Bàn về 2 con trâu Mã Siêu + Triệu Vân + chuyện Gia Cát

Thảo luận trong 'Kỷ niệm Hội Vườn Đào' bắt đầu bởi stalig, 19/12/05.

1. King of paladins

King of paladins Dragon Quest Lão Làng GVN

Kêu cứu để giữ thể diện cho Phi chứ sao? Cứ âm thầm đi luôn khác nào làm cho mọi người nghĩ Phi là bộ tướng của Vân.
    Sai rồi thông minh quá nên có quá nhiều lời khuyên giải không biết chọn cái nào

2. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

ai cũng biết Vân là thằng bodyguard (cả lính Tào cũng thấy rồi), kêu cứu chủ tướng mình (Phi) là đúng rồi =))
    tức là ngu rồi =))

3. King of paladins

Sai rồi, Vân nói Dực Đức giúp ta với nghĩa là cách nói giữa bạn với bạn chứ đâu phải là ối anh ơi cứu em với

Sai tiếp, ngu khác với quá thông minh nhiều lắm

4. wiwi

La Quán Trung là fan của Vân nên mới giảm tránh đi (không chừng là Mao Tôn Cương, chứ bác La không thế) chứ thực ra đã kêu cứu là kêu cứu, mà kêu cứu tức là sợ chết nên kêu. Bác có thấy ai không phải sắp chết mà kêu cứu không? Mà đã kêu là mong cứu, chứ kêu kiểu xã giao nhỡ nó tưởng mình ko nguy cấp ko thèm cứu sao?
    ờ, "quá thông minh" khác "thông minh quá" và "thông minh" nhiều lắm =))

5. King of paladins

Thế mà Phi vẫn cứu đủ biết Vân tài như nào rồi

Sai rồi thông minh quá với quá thông minh gần như giống nhau

6. TRIEU TU LONG TAI THE

TRIEU TU LONG TAI THE Mario & Luigi

=)) vâng con nít chúng tôi thật là rắc rối, còn xem qua lời nói câu này thì người nói rất ư là "người lớn", người lớn hay đúng hơn tự cho mình là lớn ngày nay thật là.............:-"

thế à, thế thì bọn bộ binh mà gặp kỵ binh full speed thì đều pó gối đầu hàng tất tần tật, xem ra quả đúng câu, quân Tào vô dụng thật.

=)) thế người đời mới có câu chửi mấy tên chỉ suốt ngày chỉ tay năm ngón đó.

=)) cho hỏi cái hố đó phải do quân Tào đào ko? nếu ko là do...........ông trời đào nhé, mà nếu vậy thì trời làm sụp hố và bay lên cũng do trời => huề =)).
    Còn về vụ TV vs TC, xin xem lại các trang trước.

7. TRIEU TU LONG TAI THE

Cũng may mà trông được thằng con nít đã bị chửi và bị bêu cho cái danh vú em, nếu trông thêm 2 phu nhân nữa chẳng bít mấy tay ác mồm sẽ gán thêm biệt hiệu là gì nữa

nên nhớ, đây là 1 heavy cavalary, ko phải là một quân đoàn, 1 vs với biển người, ko chỉ mình quân Tào còn phải tránh người đi bộ nữa, con ngựa dù là siêu nhân cũng bít mệt, nó chạy cả ngày trời, vả lại, ko thấy LQT có viết Vân trận ấy giết hơn 50 đại tướng quân Tào sao, tụi nó chẳng phải là heavy cavalary à? Vân đâu phải muốn là chạy.

