Bạn nào có biết thêm thông tin gì về đợt update Sorcerer không vậy

Thảo luận trong 'TERA' bắt đầu bởi dangtiensy1990, 14/10/16.

1. titeo6000

titeo6000 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Ừ nhỉ, damage skill rồi cả chỉ số của đồ đạc thì 2 thằng này đều giống nhau cả.
    Bảo TW ít đại gia bỏ tiền vào game hơn NA thì có thể nhưng cũng ko đến nỗi như cả server đc vài thằng bỏ tiền vào game (nếu thế nhà phát hành lỗ chết).

minhlanguoidoi thích bài này.
  2. herowinb

herowinb Sonic the Hedgehog

Bên đây inner 20 đang treo bán có 1 cái duy nhất giá .... 2tr gold X_X Đang dùng inner 12crit, 16 crit giá cao quá tận 600k dù biết là đầu tư inner éo lỗ nhưng đang để dành gold định xúc luôn con rồng hoặc VM8 etching 4 X_X
    Design VM8 bow thì 180k, hot nhất vẫn là brawler, ninja, sorc

3. minhlanguoidoi

minhlanguoidoi Shemale Tam Thánh Lão Làng GVN

Dù có bỏ tiền vào thì cũng chỉ hơn nhau cái buff của dragon thôi chứ ko nhiều lắm đâu, vì cái buff này bật lên ngẫu nhiên nên thằng nào hên, được bật buff liên tục thì thằng đó hơn dps thằng còn lại nhưng hơn nhiều lắm cũng chỉ 6% thôi (trung bình là 3%), còn đằng này bạn ấy bảo chỉ có 1.1m trong khi dps trung bình của mình toàn 1.6m----2m+ thì ko còn là 6% nữa rồi. Nói chung là bạn ấy nói theo kiểu ta đây chưa thấy ai đánh hơn 1.1m thì sao có thằng nào đó trên gvn đánh cao hơn tụi taiwan đc ... Nên mình mới viết nguyên bài dài như vậy để bạn ấy sáng mắt ra đó mà :v ...

Từ lúc bạn ấy vào topic này bàn luận thì bạn ấy nói sai khá nhiều ví dụ:
    - 30 man raid update ở Taiwan nhưng tại sao tụi taiwan lại đem bán đồ vm8... có lẽ bạn ấy ko biết đồ vm8.5 được upgrade trực tiếp từ vm8. Mà team của bạn ấy lại dự định mua lại đồ vm8 mới ghê =)). Cũng có thể tại design bên đó mắc nên tụi gian thương +15 xong rồi bán lại kiếm lời nhưng làm vậy sẽ rất risky ko gian thương nào dám làm cả....

- Ở topic taiwan thì khoe clear RMHM chỉ sau vài tiếng train nhưng bị mình lật tẩy là RMNM vẫn chưa chịu dừng lại còn cố chống chế vì attack của boss nhanh và ko có warning zone nên nhận đó là HM. ờ thì bạn clear HM vậy mà Taiwan update cái patch đó gần cả tháng rồi mà team bạn ấy vẫn chưa có ai craft vm8... Mình thấy vậy mình mới hỏi thử xem có giúp được gì ko vì mình sẳn sàng chia sẽ kinh nghiệm từ những gì mình thấy được bên NA để giúp các bạn ấy. Thế mà bạn ấy tỏ ra khinh thường mình mới ghê... Cái vm8 vừa update ở NA là mình đã có weapon và gloves +15 sau 2 tuần rồi thế mà team bạn ấy vẫn còn đi với public (để mấy thằng public khủng nó carry) kiếm từng cục material... Thật ra mình biết trong game tera này public khủng nó chả bao giờ đi với team trap cả. Tụi nó có static có team hết rồi, nên những con dps mà bạn ấy thấy chỉ là hàng trap hoặc p2w đang tập chơi thôi... Nhưng cũng tại cách nói chuyện nên mình mới bóc mẽ tới bến =))

