Bạn thích bản FE nào nhất ???(^[oo]^)

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi [ga]_rung, 6/11/08.

?

bạn thích bản FE nào nhất???

1. FE1 và FE2 (xin lỗi, không nhớ tên ^^)

2 phiếu
    1.4%
  2. FE3: Monshou no Nazo(the mystery of the FE)

8 phiếu
    5.6%
  3. FE4: Seisen no Keifu (Genealogy of the holy War)

78 phiếu
    54.9%
  4. FE5: Tracia

7 phiếu
    4.9%
  5. FE6: Fuuin no Tsurugi(Sword of Seals)

4 phiếu
    2.8%
  6. FE7: Rekka no Ken(Blazzing Sword)

14 phiếu
    9.9%
  7. FE8: Seima no Kouseki(The Sacred Stones)

12 phiếu
    8.5%
  8. FE9:Path of Radiance

2 phiếu
    1.4%
  9. FE10: The Goddess of Dawn

4 phiếu
    2.8%
  10. FE11: Shin Ankoku Ryo to Hikari no Ken

11 phiếu
    7.7%
  1. Forte

Forte Mr & Ms Pac-Man

FE 9 thì tớ có chơi qua bằng Dolphin trên XP 64-bit cơ,máy yếu nên chậm lắm,chơi đc vài chap nhưng bỏ ngang,đang cày kiếm con card màn hình và RAM. :)

2. sekundes_63

sekundes_63 Youtube Master Race

fe4 là hay nhất,đó là game mà mình ấn tượng nhất khi còn nhỏ tí,thú thật là nhỏ thì biết cái gì đâu mà chơi,nhưng nhìn cách anh lớn chơi thích lắm,đặc biệt về phần âm nhạc thì theo mình chưa có phần fe nào có âm nhạc hay như fe4,có những bài nhạc mà ko bao h mình quên dc,dù còn bé chỉ "nghe và ngó":P:P cũng đã thích rồi
    Khi mà lớn 1 chút rồi thì mày mò chơi, hic hic đi lần dầu tiên dc chỉ dẫn lai con lung tung,Setty coi như vứt vì mất Holsety =)),đi toàn tiếng Nhật, ko biết sao mà Win ko chết ai ^ ^
    Sau này khi có Patch tiếng anh thì ngồi chơi lại để dc biết cốt truyện,cốt truyện cực kì hay,mình cày fe từ 3-11 luôn rồi mà chưa có phiên bản nào có cốt truyện hay như vậy,các fe khác kẻ ác là kẻ ác,ng hiền là ng hiền:D:D , ko có phân biết,fe4 thì khác,có nhưng kẻ ác vd Traban,Mànloy thì ko nói ,bỏ qua đi,1 nv mà mình khá có ân tượng là Alvis,nếu xét ra thật ra anh ta ko phải là ng xấu ,nhưng ...
    1/A chàng iu Diadora,nếu Sigurd còn sống liệu Sigurd có để yên ko =)),đó là lí do Sigurd phải chết:((:((,với lại nếu ko làm vậy a ta sẽ ko thống nhất dc đất nước và vùng đất Granbell sẽ tiếp tục chìm trong khói lửa,khi biết sức mình ko cản nổi Manfloy nữa thì âm thầm đưa Tyfring,yc ko nói tên ng đưa,chấp nhận chết,1 phần vì Alvis cảm thấy chỉ có cách đó mới chuộc dc lỗi lầm của mình với Sigurd(theo lonh cảm của mình là vậy,vì nếu ko sao bao năm qua Alvis giữ Tyfring làm gì, ^ ^),vất quách đi cho nó tuyệt nòi lun ;;);;)
    Chơi Fe4,cái hay không phài là luyện level,nếu mún luôn thiếu gì game hay mà luyện vô tư,đơn cử Final Fnatasy Tastic ^^,chơi Fe4 phải có cảm giác mình đang đọc 1 cuốn sách lịch sử,từng màn đi là giống như giở từng trang sách mà đọc từng phải,kết hợp vào đó là âm nhạc,phải nói mình thích nhất là nhạc nền màn 3 ,5 mà màn cuối,nhất là màn 3,khi Lion King ngủm :D,nghe bản nhạc đó vừa nhẹ nhàng vừa thống thiết,liệu đó có phải là nhạc tiễn a chàng Lion King ko ta :D
    Cảm nhận của mình là vậy đó,còn mình cơi qua các fe khác rồi,ai nói phần 5 6 7 khó thì mình đưa save cho lun ,ko chết ai,thật sự là cũng ko khó lắm,như bạn gì nói hard mode àh,chơi luôn rồi,nếu đã chơi qua 1 phần thì mấy phần kia ko khó vì cách chiến đấu đã quen rồi thì ko lo nữa,chơi fe6 7 8 đúng là Arena muôn năm ^ ^,màn có Arena 300 tủn là ít :-w:-w:-w,luyện xong ra Map 1 con chấp 1 đạo ko khó ^^

