Bất ngờ Moderator vGE, 1 góc nhìn :))

Thảo luận trong 'Granado Espada' bắt đầu bởi Saclown, 23/7/09.

1. JokerB

JokerB Youtube Master Race

9 xác ;)) câu này hay nhất topic này :P
    @ binhtaquang: được bạn à, điển hình là cuộc chiến giữa SF và VD đang diễn ra nè :D

2. hachip2611

hachip2611 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Hix HT là tên fam mình đó
    Mình chẳng nổi tiếng gì sao vào mấy topic đều có tên mình thế nhỉ:(

3. GamePRO.

GamePRO. Persian Prince

Chỉ cần tuyên chiến Faction WAR & chọn phe (Hoàng Gia hay Cộng Hòa) thì gặp đâu bem đó, bất kể là non-pk server.

4. busulu1990

busulu1990 Mr & Ms Pac-Man

thế này nhé,VD bị giết 1 mạng thì cũng phải đòi ít nhất 1 mạng,bị ông mạnh hơn củ hành thì kiếm ông nào yếu hơn thịt luộc,bị ông nào ngang ngửa mà đánh đúng lúc afk thì pm solo 1vs1 hoặc canh lúc ông í afk mà chọc lại,bị hội đồng thì lại kêu gọi anh em trong fac đi báo thù.Nói tóm lại là có ăn có trả,chiến tranh khốc liệt ai ko chịu đựoc thì out fac là lành nhất :>
    SF nếu bị VD chọc thì cũng thực hiện như trên,khỏi ai tị ai ok? :>

5. nthaiha

nthaiha Donkey Kong

Ôi dzoi ơi thằng cha chủ topic này như trẻ con, bị Cộng Tác Viên nó chém chết , nó nói cho thì lái sang chuyện khác để hạ nhục :)).
    Chuyện ks là chuyện ks, chuyện Free PVP là chuyện Free PVP. Sao tự nhiên lại xuyên tạc sang chuyện Mod này Mod nọ. Tôi không biết cái ông kia chửi nhau với ông thế nào nhưng người ta còn có khối đóng góp cho cộng đồng vGE. Ông cứ chuyện nọ xọ chuyện kia lạc hết cả đề...
    Còn Fac ông đã chọn chiến với người ta, người ta giết cướp bãi là bình thường. Free Kill mà có bị phạt đâu. Biết yếu hơn lại còn đòi đánh, ngươi ta đánh cho lại ầm lên.
    Sao yếu đuối thế ;))
    @Chủ topic: Mà tôi cũng chẳng thấy thằng cha nào buồn cười như ông, tự viết 1 bài reply xong kêu đó là sự thật =)). Tức cười nổ dĩa!
    Thế tôi vừa đọc được bài của Cộng Tác Viên kia như vầy thì sao đây???
    P/s:Từ việc giết , ks, chiếm bãi sang việc Mod phải thế này thế kia. Hài quá ! Tóm lại tôi hiểu rằng CTV kia đã làm cho cậu này vãi cả linh hồn nên ỏm tỏi khắp nơi bôi nhọ đội ngũ Mod của diễn đàn =))

6. sirmulich1

sirmulich1 Youtube Master Race

hehe bản thân tui ở trong VIetDrake tui thấy mọi người trong FAC rất vui vẻ và hòa đồng chỉ đối với kẻ thù thì phải quyết liệt là đúng rồi . Tui đi đánh boss bị SF kéo 1 đám lên giết rồi ks nhưng tui vẫn lên lại và chiến đấu( buổi tối bà con đi ngủ het oài) đánh ko lại , mât boss vẫn cười vui vẻ . Chơi game để giải trí , chủ topịc ông nên xem lại đi nhé.

7. nthaiha

nthaiha Donkey Kong

Ai mà cũng được như bạn thì cộng đồng vGE đã tiến xa :))

8. Olga

Olga Youtube Master Race

@nthaiha: bạn có đọc hết topic ko vậy bạn? Anh Saclown post bài vì:

9. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia Lão Làng GVN

Đã thôi stop rồi mà cứ còn nói mãi .

Cậu nthaiha có hiểu vấn đề ko đấy " Tedofu_Torikachi đã mang cái chuyện trong game lên tận forum để bêu riếu trong khi nó chả liên quan gì cả , mà quan trọng cái nick cậu ấy là nick Mod forum , Mod forum thì khác gì GM trong game ?

Vậy bây giờ giả dụ tôi lấy nick này , nick Mod GameVN bêu riếu fac SF này nọ hủy hoại thanh danh trước mặt newmem và mem GameVN thì ko hiểu nghĩ sao ? Hay là vì VD trùm sv nên cái gì cũng phải cao cả , cũng phải chịu đựng để các bạn khác ks , lure boss rồi kill hội đồng ? Vấn đề là cái mác Mod ở ngay trên forum .

Việc nào nó ra việc nấy , chửi nhau trên forum thì giải quyết trên forum , đánh nhau trong game thì giải quyết trong game . Đơn giản :-j .

@ HT HoaTuyet đó hả , phải ku Blake ko vậy =)) .

10. nthaiha

nthaiha Donkey Kong

Tôi nhìn rõ ràng cậu CTV kia viết bài trong topic Faction của cậu ta, mắc mớ gì các cậu chui vào đọc và bảo bêu rếu?Việc nào ra việc đó chứ!

11. Saclown

Saclown Mario & Luigi

Bài viết của nthaiha là 1 ví dụ điển hình cho thấy tầm ảnh hưởng bài post 1 mod so với 1 member bt :)). Cậu ấy hoàn toàn tin vào những gì mod nói và chỉ trích tôi và hoàn toàn ko điếm xỉa đến như gì tôi viết :-o. Mà có lẽ cậu ấy cũng chả đọc hiểu dc những gì cà 2 bên viết, cứ cho mod đúng, mem sai , chấm hết.