- Bạn ấy đưa ra lập luận vì 2 server khác nhau => dps của 2 server khác nhau nhưng bạn ấy vẫn đang tiếp tục bàn về damage của archer với @crack2live ... Giống như tự nói tự tát vậy =))

Topic này đang bàn luânj về Sorc và các update mới bên NA thì bạn ấy lại dùng để bàn luận về cái thị trường lạm phát bên Taiwan và các kiểu build của archer ... bạn ấy mặt dày tới thế là cùng ... Cơ mà đọc bài post #142 của bạn ấy mình thấy bạn ấy đầu tư build character sai nữa rồi... Thứ quan trọng nhất đối với dps là Weapon > Brooch > Etching = Inner > max các chỉ sốtưf gear/trang sức > rồng. DPS thấp vì thiếu brooch và weapon thì lại đi đầu tư rồng... GG

https://docs.google.com/spreadsheet...U4DoFIqYed8O5sG3e1p2g7NzQ/edit#gid=1819635970
    Đầu rồng và etching 4 có vẻ ko trade đc bên Ktera... Chắc bên Taiwan trade được nhỉ =)). Chúc bạn may mắn vào được team khủng rồi chi tiền mua đầu rồng để craft brooch, sau đó còn camp broker mua box mở ra etching 4 nữa... cơ mà có vẻ khó khi ko có vm8 weapon cho dps nhỉ =)).

4. herowinb

Bớt xàm dùm, đừng có nhét chữ vào mặt người khác nữa =))
    Tôi chưa bao giờ nói ở GVN này DPS éo được trên 1.1M cả, bớt đi bạn ei :-j Mình nói DPS bên đây thấp hơn NA nhiều thôi, còn bạn tự xuy diễn ra thì vấn đề đọc hiểu chán vc
    Raid 30 hiện có event trong 3 tuần là drop trực tiếp toàn bộ set VM 8.5 (untradeable, ai trong raid cũng roll được hoặc leader set roll theo class) khi clear các phase y như bên KTera (về cơ bản bọn TW này copy gần 100% tất cả các event, chính sách của Ktera). Etching 4 dư ra (từ các phase) nó sẽ đập vào VM8 (khi đã có VM8.5) sau đó unbound rồi rao bán lại.
    Ừ, bên đây team mình vẫn đang kiếm nguyên liệu từng món và pass cho DPS chính của team, éo phải như guild hay team bạn bên đó vì team mình tới giờ vẫn chưa quá 3 4 tháng chơi (chỉ có 2 ông đầu là gần 1 năm), sau khi mình join mới rủ rê thêm newbie, old player vào lại ;) Vì vậy mình éo thể nào đi cày set VM8 như bạn được kể cả có đủ nguyên liệu như VM7 thì cũng có nhiều vấn đề khác không thể craft được =))
    Các server khác nhau về base DPS (từ buff, đồ, drop item, P2W ....), trong đó TW khác NA nhất là MA và semi không có mà reroll option. Như RMHM thì phải có trên 160k HP thì kiếm đủ set bông tai, brooch, belt có HP cũng mất gần 1 tuần để farm set đạt 165k là đủ hiểu sự chênh nhau thế nào. Mình nói với chú kia vì chú ấy có kinh nghiệm chơi archer nhiều hơn mình (chưa tới 2 tháng) thì có gì sai :-j hay là phải nói với bạn thì mới chịu, lol
    Mình chỉ vào nói về revamp archer sau đó tóm tắt về vấn đề archer thì nói ra thêm. Sau đó chú vào xồn xồn vụ dmg deal, side dmg, front dmg đấy thôi (nhắc nhớ luôn là từ post #114), trước đấy mình éo đề cập bất kỳ vấn đề nào về dmg giữa 2 server cả =)) Bớt ngáo đi bạn ei.
    Đầu rồng, etching 4 không trade được. Và mình cũng chưa có ý định đập lên etching 4 đâu ;)) Rồng hiện tại off event gần 2 tháng nên trên broker là những con còn lại duy nhất, VM8 thì càng ngày sẽ càng dư ra thì nên ưu tiên cái gì trước ? ;))

