Barbarian – class hoàn hảo của Diablo III

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi acm_no1, 12/6/12.

1. DQTSF

DQTSF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Theo như chủ topic thì hiện tại mình resall 900 average, amor 1k, dps 18k, hp 40k thì act III rất chật vật. Khổ nổi tiền bạc có hạng mà hàng lụ đạn trên AH có thừa. Giờ bỏ vài trăm k ra mua một cái gear ngon cũng ko tăng stat là mấy, mà hàng mấy trăm k là dạng trade-off, muốn tăng amor thì hy sinh res/str/vit...Run boss thì nhanh mà ngồi banh óc ra build effectively thì lâu.

2. Cusứt7787

Cusứt7787 Mr & Ms Pac-Man

mình chơi cùng 2 thằng bạn, 1 thằng monk 1 thằng Wiz
    thằng monk thì chơi khá tốt + skill đổi res all = res cao nhất thành ra tank khỏe re
    thằng wiz thì đắp dam to khủng bố
    mình đi cùng chết lên chết xuống, toàn bị bọn nó chọc kêu bar thọt, luyện con DH đi monk tank cho mà đứng bắn, cũng nản..nhưng mà với tinh thần thử thách thì phải vượt qua, chứ bỏ cuộc thì bỏ mẹ game cho xong...mình nhất định ko chịu, mày mò test các kiểu build, xem clip youtube - nhưng toàn siêu nhân là nhiều, may mà cũng tìm được vài người chỉ cách build đồ rẻ nhưng hợp lý và khá khỏe...hit and run thôi..nhưng lâu lâu lỡ tay hoặc combo khủng quá kiểu nhốt lại giữa đống laser thì cũng dẹo :((

h thì đã 1 mình solo song act 2 (coop thì xong trước rồi)
    vẫn đi cùng 2 thằng đó act 3, nhưng h thì đã khác rồi, đánh mob mà thằng wiz chết thì mình cũng thành dam dealer, mà thằng monk lỡ tay lag hay trượt combo thì mình cũng tank được đến lúc nó ra lại lùi lại hồi máu và lại có quyền chửi con sida chết rồi =))

tối nay hy vọng xong amozan...

3. AlongA

AlongA Mr & Ms Pac-Man

hì mới clear xong được act2 ìnernol với stats này nhưng qua act3 thì chết lên chết xuống . chắc phải up thêm vit với damge weapon quá zzzzzz

4. acm_no1

acm_no1

http://rubensayshi.github.com/d3-ehp-calculator/#intro

xài cái này rồi tính xem là nên up stats gì nhé ;)

cỡ 1mil9 là clear đc act III

5. AlongA

AlongA Mr & Ms Pac-Man

6. acm_no1

acm_no1

stats như kia thì ưu tiên đầu là hp

vitality > %life >> dps

ủa mà ko xài Enchantress follower à?

7. GamePRO.

GamePRO. Persian Prince

thì anh em ta chơi game khoe hàng có làm sao đâu?

tôi mà hardcore đc như thời trẻ, bá đạo thì kiểu gì tôi cũng lên đây khoe toét toèn toẹt.

p/s: mà topic này cũng đâu tới mức khoe khoang gì đâu?

8. LULA_KNIGH

LULA_KNIGH Legend of Zelda Lão Làng GVN

Vừa thử kiêu ranger bar, crit change 50%, crit dam 170%, 35k hp, resit all~400, dam 30k, fury dùng khá thoải mái với belt -3fury cost tuy nhiên bi quái đuổi khổ kinh, mà lại chạy chậm mới đau =))

9. vantoanfc

vantoanfc Mr & Ms Pac-Man

huhu các bác ơi cho e hỏi, khi nãy e đang chơi thì đồ bị hỏng, có thêm tí cho nó qua cửa đấy, chết thêm vài lần thì bị cởi chuồng, đúng lúc bảo trì sv nên ko biết đồ của mình thế nào rùi, có phải nó bị hỏng hết sạch ko dùng lại đc nữa ko? thế thì chết e vì chơi cùng acc với 1 anh nữa,có cách nào cứu e ko các bác,huuuuuuuuu

10. [N.K] Scorp

[N.K] Scorp Fade to Black...