8. wiwi

muốn đừng thế thì chú chỉ cho anh cách nào cản lại đi? =))
    chú định chửi bác Giáp với bác H... bậy quá #>:)
    ông trời đào nhưng ông trời có xô Vân xuống đâu? =))
    chính thế, chính nhờ biển người càng dễ hơn, nếu Vân xông vào 1 hàng quân đội ngũ chỉnh tề thì có thể hoặc bị tên bắn cho tan nát hoặc bị tướng địch cản lại!
    quân Tào đã đầy ra đấy thì dân chúng chắc cũng chẳng còn mạng, mà còn mạng cũng chẳng ở lại cái chỗ ấy =))
    Vân thấy con ngựa mệt, thấy Sính đuổi sau lưng, biết chết đến nơi nên sợ mà kêu cứu, rất rõ ràng còn gì? =))
    đại tướng nào của quân Tào? Từ Hoảng, Trương Liêu, Trương Cáp, Hạ Hầu Đôn hay Hạ Hầu Uyên (5 đại tướng của Tào)? ngay cả bọn đồng nghiệp bodyguard với Vân như Hứa Chữ mà Vân còn không giết được nữa là... =))
    bọn ấy chắc cũng giống như Hạ Hầu Ân, chưa kịp mở miệng nói gì thì đã bị con ngựa xáp đến gần, dính một thương mà chết (giống Quan Vũ giết Nhan Lương nhẩy? nhờ ngựa cả =)))

9. Dr.Cid

Dr.Cid C O N T R A

Bậy, Vân hô to: không lên giặc đến thì làm thế nào? THế là my phu nhân nhảy :D Ai bảo là không cản kịp.
    CHú chưa đọc kỹ truyện rồi. Xem kỹ lại xem LQT viết gì đã nhé.

Anh chả biết thế nào nhưng người ta giao vợ con cho mà không bảo toàn được, vẫn còn vênh váo vác mặt về mà sống đến 70 tuổi :)) Thua xa anh Vu Cấm cũng sợ chết nhưng đến khi về nhà cũng biết nhục mà chết.

10. TRIEU TU LONG TAI THE

=)) lấy người ra cản con người đó là, có thương kiếm làm gì, ko bít phóng bừa vào người con ngựa hay người Vân hay chọt ngán chân ngựa à....., Tào Tháo xem ra ngu đến mức đem một đám lính ko được huấn luyện ra trận rồi để người sau chê bai kìa, tội nghiệp A MAN thật. :-s

này, đây là VN, nên mới đem chuyện các tứong nuớc khác ra nói này nói nọ, thử bên đây là TQ xem, đem ra chửi nguời ta đi..., nói chuyện thì giữ ý tứ chút chứ, tự cho mình là nguời lớn mà wiwi lại đem bác Giáp... ra đổ cho người khác thì chính wiwi đang nói đó, ngậm máu phung người, xem lại tư cách của mình khi đem cả những người anh hùng dân tộc ra đây để tranh luận với người khác đi.
    .
    câu nói đó người có trí óc bình thường cũng hiểu, ko cần phải giả vờ lảng tránh đâu.

=)) dể lắm, đâu đâu cũng là giặc, chạy một lúc là gặp giặc, nó đánh bất ngờ thì chẳng dễ hơn à, người ta chẳng nói đối diện với sự thật chẳng phải tốt hơn là gặp những điều bí ẩn sao? chạy thẳng vào 1 đám quân thì chẳng phải là sẽ chuẩn bị tâm lý bít trước là mình sẽ gặp giặc, còn lúc này tứ phía đâu đâu cũng là giặc, nó chơi lén thì............

quân Tào xem ra gặp người là giết, con dân chúng thì ko có chân để chạy, đọc lại TQC đi rồi bít

=)) bọn đấy thì xứng danh anh hùng, cả bọn xúm lại rượt một người vừa phải lo cho đứa bé vừa chạy cả ngày cùng con ngựa mình, Vân đâu phải chỉ chạy cả ngày........... xem ra wiwi là TTL ngày xưa nhỉ, bít được TL kêu cứu cho mình hay cho A ĐẨU nhỉ :-"

mấy tay đó là nổi tiếng, nếu ko tin thì lật TQC ra đọc đi, LQT chắc rảnh lắm nên mới viết tất tần tật tên họ các tướng của Tào ra cho wiwi nghe nhỉ, mà chắc chỉ có những tay như wiwi kể mới có giáp trụ của heavy cavalary, quân Tào nghèo phát sợ =)) còn về Trương Cáp, có nói ở trên đấy, chịu khó đọc kỹ đi rồi lập lại câu hỏi. Các tường đánh nhau toàn nhờ sức ngựa, thật là tinh thông võ thuật của đại tướng, bái phục, chỉ có những tay.......mói nói vậy=))

