Barn Buddy

Thảo luận trong 'Social Network Games' bắt đầu bởi PigPoo, 12/8/09.

1. GuGu_Bui

GuGu_Bui Youtube Master Race

thấy bác kia khoe khoang quá nên cũng tập tành khoe... ko khoe người ta nói mình ko có .... hí hí =))

2. vntrueloves

vntrueloves Youtube Master Race

Đọc kỹ rồi bạn ơi. :( Chơi nhiều nick thường xuyên bị vậy mà. Mình vào 1 nick chính thì ok, Các nick khác đều bị treo dù mỗi nick mình dùng một browser khác nhau: IE, Firefox, Safari, Gôgle. Mỗi lần vậy mình đều phải xoá history và co okie của từng browser thì mới ok.

3. GuGu_Bui

thấy bác kia khoe khoang quá nên cũng tập tành khoe... ko khoe người ta nói mình ko có .... hí hí

4. script_kid_over

script_kid_over The Warrior of Light

Chơi bằng vaillid CC, lên được lv 70 vẫn hơi thấp mà. Tớ chơi ko dùng CC stolen cũng sấp xỉ ngang ngửa đằng ấy.
    36K BB mua 18 cái thu hoạch ngay. Được gần 1 triệu coins và khoảng 4500 kinh nghiệm
    600K được thêm 17 triệu và gần 8 lv nữa đấy. Quy ra vàng và lv đi.
    Lv thì chưa phải là những người cao nhất, nhưng tiền chắc thuộc top player được. Ít cũng phải top 10.
    Ai thích mua CC ko? Tớ có mối 20K/1cc . Con full infor như trên khoảng 50 usd.
    Dùng 1 2 con cc làm offer, kiếm vài trăm K bb là lên lv và coins vù vù =)). Nhưng tớ thề không chơi vailid CC.
    Ps: lv và coins cũng như BB của cậu đúng là con số mà nhiều người mơ ước. Tớ không thể đạt tới BB như cậu, vì tớ thề ko chơi Vailid CC. Nhiều BB đồng nghĩa lv và coins nhiều. Với offer và survey free, đủ để tớ có tất cả những ji mình cần rồi. Mấy ngày nay tớ chẳng buồn thu hoạch, vì chán chơi quá rồi. Chúc bà con chơi vui vẻ.

5. Lockhart

Lockhart Donkey Kong

uầy uầy, 1 zep cho bác script kid :D
    đang mày mò làm thử mấy cái info bác cho, thằng cha nào để lộ thông tin cá nhân thế này chắc bị spam kinh lắm. Mà bi h lập gmail nó có cái bước verify qua sms, đăng ký kiểu j bi h hả bác :(

6. GuGu_Bui

hớ hớ.... sốc nặng :|

thứ 1: tớ ko dùng vailid cc để làm offer nha.... thậm chí tớ còn ko biết nó là cái gì nữa mà =))
    thứ 2: tớ chưa bao giờ mua phân bón thu hoạch ngay luôn nha, nhìn kỹ phần trồng orchid nha.
    thứ 3: level tớ ko được cao bởi vì tớ cho nó tăng tự nhiên nha... thậm chí sâu bọ cỏ hay bảng, súc vật tớ cũng ko đụng tới... chỉ thu hoạch orchid thôi.... hehe ;;)

7. Dã Miên aka.Káo

Dã Miên aka.Káo Donkey Kong

Anh sk ơi,cho em hỏi cc là gì thế ' 3 '

8. nguyentunglam69

nguyentunglam69 Youtube Master Race

ban GuGu Bui chia se kinh nghiem kiem BB cho moi nguoi voi, nhung offers dc nhieu tien nhu trong list cua ban thi bon no deu bat dien info valid cc ma, sao ban lai bao k dung cc va k bit gi ve no, nghe hoi vo ly, ban dung cac tool hay la dung socks de fake ip, cho cau tra loi cua ban, cam on....

