bạn thích RE nào nhất

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi G_virus, 8/11/05.

1. wining

wining Mr & Ms Pac-Man

Theo em thì em nghĩ là RE4 là hay nhất vì :
    1. Đồ họa tốt
    2. Nội dung hay
    3. Làm người chơi hồi hộp, cảm giác sợ sệt nhưng càng chơi càng thấy hay
    còn RE3 thì em cho đứng thứ 2 :D

2. PhongVanIII

PhongVanIII The Warrior of Light

Nói chung Resident nào cũng có 1 cái thu hút và lôi cuốn riêng.

Không có phiên bãng nào hay hơn bãng nào cả.
    Đó chỉ là do 1 phần khác quan của người chơi thôi.
    Nếu là xấu thì không muốn nói.
    Nếu là Đẹp thì....khoải phải nói :D .
    Hiểu chứ Ấwa.

3. khongthebiet2

khongthebiet2 Donkey Kong

RE 1 hay nhất , bởi có re 1 mới có re 2 3 4

4. wh0arey0u

wh0arey0u Mr & Ms Pac-Man

Tui khoái nhât hai RE(re2 và RECV )Bây giờ thì lại khoái RE4:D
    Các bác đánh giá Re3 hơi cao đó,theo tui biết thì RECV hay hơn RE3 nhìu(và được các game bầu chọn là phiên bản khó tìm đường nhất)

5. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

RE XCV khó à?Tôi thì lại thấy RE 1 mới khó tìm đường hơn đó chứ,nhưng chắc cũng tùy người,còn RE 3 nhiều người thích là do có Jill là 1,có Ne là 2,có action là 3 và quá dễ là 4 :D :D

6. Awasaki

Awasaki Donkey Kong

RE1 cũng đâu có khó lắm đâu love. Từ các câu đố cho tới các con boss ko có gì là khó hết, nếu chịu khó quan sát và đọc kỹ các gợi ý thì mọi việc sẽ dễ dàng.

7. resident_zoombie

resident_zoombie Mr & Ms Pac-Man

Tôi khoái RE 3 nhất, RE đầu tiền tôi chơi là RE 2, nhưng khi chuyển qua RE 3 thì khó hơn và hấp dẫn hơn hẳn

8. Awasaki

Awasaki Donkey Kong

Cái này bạn nói ko đúng rồi. Tui thấy Re3 dễ hơn Re2, Re2 nó khó hơn ở các câu đố và nội dung nó cũng hấp dẫn hơn Re3. Re2 thì mình có cả thảy 2 phần chơi của Claire và Leon, mỗi phần chơi là 1 cách đi khác nhau.

9. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Ừ thì khó như thế nào đi nữa thì cũng đâu làm khó dc tôi :D ,mà nếu nói vậy RE XCV cũng y như Awasaki nói thôi.
    (Lưu ý là mọi người gọi tôi = LBoy đi cho nó tiện)

10. Awasaki

Awasaki Donkey Kong

Vậy theo ý bạn thì bạn thích bản RE nào nhất. Tui thì thích nhất là Re2 đó, nội dung vừa hay lại vừa hấp dẫn người chơi.

11. Kelly Clarkson

Kelly Clarkson Youtube Master Race

nếu bạn về các phiên bản Re thì, theo tôi thấy phiên bản Re2 có vẻ là hay nhất. Không những hay về cốt truyện mà còn đẹp về đồ họa. Tui chỉ mới chơi qua bản phiên bản Re là Re1 Re2 Re3 nên tui chỉ so sánh được giữa ba phiên bản thui.
    Phiên bản Re1 là phiên bản tui chơi, sau khi chơi Re2 (có vẻ hơi ngược^_^ vì lúc đó tui chỉ chơi được phiên bản Re2 trên PS thui) . Còn phiên bản Re3 thì tui chơi trễ nhất.
    Nhận xét qua cả phiên bản, tui nhận xét như sau: phiên bản Re1 hơi khó chơi vì đạn và máu hơi ít nhất là khi không phải đi nhân vật Jil, chỉ được cây dao thui.Phiên bản Re2 nói chung tui có vẻ ấn tượng nhất, vì sự biến hình dễ sợ của William, và tìm đường hơi khó. Còn Re3 nhận xét chung một điều là dễ chơi. Item, Weapon dể kiếm hơn, và tìm đường dễ hơn nhiều.