ít ra anh Bị không có những suy nghĩ...... như anh Cid =))

11. wiwi

bó tay chú, chắc chú chưa thấy con ngựa phi nước đại nó ra sao? =))
    A Man luyện binh tinh nhuệ thì được chứ luyện binh cảm tử thì chưa, ngay trận đánh Thọ Xuân mà muốn binh sĩ xông lên, A Man chẳng đã chém đầu tỳ tướng sao? huống chi bấy giờ A Man đang nhí nhảnh trên núi, binh Tào thì đang chạy loạn cả lên, anh cũng tự hỏi là nếu anh là binh Tào, có chạy trốn vó ngựa của Vân thì chắc là cũng chẳng ai thấy =))
    tư cách của anh ra sao anh tự biết, ko đến lượt chú bình luận, chính chú chửi người chỉ tay năm ngón thì anh liệt ra vài người cho chú chửi, ko thích thì im đừng chửi nữa, sao phải xấu hổ mà xoay sang chửi anh? =))
    mấy câu như "Vân quýnh quáng không nhìn đường nên rớt hố" thì người bình thường đều hiểu, chú lảng sang chuyện trời đất nên anh lảng với chú cho vui đấy =))
    chính vì A Man cấm chơi lén nên Vân mới có mạng mà ra khỏi trận =))
    còn lúc ấy thì Vân cứ quýnh quáng mà chạy, ngựa cứ gặp thằng nào tông thằng ấy, thằng nào xui bị dẫm. mấy thằng phía trước thì lo né (hoặc xông vào thì chết), mấy thằng hai bên và phía sau thì ko đuổi kịp. Việc cản trọng ở mấy thằng phía trước, bây giờ loạn thế này, ai nấy lo giữ mạng mình, đâu như đội hình chỉnh tề mà nghênh đón?
    còn chú thì đọc lại câu trên xem anh có nhắc đến chuyện "chạy" hay ko mà nói "ko có chân để chạy" =))
    anh thì biết người kêu cứu là vì sợ chết (chưa biết sợ ai chết nhé), cái ấy tâm lý bình thường, ai cũng hiểu, chỉ có chú ko hiểu. còn anh suy ra sợ chết cho mình là vì Vân ko đưa Á Đẩu cho Trương Phi mà chỉ kêu cứu mình =))
    với những thằng lóc chóc thì heavy cỡ nào cũng vô ích, có khi vì heavy quá nên bị tốc độ con ngựa làm ko kịp trở tay vậy, phải khen con ngựa của Vân!
    anh cũng xin nhắc chú rằng "nổi tiếng" chẳng nói lên được điều gì cả.
    sao chú ko trích dẫn đoạn đánh Hạ Hầu Ân lại đi để xem anh nói sai thế nào? giấu dốt thế ko tốt đâu =))

12. TRIEU TU LONG TAI THE

nếu lính nào cũng như wiwi thì nói làm gì, thằng tướng giặc nó chạy ầm ầm thế mà ko bít đường cản lại, nhát thế thì ra trận trước sau cũng chết, lính nào cũng vậy thì chẳng trận chiến nào ra hồn là một trận chiến.

bít tư cách mình là tốt, ai xấu hổ hả, xem lại mình đi, nghĩ sao mà nói bác Giáp là người chỉ tay nắm ngon, đưa ví dụ đi, còn bác H nữa, họ sinh ra là lên ngay chức đại tướng à mà chỉ tay năm ngón.