9. Deagleonly

Deagleonly Youtube Master Race

Tớ thấy dùng cái puff magic dragon thì chỉ vào đc IE,
    mà IE thì tốc độ ko = các trình duyệt khác.
    Dùng duyetnet hoặc đổi DNS thì lại ko làm đc offer và survey.
    Không biết bác script có thể bỏ chút time hướng dẫn cụ thể 1 bài về sock fake IP ko?

10. nguyentunglam69

nguyentunglam69 Youtube Master Race

pac script huong dan moi nguoi lam socks di, doc nhieu tren mang nhung van chua tim dc host free nao ho tro ssh de ma dang ky ca, cach lam socks pri y, thanks pac truoc...

11. HieuNM

HieuNM Mayor of SimCity

các bạn cho hỏi là nếu mình lấy cái nhà + nhà chó nằm đè lên giữa cái ruộng thì có ảnh hưởng đến sự phát triển của hoa màu không :D
    vd như che như thế thì thiếu ánh nắng, khó phát triển chẳng hạn :D
    btw, add mình :D
    http://www.facebook.com/profile.php?ref=name&id=1833970658

12. danhviet123

danhviet123 Youtube Master Race

quả là chịu khó làm ăn....mục đích chơi của cậu bây giờ là gì?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    mà ko dùng CC chùa hoặc CC live của ai đó làm sao mà có số BB kia.ko tin đc

13. Dã Miên aka.Káo

Em nghĩ là có, vì thực tế đã chứng minh X"D Thằng bạn em để nhà chống trộm như thế,số unit của nó không bằng bên em, xài chó chống trộm :))

Đã add.Nick Dã Miên luôn nhé '3'

14. slientkid

slientkid Thành viên cấp 69

Hình như số lượng hoa ko phụ thuộc vào có nhà đặt lên ko mà là bị trừ đi do để sâu bọ, cỏ dại, khô héo. Vì đặt nhà lên thì ko ai kể cả mình quan tâm đến cây nên ko diệt giùm. Hoặc có thể là random nhưng mình thấy chăm chỉ diệt sâu cỏ, tưới cây thì thu hoạch khả quan hơn

15. script_kid_over

script_kid_over The Warrior of Light

1. Có thể cậu chưa biết Vailid CC là gì. Nhưng cậu biết CC chùa, từ chuyên dụng của dân Việt Nam. Tức là thẻ tín dụng của bọn nước ngoài, mà có người hack được, có thể cậu mua hoặc ai cho thẻ đó. Như một số thẻ tớ đã post ở các bài trên. Số BB của cậu nhiều thế kia. Chắc chắn cậu phải dùng tới CC, nên đừng nói ko biết CC là gì. Hay cậu nói, cậu search địa chỉ trên google, rồi làm offer free? Tôi khoanh tay ạ cậu luôn.
    2. Tớ bắt đầu trồng Orchid từ 14/11, giờ là 31 ngày. Cậu check lại lịch sử giao dịch BB, sẽ biết ngày mua thẻ trồng Orchid. Ngày nào tớ cũng thu hoạch, và được tất cả 29.237
    Phần thu hoạch của cậu là xấp xỉ 39K, hơn tớ 10K hoa orchid, tính ra, 1 ngày, 18x81 = 1458. Cứ cho là cậu chăm nhặt sâu, còn khoảng 1.4. Vậy là cậu hơn tớ 7 ngày trồng. Đợt đấy 8k/1 hoa orchid. Nếu trong 7 ngày đó, coi như cậu gieo 6 vụ, 6x18x8000=864000. Một con số BB cực lớn. Cậu có thể cho mọi người xem bảng giao dịch BB của cậu không? Chụp màn hình, hoặc quay màn hình đều được. Từ ngày hôm nay, quay lại đến 1-11? Nhìn sẽ rõ ngay.
    Có thể cậu ăn trộm của bạn bè, nhưng nếu ăn trộm hoa quả, cả ngày cậu được 20 30K là giỏi, còn đã trồng Orchid, chắc cậu chẳng ăn trộm được mấy.
    Với 1 số BB lớn như thế. cộng với 600K bb hiện có của cậu. Số BB của cậu sẽ khoảng 1.5 mil BB.
    Còn nếu dùng BB để mua mega fertilizer, Cậu giảm được 4 lần, còn khoảng 200K BB. Ít nhất số BB của cậu cũng xấp xỉ 1 mil. Đó là chưa kể tới số đồ như: Gà, bò cừu, tất cả nhà cửa của cậu. Tôi nghĩ rằng, cậu có số tiền 30trieu là do cậu mua đồ bằng BB.
    Khi dùng Mega fertilizer, cậu vẫn phải bấm thu hoạch, và liệt kê vào phần hoa thu hoạch của cậu. Lúc tôi lv 45-60, tôi được thưởng khoảng 10 cái Mega fertilizer, nên tôi chắc chắn rằng vẫn được tính vào phần thu hoạch. Không tin các bạn dùng 2K bb, mua thử 1 cái biết ngay.
    Hầu hết tớ mua đồ bằng coins, nên số tiền của tôi còn 11 triệu, nếu không, hiện giờ của tôi cũng sẽ lên tầm 21-22 triệu. Vì tôi chơi tới 19 account. 1 account đi ăn trộm đến 18 account còn lại. Chắc chắn số tiền ăn trộm của cậu không thể nhiều bằng tôi. Vì từ ngày 14 tháng 11, mỗi ngày tôi ăn trộm được khoảng 50K, sau 4 5 ngày, mỗi ngày tôi ăn trộm 150-200K, và thời điểm hiện tại, tôi có thể lên 280K. Tính ra một tháng, tôi cũng ăn trộm được 3 4 triệu.

