bắn ss nhu thế nào

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi shadow hunter, 16/5/05.

1. cfc

cfc Youtube Master Race

vậy thì nếu ss = đạn 2 thì bắn đạn 2 cho đỡ phí delay vàng ngọc :;) . đã thế bác còn nói sai nữa. cái ss của con mage thì có khi mất giáp mà ko mất máu. khi bắn ss của mage thì fải đứng xa ra vì nếu trúng xe shield mà mình lại nằm trong vòng tròn thì mỗi thằng mất 200+, phí cái ss. tui bắn đạn 2 avatar off mà mất 230+ rùi, thà dual đạn 2 rồi ăn 50G bắn hay còn hơn chơi ss ko đúng cách. tốt nhất là đứng xa ra rồi chơi ss hoặc bắn ss ngay mặt thì mới là thượng sách. :D :D :D :D :D :D

2. vle_hoang

vle_hoang C O N T R A

ss của ice chỉ nên dùng khi con của đối phương gần chết và bị -def ( tầm -25) rùi, nếu lúc đó bắn thì cái ss sẽ đc đến 300 còn nếu bắn ngày lúc đầu thì sẽ tầm 180, cái SS của nak thì chạm bất cứ ai trên đường bay của nó chứ ko giống aduka là chỉ trúng quân thù . Đứa nào bảo có thor lvl 8 là 1 thằng noob ko biết chơi gb, lvl max là lvl 7, và ko dễ gì để bắn đến lvl 7, vô trong room 4vs4 aduka 2/SS chơi khá lâu mà cũng chỉ lvl 6 . Còn SS của mage thì max dam đc 250 và trừ hết giáp của đối phương ( thường là 250 giáp) , nó còn làm cho đối phương ko tăng giáp lên trong vòng 4 turn nữa, chỉ có thế thôi, SS boomer thì max dam là 450, đứa nào bảo bắn đc 600 chắc là nói ava on

3. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

Đúng ! gặp con ko có giáp mà SS thì đúng là noob. Thà đạn 2 còn hơn. Ko tin bạn gặp thử 1 thằng pro 1 tí, VD nó xài boomer, bác xài mage SS no luôn đê. Thảo nào cũng bị nó chê noob.
    Còn về việc bác bảo tôi sai thì thật là pó tay. Tôi nói là khi bắn trúng mới mất cả máu cả giáp( nếu có) chứ bắn trượt mất giáp là may lắm rồi còn muốn đối phuơng mất cả máu chắc. lolz
    Còn SS cua boomer mà 600+ avatar off thì chắc phải qua focre. ko thì còn lâu.

4. sutucon

sutucon Mario & Luigi

Đó là bên GIS thui chứ bạn thử qua GBVN xem...
    Ice bắn muốn cong vòi luôn mà nó có trừ giáp ráo trọi gì đâu...Phiên bản cũ quá nên không có lợi cho những pro thích bắn ice....
    _SS của ice thì đẹp và mạnh..

5. BIKER_boyzzz

BIKER_boyzzz Youtube Master Race

hey sutucon , sao xai` giống tui vậy ??? không chịu ah` nha ! đổi giùm con cái đi pa !
    ai nói với ông max dam của ss boomer là 450 , có biết bắn GB không vậy ??? , nếu trúng hoàn toàn cái ss thì 450 là min thì có , tui rất hay bắn map metamine 1 1 , ko hề có force hỗ trợ , có lần bắn ss HOOK lên tới 540 dam ( avatar off ) , còn On không chơi thường xuyên nên không chắc max dam .

Đó là bên GIS thui chứ bạn thử qua GBVN xem...
    Ice bắn muốn cong vòi luôn mà nó có trừ giáp ráo trọi gì đâu...Phiên bản cũ quá nên không có lợi cho những pro thích bắn ice....