5. minhlanguoidoi

Không phải tự nhiên mà mình suy diễn đâu bạn chẳng qua là tại cái cách nói của bạn thôi. Cơ mà chắc bạn nói bạn cũng chả biết bạn nói gì đâu nhỉ?
    Đoạn trên của bạn chả khác gì khinh thường gvn player trên này ko có ai đánh hơn được 1m/s, và sau đó mình quăng những tấm hình dps bình thường của mình khi đi với trap pt cho bạn xem thì bạn lại dẫn chứng NA server khác TW server nên sẽ làm thay đổi dps của 2 server <<< cái này ko phải so sánh dps giữa 2 server thì là gì?

Ý bạn ở chổ này là Taiwan tera nó cho cái 30man raid đó drop raw item vm8.5 à? như DSU season2 đó hả? Thế thì mình càng thắc mắc là tại sao tụi nó phải enchant lên lại +15 cho những món raw đó vì nguyên liệu bên Taiwan rất mắc lên 1 món cũng ko phải là dễ. Còn đập etching 4 vào vm8 để bán lại thì khác nào đội giá lên trên trời liệu có đại gia nào mua? Nói chung cũng là 1 hình thức gian thương nhưng khá risky, nếu mấy thằng bán vm8 rồi mà ko +15 được weapon của tụi nó thì tụi nó sẽ mất slot trong 30man raid thôi. Theo những gì mình biết thì ktera làm gì có event drop raw vm8.5 nhỉ hay bên taiwan lại đi trước nữa rồi =)).

guild của mình tụi nó chỉ đi RMHM như 1 daily quest thôi, tụi nó roll tất cả tụi nó chả pass cái gì đâu. Team mình là những thành viên quay lại tera từ cuối patch vm7 => cũng chỉ mới chơi lại tầm 3 tháng. Lúc mà mấy bạn đang tập clear SSNM thì tụi mình đã có title SSHM rồi, hình như lúc đấy mình mới bắt đầu biết tới box tera này. Tụi mình craft full vm7 trước khi patch vm8 update. @HCLIGHT là 1 return chính hiệu vì anh ấy return lại với 2 bàn tay trắng và phải chơi ở server mới hầu như ko có vốn gì cả. Team phải bàn bạc cách kiếm gold và lên đồ 1 cách nhanh nhất. Như mình đã nói ở topic taiwan là team mình chả cần đi farm gì cả cũng ko camp broker chỉ đứng 1 chổ nhảy kitchen dance thôi mà 1 ngày cũng có hơn 100k NA gold (so với taiwan gold chắc hơn 2mil nhỉ). Lên gvn đọc thì thấy bạn phải farm IOD, rồi phải đi chặt cây, đi normal dungeon mà mình nản dùm luôn á =)) bạn farm thì nhiều mà chả lên được đồ gì cả.

lol bạn dẫn chứng dps của EU và Jtera khác với những server khác vì có những buff đặc biệt, ừ cái này đúng. Còn NA và TW nó chả có cái buff gì đặc biệt để làm chênh lệch dps cả. Còn bây giờ thì bạn lại bảo vì NA farm dễ nên dễ kiếm MA và semi để reroll lại đồ. Cho mình xin đi bạn đừng cố chống chế cãi cùn nữa vì chính miệng bạn bảo bạn đi RMHM với Public từ khủng cho tới siêu khủng có vm7 vm8 +15. Chữ khủng của bạn nó bao gồm cả max hết các chỉ số và có đầy đủ đồ chơi rồi nên người nào đọc ai cũng liên tưởng tới 1 dps hoàn hảo vậy mà những thằng khủng đó lại ko đánh tới được 1.5m/s. Miễn có vm8 +15 thì ko còn max hết các option trên trang sức vẫn có thể đánh trên 1.5m/s nhé (nếu thằng đó là ninja/sorc/archer). Cơ mà dù có thua option trên trang sức thì cũng chỉ thua có khoảng 4---6 power hoặc 8 crit factor. tính ra thì chỉ thua 1 thằng full option chưa tới 3% dps....

