Bản Pach Texture Version 2.0 của Re 4 PC

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi AlbertWesker, 26/12/07.

1. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

Google có đầy sao mà phải chạy vô đây hỏi, mà hỏi mới dốt làm sao ấy chứ

Không thể dạy nổi. Nói stupid như vậy anh cũng nói được sao, ko có tôi làm phụ đề cho anh mà anh có down về xài à, ở đâu ra vậy? K-Lte là miễn phí, ai cũng có quyền sài, chằng lẽ viết hướng dẫn thì phải tự làm hết tất cả à, tự soạn chương trình... Nói như anh thì người viết K-Lite hay ff họ cũng phải tự lập trình 1 hệ điều hành rồi lập trình ngôn ngữ lập trình riêng cho họ để viết hay sao, hay sâu xa hơn nữa họ phải tự chế ra cái máy vi tính để mà lập trình cái chương trình đó à, rồi họ phải tự kiếm kim loại hay bán dẫn để mà chế ra bo mạch, các linh kiện khác à, nếu không thì k phải là tự họ làm sao? Anh nói Stupid quá vậy, người này tạo ra cái này, người kia tạo ra cái kia, vay mượn của nhau rồi từ đó tạo ra thứ khác anh à, anh đừng có giở cái giọng lập luận dốt của a ra đây. Nếu a tìm được trên google hướng dẫn thì tại sao lại chạy vô đây hỏi ngớ hỏi ngẩn thế làm gì, mình giỏi mình pro thì mình tự làm chớ.

Nói thế bố ai mà không hiểu lầm được. Ai hiểu nghĩa khác m thì lên tiếng giùm, coi anh này ảnh viết cái gì đây.

Tôi cần quái gì biết anh nâng cấp được hay k, anh nâng cấp được thì anh nhờ, anh k nâng cấp đc thì kệ a. Vậy chớ biết đâu có kẻ patch k được nghe người ta nói đọc lại hướng dẫn sử dụng, thì sau đó ngồi mò nát cái hướng dẫn rồi patch được, lại giở giọng trạng ra, học theo cho đã rồi làm được quay ra chửi người ta, cái đó anh có k thì tự biết. Tôi rành quá mà. Cái thứ người vô ơn như anh thì dạy hoài cũng phí lời.

Nói stupid cũng nói, không giới thiệu và hướng dẫn, nói khơi khơi thì ai mà mua hả anh, anh có biết nghĩ k?

Ai cha, bây giờ google theo anh nói là đủ hết, k ai bây giờ lên mạng mà chẳng biết google, mà anh làm như anh giỏi lắm, "sao tôi tìm ra", xin nói anh là tôi có đưa link mega ở trên kia, anh coi lại nhé, còn tôi thì down bằng torrent, link torrent thiếu gì ở trên google, anh lên gõ là xong. Mà a cũng biết torrent down lâu, tôi đưa link gì chứ torrent thì chẳng ai down cả, nếu họ đã biết down bằng torrent giỏi như anh thì chẳng cần đưa link họ cũng tìm được. Anh hiểu k?

2. Squall!Riona

Squall!Riona Mario & Luigi

tôi chửi anh khi nào :))
    tôi làm theo hướng dẫn của anh đấy chứ, nhưng bây giờ nó không đúng, nên phải cầu viện bọn- nhầm, cầu viện những người có văn minh hơn:))
    anh rành quá mà :)), cái gì anh cũng biết, đọc thâu tâm can người ta mà:)), nghe nói anh biết tôi bị lỗi gì khi patch lần đầu mà, sao không nói ra ;)) , ko , phải thay bằng cái E này =))
    rành đến nỗi trả lời sai cái phần phụ đề của người ta rồi trách người ta không cảm ơn =))
    Xin thưa là anh rành như vậy thì nói cho pà con biết tui bị lỗi gì khi chèn cái phụ đề của anh(đúng là cái phụ đề của anh thật - cảm ơn cái này nhé, nhưng nhắc lại là ko phải cái hướng dẫn của anh, đừng có mà tự tin thái quá :)), mà anh cũng chưa nói rõ là anh ngồi nghe thoại rồi chép hay là cũng dịch từ nguồn khác :)) ) vào mấy đoạn phim đi, và xem lại câu trả lời của anh có đúng ko:))

