Bạn mong muốn cải tiến, loại bỏ hay thêm bớt gì trong FM2007!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi serger, 1/7/06.

1. biencon

biencon Donkey Kong

SEA Games với Tiger cup đâu phải là nhỏ, đã từng được ESPN truyền hình trực tiếp cơ đấy

2. bachlong_kt

bachlong_kt Youtube Master Race

mong răng fm 2007 sẽ có giải Vleage hẳn hoi!!!với lại cho nhiều wonder kid hơn nữa(2006 hơi ít,tìm đỏ mắt mới thấy một thằng)tiền lương của HLV phải được sử dụng chứ!!!!!ko thì cho để làm gì????

3. toanvip

toanvip Youtube Master Race

tui thì kô hi vọng nhiều vào việt nam như các bác
    thứ nhất Vn là nơi mà người chơi Fm chẳng ai mua đĩa FM xịn của hãng ma toàn dùng dĩa copy-> kô ai them để ý đến kẻ ăn cắp bản quyền của mình

thứ 2 là nền bóng đá VN và kinh tế VN thuộc thế giới thứ 3, cầu thủ thì suốt ngày bán độ-> nếu có nhiều cầu thủ VN và để ý đền SEGAME nhà ta thì các bác nghĩ xem bên châu phi, họ có những cầu thủ tốt đi đá cho các đội bóng lớn của châu âu thì sẽ được quan tâm như thế nào-> dữ liệu quá lớn-> nặng-> chỉ dành cho máy xịn ko hợp với phần lớn mọi người

theo tui thì nên điều chỉnh tatic linh hoạt hơn
    khả năng dứt điểm đa dạng hơn
    giao diẹn sẽ dẹp hơn mà kô làm tăng data
    quan tâm nhiều hơn đến cầu thủ trẻ sau này( toàn cao tầm 180, deter+ flai rất thấp)
    có ai tổng hợp được ý kiến của anh em gửi cho nhà sản xuất kô

4. toanvip

toanvip Youtube Master Race

còn vấn đề nữa là cục tức của HLVX(
    thàng henze của tui nè
    tuy kô để tranfer list nhưng rất nhiều CLB nhòm ngó
    cú cái là bọn khốn nạn ấy toàn đem mấy thằng già 32 33 ra đòi đổi free hoặc tí tiền. 1 thằng kô sao nhưng đến chục thằng rejec cũng mỏi hết cả tay
    cả nhiều trường hợp khác nữa làm cú hết cả người
    đây kô phải là lỗi nhưng mong CLB của chúng nó phải thực tế 1 chut

5. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Tiền lương là để tiêu xài cá nhân, trong Game thì đúng là không để làm gì cả, vì mình đâu có xài được tiền ảo ^^...
    Nhưng bạn muốn sử dụng vào mục đích gì, chẳng lẽ lấy lương của mình ra đi mua cầu thủ à ??? T___T

6. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Không đem lương để unlock một số đồ mới hay cái gì đại loại như thế....giống mấy trò RPG ấy...nhưng mà thế thì dùng cheat là okie......

7. biencon

biencon Donkey Kong

đúng đó, mình làm hlv coi như tiền clb là tiền của mình, giờ clb chi mấy triệu bảng cho mình mà mình chẳng tiêu được, thà làm ko công để tiền mua cầu thủ còn hơn
    trong FM có tỉ lệ độ mà chẳng cho độ gì cả, mong tiền của mình được cho đi cá độ thì hay biết mấy ( nhưng em chưa muốn dính vào totoreno đâu#>:) )

8. Tommy Angelo

Tommy Angelo Mario & Luigi

Hix nói chung là phải thêm vào cái dzụ lấy tiền lương của mình để làm 1 cái gì đó, kệ nó miễn là có thể sử dụng tiền mình làm ra là cũng thật rùi.

9. serger

serger Legend of Zelda

Dzụ này có vẻ hay a` nha. Ví dụ nó cho đem tiền lương unlock mấy cái ảnh độc của các cầu thủ, những trận đá bóng hoặc là nó mở thêm 1 số cầu thủ huyền thoại như Pele, Marado..ping :'> chẳng hạn giống như PES ấy, có cái đó thì hay phải biết.:> :>

10. milanellovn

milanellovn Donkey Kong

Thế thì ai thèm quản lý đội nhỏ nữa :D
    Mấy vụ lừa qua thủ môn hay câu bóng bổng thì rất nhiều trong CM4 :D Không hiểu sao qua mấy phiên bản sau thì k0 lấy nữa. Thằng Eidos chỉ lấy Interface chứ đâu lấy code mà thằng Sigames bỏ phần này đi ? Nhớ thời CM4 Henry hay Ronaldinho lừa phê vãi. Cứ qua 4-5 em rồi câu bổng hoặc lừa nốt qua thủ môn ghi bàn :D Sút xa vào cũng nhiều hơn.
    Phần reject cũng vớ vẩn. Mình reject all offer với hợp đồng mượn hoặc mua thì được nhưng k0 thể với những hợp đồng co-owned. Reject bực cả mình.
    Hơn nữa có điểm rất ghét: mình đang cầm đội nhỏ, có thằng nào ngon là bọn lớn nhòm ngó đòi mua. Mình đâu có muốn bán nhưng nếu reject thì nó unhappy ngay. Tuy nhiên nếu đặt giá cao khiến thằng kia k0 thể mua được thì lại chẳng sao. Đáng nhẽ như ngoài đời thì thằng cầu thủ phải bực mình vì mình đặt giá quá cao chứ. Mà làm kiểu này cũng mệt nếu lắm thằng muốn mua

11. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Ở đâu..vẫn lừa mà ..vẫn tâng mà...chắc tại bạn ko để ý rùi...cái này tâng nhiều hơn bản 05 ấy chứ...