=)) câu in đậm này do LA QUÁN wiwi chế à, ai tự chế ra chuyện trời đất trước. Nói về tài năng chế tôi tự bít vẫn chưa bằng wiwi đâu.

vậy cho hỏi, trước khi A MAN ra lệnh cấm chơi lén là lúc nào vậy, lúc mở đầu trận Trường Bản hay gần cuối trận?

có có, chúng ta đã đồng quan điểm ở chuyện này đó anh wi, anh cho rằng dân chúng bít chạy, còn những ai chạy đuợc thì ko ở lại đó, vậy ý anh là ai cũng là vận động viên điền kinh sao mà vọt lẹ thế, ko chừa cho người ta thở à, nếu mà lẹ thế thì gay rồi, TV chẳng phải đã gặp toàn quân Tào trên đường sao :whew:

=)) wiwi nếu mà làm tướng thì quả là một đại tướng "bít nghĩ đến việc lớn và rất thông minh sáng suốt" trong hành động.

lúc đầu đòi kỵ binh, đưa ra kỵ binh thì lại đòi phải là heavy cavalry, đưa ra được rồi thì lại đòi cao hơn nữa, thôi, bít thế ngay lúc đầu thì sao ngay lúc đầu ko nói " Vân như vậy có gì hay, sao ko đánh nhau với Lữ Bố cữoi Xích Thố đấy" sao ko nói ngay từ đầu, cần gì vòng vo mãi thế =))

:lol: bít thế thì nói cái câu reply ở trên làm gì, chẳng phải đòi 50 thằng tướng Vân giết được phải cỡ như TC, HHĐ.... à

Thưa anh wi, đoạn đó ko chỗ nào nhắc đến.......... "sức ngựa" cả anh à, nếu trình độ ngôn ngữ tiếng Việt của anh wi cao siêu có thể từ những câu nói tầm thường mà diễn giải ra được sức ngựa thì xin mời. =))

13. wiwi

vì chú không biết là binh sĩ ra chiến trường nó nhìn ở thằng tướng, tướng không có ở đó thì có gì phải giữ kỷ luật? chú cứ làm như lính Tào chiến đấu "quyết tử cho tổ quốc quyết sinh" ấy =))
    bác Giáp vừa từ Hoàng Phố về là lên chỉ huy ngay đấy em giai, bác Hồ thì là thầy dạy của nhóm cộng sản chiến sĩ đầu tiên, thế nên lúc nào cũng là chỉ huy cả ;;)
    anh có đầu óc nên anh biết là đang đánh, quay đầu chạy, sụp hố nghĩa là cái câu in đậm, chỉ có vài người chức năng thần kinh có vấn đề nên ko nghĩ được điều đơn giản thế, lại xoay sang nói nhăng nói cuội, mà không biết xấu hổ thì rõ là thêm da mặt dày nữa =))
    rõ ràng ăn nói ngược ngạo nhé, sao ko biết xấu hổ vậy trời? =))
    đã trả lời bằng đoạn bên dưới, mệt quá
    quân Tào chạy cũng lẹ nữa, vừa thấy ngựa là lo tránh sang một bên (tên nào chậm thì bị giẫm chết) nên Vân chạy thoát, rõ ràng là thế, cũng như người đi đường tránh thằng choai choai phóng ẩu vậy (có điều motor không nhảy nhót được như con ngựa ;;))
    đuối lý nên chuyển sang nói nhăng nói cuội phải không? ngay cả những việc suy luận bình thường mà chú cũng không suy được, sao dám vào đây tranh luận với người khác? cũng may phát hiện sớm, chữa trị vẫn còn kịp đấy =))
    kỵ binh anh nói đến chính là Heavy Cavalry, vì kiến thức quân sự của chú kém quá, anh xin lỗi vì đã nói trống không, đánh giá hơi bị cao, xin lỗi chú nhé =))
    vậy thằng nào cỡ như Trương Cáp đâu, chú nêu tên cho anh xem? :))
    ...Ðang cắm đầu chạy tìm thì bỗng gặp tướng Tào là Hạ Hầu Ân, tùy tướng của Tào Tháo. Nguyên Tháo có ...[nói về cây kiếm]...
    Triệu Vân chẳng nói chẳng rằng, xông vào đâm chết ngay Hạ Hầu Ân, đoạt được thanh kiếm, xem trên bao kiếm...
    (trích TQDN - hồi 41)

