Bàn Neverwinter chút đi các bác

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi BigFreakChicken, 22/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. swordsaint

swordsaint Legend of Zelda

Túm lại chơi fighter thuần túy dành cho trẻ con, đánh very nhàm chán, Mà các bác không cần phải cân nhắc các feats nhiều quá như vầy đối với fighter đâu, vì nó là lớp nhân vật được thưởng nhiều feats nhất (cứ 2 level được 1 feats). Chính vì lẽ đó nên để tận dụng điểm này để dual class với các lớp khác làm cho các lớp đó mạnh lên nhanh hơn ví dụ như fighter/rogue là một cách chơi hoàn hảo, rogue lên tối đa lv11 rồi ngừng.
    Chơi fighter thuần túy vừa bất lợi vừa không hay, hoặc ít ra lên dual với soccer hoặc winzard (chỉ cần 1 lv) để có khả năng đọc được các cuộn giấy phép, như vậy thì mới có thể có khả năng chống phép tốt, chơi đơn fighter gặp phù thủy cast phép mind-magic, hold person, hoặc elemental magic là die luôn.

2. Bluelion

Bluelion Fire in the hole!

Vậy còn theo ông nghĩ thì cái Prestige Class Red Dragon Disciple xài thế nào là lợi nhất ? Xem qua thì thấy nó nâng Stat với AC của mình lên ghê thật, nhưng feat thì hơi bèo, chưa kể cái class có thể chuyển qua làm RDD là Sorcerer với Bard thì đều là tụi suy dinh dưỡng cả --> hiệu quả giảm sút.

3. swordsaint

Nói thật, tui thấy cái thằng Red Dragon Díciple này hợp với melee hơn là phép thuật, nhưng chỉ có mỗi bard, soccer là dual class với nó được.
    Cái phép gì mà breath of fire ấy, đánh yếu bỏ xừ lại chỉ được xử dụng một ngày một lần - chán chết.

4. Bluelion

Bluelion Fire in the hole!

Vấn đề là thế đó. Cho nên tôi xài mãi ko biết nó hữu dụng chỗ nào...

Tính ra trong mấy cái Prestige Class có cái Weapon Master, Death Lord (hay cái gì tương tự vậy, dùng cho Necromancer) với lại Shadowdancer là hữu dụng nhất. À, còn thêm cái gì của Torm nữa. 4 class đó là có hiệu quả nhất. Assasin phải cái quá ít máu d6 --> thua Shadowdancer. Blackguard thì cũng khá mạnh, nhưng lại gặp phải vấn đề là trong game toàn đấu với tụi ác.

5. helldragony

helldragony Youtube Master Race

nhưng có ai cho y kiến la nên cho 40lv thuần túy 1 class ko ???
    tui chơi thủ sorcessor lv 40. có đc thêm vài phép vớ vẩn...
    nhưng nếu chơi wizard thì ghê lém... càng đánh càng mạnh..
    tất nhiên la phép thui
    chứ máu của nó thì. 250 lv 40 akak... :((

6. hark

hark Mr & Ms Pac-Man

Em cũng mới tập tành chơi NWN :D
    hiện tại đang chơi con Bard lên lv 5 ( hay đánh LAN đi cùng thằng em trai chơi Fighter ) , mới chỉ có bản đầu tiên thôi chứ 2 bản nâng cấp chưa cài :D, các bác bảo xem nên build kiểu gì đây ?

7. Zhao.Yun

Zhao.Yun Mr & Ms Pac-Man

Trò này có phiên bản dành cho Ps2 ko dzậy?

8. swordsaint

chơi NWN mà chơi lan thì hay phải bít :D, build thế chó nào chẳng được, class nào cũng có thể chơi đến cùng chỉ có khó hay dễ thôi :D.