Buy 3 Disney movies for $1.99 each and get free shipping and handling.
    The Disney Movie Club lets you choose from hundreds of Disney movies. Shipping is free, and as a member you'll have access to exclusive merchandise and members-only discounts! To receive credit for this offer, you will need to purchase your first Club title.
    BB Credits awarded after completion of registration and confirmation of subscription.
    Đây chính là offer cậu làm để được 103.600 BB. Mọi người có thể fake ip để vào kiểm chứng, ở ngay cuối page 1 phần offer. Offer này phải mua hàng và điền thông tin = CC. Giờ chắc cậu biết CC là gì rồi phải không?
    Điều thứ 3 cậu nói càng sai nữa. Nhìn vào ảnh thu hoạch của cậu đi. 82 chai sữa bò, 79 bộ lông cừu trắng... Cậu không click vào, tự dưng lại có sữa bò, lông cừu chắc?

Nói thật, nếu account này không phải của cậu, cậu nên hỏi bạn cậu có click vào đồ vật chuyển động, thu hoạch thú vật, và dùng CC để làm offer đi thì hơn. Có thể cậu không biết CC là gì, thậm chí súc vật cũng không động tới. Vì việc này đã có người khác làm.

Nhưng cũng chúc mừng cậu sở hữu 1 account khủng. Lv 70 là khá cao, 30 triệu là khá nhiều. Đủ để khoe trên diễn đàn rồi :D.

