Batheo

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi Quỷ_Kiếm_Sầu_!, 4/4/11.

1. PeTidOnline

PeTidOnline Youtube Master Race

Game này reset day là lúc mấy h vậy @.@
    Mình mới chơi tập chơi ở s38, có ai chơi ở sv này không?

2. BlazeJack

BlazeJack Youtube Master Race

Game reset lúc 11h thì phải, mình dang chơi bên Zeus ở S38, League Supreme, hiện có khoảng 5 mem VN trong League này.

3. atoxxx

atoxxx Youtube Master Race

4. o0Legend0o

o0Legend0o Youtube Master Race

5. hugoalái

hugoalái Youtube Master Race

Batheo hay hơn hẳn TQTK, hình đẹp và lối chơi dễ hiểu hơn, bên kia hình rối mắt quá, chơi 5p là out, chịu ko nổi. Hiện tui đã lên 110, đang ở map desert, quái mạnh kinh, xài zues, notus, hera( ko phải heracles nhé), rhea, cronus, hebe, đang luyện sult.
    Game rất hay, logic cao và ít tốn tg. Hiện đang là vip 0, giá như có thể lên được vip 3 thì tốt biết mấy.

6. geniusphuc

geniusphuc Youtube Master Race

Có ai biêt chơi athena không giúp tui với. Bỏ cũng mấy tháng mới chơi lại cày top s2 eu. Đang stop lv 87 để đc 200% laurel HL2 (mặc dù mới chỉ ở endless map), 120k pres (lên 130k để có 3rd burglar),

Đang dùng bell-bomb đi map cho lẹ, không dùng sponde mà push thẳng lên syrinx, xong mới thấy dở quá, syrinx vô SMW bị tui zeus củ hành khiếp =.= zeus xài maia, cres hoặc boar formation, maia có thể ở cả ba hàng, xác suât đánh trúng la 1/3. Xài bell lại thì tàm tạm nhưng chắc không đc lâu.

Tui địng commision con chimmera mà bữa h xịt wa' . Đốt khoảng 200k thì đc 1 frag đầu, bỏ thêm 400k nữa không đc ji` mà còn lỡ tay ... bán mất cái frag thứ 1. Tóm lại la khoang 600K drach + 200 gold vo commission mà tay trắng. Đốt drach vô cái này quá nên h bị tui zeus củ hành te tua (poseidon sever tui vô hại).

Nản quá định bỏ game luôn nhưng mà thôi vô đây xem có cao thủ nào giúp vớt vát lại đc gì ko. Mấy bác cho tui hỏi h nên chơi tn (đang xài cyc 3k spirit). Push thẳng len 190k lấy dio xài 1 BM, tiếp tục commission ra con chimmera, hay là lên 1 yellow mount nữa để lấy combo syrinx-dio ???

thanks mấy bác trước

7. atoxxx

atoxxx Youtube Master Race

Theo tôi thì tốt hơn là nên đầu tư Chimera, đồ yellow về sau không tác dụng gì, đặc biệt là khi lên lv100 có nhà armor để + chỉ số cho đồ red/purple.
    Về hero thì oánh nhau lúc đầu tôi k quan tâm lắm, về sau tôi dùng Dio, Aether, Oneiroi, Rhea, 2 burler. Trước đó thì có dùng Pandora. Sponde về sau khoảng lv80 là bỏ, không ăn thua, không luyện nữa cho tiết kiệm.
    Syrinx thấy nhiều người cũng dùng.
    Hiện đã đánh xong Desert, đang đánh Valkyre S1.

8. geniusphuc

oh, thanks ông nhé. Nhưng mà bây h chắc tạm thời không commision nữa, dành drach up amor thôi.
    Tui có mount +3k (không up nữa), 3 yellow + 2 green amor, up amor lên khoảng + bao nhiêu là có thể săn armor (đỏ hoặc tím ông thấy cái nào hợp lí hơn thì nói tui).

Cloak thì 2 cái 1k3, 3 cái khoang 800? Bây h thì khỏi up nữa, mai mốt có tiền commision ra cloak red luôn hay sao??