3. Fireemblem&me

Fireemblem&me Dragon Quest

nói chung dòng FE , game nào cũng hay hết
    xem mấy bài bình luận của mọi người thấy thiếu FE 2 (tội cho nó quá nên quyết định mày mò để xem cốt truyện)

4. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

FE7 chơi hard mode Hector ruote chưa bạn sekuden :D, còn FE6 hard mode nữa chứ :))

5. sekundes_63

Trùi,chơi rồi nên mới có cái mà nói nhảm chứ :P,mà cái Fe7 Hector route hard mode thì chưa thấy nhưng dám tự tin là có cũng làm lun ^ ^:)):)),mấy fe GBA ko có arena đố mà về nước dc nhưng hình xấu òm ^^ :P

6. Fireemblem&me

nói thiệt chơi FE trên giả lập nói chung dễ
    vì :
    save / load tùy thích
    lên lv như ý
    => hard với easy có gì khác nhau, chỉ có khác là đánh lâu hơn cho phải đi từ từ nhử quân địch
    nói chung chơi FE chỉ để thưởng thức cốt truyện , gameplay , xem hình (:D char đẹp phải biết)

nếu muốn gọi là chơi hard thì phải chơi ko dựa vào save load giả lập
    ;))
    vì thế mình thấy chơi hard hay easy đâu cần phải khoe (mình chơi easy nè :)), thích thì cười đi =)), chơi vậy cho lẹ)

7. sekundes_63

Thì mình nói ở trên rồi đó,chơi lần đầu tiên làm gì có save load,lai con lung tung,rút cục Sety vứt sọt rác :)) ,Athur là pháp sư mà Str còn mạnh hơn Magic =)) (do lai Tiltyu với Alex :D )

8. T.M.Linh

FE7 hector ruote hard mode khó đó bạn :D, làm gọn đi cho nó đủ bộ :))

9. sekundes_63

Khó cỡ nào bạn :D ,nó có khó cỡ Tearing Saga có patch tiếng anh ko ,:D hỏi thiệt đó chứ không giỡn, chơi cái dó thấy tứong mình đúng là cùi bắp còn lính ghẻ nó mới đúng là dũng sĩ thánh chiến =))=)) ,đi save load điên luôn :D

10. BladeDance

BladeDance Mr & Ms Pac-Man

FE11: Shin Ankoku Ryo to Hikari no Ken :x

11. T.M.Linh

chơi đi rồi biết:)), để chơi perfect 100% thì cũng phải trày vi tróc vảy à =)), TS hack nhảm pà cố 8-}, Runan vừa vào bị tụi kị binh hạng bét của nó nhá sáng 1 cái là lên dĩa luôn =))

12. genkifc

genkifc Fire in the hole!

fe4 có mấy bản mod vậy

13. sekundes_63

Nhiều,thậm chí có bản Mod ta điều khiển dc cả quân địch,nghĩa là hết lượt đi của ta thì tới lượt địch và ta điều khiển quân địch luôn =)),chơi cái đó vui phết,cho quân dịch vào thành bán hết đồ rồi ra đánh,kết cục là quân ta trang bị ko thiếu thứ gì,Hero ,Silver ... nói chung là ai cầm dc cái gì xịn nhất là cho cầm cái đó ;)) ,buồn cười nhất là Lamia (the wicker) mà bị Dew chém cho đến chết luôn mà ko đánh lại dc cái nào(bán kiếm đi rồi lấy gì mà đánh :)):)) )

14. T.M.Linh

nhảm thật đó =)), game giờ bị cheat và hack khủng bố dữ qá :))

15. sekundes_63

Trùi ,đó là mới là tui chơi thôi,thấy chán quá bỏ luôn,còn thằng bạn tui chơi mới dữ,nó chơi đến vòng cuối luôn,nghĩ cũng tội,Jurius trùm cuối đang ở trên thành,vào thành bán hết đồ,Store cái loptus,sau đó cầm 1 cây kiếm Slim C và cung C,bỏ thành ;;), ra đối đầu với những "dũng sĩ lừng danh" phe ta ví dụ như Oifaye :)) Patty:)) ,Leen :)) Hanibal =)) (Fin đã còn lả quá cao cấp ) ;)) ,đánh ko cách nào đánh lại dc ;)),ta cầm đồ A ,đeo ring tùm lum(bán đồ rồi lấy ăn trộm chôm tiền lại ;))),công nhận tội thằng nhỏ thật :))

16. Fireemblem&me

có ai biêt cheat mấy cái trò đó không chỉ coi (điều khiển quân đối phương ấy)

17. T.M.Linh

vậy thì chơi RTS cho nó khỏe luôn :D,khỏi phải mệt óc :))

18. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

Thích cái nào dễ chưa từng thấy , vote 9 với 10 =)) , thật là vô đối :-"

19. TheReturned

TheReturned Mr & Ms Pac-Man

vote cho các FE khác 4 đi mấy mem, để mất cân bằng thế

20. T.M.Linh

Fe5 hay thế mà ko ai thèm bote =))