Mình nhớ là bạn có đọc guide RMHM last boss của @crack2live rồi nhỉ? Mình có tranh luận giữa việc dùng 4 crystal relentless và 4 hardy cái nào tốt hơn thì kết luận là 4 relentless tốt hơn ở last boss. Nhưng ko có nghĩa là 4 hardy ko thể clear RMHM. 1 dps bình thường máu đã gần 100k rồi (hiện giờ ninja của mình bỏ đồ ra hết thì hp 98k), Bỏ 1 line giảm damage enrage monster trên chest để roll 8% hp + 4 relentless là đã giúp dps có hp ~160k rồi còn gì? Hay team bạn dps dùng Guile Chest mà lại lấy line Enrage damage monster trên chest =)). Trang sức thì chỉ cần kiếm dòng 4% hp trên bông tai hoặc 4% + 2% hp nhưng roll vậy mắc công bạn lại bảo semi mắc ko roll đc, nhưng chỉ duy nhất dòng 4% hp thì kiếm rất dễ. DPS ko dùng %hp trên belt bạn nhé. Con ninja của mình đánh RMHM ko bao giờ để con boss đánh trúng dù chỉ 1 lần vì nếu bị trúng thì chắc chắn chết nên chả có sự khác biệt gì về chênh lệch hp có thể làm chênh lệch dps như bạn nói cả =)). Sự khác biệt duy nhất ở đây là người chơi thôi =)). DPS build >160k chỉ để đi bắt cá thôi lol, bạn nên hiểu rõ vấn đề trước nhé, chứ đừng nghỉ >160k sẽ vô tư dps ở con boss cuối =)) có khi còn đột tử vì normal attack của boss lol.

À nói luôn hp ko cần >120k vẫn clear đc RMHM với dps >1.5m/s nhé. Tại sao bạn biết ko? vì tụi NA bên này đang tập slaying RMHM tụi nó slaying từ boss 2 tới boss cuối mục đích là làm cho cái dungeon RMHM khó hơn, chứ đi kiểu bình thường tụi nó toàn ngủ gục (những top dps đều đã slaying thành công). Healer chúng nó bắt hết soul rồi nên dps với tanker tha hồ mà xả láng, và với slaying thì con boss chết tầm 3 phút --- 5 phút nên chỉ có 1 hoặc 2 lần soul nên chả cần 160k làm gì =))

Topic của người ta đang bàn về sorc và NA update thì bạn nhảy vào bàn archer với @crack2live. Bạn có thấy bạn nhãm và lãng lắm ko? cơ mà nói cho bạn biết thằng crack2live nó đang cười bạn vì cái sự ngây thơ của bạn ở trên facebook nè =)).

Rồng chỉ tăng dps trung bình từ 3-4% nếu bạn may mắn còn cực kì may mắn thì khoảng 6%. Giờ mình mới biết dragon loot box cũng có cả event cơ đấy, theo mình nghỉ thì event có thể quay lại (như tết âm lịch, giáng sinh, năm mới là những dịp event quay lại) và khi nó quay lại thì giá sẽ giảm vì đây là 1 beautiful creature của tera nên nhà phát hành sẽ làm mọi cách để các player kì cựu có thể sở hữu đc 1 con. Nếu team bạn mới bắt đầu chơi Tera mà chạy đua mua rồng để tăng 3% dps so với weapon có thể giúp tăng 15---20% dps thì theo những ai đang đọc post này thì nên upgrade cái nào trước?

Vẫn câu nói cũ, chơi lâu năm thì ko có nghĩa là có nhiều kinh nghiệm là pro. Người khác góp ý thì lắng nghe nhiều hơn tí, cãi cùn thì bạn chỉ bị bật lại thôi =)).