To: Tùng Lâm 69. Tôi sử dụng 2 soft: Bitvise Tunelier để chạy sock, và Proxifier để fake ip.
    Cậu dùng Puff cũng được mà, hơi chậm 1 tí :P. Về đêm chắc khá hơn.
    Xin lỗi tôi không thể public acc sock của tôi, vì sẽ bị change pass ngay nếu tôi đưa lên diễn đàn. Một ai đó trong chúng ta đọc được bài viết có account sock này chẳng hạn.
    http://rapidshare.com/files/120946577/Ghostsurf_2006_Platinum.rar
    Bạn down về, search chức năng và dùng thử cái này đi, của 1 bạn trên softvnn.
    To Hiếu Nm và DÃ Miên Káo:
    Dùng nhà và đồ vật che lên ruộng để chống ăn cắp vô ích.
    Có một vài thủ thuật để ăn trộm vườn kiểu này:
    1: Sử dụng chức năng phóng to của game. Kéo ruộng xuống sát góc dưới màn hình, cứ tiếp tục phóng to, cậu sẽ lấy được vài ô không bị che, phóng to tiếp tục, và di chuyển kéo sát dưới màn hình vài lần, cả ruộng sẽ hiện ra. Đây là cách tôi phát hiện khi ăn trộm nhà bạn tôi.
    2. Cách trên diễn đàn chính của BB:
    Vào nhà ai đó có vườn đang cần ăn trộm mà đồ vật đè kín lên. click chuột phải vào màn hình của game chỗ bất kỳ. Chọn Quality low. Click sang nhà bất kỳ khác. Quay lại nhà cần ăn trộm, click chuột phải, chọn Quality hight. Tức khắc tất cả đồ vật bị biến mất. Thậm chí áp dụng cho cả vườn nhà mình. Trừ con gà, và con chó thỉnh thoảng còn sót lại, tất cả sẽ mất hút hết.
    Cách chống trộm khả thi nhất: Remove BB application, mỗi lần đến giờ thu hoạch vào lại link BB, rồi đăng nhập account và acctive lại. Cách này không biết làm được đến bao giờ. Nhỡ đâu thằng GM chơi khăm, ai remove, cho lv về 0 thì bỏ mịa.
    Mà nói thật, ai đã trồng hoa rồi, thì chắc chẳng còn hào hứng đâu mà rình đi ăn trộm nhà khác. Chăm chăm lo vườn nhà mình đã đủ mệt :d
    Tin mừng: Đang có application mới cho 800 BB. Bà con vào làm tí :P

16. danhviet123

phân tích của bác là hoàn toàn chính xác.

Thấy rất nhiều người bàn luận về vấn đề che đậy nhà để khỏi bị ăn trộm.
    Cái trò mèo đó để ăn trộm có 1 cách rất đơn giản (không dùng chuột)
    bước 1 bạn ấn vào bàn tay đen xong ấn nút Tab(trên nút caps lock) trên bàn phím vài cái cho đến khi cái khoanh mầu vàng chỉ xuống luống ruộng bị che đậy kia ,xong ấn Enter(nếu ấn chuột là ko đc)
    rồi lại ấn Tab tiếp để khoanh Vàng sang ô ruộng tiếp theo rồi lại ấn Enter
    Nếu bị chó cắn cứ kệ.cứ ấn
    nói chung nút Tab sử dụng thay cho Chuột
    cách này là dễ hơn tất cả.mẹo nút Tab này có thể Thu hoạch,Thả cỏ,xới đất,tưới nước....ưu việt rõ nhất của nó là ko bị giật giật mỗi khi vào vườn nhà ai nhiều đồ.ăn trộm những vườn bị đậy,đểu hơn là thả cỏ những vườn bị đậy cho thu hoạch của những người tham lam đó mất năng xuất
    làm thử luôn nha

17. danhviet123

có đồ mới nè.nhanh tay vào mua đê noen đến rùi

18. Lockhart

Lockhart Donkey Kong

hik, vl với 3 cái bảng của bác, để em về nhà học tập, change name :))
    btw, cho e hỏi, cái đống free offer install or download, hình như chỉ dùng đc 1 lần, mà có những cái thuộc cùng 1 tổ hợp, ví dụ như game các loại, chỉ có 1 cái dùng đại diện đc thôi đúng ko. Down mấy game về install mà chỉ 1 cái nó cho mình tiền, mấy cái sau thử lại vào ngày hôm sau vẫn ko thấy BB đâu cả.

19. HieuNM

HieuNM Mayor of SimCity

cho hỏi cách cắm cái bảng "cam hai hoa", "cam dai bay", "cam' ia bay" như trong cái hình này không :-??

20. Dã Miên aka.Káo

Anh vào bb,vô arrange item,click vô rồi drag nó đi theo ý muốn là đc mà ' '