để cho bộ nhớ ảo được rảnh rỗi hoàn toàn. Còn nếu như thế mà vẫn bị giật. Anh bấm phím cửa sổ để thoát ra ngoài màn hình chính. Ctr_Alt_Del để xem xem có chương trình nào đang chạy mà ngốn qua nhiều dung lượng bộ nhớ ảo như vậy. Như em thỉnh thoảng vẫn bị, cái svchost.exe thuộc system của em thỉnh thoảng nó rú lên gần 100k memory usage, cái này em ko biết cách nào khắc phục thế nào, có lần thử rút phăng mạng ra, lần được lần ko. :p Nói chung là đành chờ nó hạ hỏa :D Hận 1 nỗi vì nó thuộc về system chứ ko thì end process mẹ nó roài ^^

Về trận đấu 3D, nếu FFM07 anh đang chơi hiện giờ chưa cập nhật các bản patch vá lỗi thì nên cập nhật, sau đó là up thêm bản patch 3d gameplaypatch này
    Ghi chú: Nếu trước đó anh đã cập nhật bản 3D gameplay patch của shwan hay gerpard hay của bất kì ai thì nên uninstall nó trước khi tiến hành up bản patch mới ^^
    Chúc may mắn :D Hi vọng ông sếp anh cũng là người mê bóng đá và điện tử cho dễ dụ :))

18. Forever_HN

Forever_HN A ways away

cái này thuộc về bug, nếu gặp nó thì chỉ có cách chỉnh cho hết giờ rồi load lại =)) sửa bằng cách update patch

19. d_rio

d_rio Youtube Master Race

Cảm ơn bác dun nhiều lắm. Mình đã thử rồi vào startup của msconfig cho mấy cái đi hết (trừ hệ thống win thì cóc bỏ được). Như vậy chắc phải gắn thêm con ram nữa bác nhỉ (mẹ choa cái thằng EA mỗi lần có bản mới là nâng cấp ram thì chắc 2 version nữa là nghỉ chơi bản mới luôn, có mà gắn ram vô cái lưng quần thì có..)
    Còn bản patch vá lỗi bác cho luôn cái direct link với.
    Rồi thứ tự làm sao bác? Cho run cái bản vá lỗi rồi run luôn bản patch 3d gameplaypatcth hả bác? Có cần uninstall toàn bộ rồi cài lại từ đầu k? Bác chỉ dẫn kĩ kĩ với.
    Còn sếp mình mà ổng biết chơi game thì.... trời sụp nên mình chỉ biết tranh thủ thôi. Thanks

LUÔN LUÔN LẮNG NGHE......LÂU LÂU MỚI HIỂU

20. Forever_HN

Forever_HN A ways away

patch 1.0 cho FFM 07 : http://fmcorner.4players.de/index.php?categ=73&parent=69&p=downloads&area=2
    Nhớ chọn patch 1.0 cho English version nhá ::)

không cần cài lại game, chạy bản patch 1.0 để fix một số lỗi. Down bản 3d game play patch về, bung nén và copy các file common.ini, player.ini, tcmai.ini, config.dat vào thư mục cài (...\EA Sport\Fifa manager 07), file ini.big vào thư mục (...\data\cmn).
    Xong, chơi ;))