Chỉnh sửa cuối: 24/11/16
  6. herowinb

Lại đọc hiểu chán vc =)) Lý do DPS boss cuối RMHM bên TW thấp (hoặc team mình thấp) thì đã nói rõ ở câu cuối, hay bạn éo thèm đọc hoặc đọc xong không hiểu =)) Và trong đó cũng chả có câu nào bảo NA làm gì mà DPS cao thế chỉ nói TW bên đây DPS được nhiêu đây thôi, sao bạn nhột thế =))

Còn drop raw 8.5 thì coi tại đây https://www.twitch.tv/anyone1981/v/85849580 phút 12:45 nó show trên chat đấy, raw rớt ra thì từ +12 - +14 và không trade được (tất cả VM8.5 craft hay drop đều không trade được). Khi đó VM8 (đang mặc trên người) sẽ dư thừa và unbound bán đi :-j Trước trên twitch có video full run, drop roll đầy đủ của joongbok mà giờ kiếm lại toàn bị delete do lâu quá dù đã bookmark lại. Nhớ không lầm thì phase 3 drop ra cây WP VM8+14 của warrior, clip này lúc đó coi chung với mấy đứa team trong discord nên bị shock toàn tập :))

Bạn farm đồ, farm gold bên NA ra sao thì kệ bạn, bên đây mình farm chưa bằng chưa tới đấy ;)) DPS bên đây cũng dõm hơn NA luôn cho bạn vui lòng dù toàn VM7 8+15 ;))
    Bên đây trên forum TW vẫn chưa bọn nào show được slaying RMHM cả, đi với pub vẫn yêu cầu tối thiểu là 160k HP vì không thể tin tưởng thằng nào cả, nhất là healer pub ;))

Nếu bạn @crack2live bảo không muốn nói với mình, mình out theard này liền. Còn không thì vẫn chưa tìm được lý do gì cả :-j

Bên đây và cả KTera các box cashshop đều có 1 khoảng thời gian mở theo event, sau đó sẽ dẹp. Đến Ktera hiện tại vẫn chưa mở lại (Ktera đi trước TW 2 tháng) thì tương lai ít nhất TW vẫn chưa có. Việc bỏ ngõ lựa chọn giữa rồng và VM8 (gold để đập hoặc mua thẳng nếu có etching 4) là lựa chọn mình vì hiện tại mình cũng có kha khá gold nhờ việc chăm chỉ farm, gian thương và không thể như NA các bạn nhảy chicken dance mà tiền tự rơi vào bank cả :-j

Càng nói bạn càng éo hiểu bên TW đang diễn ra gì (như các lần trước và mình cũng éo hiểu NA đang chơi slaying hay cái éo gì khác =)) ), thậm chí cả Ktera nó diễn biến ra sao cũng chả biết nốt thì thôi đừng nói nữa nhé. Post cuối tranh luận (tào lao) với bạn tại theard này =))

7. minhlanguoidoi

Cái cách nói chuyện của bạn và độ sâu của cái giếng bạn đang ngồi nó ngày càng sâu hơn...

Tấm hình cây vũ khí ninja ở phút 12:45 được mình cắt từ https://www.twitch.tv/anyone1981/v/85849580
    À cái lí do thứ 2 nếu cây vũ khí trên lượm được thì tên thằng craft phải giống với tên thằng soul bound. Còn nếu vũ khí chưa Soul Bound thì tên của thằng xem sẽ hiện lên ở chỗ Craft từ ai đó. Cơ mà phiên bản mới đồ drop ra thì nó ko có cái dòng Craft từ ai =)) => cái dòng đó càng chứng tỏ thằng ninja đó craft cái weapon trên chứ ko phải nó lượm.

=> cây vũ khí trên được thằng ninja đó upgrade từ vm8 lên vm8.5 bằng token drop ra từ boss. Nó post lên để kheo với cả raid thôi chứ chả có gì lạ.