Diablo III ko phải là MMORPG, và tất cả các class đều dc thiết kế để có thể solo ;))

11. ken-zo

ken-zo Mr & Ms Pac-Man

anh acm ơi cho e hỏi lựa item cho barba cần nhất là những stat nào , giá thành cở nhiu và stat cở bao nhiu là đủ.......nếu dc a up gear len cho mọi người cùng xem nha a ......thank a nhiều :D :D :D

12. Eternal Winter

Eternal Winter Legend of Zelda

Mình không lầm thì quan trọng nhất trong việc build đồ để sống sốt là str với vit không được cách nhau quá xa, bới vì passive skill Nerves of Steel nó tăng armor dựa trên 100% vitality, mình ko rõ công thức nhưng ko lầm thì 1000 vit thì cộng thêm 1000 armor :D
    Mà chả biết có bác nào build đc tỉ lệ str:vit là 1:1 chưa nhỉ, mình mới có 1,5:1 thôi :">

13. leonsh

leonsh I'm Blue ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ CHAMPION Lão Làng GVN

Haizz, every class is a dps class, làm gì có định nghĩa là tanker, dpser ở D3

14. Elliott_Yamin

Elliott_Yamin Mario & Luigi

Với 33, streng hay vit là như nhau trong việc stack cho amor, ví dụ 1000 streng <=> 1000 amor cộng thêm, và với passive ta cũng có 1000vit <=> 1000 amor, vấn đề là streng cho dps, vit cho sức sống, nên cứ phân chia sao cho hợp lý, không quan trọng tỷ lệ, trừ khi bạn chơi thuần DPS.

15. ken-zo

ken-zo Mr & Ms Pac-Man

^ anh eliot có thể nói rõ hơn tí về vấn đề này ko ạ.....tức là chọn stat cho 33 mình ưu tiên str với vit hả anh . còn att speed với % dmg thì sao anh , mà str với vit cỡ nhiêu là đẹp vậy anh ^^ thank a trước :D

16. Elliott_Yamin

Trong cái clip bác acm kill Azmodan với bao nhiêu MF mà rớt đến 3 đồ rare, e kill con này với 150 MF mà đồ blue ít kinh khủng, đc đúng 1 đồ rare cùi, đến nản. Sợ nhất là gặp mấy combo fear +frezee+tele+wall+stuck, thế mà lần nào e cũng gặp toàn combo khủng, chả mấy khi gặp combo nhẹ nhàng cho mình farm.
    @ Ken-Zo :
    Nếu cảm thấy HP+amor tạm ổn thì lúc ấy lên IAS hoặc crit dmg cho dps cao, nói đẹp cũng vô cùng lắm nếu có điều kiện bạn cứ lên tầm 1k5 streng+1k5 vit, amor tầm 10k, res tầm 1k, đảm bảo bạn có thể farm kết thúc game, tất nhiên gặp combo elite khủng thì chưa biết thế nào đc, lựa mà đánh hoặc skip.

Chỉnh sửa cuối: 13/6/12
  17. Le Anh

Le Anh C O N T R A

Từ giờ đến 1.0.3 thì 5 Nephalem Valor = chắc chắn 100% có 2 đồ rare rồi, kể cả 0% MF thì hên hên cũng được thêm 1 (thậm chí 2 cái). Drop 1 rare chứng tỏ down boss với <=4 buff =P

18. Elliott_Yamin

Đúng là chỉ có 4x NV, vì trên người mình cũng mang đồ MF nên nghĩ rằng thêm 15% của 1buff cũng chả xi nhê, hơn nữa trước cửa Azmodan gặp 3 con elite to vật vã đập knockback với tele, nên bất lực không thể kill nổi.

19. acm_no1

acm_no1

có cái kiểu build lấy sprint đấy :))

50% crit thì nên xài sprint, té cho lẹ :">

20. ken-zo

ken-zo Mr & Ms Pac-Man

vậy mấy anh cho e hỏi , thí dụ item mà + str với + vit với item + str với + all res thì mình nên chọn cái nào , à đồ str với all res mắc ko các bác , à có phải armor kháng dc tất cả các loại damage ko , pro nào giải thích dùm newbie với , đồ sắm cho 33 1 bộ bao nhiêu mil thì đẹp :D :D :D giá từng món nữa :X