đoạn in đậm tựa như lúc Quan Vũ giết Nhan Lương vậy, cũng xông vào, cũng giết rất nhanh, rõ là Hạ Hầu Ân chưa kịp trở tay thì con ngựa đã đến bên cạnh => sức ngựa ;);)

14. Dragon of South

Dragon of South Red, Pokémon champion

Chẳng dám xen vào, chỉ dám thắc mắc như thế nào :
    1.Nếu như quân Tào thấy Vân cưỡi ngựa đến là chạy như lời wiwi, thì sao lão La không miêu tả "Vân đi đến đâu, lính giạt ra đến đó" như đã miêu tả Quan Vũ ở trận Quan Độ nhỉ :-" ?
    2.Vậy hóa ra hồi xưa không có đội hình đội ngũ sao mà không có mấy thằng tướng cưỡi ngựa đốc quân ở đó, mà để Vân muốn đi đâu thì đi :-" ?
    3. 50 thằng tướng Vân chém được chắc đang ngủ gật nhỉ :-" ?

15. TRIEU TU LONG TAI THE

=))
    =)) ko phải ai cũng chết nhát, anh wi dám chắc là toàn bộ chết nhát ko?

=)) anh wi tự cho kiến thức đầy mình mà nói ra những câu này ko suy nghĩ à, bác H tự nhiên được là thầy dạy của nhóm công sản chiến sĩ đầu tiên, bác Giáp tự nhiên qua Hoàng Phố du lịch về là lên làm chỉ huy

Chẳng bít ai đầu óc có vấn đề, chẳng phải ở những lần post trước cũng có người cố tình ko chịu hỉu sao

ai cho là con ngựa do trời giúp bay lên vậy ta :lol: , vậy thực tế là do trời giúp cho ngựa bay lên hay tại người bít cách điều khiển con ngựa vậy ta :>, cái này mời a wi hỏi trực tiếp TV + mấy thằng quân Tào để chứng thực, chứ e chịu rồi

=)) đã nói rồi, theo bình luận viên wiwi thì quân Tào đều là lũ chết nhát, bên mình hơn vạn người còn bên kia chỉ mỗi thằng tướng và con ngựa chạy cả ngày trời + thêm thằng bé mà ko dám bắt, tụi nó ngu đến nỗi ko bít bắt được anh họ Triêu hay thằng bé trên tay anh sẽ được cái gì đâu nhỉ!

thôi, đừng chửi người khác để lấp liếm cái.... của mình, suốt cả đoạn post anh wi xem lại có bài nào ko chửi người khác ko, tranh luận bình thường đi, cái câu đó "người có trí óc bình thườn cũng hiểu" <=> câu này của anh wi nè, còn nếu anh wi ko chịu hiểu tại sao TV làm vậy thì có nhìu lý do lắm, 1 trong những lý do là anh wi giống cái người mà anh wi nói ở trên đấy

=)) chẳng cần heavy cavalary, kỵ binh quân Tào đi đem ko phải ít, tất nhiên là ko phải khinh kỵ, vậy cả ngàn kỵ binh ko thể giết nổi một heavy chỉ vì nó có đồ xịn à, buồn cười thật nhỉ, rồi nếu cần heavy thì có heavy rồi đó, ko chịu à, bây h cần Lữ Bố và xích thố thật sao, nếu thế thì thôi, xin anh wi đào mộ anh Bố lên rồi đem vào trận TB dùm, e ko có tài đó

=)) anh wi ko hỉu e rồi, ý e nói là a đòi tất cả phải giống TC thì e chịu, còn a đòi heavy cavalry thì e có cho a wi đó, anh wi còn đòi gì nữa.

