Bắt nhóm chuyên chăn dắt người già

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi hanhito, 3/12/09.

1. thuyquai_29

thuyquai_29 God's Grandfather

Thế hóa ra bố mẹ cậu nuôi cậu lớn rồi cậu có thể để ông bà đi ăn xin, ở nhà thì khinh à O.o

2. THINHRAZOR21428

THINHRAZOR21428 Thiên Bồng Nguyên Soái Lão Làng GVN

:-? Tụi chăn dắt bị bắt vì tội gì thế ?

3. consoilangthang

consoilangthang các sếp cho em title ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

^ Ko mua bảo hiểm cho các cụ , ko nộp thuế, sử dụng lao động sai độ tuổi .

4. bobymilu

bobymilu Mr & Ms Pac-Man

Ông bà không có việc gì làm thì ở nhà chăm cháu cho vợ chồng yên tâm làm ăn, vậy cũng là việc nhẹ nhàng rồi, sao phải đi ăn xin. Người nghèo khổ, vô gia cư, không có khả năng lao động mới phải bán thể diện đi ăn xin, những kẻ không thuộc mấy loại trên mà đi ăn xin người ta nhổ cho vào mặt.

5. BILL_HIP

BILL_HIP T.E.T.Я.I.S

ở bên Nhật là hay thế lắm :|
    các cụ thấy mình vô dụng cản trở con nhau là treo cổ tự tử luôn :|
    sợ ko :-w

6. Des__

Des__ Guest

Đã gặp nhiều trường hợp , có gì mà ko dám :-? ? .

Dù biết là bố mẹ , nhưng thời gian trôi qua thì ai biết :-? . Nói thì dễ , con cái nó đùn đẩy trách nhiệm , lúc đấy thành gánh nặng rồi , lâu ngày bất tiện , phiền đến công việc con cái thì lâu ngày bực tức nó cũng dồn lại thôi :| . Nếu là con ruột thì chưa chắc đã chửi , chứ phải con dâu nó xoáy cho thì chỉ còn nước nuốt nhục ấy chứ :| .

Mà đấy mới chỉ là ông bà vẫn khỏe đấy , phải mấy ông bà mà đến gần đoạn cuối , nằm liệt , dãi dớt , sản xuất phải có người giữ bô thì có đứa nó còn mong cho chết sớm đi ấy chứ :)) .

1 lời khuyên cho các bác lúc về già này :)) . Dù gì cũng phải giữ lại 1 chút tài sản , đừng cho con cái toàn bộ ::) . Nó có hiếu thì ko sao , chứ nó mà dở chứng thì nhục lắm :| . Nhục mà ko làm gì được , chết thì ko xong , bỏ đi cũng chả được , chỉ biết nuốt nhục thôi , vì lúc này mình đã phụ thuộc vào người khác rồi :)) .

Nhất là thời buổi đô thị hóa , hiện đại hóa nó đang gia tăng nhanh thế này thì càng dễ gặp vấn đề này đấy ;)) .

7. [Rock0eM]

[Rock0eM] Dragon Quest

Chỉ là biện pháp xử lí phần ngọn thôi! Chứ phần gốc thì vẫn còn đó! Gì chứ sao thấy trước h ít người chịu vô trại dưỡng lão lắm! Bắt rồi không giải quyết tình trạng cho các cụ thì các cụ vẫn tiếp tục đi ăn xin, lại bị giang hồ làm luật --> thế cô lại phải tìm chỗ mà náu --> lại như cũ!
    Mà 200k/ngày thì có nói quá lên không? Chứ tớ trừ những người cực kì già thì mới cho ( thỉnh thoảng) thôi! Còn lại thấy ai cũng như mình!

8. bobymilu

bobymilu Mr & Ms Pac-Man

Ấy, bạn cho xin cái nguồn thì người khác mới tin được mà sợ chứ.

9. BILL_HIP

BILL_HIP T.E.T.Я.I.S

chả rõ , đọc trên báo an ninh thế giới lâu lắm rồi , theo người ta thống kê thôi mà :|

10. Kenji_r2006

Kenji_r2006 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Mình còn bà Nội ở quê gần 90t vẫn còn trồng rau với đi chợ ... gà với gạo ăn tết của nhà mình toàn do bà làm ra , nên mình chả bao h cho tiền những người già :(

11. BILL_HIP

BILL_HIP T.E.T.Я.I.S

xời :))
    ông trẻ mình gần 90 mà vẫn còn đuổi bò ầm ầm :))
    có làm sao đâu =))
    giờ đón cụ lên HN cho cụ ngồi ko , cụ lại chửi chết =))

12. QuangTue

QuangTue Mr & Ms Pac-Man

thời này là thời nào rồi.con cái thì tự làm tiền mà mua đất.đã nuôi ăn nuôi học lại cho tài sản như các cụ thời xưa để hóa ra nó là bố mình chứ không phải mình là bố nó à.cho thì cũng có cho nhưng để di chúc thôi chứ ko phải còn sống sờ sờ mà đã trao cho nó rồi

13. ninzasoi

ninzasoi Mr & Ms Pac-Man GameOver

nhiều khi báo nói ý một cụ 200k/ngày cũng đúng đó. Nhiều tiền nhỏ với nhau nó thành tiền lớn. Mới đi chơi nhà thằng bạn về, nó mở cửa hàng bán thực phẩm với bánh mì gì gì đó, thấy khách hàng cũng ko nhiều gì. Hỏi nó 1 ngày kiếm được bao nhiêu, nó kiu trên 10 chai :-o , trừ đi chi phí thì chắc tiền lời là vài chai :|

14. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

Thử đi làm cả ngày từ sáng đến 22h giờ đêm xem thu nhập là bnh :-/