Những gì muốn nói tôi đã nói hết. Có lẽ nên nhờ TL close topic, để tránh những bạn đọc mãi ko hiểu vào tranh cãi kéo dài.

12. hachip2611

hachip2611 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

@Juka_Zhao175: không chỉ đơn giản là HT không thôi
    là một ngườ mới chơi GE lúc Open, quen biết ít lắm:|

13. Inferboy

Inferboy Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Saclown bay wa HV với VD rồi àh ^^ bỏ EVN àh...zZ

14. .::DND::.

.::DND::. C O N T R A

Royal - SlyleGE - TigerSea - Gunarose - SF quây 2 fac của VD thì sao nhỉ :))

p/s :
    thật bất ngờ, bạn ý đã out fac :-j

15. Kuroi Ryu

Kuroi Ryu Youtube Master Race

1 lí do để ko bao giờ mình chơi server no-pk, cảm thấy kô thích thằng ks là bật PK cho nó về làng hoặc là mình về làng, còn không có bãi train hả, lựa 1 thằng nào trong fac mình không ưa, cho 1 loạt đạn là có cái bãi train, vậy cho lẹ =))

16. nthaiha

nthaiha Donkey Kong

Người ta viết thế với tư cách gamer chứ Mod đâu, cậu cứ việc nọ xọ việc kia .Chẳng lẽ cậu bảo ng ta lập Clone viết thì mới hợp lẽ.Bù lu bù loa như con nít!

17. JokerB

VD có nhiều ng` mình tôn trọng nhưng quả nhất nhiều đứa như đàn bà
    đến chat all bán khiên 60 có DR mà nó cũng xỉa xói :(

@ DND: chuyện tớ out fact hay làm j thì có ảnh hưởng j đến cậu k nhỉ? hay là tớ out rồi nên k giết được mấy bạn nữa thì các bạn nhớ ~.~ đúng là cây muốn lặng mà gió chả ngừng :| cứ chờ xem rồi sẽ rõ... đừng thấy đuôi đã đoán ra đầu ;))
    à mà số lượng Fact quây VD k quan trọng, vấn đề là số ng` đánh với VD mới quan trọng, 1 Fact mà nhiều như VD thì cũng bằng vài Fact khác + lại :| mà thực sự đi đánh CW mình tính nhẩm được có vài người ra hồn chứ còn lại toàn ăn bám ....
    à mà DND này, nói j thì nói cũng phải nói nick trong game là j nhé, đừng ăn theo mà nói, đúng là nhiều đứa adua thấy ghét.

18. .::DND::.

.::DND::. C O N T R A

tớ chờ cái bất ngờ của cậu mà ;;)
    nick trong game tớ là ×Konona×, thích thì cứ chém giết, đì đọt, tớ là tớ chả ngại ;))
    mà cậu ko muốn đấu võ mồm thì tớ cũng dừng ở đây. Còn chuyện giữa SF và VD thời gian sẽ trả lời :>

19. JokerB

1 cái tên mà mình còn k biết là ai =))
    đúng là gà thì chỉ giỏi kêu quang quác ;))
    Nói thật, VD đúng là mạnh, nhưng k phải mạnh bởi những ng` như bạn, DND ạ, nếu DarkTemplar mà cũng ăn nói kiểu như của bạn thì VD bị cả sv nó chửi mất...
    Thực sự Dark và cả mấy ông VD cũng mời mình vô G nhưng mình out F k phải vì điều đó, cũng k phải vì sợ VD, mục tiêu từ đầu khi gia nhập gia đình SF cũng là vì muốn sv Phục Hưng có sự tranh giành, cạnh tranh, nếu k có điều đó thì GE k còn cái hay của nó nữa... việc mình out F cũng là để thực hiện điều đó, nhưng đúng là có những kẻ đem bụng tiểu nhân ra đo lòng quân tử, adua, hót vớ hót vẩn.
    À mà tiện đây nói rõ luôn, k có sự thù hằn j ghê gớm giữa VD và SF cả, đây là game, đừng cố xé to nó ra. Mặc dù tôi là mem SF nhưng vẫn add friend DarkTemplar và chat chit bt, đánh là đánh, đừng vơ hết vào một, như thế chơi game k còn vui zzzz:>

20. thientanvnn

thientanvnn Youtube Master Race

<<thế bạn chơi game để nổi tiếng hay bạn chơi game chỉ vì vui? Hảy suy nghĩ lại những gì đã nói ở trên và câu nói này của bạn.

<< Nói như bạn thì CW chỉ cần một người mạnh là đủ à.. CW không phải chỉ sức mạnh của riêng một người, mà là cả tập thể. Bạn nói chúng tôi "toàn ăn bám" thì bạn hãy nghĩ xem, nếu đồng đội không hổ trợ liệu bạn có tiến và Trụ dc không?

<< Hảy xem lại chính bạn là người xé ra to hay ai là người xé ra to ???

>>><<< Nói tóm lại chúng ta chơi game chỉ để vui chơi thư giãn thôi, có gì đâu mà phải làm ầm lên như vậy. Nếu chỉ vì những câu nói không hay trong game, hay cách cư sữ không đẹp trong game,...mà làm mất đi những niềm vui, những cái hay mà game mang lại thì tôi thấy tốt nhất ...đừng chơi game nữa

<<< Bóng Đêm đây...muốn chém muốn giết tuỳ ý....đừng tưởng kill tui hoài mà tui sợ ông ....