Pó tay , bên GBVN vì nó là bản cũ của GIS nên khi bắn đạn 2 của ICE nó không hiên lên số dè bị trừ thui , không tin ông thử lấy 2 con bắn thử coi , càng về sau số dam sẽ tăng hơn , bảo đảm , vấn đề này tui đã hỏi admin thông qua Ym , chắc chắn với ông là ICE bắn sẽ làm trừ def vì đây là đặc điểm làm cho ICE thích hợp khi bắn TEAM .

ss mạnh nhất của ICE là bao nhiu ???? ông đã thấy bao giờ chưa ???? , tui hay bắn 11 nên gặp ICE hơi hiếm , nên không rõ về ICE . :D

6. vle_hoang

vle_hoang C O N T R A

7. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

SS bommer lên đc 540 thì có gì lạ đâu ko tin thì tui cho ông 2 cái nick của Gb Inter nè bắn mage và bommer kinh dị luôn ( cùng nên guild nên biết rất rõ ) .... chuyện gì cũng có thể xảy ra cả .... hôm wa luyện muốn khùng luôn bắn SS con mage cuối cùng cũng lên đc 504 mừng wá chừng

8. BIKER_boyzzz

BIKER_boyzzz Youtube Master Race

9. Shocker

Shocker Mr & Ms Pac-Man

SS boomber 550+ là chuyện khá bình thường với avatar off (nếu bạn thuộc loại khá pro boomber) và trúng phải phía trước mặt hoặc phía sau con đó chứ ko đc trúng giữa người (comment là phải trúng chứ ko phải trượt) Và boomber là mobile có ảnh hưởng lớn nhất của thời tiết nên nếu như bắn qua cột lửa (ôi, sao mình yêu cột lửa thế) thì dmg của nó thuộc loại cực ngon lành. SS tầm 800+ là chuyện bìnnh thường không phải nghĩ.
    Còn boomber lúc bắn góc cao được ví dụ bắn với 1 thằng đứng cách mình khoảng 2 angle mà có cột sét thì tuyệt vời. Bắn 88 full dual vào giữa người thằng đấy ==> tạo thành một hố sâu hoắm và nó cũng bị rơi xuống lỗ ngay tức thì Mà cái lỗi của boomber nếu bắn góc cao gió 0 thì mọi người chắc biết hết rồi. Tuyệt vời. Chắc chắn Win nếu như gió ko đổi hoặc biết bắn chút. Chú thích về dmg: Nếu có sét mà dual chắc phải được khoảng 600=>650. Ngon lắm. Cũng thích nhưng ko thích bằng cột lửa dù nếu có sét % win của mình phải lên đến 90% còn cột lửa thì chưa chắc, khoảng 80% thôi ^^
    Boomber nếu đc bắn BS thì dmg cao hơn hẳn. Hơi hơi pro chút chắc cũng biết. Ai cũng muốn đc bắn bs. Vừa đỡ tốn thời gian chỉnh góc cao và có true angle vừa đẹp + nhiều $$$$

10. the_simpsons_86

the_simpsons_86 Donkey Kong

BS vơi boomer đã lắm ^^ đặc biệt là bs với true angle còn đã hơn, boomer bs bao giờ cũng mạnh hơn..bao nhiều % thì quên rùi T_T..tiện đây có ai biết bs full power với boomer không zậy T_T tui chỉ biết bs fix angle 70 thôi à, bs kiểu đấy thì bắn ss không được vì đôi khi nó nhanh quá không đủ cho ss phát huy hết, 1 vài lần thấy người ta bs full power với ss đẹp vãi..chả hiểu người ta làm kiểu gì mà mình làm toàn thành hook T_T. làm ơn chỉ cái :D

11. A2D

A2D Youtube Master Race

hay nhất vẫn là ss cua aduka khi len lever 8.Nếu có thể thì chỉ có ss cua aduka la có thể thục hiện được double kill thui thì phải.thưởng rất nhều gold.Tui bắn noob nhung full tiền.Khi được dk thì tiền cửa tôi thường trên 1000G.Ok

12. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

cái ba BIKER_boyzzz dzô duyên thiệt ông vle_hoang nói ko thể bommer lên 540 thì tui nói là có thể ... ông có là cái gì mà xen vô vậy .... nói chuyện đéo biết suy nghĩ ai thèm nói ông đâu mà ông lên tiếng ... ông hay thì SS cho tui xem thử 540 coi avatar off nha ... nói mà ko thèm nghĩ .... nếu ông nói tui noobs hay gì cũng đc nếu ông cho tui xem thử 1 cái SS của ông 540 đi ( avatar off và ko có bất cứ thời tiết nào nha )

