Bàn về Vũ khí Xịn nhất và cách chơi Dao Pro nhất trong Resident Evil!

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi kidvk1412, 22/3/07.

1. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

- Hẻm hiểu cái phần đi cổng phụ là sao hết đó ^.^ ....... có phải Claire đi dòng A còn Leon đi dòng B ? ??? ? ? ? ?. ...............

2. Super_Star

Super_Star Youtube Master Race

Cái này là tớ gửi đến anh bạn lập ra topic này
    Nói thêm về "phần đi cổng phụ" :sau đoạn giới thiệu đầu,Claire và Leon nhảy ra khỏi chiếc xe đã nổ ,mỗi người ở một bên và ở giữa bị chắn bởi chiếc xe bốc cháy ,lúc bắt đầu chơi thì chúng ta ở bên kia là lối đi chính ,ở bên còn lại là lối đi phụ
    :>

3. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Trời ạ tốn công đọc quá,tưởng có cái gì mới hay hay ra là 1 con gà vào đây khoe khoang=))

4. Super_Star

Biết ông dark_slayer_83 pro rồi ,mà tôi nói chuyện với cái cậu lập topic này chứ nói chuyện với ông à ,không hiểu ở đâu ra tự dưng chui vào đây to mồm ,thử nói xem cách unlock thế nào rồi hẵng phát biểu. :chicken:

*Bây giờ mới biết Claire đô thật :D

5. kidvk1412

kidvk1412 Mr & Ms Pac-Man

To access this special mini-game in RE2 you need to complete both Leon and Claire's scenearios. After that it should appear under 'Special' on the title screen. The object of Extreme Battle is to complete the goals and survive. Sounds simple enough eh? Not really.
    Hè hè..! cám ơn anh bạn SuperStar chiếu cố, nhưng cái anh bạn cho tôi xem thì hình như chỉ ko khó để unlock lắm, hehe..!

6. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

- VẬy tui hiểu cái "đi cổng phụ" của bác rồi ^.^ ............ Nếu bác lấy đĩa Leon đi đầu tiên thì bác sẽ đi Leon cổng chính , Claire đi cổng phụ ...... còn nếu bác lấy Claire đi đầu tiên thì nó sẽ đi cổng chính ( như cái hình của bác ) , Leon lúc đó sẽ đi cổng phụ :hug: ..................
    - Tùy lúc cho Leon đi trước hay Claire đi trước mà các tình huống gặp trong game thay đổi khác nhau ::) ...............

7. Super_Star

Trời hình Claire là đi cổng phụ đó bác ,không tin bác thử lại xem.
    Không ai thấy bức này có gì là lạ à:
    :skull:

8. PhoenixF

PhoenixF Youtube Master Race

Theo tui nhớ căn phòng trong tấm hình là lúc mới vào phần B , khi lấy chìa khóa mở cánh cữa đàu tiên ,đúng ko ? Nếu vậy thì sao Claire lại cởi áo khoác ngoài ? Tui nhớ tới khi Sherry bị trúng độc ( hay bị Brikin đánh trúng) Claire mới khoác cho nó mà . Kì vậy ? Với lại ,sao Claire lại cầm SG ? Phải là cây bắn tên chứ .
    Mà cho em hỏi , cái phần Extreme Lion , Ada , anh em Christ ở đâu có vậy ? Em còn gà lắm ^^

9. kidvk1412

Tự dịch ra rùi làm theo là chơi được phần đó thôi, hhehe...
    To access this special mini-game in RE2 you need to complete both Leon and Claire's scenearios. After that it should appear under 'Special' on the title screen. The object of Extreme Battle is to complete the goals and survive. Sounds simple enough eh? Not really.

10. PhoenixF

PhoenixF Youtube Master Race

Ko hiểu cho lắm , nó có` yêu cầu mình phải hoàn thành phần chơi loại nào ko ? ( A hay B hay S...) Cám ơn nhìu

11. kidvk1412

trời ạ, đơn giản thế mà ko hiểu , chỉ cần về nước phần đi của claire sau đó về nước phần đi của leon là chơi được mini game thôi mà, về nước cái nào trước cũng được!!!

12. Bachviet_telecom

Bachviet_telecom Mr & Ms Pac-Man

oh` toàn là dân pro cả , tui chỉ chơi tofu lai Hunk thôi hix hix gà wa' hem~ hy vong sẽ chơi đc Re5

13. Ma Lon

Ma Lon Legend of Zelda

Sao mấy ông thích khoe khoang thế nhỉ đã là người của BOX RE thì về RE cũng phải thông thạo ít nhiều còn về RE 2 ko có gì là khó cả

14. Bachviet_telecom

Bachviet_telecom Mr & Ms Pac-Man

tui đồng ý với ý kiến của ông anh đấy, chơi re là để giải trí chứ làm gì đâu mà khoe với chả khoang.............

15. khachiep2

khachiep2 Donkey Kong

Chết !! Toàn pro ở đây , mình vô lộn topic roài . Té ngay , ko các pro hỏi mà mình ko trả lời được thì ngại lém . hô hô ;)) !!!

16. -=Leon=-

-=Leon=- Youtube Master Race

sao đọc hoài vẫn ko thấy ai nói về cái tên cái tonip vậy!
    để tui chỉ cho vài bí quyết chơi Dao nhé:D
    đối với Re4 thì chém dưới chân cho nó té rồi cúi xuống mằn thịt
    RE3 thì cứ thủ sẳn con Dao lên chờ zombie đến rồi nhanh tay chém 1 phát vào mẹt nó sao đó nhấn nút quay người nhanh rồi chay
    đối với số lương đông chơi Dao ko phải là thượng sách! mà phải chay như vịt mới mong còn sống để về nhà với mẹ!RE1 và RE2 thì tui pó tay vì ko có nut quay người~_~

17. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

Để lam` dc. điều Đặc biệt nay` .Mini- Game trong RE2, bạn cần để hoàn thành cả Leon lẫn scenearios của Claire. Sau điều đó nó cần phải có ở dưới, muc. "Đặc biệt" trên màn hinh` tiêu đề. Đối tượng của Trận đánh Tột bậc sẽ hoàn thành những mục đích và sống sót. Eh đủ đơn giản những âm thanh? Không phải thật sự
    =))

... is unfelt strange. Only see breast of claire is elution attraction. Give to graphics gamp had bad :)) :devil:

18. kidvk1412

Dịch tầm bậy tầm bạ mà cũng dịch, Mr.Thanh này..!!. Đề nghị dịch lại cho chính sát vào nhé, mà mấy câu đó nhìn là hỉu liền ko cần thiết phải dịch từng chữ sang tiếng việt đâu Mr.Thanh à..!!
    Cám ơn Mr.Lion góp ý kiến ^^!!

19. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

:)) thế bạn giỏi thì bạn cứ dịch đi :)) mình ko biết mới dịch tầm bậy =))

20. Gonz

Gonz T.E.T.Я.I.S

chả thấy bàn gì về cách chơi dao pro nhất cả , toàn khoe ảnh ko =))
    sao ko post đoạn video xách dao chạy 1 mạch về nước nào =))