=)) anh wi thích nói về trang bị thì anh wi ko nhớ trang bị của thằng này xịn cỡ nào sao, ôi, tại con ngựa hay tại gì vậy anh wi, cho hỏi đi, con ngựa của TV có lừng danh như xích thố ko, mà chắc gì con ngựa của HHA là đồ dỏm, chẳng phải anh wi cũng có bình luận về kỵ binh trên kia sao, đồ xịn, nhưng chủ ko bít xài đấy (cái này e mượn ý của a wi mà ko xin phép, xin a wi đừng trách) => thua thì tại thằng chủ dở, ko phải tại con ngựa dở anh wi à, a wi nói trước lại quên sau rồi =))

16. wiwi

thật là có đoạn đó:
    ...A Man đứng trên núi, thấy một tướng cưỡi ngựa đến đâu thì quân Tào giạt ra đến đấy, giật mình hỏi tả hữu...
    =))
    lúc đó đang chỗ loạn là một, quân Tào đang bận cướp bóc là hai, Triệu Vân đang ở giữa chứ không phải ở trước mặt quân Tào là ba, mấy thằng tướng thì không đuổi kịp Triệu Vân là bốn (cái này rất giống trong truyện Liên Thành Quyết, hễ người đuổi đến truyền lệnh thì người phía trước mới hay mà lúc đó thì Địch Vân đã chạy xa rồi, thế lại phải hợp thành một mà đuổi, vòng xoay cứ thế mà chẳng ai chặn được cả :)))
    anh đoán đều chết như Nhan Lương cả :))

17. wiwi

thế nên những người không nhát thì phải chết :))
    đấy, chú biết nói thế sao còn chửi người chỉ tay năm ngón? thời nay còn ai được tập ấm mà lên làm chỉ huy đâu? :))
    đó là Big Chicken, còn anh thì khen con ngựa tốt gần bằng con Thố :))
    anh thấy dù người lái xe kém kém nhưng ngồi trên chiếc merc cài chế độ tự động lái thì chắc cũng ko đến nỗi nào :))
    nói như chú thì bọn cướp giật phóng xe ào ào trên xa lộ, đường thì đầy người mà ko ai dám lấy thân mình chặn chúng lại cả :))
    vấn đề là lúc ấy anh ko biết là có cả ngàn thằng kỵ binh dỏm chung quanh? chú biết à? :)) mà cả ngàn thằng kỵ binh dỏm thì sao? với tốc độ của con ngựa xịn đó thì bao nhiêu thằng đuổi kịp? với số lượng ít ỏi đó thì làm sao thắng được heavy cavalry? :))
    vì Vân đánh thua TC nên phải tên nào bằng Cáp thì mới thắng được Vân, chứ nhờ con ngựa ngon, mấy tên bèo bèo làm sao thắng Vân được? tên Vân này gian xảo lắm, với những thằng mạnh như Cáp thì hắn chạy liền, còn mấy tên như Hạ Hầu Ân thì đâm xong là chạy. Nhan Lương kia mà còn chết vì con xích thố, huống chi bọn tướng xoàng xoàng? ;;)
    theo anh dogmeat thì con ngựa này có thể ko bằng Xích Thố nhưng so với con ngựa Đích Lư xịn nhảy vèo vèo thì chắc cũng ko kém :))
    thế chú chỉ ra cho anh xem con ngựa của Hạ Hầu Ân xịn ở chỗ nào? còn con ngựa Vân xịn thì anh có dẫn chứng là "đạo hồng quang vọt từ dưới hố lên" đấy :))

18. King of paladins

Vừa hô xong đã kịp định thần lại thì My phu nhân đã nhảy rồi thế thì không phải là nhảy nhanh quá còn gì?