9. helldragony

chơi bard cũng khoai lắm chứ.. Vì nó phải mặc leather armor nên cast spell rất dễ fail. phép cũng khá hạn chế nữa... những lv đầu rất dễ chết.. vì tui chơi con này ức chế wa nên ko chơi nữa :(...
    tốt nhất nên chọn những feat tránh đạn và tăng phòng thủ.. đấy là ý kiến chủ quan thui... có bác nào có kinh nghiệm thì post nhé,,
    ông có chơi bard tale đúng ko nên mới chọn bard ngay đàu tiên...
    có lên nhé

10. swordsaint

Nếu chơi 2 người, 1 người cận chiến như Cleric, hoặc fighter cũng được, 1 người là rogue, hoặc rogue/archer, như vầy thì tuyệt nhất rồi còn gì he...he...he

11. hark

hark Mr & Ms Pac-Man

khổ nỗi thằng em trai em mới 10 tuổi thôi bác =.= ...... mình toàn phải chỉ đạo suốt >.<

12. helldragony

thế thì xây barbarian cho nó, fighter cũng được... Ông thì xài cleric hoặc sorcesor.. mạnh lắm
    em chưa chơi Lan.. nhưng nếu chơi Lan thì sẽ ko có henchmen đúng ko???

13. Morrowind_Lord

Morrowind_Lord Mr & Ms Pac-Man

theo tôi biết thì không.

có đánh online được không? Nếu được thì cứ bấm vào multiplayer/join internet. Rồi vào mấy cái server online mua cho nó đủ một bộ giáp xịn là khỏi chỉ nó. Nó chả chết được đâu mà sợ.
    Nếu muốn khoẻ hơn nữa thì cho nhân vật của nó lên một vài level rồi tải sang single. Lúc ấy thì đi vào hang như đi dạo

có chứ. Một thằng làm party leader dẫn đường. Các thằng còn lại làm party member đi theo. Vui phết.

14. Morrowind_Lord

ôi, level 40 của chú build được từ single gặp tôi thì chạy không kịp. Chỉ cần con level 20 thôi chứ chả cần con Hungtarungtarung level 40 của tôi. Mấy con của tôi toàn xài đồ chơi custom không, ở single đố chú kiếm thấy.

15. helldragony

thật sự đáng tiếc, vì nhà mình ko có đk chơi online, đi hỏi bọn bạn thi 10 thằng 0.5 thằng biết... khó mà gặp ai đàm thoại đc... nên tầm nhìn có hạn chế mong các bác thông cảm :((

16. Morrowind_Lord

thực ra online cũng chả vui gì mấy. Bạn bè rủ nhau nối LAN chơi vui hơn là lên online nhiều. Cho nên chú chả có lo mình bị thua thiệt người ta.
    Trên online chỉ có cái có nhiều đồ chơi custom rất là xịn, với lại mình gặp nhiều nhân vật mạnh có thể dụ chúng nó chỉ mình cách build.

17. sat_thu_ko_buon

sat_thu_ko_buon Guest

mấy chú cho hỏi Neverwinter 2 cấu hình bao nhi là chơi dược hỉ?Máy của tui la p4 2ghz,512ram,card 6200 256 MB .AGP 8X chơi dược ko zi?

18. helldragony

bác ko nói chính xác chip bao nhiêu thì ai mà biết đc chứ... 2.6 hay 2.8.. ghz...
    ... release vào ngày 17-10, còn về VN thì ko biết đến bao h ... nhưng hi vọng là ko quá lâu.. nhìn trailer phát mê mất..:D

19. HongThy

HongThy Mr & Ms Pac-Man

Thy đang đôi NWN 2 ra để thưởng thức mà ra chậm quá . Đơi hoài chưa thấy tin tức gì hết buồn thiệt

20. amateur_hn212

amateur_hn212 Donkey Kong

bác nào có link chơi online trò này ko? chơi 1 mình chán rồi. mà mấy cái hướng dẫn tiếng anh của tui die rồi à. chắc Mod nhìn ngứa mắt qua

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.