12. PhongVanIII

PhongVanIII The Warrior of Light

Resident nào cũng khó cả,chỉ tại mấy bạn thông minh quá.....nên làm cho nó dễ dành thôi ;;) .
    Theo tôi thì Re 3 là dễ nhất.Khi đi Re 3 tôi chưa GOV 1 lần nào cả :D .
    Chỉ bị 1 lần duy nhất là khi đụng đầu với bọn Dog thôi. (bị tình trạng dam :D )

13. BadGuy!

BadGuy! Youtube Master Race

Re khó nhất đến lúc này thi chắc chắn là Re4 rùi nhưng Re hay nhất theo tui lại là Re1 nhờ nó mà ta mới có mấy cái 2 3 4 để chơi đúng không, nói thế thôi chứ tui thấy cái này chơi hấp dẫn lắm mà trong Re này có 1 nhân vật chính mà chỉ xuất hiện trong bản này thui là ông mâp Barry ấy lúc coi đoạn phim giới thiệu thấy ổng ngầu kinh cầm khẩu handcannon wa ngầu (thần tượng của tui trong các bản Re đó nhưng ít đất sống wa hic hic)

14. 123ads

123ads Youtube Master Race

tui đồng ý với bác badguy đó
    có thể nói re1 là nền tảng của các re sau này và mấy cái re sau này hay hơn là nhờ có nó
    những cái dở trong re1 là cái hay của các re sau này được capcom sửa lại và cải tiến thành những cái re ngày nay

15. wh0arey0u

Đúng thật là RE2 rất hay(tui chơi RE2 lần đầu trên PC).Nhưng nếu mà nói đồ họa của RE2 thì không thể so được với các RE khác rồi(như REOB,RECV, hay RE3)Nhưng nói chung RE2 chơi không khó và rất hay.

16. Awasaki

Awasaki Donkey Kong

Tui thấy Re3 là chơi dễ nhất đó, kế tiếp là đến Re2 và CV. Re4 tuy khó nhưng nội dung và cách chơi lại mới mẻ. Capcom đã chuyển đổi hẳn từ các con zom sang con người với trí thông minh nhân tạo tuyệt vời, chỉ số AI của chúng quá cao, tui nói có đúng hông các bác.

17. wh0arey0u

Ai bảo RE3 dễ hơn Re2(tui thấy RE2 dễ hơn RE3 đó chứ,các con boss vừa dễ,súng đạn lại nhìu nữa.)còn RE3 thì gặp NE liên tục(toàn die giữa chừng không à).

18. wining

wining Mr & Ms Pac-Man

bạn nói như thế là ko đúng rùi !! Vì cái RE3 dễ nhất đấy bạn, vì cốt truyện ngắn, tuy khó nhưng dễ qua chỉ khó là mình..nảng chí, còn RE2 thì khó hơn, vì cốt truyện dài, chiến đấu với trùm nhiều ( còn RE3 chỉ có 3 con trùm à ), nó xoay quanh cái sở cảnh sát nhiều (còn cái RE3 thì đi tham quan hết thành phố, nhưng nhiệm vụ lại cực kỳ ít ) có nhiều nhiệm vụ hơn cái RE3,RE3 về trùm thì khó kill, RE2 thì dễ kill
    Nhưng xét về độ khó thì RE2 chơi khó hơn ( tui là một ví dụ, RE3 mò một lúc mới ra, còn RE2 thì mò tới...năm sau thì còn lâu mới ra )
    nên RE3 dễ hơn RE nhiều. Theo tui là như thế, có gì sai sót mấy bác thông cảm :D :D

19. Awasaki

Awasaki Donkey Kong

Tui bác ko biết cách né con NE nên mới nói vậy. Bác mà biết cách né được con ne khi nó vồ mình thì bác sẽ thấy con NE ko còn gây trở ngại gì cho mình nữa, bác thử đi thì biết. Còn Re2 thì tuy các con boss phụ ko có khó lắm mà chỉ có con William G-mutation ở dạng biến hình thứ 4 với tốc độ tấn công khá nhanh của nó mới gây khó khăn cho tui thôi. Ngoài ra nếu so sánh các câu đố thì rõ ràng các câu đố trong Re2 khó hơn Re3 1 tí, các câu đố trong Re3 đã có sẵn đáp án còn Re2 thì mình phải tự động não suy nghĩ.

20. BadGuy!

BadGuy! Youtube Master Race

Hồi tui chơi Re3 không bao giờ mà gặp Ne tui mất viên đạn nào cả, chỉ trừ khi over rùi mua thêm vài cây súng gặp Ne mới chiến để lấy mấy cái Stock thui chứ bình thương gặp Ne là cứ chạy, chỗ nào nó cũng đi theo được chứ bác vô phòng save thì có đứng tới sáng cũng chẳng sao. Còn thật sự khó (ko tính thèng Re4) theo tui lại là Re1 súng đạn thì ít mấy câu đố cũng tương đối khó, và một lý do khiến nó khó nữa là đây là bản đa số mọi người chơi đầu tiên nên còn bỡ ngỡ.