Ờ thì cho là Phi giỏi hơn Vân đi thì thấy Phi để mất Từ Châu trong khi Vân giữ được A Đẩu, tài Phi công nhận là hơn Vân

19. TRIEU TU LONG TAI THE

=)) vậy trong cái đám chết đó bít bao nhiu người mà ko cản được?

=)) xin chỉ dẫn câu nào chửi bác G và bác H, chẳng bít ai tự đem mấy người đó vào rồi đổ vấy cho người khác một cách ko suy nghĩ .

=)) ngựa tốt mà ko bít xài, đồ xịn mà ko bít xài thì cũng như ko, quan trọng là thằng chủ phải tài mới xài được, HHA là một minh chứng hùng hồn (xin phép chỉ lặp lại ý của anh wi) và một lần nữa xin nói lại, một chiếc xe ko thể so với một con ngựa và ngồi trên một con ngựa cũng chẳng giống ngồi trên một chiếc xe.

dạ thưa, công an dám đấy a wi, họ bít dùng cây chọt vào bánh xe, bít dựng chướng ngại vật... đấy là họ chỉ có vài chục người có khi ko nhìu vậy, còn bọn đua xe thì có cả mấy tên thậm chí hàng chục mà họ vẫn bắt được, còn ở đây anh Long nhà ta có 1 mình nếu tính luôn anh ĐẨU là 2, còn quân Tào thì......... =)) rải đều xung quanh mà ko tính cách bắt được =))

ko bít thì ko có nghĩa là ko có, TT khi xua quân đuổi theo LB thì cho kỵ binh chạy trước, còn bộ binh theo sau, lúc đó đã có cả bộ binh thì ko có nghĩa là ko có kỵ binh, bọn nó cũng ko phải ngu để chạy hít bụi, quân Tào rãi khắp nơi, chứ ko chỉ sau lưng anh Long., trận đó nhìn đâu cũng là quân Tào

sao gọi là thua nhỉ =)) về trận đó có bàn ở trên đấy, còn mấy tên bèo bèo này e đưa ra là vì anh wi khó tính quá, đòi phải trang bị heavy ngang Vân anh wi mới chịu, bấy h em đưa ra thì a wi lại trách ôi sao ko đem thằng nào ngang TC, vậy sao lúc đầu a wi ko bảo e là kiếm Lã Bố +XT luôn đi, để e kiếm chi cho mệt.

=)) a wi nghe lời 1 phía từ bao h thế, đưa ra dẫn chứng e mới tin

=)) a wi tin dị đoan từ bao h thế, ngựa tự phát hồng quang à, hồi xưa xịn nhể, gắn ắc qui vào ngựa để chạy chíu chíu như mấy chiếc đì lăn hay a móc.... nhể

Em thì ko bít con ngựa của ÂN có xịn ko, nhưng chưa gì e đã thấy cây kiếm của ÂN chỉ chịu ngang hàng với Tháo, mà từ đấy chắc a wi "một người có đầu óc bình thường" cũng suy ra các trang bị khác cho ÂN là xịn hay dỏm nhỉ? còn nếu a wi ko nghĩ ra thì e xin lỗi (giống lần trước a wi xin lỗi e đó) =))

20. Dragon of South

Dragon of South Red, Pokémon champion

Ấy, hình như có đoạn ấy thật, chẳng nhớ :-". Nhưng đệ nhớ đệ có đọc thấy một đống tướng xúm đông xúm đỏ chỗ Vân cơ mà :-"
    Thứ nhất chỗ loạn là chỗ phía mặt trước và mặt sau của quân Tào chứ không phải là ở giữa quân Tào.
    Thứ hai là bọn cướp bóc chỉ là bọn chạy rông ở hậu quân mà thôi.
    Thứ ba là Vân chạy từ hậu quân đến tiền quân.
    Nhan Lương đang ngồi uống trà dưới trận, còn bọn tướng đó thì đang cưỡi ngựa-->giống sao được =)).