3. darklynx

darklynx Persian Prince CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

tớ không muốn nói nhưng tớ nhận thấy bác wes rất hứng thú với truyện cãi nhau thì phải, mà lần nào cũng là bác khơi mào (2 lần trước với ts cũng là do bác đầu tiên nhé). tớ góp ý thế này, bác nên kiềm bớt cái tính nóng đó đi kẻo lại gây mất lòng nhau, thấy câu nào không vừa ý thì bỏ đi coi như không có gì là ổn thôi

4. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

@S: Tôi không quan tâm a bị lỗi gì, đó là lỗi của riêng anh, ko phải là do hướng dẫn của tôi, tất cả mọi người đều làm đc còn anh nói lỗi này lỗi nọ, việc của a thì a phải tự tìm cách giải quyết, ng ta chỉ đưa ra những giải pháp khả thi, ai sờ tới máy a mà biết nó bị bệnh gì. Phụ đề tôi làm sao a k cần quan tâm tới, nó là miễn phí chứ k phải thương mại mà a cật vấn, a là cảnh sát hay sao, coi lại cái lập luận dốt của a trên kia. Stop ok?

@dark: Bạn đã nói vậy thì m cũng chằng nói nữa làm gì, stop ở đây thôi, làm ảnh hưởng tới sự yên bình của box hôm qua tới giờ. Xin lỗi toàn thể mọi người nghe.

@Silver Knight: Bản 1.5 75MB thì cũng cần phải down thêm bản 1.0: 850MB nữa về và chép đè lên, nhưng nó chỉ sửa được có 50% cảnh vật, những chỗ tác giả đưa lên là những đoạn đẹp nhất trong patch 1.5. Patch 2.0 thì k đẹp bằng ở những chỗ đó nhưng nó đều rõ khắp game, dung lượng lại cao hơn nhiều.

5. Squall!Riona

Squall!Riona Mario & Luigi

ok, end game
    còn muốn tranh luận thêm, nhưng bác càng cãi càng nhảm, càng bất lịch sự, ok stop :))

6. Tyrant 076

Tyrant 076 KỲ THỦ CỜ VÂY CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

tui thấy cảnh nền có đẹp lên đôi chút chứ nhân vật thì vẫn xấu như ngày nào, trông chẳng hợp gì cả.

7. banda

banda Persian Prince

Thật sự thì hình đã nét hơn, rõ hơn.Nhưng càng nét càng rõ thì càng thô, các khối ko có sự liên kết, cứ như là chúng "đua đẹp" nên chả cái nào nhường cái nào, thành ra nhìn lại ko đẹp.Nhưng vì đây chỉ là do 1 người làm nên đáng hoan nghênh.Chứ để áo Leon nhòe kiểu da, quần rằn kiểu Rin, súng nhẵn kiểu đồng thì phải đầu tư hơn.

8. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

@tyrant+Panda: về cảnh vật (Environment) thì quá đẹp, nhưng về nhân vật thì có người có ý kiến này, ý kiến khác, thực ra, tác giả bản mod này làm cho áo của Leon thấy thớ vải là để cho mọi người thấy được sự sắc nét thế nào, áo da có vằn da... để cho mọi người thưởng thức, nhưng có 1 ít người thủ cựu thì lại ko nhìn nhận, đó là 1 số ít, phần đông thì vẫn tán thành.

Nhưng các bạn ko biết là chúng ta có thể mod lại nữa à, làm cho nhân vật càng sắc nét hơn nữa sao? Chúng ta có thể Mod cho tóc của Leon, Ada, Ashley... thấy rõ từng sợi, mod cho áo da của Leon sáng loáng, thấy rõ từng đường vân của da, mod cho khẩu súng của Leon cầm nó bóng bẩy và sáng loáng rõ nét như bạn đang chơi Crysis, tóm lại là có thể làm tất cả mọi điều, súng ống, quần áo, đầu tóc...tất cả các nhân vật đều ở độ phân giải cực cao. Chứ không phải là tải bản mod (Patch 2.0) về mod vào là xong, mà có thể tinh chỉnh theo ý thích, nào là Claire, Rebecca...phân giải cực cao, nào là đủ loại vũ khí cực kì sắc nét. Mình có vài lời thôi, mong các bạn hiểu, bản mod này chỉ là nền tảng thôi, chúng ta cần phải chỉnh nhiều chứ đừng thấy nó có vài khuyết điểm rồi bác bỏ nó. Thực ra, cái gì cũng có khuyết điểm cả, nó ưu điểm trong mắt người này nhưng là nhược điểm trong mắt người khác. Có khi lúc đầu chúng ta thấy ghét nó, nhưng về sau chúng ta lại thay đổi, con người mà, thay đổi luôn à. Như các bạn chơi Re 1,2,3 thì khi chơi Re 4 cảm thấy bỡ ngỡ và viết bài cảm nhận của mình rằng cách chơi của Re 4 làm các bạn thấy không thích, đó là lối nghĩ thủ cựu, cái gì rồi cũng sẽ thay đổi. Rồi 1 thời gian sau, các bạn chơi thấy gameplay của nó hay, kích thích các bạn, rồi lại nói nó hay, vậy đó, quan trọng là ở chúng ta có nhìn thoáng nó hay k thôi.

Cũng như mình vậy, thấy cái bản mod ở dưới của Silver Knight thì k thích, nhưng có khi về sau, nó ra rồi down về chơi thấy hay thì sao?

9. leonken56

leonken56 Mario & Luigi

Về lỗi mất đoạn trong Cut-screen của RE 4 ( PC )( Biohazard 4 ) ....

Em đã Check thử ... Play một đoạn Cut-screen trong Folder RE 4( PC ) và Play nó trong RE 4 ( PC ) trong RE 4 thì nó bị mất hình ngay đoạn nào đó ... và sau khi play lại ngoài File trong Media thì đúng lúc mà mình xem lúc nãy , Thanh chạy Time ( Không biết tên nên gọi đại ^^ ) ở Window Media Player ===> ( Chạy đến hết cây ) nhưng vẫn còn chiếu tiếp đoạn phim ... còn trong Game thì không ( Mất hình ) ....

==> Kết luận 1 điều là lỗi hoàn toàn là do H Đ H ( của tác giả nào đó )hoặc ỗ cứng quá dỏm ( NTFS , IDE -.- ) không đọc được chứ không thể do Game , that's all !!!

10. rush_hour2007

rush_hour2007 Youtube Master Race

cái thằng Caysi103 im mẹ cái mỏ mày đi! mày có thì mày chơi 1 mình đi, mày ko đóng góp dc ji thì đừng có lên đây mà chê bai người khác!
    tiện thể anh albertwesker cho em hỏi tí mình down bản patch eu 71 mb về rồi sao ko cài dc, nó báo là INSTALLATION DESTINATION IS NOT FOUND là bị sao hả anh

11. jiancheng

jiancheng Mario & Luigi

đề nghị cho luôn link download cho gọn nhé bác Albert :D

12. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Toàn nôb tranh đua thể hiện,chán nản,bỏ xứ đi cho rồi

13. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

@rush_hour2007: caysi103 góp ý thôi, chứ k có ý gì đâu. Còn cái lỗi bạn nêu ra thì có thể có 2 nguyên nhân, 1 là bản patch đó không phải là bản patch của biohazard mà là của resident evil, nên nó báo k tìm thấy nơi để cài, 2 là cái file chạy game, game.exe của bạn là file crack, phải là file gốc mới nâng cấp được.