13. LovelyMage

LovelyMage Dragon Quest

chài!Kô ai bít bắn ss voi thế nào à?Hỏi mãi chả ai trả lời cả :((

14. vle_hoang

vle_hoang C O N T R A

đang nói ai đấy, nói khó hiểu quá cu, nếu bắn đc quá 450 ss boomer thì cho nick đi, để a xem, sao bảo cho nick mà ko thấy nick gì hết thế
    anh nói bắn max SS boomer là 450 ở ava off và ko có force, lightning hay thor, chú e có hiểu ko hả

15. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

khong tin thì add mấy người này mà kiêu bắn thử cho ông xem nick đầu tiên WayneIsGod ... nick thứ 2 : ReLliAdIaN17 .... nick thứ 3 : uduchi2009 ko tin cứ add vào và kiêu bắn thử SS Bommer cho xem .... tụi nó là bạn tui trong guild nên biết rỏ lắm ..... ông wayne thì sư phụ tui mage ReLli thì sư phụ tui bommer uduchi là sư phụ tui rak và JD ( nhưng cả 3 điều bắn bommer rất tốt ) còn nếu muốn biết trình độ tui thì hỏi thử những người đã từng bắn với Meodauyeu guild DieuHauZ là biết tui noobs cở nào àh hình như nick gamevn : meoandchuot biết rất rõ vào đây xem bà mèo nói tui nè http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=102970

16. Demon Hunter

Demon Hunter -= Vạn lý độc hành =-

Up lại cái bảng SS có điều chỉnh và bổ sung:

-Armor: 400-450, biến hình sau 1.8 giây

-Bigfoot: trúng hết là 500-550 (bắn J)

-JD: 260 trung bình, có tác dụng đẩy (ngược với đạn 2)

-Lightning: nếu trúng 1 con thì là 160-170, trúng càng nhìu con đứng gần gần nhau càng mạnh (điện giựt dây chuyền)

-Trico: 50-500 (tuỳ địa hình đối phương đứng, chả biết nói sao)

-Boomer: 400-500, xin thưa là biến hình sau 2 giây, cứ nó biến là được, UHG hay backshot chả có khác nhau gì hết, same dmg, bắn vô JD hay boomer sẽ được 500

-Raon: 250-350, hình như chạy khoảng 2 giây là ngon nhất, không chắc lắm

-Nak: 180-250, suk, chỉ có vượt địa hình

-Mage: 200-250 + toàn bộ giáp (nếu trúng người), nếu không trúng người thì là toàn bộ giáp

-Asate: 400-500, khá mạnh và ổn định, nhưng viên SS góc thấp hơn mấy viên kia, cẩn thận

-Rùa: trúng hết là 550-600, biến hình sau 2.5 giây (5 giây là lâu lắm đó mấy bố ), nhưng khó cỡ nào thì ai cũng biết

-Voi: 200-250, suk, chả biết bắn sao cho mạnh

-Grub: nếu trúng full thì khoảng 750, có điều khó trúng full lắm, 500-600 là ngon rồi

-Aduka: tuỳ vào Thor, cấp 1 là 100, cấp 6 là 250, cấp 8 là 300 (1 con - mơ mới được cấp 8)

-Rồng: full là 600

-Knight: full là 500, không hơn

Ai có ý kiến thì cứ cởi hết đồ ra nhào vô bắn coi ai đúng :D

17. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

giống câu bài wá đi ba ..... sửa những gì ở trên nói thì sửa lại thôi cần gì phải nói lại

18. Demon Hunter

Demon Hunter -= Vạn lý độc hành =-

Cũng giống nhau thôi mà, viết 1 bài sửa cũng là 1 bài, up lại cũng là 1 bài --> câu đâu mà câu ?
    Up lại cho mọi người dễ nhìn dễ tranh luận :D

19. A2D

A2D Youtube Master Race

ca bài viết sửa được 1 câu.Nhưng mà nó lại tính cho thành 1 bài viết ah.

20. vle_hoang

vle_hoang C O N T R A

tui chẳng phải muốn nói là bắn trúng hay ko, chỉ muốn biết là max ss boomer chắc chắn ko quá 500 đc, bắn trúng thì aimbot bắn 10 trúng 10, để tui add nick lại tui chỉ cần nhìn thấy bắn quá 450 là tin ngay, ok ????