12. Tommy Angelo

Tommy Angelo Mario & Luigi

Bạn ơi "thương trường là chiến trường" đó, bussines thì việc cá lớn nuốt cá bé là chiện thường thui, bác thử nghĩ coi, mình chỉ là 1 clb nhỏ muốn mua 1 cầu thủ giỏi với giá tầm tầm vừa phải, và có 1 clb lớn hơn có tên tuổi hơn muốn mua cũng cầu thủ đó nhưng với giá cao hơn, theo bạn nghĩ thì thằng cầu thủ đó nó sẽ về đâu??? 95% sẽ về clb lớn hơn rùi. ko thể trách đc nhiều hơn, hix đây chỉ là 1 game thui nhưng nó cũng đã làm khá giống thật rùi đấy chứ. :D

13. axl

axl Mario & Luigi

cái luật ấy chỉ rõ nhất ở những đại gia và những chú lùn thôi.Chứ với những đại gia và những chú o quá cao, nhưng cũng là cao thì sự chênh lệch chủ yếu là do lương thưởng, và khả năng tinh quái của manager trong việc mua bán.Với toàn thằng lùn với nhau còn xem xét xem thằng nào nó thik hơn nữa ( đặc biệt những thằng có mục Favorite club thì đến 90% nó sẽ về club đó mặc dù lương mình trả có thể cao hơn. VD như Van den borre, nó thích về arsenal, tui nắm Man, trả lương 40k o về, về arsenal nó trả 8k, thế đó)

14. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Bọn nó chịu về vơi các đội bóng lớn sau đó đá 1 thời gian bọn nó đòi tăng lườn ấy mà...theo tui cái FM07 có chức năng cập nhật trực tiêp thì hay hơn là ngồi down mấy cái file to đùng...

15. sunlight_211

sunlight_211 Donkey Kong

Trong các ý kiến mà mọi người đưa ra tui đồng ý nhất là ý kiến về chỉnh cái tactic linh hoạt 1 tí và phần media thực tế 1 tí
    Rồi phần số áo của cầu thủ trong đội tuyển quốc gia nữa, đá ở vòng loại thì ko sao, chứ dzô giải lớn rồi mà số áo cứ mặc định từ 1 đến 11 cho 11 thằng chính thức, mình ko tự xếp số áo cho tụi nó được, chán !!

16. chiembao

chiembao Mr & Ms Pac-Man

tui thì tui thấy cái nì nó cứ kỳ kỳ lam sao ý đó là lúc thủ môn ban bóng cho đồng đội sao nó nhìu lúc nó ban ngu vậy sút sang bên sân đối phương thi ko sút ,lại ban ở sân nhà cho đồng đội bị đối phương cướp dc bóng thế là chạy té khói về mà vẫn ko kịp bị nó sút vào.Còn nữa đến như Bufon kinh nghiệm là thế sao xứ lý bóng noob vậy,tòan nhưng fa ra vào ko đáng có ở World Class

17. ilovefootball

ilovefootball T.E.T.Я.I.S

Hơi lạ đấy. Thủ môn gà nhất mà tôi đã từng chơi qua là Shaka Hislop cũng không bao giờ có mấy cái vụ đó, Buffon thì lại càng không thể rồi. Hay là bác chơi CM đấy, mấy thể loại đó hay có trong CM5

18. PepsiCam

PepsiCam T.E.T.Я.I.S

TÚm lại thì phần nên thêm sẽ là làm "Match Play" trở nên phong phú hơn, những phần khác thì sẽ là mở rộng thế giới người chơi thêm nữa, để người chơi có quyền làm chủ nhiều hơn:d

19. biencon

biencon Donkey Kong

mong cải tiến cho đá 2D nhưng highlight có thể xem 3D, chứ có mấy bàn text ghi rõ ấn tượng ra mà hổng thê biết được như thế nào

20. W32sasserWorm

W32sasserWorm Fire in the hole!

Vụ này có, tui cũng bị nhiều lần rồi, khi chỉnh hàng hậu vệ dâng quá cao, tới một lúc nào đó tự nhiên thằng thủ môn cứ phát banh cho mấy thằng hậu vệ đang đứng cùng tiền đạo đội bạn, chỉ cần pressing một tẹo là hậu vệ vụng về mất banh hoặc chuyền về cho thủ môn ---> mất bóng ----> vào !!! =)). Kể cả Buffon hay Cech gì cũng bị cả