@jiancheng: cái này mình down ở megaupload, down xong thì mình cũng bỏ quên cái link luôn, nếu các bạn cần mình tìm rồi post vô đây, nó nằm trong trang web mod re4.

@khachphieudu: vâng, ở đây ai cũng noob, có bạn là không gà thôi.

14. bravekid86

bravekid86 Donkey Kong Lão Làng GVN

Đừng đụng vào lão Albert nữa Squall à, đụng vào là lão " Sủa" kinh lắm ></

15. Evil Spirits

Evil Spirits Nam Vương Thư Giãn Lão Làng GVN

Chẳng qua là hình quá to nên mọi người mới kêu xấu thôi , thu nhỏ lại trên PS xem hình nét phê lòi mắt .

Tính thêm phần phụ mới có nữa cũng được rồi !

16. darklynx

darklynx Persian Prince CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

phiền cậu về kiểm tra lại mắt, cái vụ cãi nhau đó tính ra cũng gần 5 tháng rồi bây giờ mới khuyên thì ích gì

17. rush_hour2007

cãi nhau làm gì cái chuyện vớ vẫn đó, ai thấy đẹp thì chơi ko thích thì ko chơi, người ta đã có công post lên thì phải động viên chứ:hug:
    anh albertwesker cho em hỏi thêm cái này nữa bản em chơi là bản Biohaza4 lúc trước có down bản crack 6.88mb đè lên file gốc thấy hình có đẹp hơn 1 chút, nhưng em có chép phòng hờ 1 bản để riêng, nghe anh nói cài ko dc vì xài file crack thì em đã chép lại file gốc đè lên file crack nhưng chạy vẫn báo lỗi như thế ! anh chỉ giúp dùm em với::(

18. rush_hour2007

albertwesker cho em xin luôn cái key cài Biohazard4 luôn với nha
    bản em đang xài là bản này :/* biohazard 4 Readme */

Version:1.0.0
    em cài lại để up lên xem thử dc ko, nhưng lại wen cái key mất, anh có thì cho em xin, vì em qua bên topic những thứ liên quan đến RE tìm rồi mà ko có key
    cám ơn anh trước

19. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

sao mấy ngày nay mình toàn bị người ta công kích thế. Xui dữ vậy, không ngờ bạn bravekid86 kia còn cay mình quá, bây giờ sang đây post bài nói bậy, post cái gì cho đáng chứ nói thế các bạn khác cười cho thấy chưa. Rút kinh nghiệm nhé.

@rush_hour2007: vậy là bản của bạn là biohazard mà bạn update bằng cái file nâng cấp offical của EU (châu âu) làm sao được, có 3 cách để nâng cấp: 1. bạn nâng câp bằng file update đã được chỉnh sửa dùng cho biohazard, 2. bạn kiếm đĩa resident evil 4 của EU, giữ cái file gốc lại, rồi chạy file update 71 MB của bạn down về là nó update thôi, 3. bạn vẫn xài bản biohazard 4, nhưng kiếm 1 cái patch chuyển hệ biohazard sang resident evil, rồi dùng cái file update của bạn down về và tiến hành nâng cấp.

còn cd key của bạn đây: bh82220691119281

20. Mai Thùy Linh

Mai Thùy Linh Thích ngủ ngày!

Các bạn nên thử cái bản mod nâng cấp blom cho RE4 PC này , thấy tác giả của nó trình diễn bản mod đó rất ấn tượng :

Mã:
    http://z6.invisionfree.com/Resident_Evil_4_PC/index.php?showtopic=2236&st=0
    Trang Web này có rất nhiều bản mod cho RE4 PC , cụ thể có nhiều cái thú vị như mod Ada Wong Bikini , Mod Ada Wong thành Jin của RE Remake trên GameCube , và cũng có cả bản nâng cấp textures mà Albert đã nói nữa :'>