=> bạn và mấy đứa bạn của bạn trên discord ko có đứa nào nhận ra những điểm trên à? Mấy bạn chơi game chữ tượng hình thì ít ra cũng phải biết đối chiếu với chữ tiếng anh chứ, mấy bạn tưởng tượng hơi quá rồi đấy =)). À quên mất mấy bạn chơi server TW 3 tháng rồi mà tới 100 hán tự còn ko biết vậy mà có 1 thành viên còn khoe chỉ biết có 1 2 3 thôi thì phải =)). Và mấy bạn cũng nên nhớ Raw item drop ra từ boss trong tera này ko có cái nào nó masterwork và awaken sẳn đâu. Bạn với mấy thằng bạn của bạn bớt xạo lại đi. Mấy bạn chỉ loè được newbie chứ với người chơi lâu năm mấy bạn chả khác gì trò hề.

À nói luôn nếu vm8.5 nó drop ra thật thì nó phải cho tất cả thành viên trong raid roll hoặc roll theo class nhưng đằng này bạn ko có lấy 1 chứng cứ tụi player nó roll ở mấy món raw vm8.5 đấy.

Cái cách bạn nói chuyện đã bị mình bắt bẻ biết bao nhiêu lần rồi mà vẫn ko chừa à? Bên TW ko có thì ko có nghĩa ở những nơi khác ko có ...
    Còn đây là clip mình đi train slaying run 3 boss RMHM với mấy thằng trong guild. Mục đích của việc slaying chỉ để cho vui và bớt chán với cái easy dungeon này thôi. Mình ko phải top player nhưng mình cũng có thể slaying, mặc dù có chết vài lần (vì đây là lần đầu mình slaying mà), còn hơi nhát tay và bị distract bởi hp lúc nào cũng phải giữ <50% nên chết mấy cái nhảm. Nhưng vẫn clear vẫn dps cao hơn 1.5m/s. Thế mà các taiwan player yếu bóng vía vậy =)). Cần gì 160k hp để clear RMHM.

à trong clip ko phải 1 mình slaying đâu cả thằn gtank và dps còn lại cũng slaying nhé =)).

Vụ event mua box thì mình biết nhưng mình chỉ bất ngờ là dragon loot box mà cũng là event thôi. Vì dragon là thú cưởi mạnh nhất tera hiện giờ vậy mà tụi phát hành game cắt đi nguồn lấy rồng thì các player sẽ phản đối thôi, thế nào tụi nó cũng mở lại. Còn vụ nhảy kitchen dance là cách mình ví dụ cho việc chả cần farm cũng có tiền rơi vào bank =)). Lí do vì sao thì chỉ có NA player mới biết các taiwan player toàn farm trâu bò thì sao hiểu được lol.

Mình đâu chơi TW và Ktera server nên đâu cần phải hiểu chuyên sâu và theo dõi diễn biến, mình chỉ cần biết những cái basic như update đồ gì, dps, play style, cách đi dungeon của họ là đủ rồi. Bạn thì châm chú vào những cái event kiếm gold mà chả có lấy 1 tí kinh nghiệm từ dungeon và cách clear thì có chơi bao lâu đi nữa bạn vẫn là thân con trâu farm gold cho tụi taiwan =)).

Bạn càng nói thì mình càng thấy kiến thức về TERA của bạn có vấn đề và những gì bạn nói ở đây thì những ai đọc topic này chỉ thấy bạn là 1 thằng xạo và nông cạn.

HCLIGHT and dangtiensy1990 like this.
  8. HCLIGHT

HCLIGHT Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

Vừa đi công tác về, lâu quá ko vào gamevn, ko vào Tera, chụp cái ping, để không lại bảo mình chém gió, "đào éo đâu ra 180-200ms".
    Giới trẻ bây giờ hay có tư tưởng cái gì mình không có (hoặc không làm được), thì người khác cũng vậy :-(||>

Đi công tác 2 tuần về wtfast expired luôn, được cái dạo này mạng ổn.

tracet.jpg ping.jpg

Chỉnh sửa cuối: 5/12/16
  9. KeXaQue

KeXaQue Chironia, Centaur Archer ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Cái Tunnel Bear giờ bị cc gì thế? Cứ ko tra dc IP của chính mình là sao?

10. XileRo56

XileRo56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

vl mạng bao nhiêu tiền một tháng thế bác? e lúc éo nào cũng 280+ :8cool_cry: