Báo danh đá Fifa 11 online bằng Gameranger đê!

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi DonQ, 24/1/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. champion2010

champion2010 Donkey Kong

hôm nay đá với alaga , bác ấy mà bị dan truoc la bác ấy da' xung lam' còn bác ấy dẫn bàn trước là bắt đầu diep khúc chuyen cham cham nhu câu giờ , có khi còn lấy thu môn đi vòng vòng trong vòng cấm , lần sau tôi dẫn bàn trước tôi lấy evra tưng giỡn có 1 cai' tưng bóng 1 chỗ , anh ấy lại nói mình chọc tức câu giờ hay thật , đúng ra củng không muốn nói đâu , mà thấy anh ấy láo quá , out ra kiu lagg , rồi hỏi tui tưng như vậy sao hay vậy rồi kiu tôi láo, bất ngờ thứ nhất với câu nói đấy mà thực ra lúc tưng bóng mình chẳng nghỉ gì :|, xong tôi không nói gì hết , tôi kêu vậy ông host đi coi đá có bớt lagg không , xong anh ấy lại bảo " tôi host thì bro đá bằng gì , lagg còn đá thua tôi " , chưa từng thấy :| đó là cái bất ngờ thứ 2 , ai củng nói ong pro pro , mà mình đá quen với ALAGA rồi đó nha còn đối xử vậy , giờ này sắp wa fifa 12 rồi mà còn ham thắng với thua :|

---------- Post added at 00:50 ---------- Previous post was at 00:45 ----------

anh ấy pro quá thôi từ nay không dám rủ ảnh đá nua :|, vay cho khỏe :D

2. TheWay

TheWay Legend of Zelda

Alaga thì gặp các đối thủ cứng, dẫn được bàn cái là câu giờ thôi rồi. Kể cả có cho TM đứng đấy hoặc HV chuyền đi chuyền lại suốt 90' cũng cảm thấy ko hề gì hết. Chẳng hiểu đá kiểu thế để làm gì, đội hình thì Edit Customize Formation sẵn đã ko ai nói gì rồi.

Nhưng WCG mãi đ' ra cái luật chính thức gì, không biết có được Edit Customize Formation hay ko. Mình đá với nhiều người Edit Customize Formation thấy toàn đội hình củ chuối không có trong Formation của FIFA 11 PC. Nhiều trận thấy đội hình xuất phát với 6 HV liền - 2 thằng DM lùi còn sâu hơn cả CB khi nhìn trên bản đồ lúc giao bóng bắt đầu trận đấu. Lúc đá thì mình tấn công cái thì mấy thằng kia như được chỉnh mũi tên chạy một loạt về, còn lại cắm chốt mỗi thằng TĐ có khi đứng luôn bên trên gần vòng CĐ. Nói thật đến đội hình Defaut của Barca còn ko thấy sự phi lý ấy khi đá với Ultra Defensive. =))

Video của 1 người trên Youtube Edit Customize Formation ở FIFA 10, lắm đội hình rất củ chuối: :))

[video]Ic-oSZh1cWQ[/video]

Tất nhiên là ko chê trách gì được, nhưng đá nên theo 1 khuôn khổ và theo luật để game công bằng hơn. Luật đặt ra vốn là để cho game công bằng.

Chỉnh sửa cuối: 4/8/11
  3. RZ.

RZ. Youtube Master Race

Mình đá với 1 số người thấy có cả đội hình 5-2-3 mà trong game không có , làm sao để có đội hình này nhỉ

4. Lincoln_Park

Lincoln_Park Persian Prince

ngày trước đá với Alaga lúc nào mình cũng lag vãi cả đái mặc dù mình toàn host, thấy tranh bóng toàn thiệt, dần sau này chán chả muốn đá cùng.
    tay này thì nổi bật với tuyệt chiêu câu giờ cả 90' rồi :)).

5. vodanh2025

vodanh2025 Legend of Zelda

lối đá của Alaga là đá chậm, sở hữu bóng càng nhiều càng tốt như vậy đối thủ mới không có cơ hội ghi bàn. đó cũng là 1 chiến thuật trong bóng đá thực,
    có trách các bạn cứ hùng hục xông lên ban bật cho nhanh mất banh
    bác ấy toàn làm client nên phải làm vậy điều tiết trận đấu
    tôi đá với bác ấy không khó chịu như mấy bạn nói, tùy người mà mình đá kiểu khác nhau, người ta đá chậm thì mình đá chậm

6. Lincoln_Park

Lincoln_Park Persian Prince

đá chậm khác mà đá câu giờ khác, đá câu giờ thì người kia mà đá chậm hắn càng thích, cứ chuyền đi chuyền lại sân nhà cả trận đấu mà cứ đá chậm đi xem có tranh được bóng ko :)). ta cứ chuyền ở nhà câu giờ đấy, ừ thì đang dẫn bàn tội quái gì phải vội =)).
    nói về lối đá phi hùng hục như trâu nói thẳng ra là nhiều lúc cực kì hiệu quả , nhưng tôi chả giám đá kiểu này, kiểu này chỉ hiệu quả khi mình ko lag, cầu thủ nhanh nhẹn thoăn thoắt, còn người đối thủ thì có vẻ chậm chạp đuối đuối.
    cái kiểu đá hùng hục nhất là mấy đồng chí cầm Real, ai đời thấy ông phi từ tận đâu đâu như tên lửa, lúc gần đến tuy nhiên vẫn cách 1 đoạn khá xa, mình thì ấn chuyền rồi nhưng thằng cầu thủ chưa kịp ngáp thì tự nhiên thấy ông kia lấy cả chân cả người ông mổ cho một phát vào mặt như kiểu lấy thịt đè người, thế là ngà ngửa ra mất bóng =)). Còn chưa kể phi hùng hục thế bóng đập ra đập vào, lập bập hên xui rất tình cờ cho đội bạn=)).
    nói ra thì vẫn còn nhiều bất cập lắm .

7. vodanh2025

đúng rồi, các bạn trẻ cầm host mà lái real ảo thôi rồi, nhiều người cứ bảo đá như vậy thì không lên trình được nhưng có hề gì, niềm vui vẫn dành cho người chiến thắng.=))
    tôi vẫn giữ quan điểm là nếu các bạn giữ bóng trong chân và phòng thủ tốt thì người ta không thể dẫn bàn rồi câu giờ dc.

nhiều người đá gần năm rồi mà vẫn cái trò ăn cắp bóng khi thủ môn phát lên, các bạn phải hiểu là các bạn sút ra ngoài thì người ta phải đc hưởng lợi, ép người ta phát bóng lên cao thì nhiều khả năng bóng lại vào chân mấy bạn :| => rẻ tiền value

8. shevchenbe90

shevchenbe90 Mario & Luigi GameOver

Có lợi,nhưng tiểu đệ đá Real mãi rồi,Real chỉ mạnh từ thằng Alonso trở lên thôi,cái lũ tiền vệ phòng ngự + hậu vệ ngu như bò ấy mà.Cầm Real cứ đá nhanh thì cũng thua thôi.

Yes,nhưng mình có đến 4 thằng hậu vệ để chuyền cơ mà :))
    Nhiều khi quen tay lỡ cướp bóng mấy quả này,mình ko ăn nên trả bóng lại,ra ngoài bị kêu là chơi bẩn còn sút ngu :))

9. Kidiaus

Kidiaus FIFA GAMER

Nói chung bạn nào đá WCG thì mình confirm là kô có được dùng Custom Formation đâu nhé, mọi người cứ yên tâm mà đá.

Còn cái chuyện lấy bóng khi thủ môn phát bóng lên thì mình thấy cũng bình thường mà, cũng là 1 kiểu ngăn chặn đối thủ phát động tấn công từ sớm thôi. Nếu bình tĩnh thì cũng không thiếu người để chuyền.

10. hienkhanh_becks

hienkhanh_becks T.E.T.Я.I.S

Đối phương phát bóng tui toàn rút tiền đạo về nửa sân đối phương. Lớn rồi mà nhiều người cứ ham cái trò me GK phát bóng cướp banh ghi bàn :"> Máu ăn vl

PS: DonQ, KiD, Cris, shev ... hàng đã về :">

11. BN.

BN. Youtube Master Race

Mình chỉ sợ nhất là member nào Edit chỉ số thôi chứ còn Custom Formation thoải mái cũng không có gì đáng ngại , thực chất bất cứ lối đá và chiến thuật nào cũng có điểm yếu !

12. shevchenbe90

shevchenbe90 Mario & Luigi GameOver

Vote ban :@

13. DonQ

DonQ Dragon Quest

Các bạn trẻ bây giờ vẫn còn tranh luận cái lối đá của nhau thế naỳ sao? :)) Đã thống nhất với nhau là mỗi người một lối đá,ko chê bai nhau làm gì rùi cơ mà.
    Như bác Becks có trò dứt điểm sệt value ra,nhiều lúc thua cũng ức lắm nhưng cũng đành vì hiểu rằng đó là lối đá của họ roài.Miễn sao ghi bàn vào lưới là được. :)) Giỏi thì làm theo đi ;))
    Còn các bợn nói đến cầm Rê An chạy trâu chó v.v.v thì t nghĩ thế nầy: Mỗi đội bóng có 1 thế mạnh riêng,vận dụng được tốt thế mạnh đó hay không mới là điều quan trọng. :)) Với lại đá với mấy ông thủ chắc như Becks cầm Barca,đá cố gắng phòng thủ,được bóng là phản công nhanh -> Trận đấu nhanh value. :))
    Bình sinh t đá toàn cầm Juve,Roma,MU,.. nhưng gặp cỡ Becks mà cầm Barca thì chỉ có Rê An rùi chọn lối đá trâu chó mà tương. =))

P/s Becks; =P~ Bác rước bồ nhí về rùi,sắp tới em hốt con vợ già của bác =))

14. hienkhanh_becks

hienkhanh_becks T.E.T.Я.I.S

Quá khen :">. Phòng thủ là một nghệ thuật. Phòng thủ ở đây ko nói theo kiểu dàn xe buýt hay đổ bê tông nha các bạn :">. Mình phòng thủ rất ít cầu thủ ở sân nhà, ai đá với mình đều biết là thường chỉ có 2 thằng trung vệ trực chiến ở dưới thôi còn bao nhiêu thì lên trên cao ráo =))

Tui cũng đá từa lưa đội, lâu ngày ko đá với bác ... lấy Barca cho bác trở về phong độ ấy mà :">

15. arika.1love

arika.1love Youtube Master Race Lão Làng GVN

phòng ngự quan trọng fải có óc phán đoán tốt, đi chặn chuyền, bắt bài, chứ nó rê banh phối hợp mà cứ chạy cố sát theo mà giành banh thì bỏ mẹ
    tớ thì cái switch người mức 0. rồi dùng analog phải flick switch người mà kèm, bấm lb thì chậm hơn. còn theo banh nó thì nên xài nút sút cho thằng 2nd nó press.
    như vậy dễ gây áp lực lên đối phương, t đá nhiều trận Alaga bị cuốn theo, k cầm banh đc, phối hợp từ từ ở sân nhà là mất banh liền =;
    mà hôm qa đá lên gặp bố điên nào cũng đặt tên là arika. pm thì k trả lời. bực vãi ra :-<

16. mrpro1

mrpro1 The Warrior of Light

h có ai đá không nhỉ buổi sáng ít người quá

17. james1984

james1984 Mr & Ms Pac-Man

Bác alaga lúc mới đá GR có đá với bác ấy,lúc đó mình để pressing thấp bác ấy kêu đá gì toàn thủ.Giờ bác ấy đá còn kéo đội hình thấp hơn mình.Đá với mình thích đá kiểu nào cũng được,miễn đừng edit với chơi xấu là ok.
    Chọn đội thì bác nào chel em chọn real.bác nào real em chel.tình mình thường để bên kia chon trước rồi lấy đội cho vừa tầm.giờ thường Milan vs Juv,Tot.đá vui thôi.FIFA 12 chắc không đủ điều kiện online rồi

18. Cris.7

Cris.7 Youtube Master Race

ước ji` mình đc như anh ấy :">

19. vodanh2025

^ nó là con gì thế ạ, twinfozrIII luôn :|

20. devilpro7

devilpro7 Mr & Ms Pac-Man

Ngta thay bồ như thay áo còn a Becks thay VGA như thay đồ chơi ý =))

Alaga công nhận giữ bóng cực chắc :| mà đi bóng rất đơn giản + vs giữ R1 :| mà sao đá vs Alaga mình chưa thấy ông ý câu giờ bh nhỉ :-? lần gần nhất gặp Alaga mình gác 1 ván tennis thì phải :">

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.