Bản New Trs của Longmagic đã ra lò anh em vào ngay nào Hottttt :D

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi longmagic, 8/3/11.

1. girlnextdoor

girlnextdoor Youtube Master Race

đề nghi up bản patch tiếng anh ko chỉnh sửa gì, chỉ dịch sang tiếng anh thôi. thanks!

2. longmagic

longmagic Dragon Quest

ông í là 1 hồn ma chết rồi nên cũng thuộc 1 dạng thần,đi có 4 ô mà ko có teleprot mình thấy hợp lý nên cho vào thôi,tùy người chơi bạn ạ
    bản này mình nhằm phục vụ các bạn muốn có 1 game chơi vui giải trí chứ ko phải cầy cuốc bạn ạ,chúng ta chơi game cầy cuốc ở bản gốc đã mệt lắm rồi,chiến đấu và chiến đấu,tuy nhiên thu thập hết món đồ trong game cũng là 2 thử thách đó nha ;))
    1. là 4 mảnh khiên tượng trưng thôi bạn ạ,chỉ có ý nghĩa về mặt cốt truyện chứ ko có tác dụng j
    2. nếu lỡ rồi thì bạn nên chơi lại vì nó sẽ dính ở nhân vật nào giết được con rồng cho đến hết game,yên tâm là sau khi phá đảo xong nó sẽ tháo ra được trong phần đấu card :D

---------- Post added at 04:38 ---------- Previous post was at 04:25 ----------

map đầu mà dai sao?,đánh nhanh cũng chỉ 20' là xong,ko khó sao? mấy bác cứ đi mà ko save load nhanh xem có dễ ko nhé,độ khó vừa đủ để chinh phục :x
    raffin trong bản này cực mạnh đó nhé,nếu để ý các bạn sẽ thấy là toàn bộ char cũ sẽ có skill như cũ,như vậy sẽ kém hơn các char mới sao? không.đáp án ở đây là họ có khả năng cộng hưởng vượt trội,đừng khinh kreiss và arkiss nhé :x

3. longmagic

longmagic Dragon Quest

bản này hay nhất anh em chơi đi.vì thế mà nó đứng đầu trong bài tập hợp link down của bác phoenix :D

Chỉnh sửa cuối: 7/2/12
  4. xibeo1983

xibeo1983 T.E.T.Я.I.S GameOver Lão Làng GVN

cho mjh hoi la mun lam new tearring saga thj dung timviewer va cai j nua vay may ba.n..va o dau trong dien dan nay huong dan su dung + download may cai do vay??? may ban lam on chj mjh bik voi..

5. longmagic

longmagic Dragon Quest

bạn down cái trs modifi về mà làm game,dùng cái đó tiện hơn mấy cái kia tuy còn nhiều hạn chế nhưng mình nghĩ là đủ dùng rồi,trong forum cũng có vài topic đó bạn vào xem là biết cách thui ^^

6. xibeo1983

xibeo1983 T.E.T.Я.I.S GameOver Lão Làng GVN

Mjh down trsmodifi ve dc gan thang oai.dang ma`y mo` theo huong dan :D nhug mjh thay may ban dung timviewer va poweriso tao dc mot so hjh anh nhan vat voi ma`u sac khac nhau ma trong game go'c ko co nen dam me tro~i day ay ma...nen dih hoi may bac down o dau.neu ko co ban huong dan chj tiet thj mjh hoi may ng di trc roi tu may mo` cung dc ^^

7. soidenband

soidenband Fire in the hole!

Sr đào mộ chút, giờ mình mới chơi bản này của LMG, cho mình hỏi là sau này các vũ khí quý và giáp quý có thể lấy bằng cách đánh các boss phụ được không, hay cầnp hải steal mới được :(

8. [K]hùng

[K]hùng Donkey Kong Lão Làng GVN

Tùy thôi bạn ơi, có một số món người làm patch có thể không cho lấy để làm tăng độ khó của game cũng nên :-?
    Nếu bạn dùng steal thì không chôm đc đồ blue star ( phải zậy ko ta :-ss ) và items

9. soidenband

Vừa chơi xong bản này, và những gì thắc mắc mình lại tự có câu trả lời mới buồn, bản này mấy nhân vật có steal bị sửa hết, nên chỉ mong là nó drop ra sau khi chết thôi :(. À mà những món đồ quý như salia, leda...v...v thì không thể steal đc, còn những đồ như kích rồng, kiếm rồng thì có thể thì phải

10. longmagic

longmagic Dragon Quest

ngoài 4 thanh kiếm thần sau khi end game sẽ tự mất thì tất cả các weapon + item trong game đều lấy được hết bạn ơi,có nhiều cách lắm :D

11. soidenband

Bản của LMG rất hợp với mình, mình thích những bản chơi dễ, không phải đau đầu suy nghĩ và mệt mỏi vì luyện lv :)), chơi mang tính thư giãn là chính.

À con rồng map 25 khá thú vị :)), nó đánh vào mình có xác suất hồi máu nên rất may là lấy 2 cái kiếm cho 2 nhân vật đều có skill Fury, để máu còn 1 tý rồi cầm 6 cái amulet, nó đánh không hồi máu được mà mình lại có crit 90% =))

Chỉnh sửa cuối: 24/3/12
  12. longmagic

longmagic Dragon Quest

ai bảo dễ,nếu muốn phá đảo mà đầy đủ item thì cũng đi lại chục lần nhé,đi mà ko save load thì vẫn chết như thường >:)

13. longmagic

longmagic Dragon Quest

upppppppppppppppppppppppppppppppp

14. don't like gameover

don't like gameover Mario & Luigi

Um được đấy! Vừa mới thử bản mới thấy cũng được. Luyện quân mãi chàn rồi, giờ đánh giải trí tí chút!

Ây, longmagic cho hỏi chút, map nào cũng có 1-4 thằng có mặt (trừ thằng tướng map đó). Mấy thằng đó có thu phục được không?

Chỉnh sửa cuối: 28/6/12
  15. longmagic

longmagic Dragon Quest

ko bạn ơi mình dùng trs modifi đổi quân địch cho mạnh hơn thôi chứ cốt truyện thì vẫn đi y như cũ :D

16. longmagic

longmagic Dragon Quest

cám ơn các bạn,thế là bản new trs của mình đã được đứng đầu trong các bản patch,hãy chơi và thưởng thức dù trs cũng đã đi 1 chặng đường quá xa rồi,12 năm đã qua,trs vẫn mãi trong chúng ta :8cool_cry:

hoalong9999 thích bài này.
  17. sweetlove154

sweetlove154 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

tớ nhớ ko nhầm là 4 cây thánh kiếm có kỹ năng heaven chém xuyên đc vảy rồng 40DEF mờ, sao cho 3 con mỗi con 1 cái định hành lạc con rồng map 25 mà éo chém xuyên đc giáp nó là seo :((

18. trantronganh

trantronganh Mr & Ms Pac-Man

Bài viết từ 08-03-2011, 00:57 làm mình cứ tưởng ............ nản

19. ducmanh9502

ducmanh9502 Youtube Master Race

bản này ko ghép đồ dc à mọi người

20. nghiendienthoai

nghiendienthoai T.E.T.Я.I.S

Bản nào cũng ghép đồ được bác à nhưng là phải theo thứ tự, ai tới trước "ấy" trước, ai tới sau "ấy" sau.:7cool_extreme_sexy_