Còn 1 cái nữa là tướng mình aether la Sally Outbust hay ji` ji` đó đúng k? Nghe nói SO sau này ko xài đc nữa (như ares sau faction map thì bỏ) Sacred stardus mới xài đc? Con aether la SO mạnh nhất nên ngoại lệ hay sao???

thanks

9. quangvn87vn

quangvn87vn Youtube Master Race

Làm thế nào để mua được tướng thứ 4 vậy mới chơi lần đầu chỉ dùm với

10. o0Legend0o

cho hỏi con chimera ở đâu vậy...tui đánh đến hết map ẻis chưa có nữa zzzz

11. geniusphuc

4 tướng thì cần lv25 academy + lv5 formation +100 prestige

Con chimmera commision mới đc, tùy hên xui mỗi người. Commision 10 frag đc 1 con. Tùy người, mà TB khoảng 200k/frag. Tui xui xui 600k +200 gold chưa đc frag nào

12. quangvn87vn

cho hoi trò này ko nạp gold có chơi được ko?

---------- Post added at 22:09 ---------- Previous post was at 20:59 ----------

Cho hỏi sv nào giờ đông ae Vn chơi nhất, chuyển qua vừa tiện học hỏi vừa vui vẻ.

---------- Post added at 22:28 ---------- Previous post was at 22:09 ----------

Tôi định đánh đội hình 1 tanker 2 con BM 1 buff cón con nữa chưa trọn. mấy bác chỉ với

13. o0Legend0o

zzz cho tui xem hình con chimaera đó dc ko :| tui toàn comission ra con rồng 5 mảnh ghép lại =.=

14. geniusphuc

Trò này nếu xài ch/thuật hợp lý thì vẫn mạnh và chơi b/thg. Pluton (Vip 0) đánh thằng này Vip6
    http://b5.clapalong.com/?fid=N2011081750882

Hồi S24 tui k xài gold vẫn đánh vô top 10 của supreme event, đc thưởng 1k gold :D, mà sau này vì trái múi h k đánh SMW đc nên bỏ luôn. Hạng 8 HeoMap :D
    http://forum.clapalong.com/showthread.php?2366-XENIA-Supreme-Equipment-for-Gamers

Mới chơi xài cái này cho dễ nè http://forum.clapalong.com/showthread.php?926-Guide-In-depth-guideline-for-top-players-and-newbies
    Server thì chọn cái nào mới mà chơi, web game mà, chơi mấy server cũ bị tụi chơi trước mấy tháng củ hành chịu ji` nổi ^^

Đây là hình con chim
    http://forum.clapalong.com/attachment.php?attachmentid=3044&d=1311287649
    Thằng này zeus server tụi Vip6-7 gì đó, chơi 1 tuần commision ra con này, mấy đứa athena faction tui la làng quá trời :))

15. quangvn87vn

Mình định dùng con Heraclec cả nhà cho ý kiến xem nó được ko

16. quangvn87vn

Cho hỏi có máy con Hero có skill chém lan giống con Bell vậy cả nhà làm ơn chỉ mình với

17. BlazeJack

BlazeJack Youtube Master Race

Hero đánh lan giống Bell thì nhiều lắm, sau này ngoài Bell mình thấy nhiều người dùng nhất là Maia, crit miễn chê-Hero của Zeus chuyên đánh lan, Pandora, chuyên trị lính cung thủ-map Burning Sky và Daphne, né tránh cao- Hero của Poseidon vừa đánh lan vừa stun, nhưng damage thì bé hơn chuyên đánh lan 1 tý.

18. quangvn87vn

Ban cho cái ảnh minh định chơi 3 con đánh lan với 1 buff 1 ranger. Con nào trâu bò 1 tẹo vi 3 bé đánh lan mình để hàng 1

19. geniusphuc

đánh lan (AOE) thì đội hình:
    lúc 4 tướng: 1dancer/ AOE hero / 2 bug hay they bug = healer/mech (tùy faction)
    lúc 5 tướng như trên nhưng thêm 1 bug nữa thôi.

Lúc mới chơi Xài 1 tướng AOE là đi map lẹ nhât, 1bm+1mech(thaumas/iason/ody) chậm hơn 1 chút nhưng cũng ok, 2bm là chậm (thường mấy đứa chơi slow, max hết nhà + gear mới xài), 3bm là tự sát :D. Đùa thôi mới vô cứ chơi thử 1-2 tháng đi đã, sau này chuyển qua server khác chơi lại

20. quangvn87vn

Mình vừa học chơi, mà chơi bên sv 38 vừa lên 4 tướng mà ko biết chọn thế nào giữa 1 con healer với 1 con dancer> 3 con tướng hiện giờ của mình là kratos bell odyss giờ phải chọn con nào mấy bác chỉ giúp