Battle Realm - bàn luận, Serpent và Dragon làm gì để chống lại Lotus và Wolf

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi KenJSC, 24/8/09.

1. thanhliem009

thanhliem009 Mr & Ms Pac-Man

mấy ngày nay luyện BR luyện "rồng đỏ và sói "mãi mà không luyện được 1 vs 2, mỗi lần nó đem lính qua tấn công thì chỉ cầm cự đc tầm 2 đợt, có ai biết lính nào trâu bò của 2 nước đó ko,

2. undead_one

undead_one The Warrior of Light

Lại thêm 1 topic Battle Realms :(

3. kakeri

kakeri Mr & Ms Pac-Man

mún luyện ngọc wolf chỉ có 1 cách là kết hợp với kabuki của dragon, bác bem 1 thằng npc xong rồi chừa lại cái nhà nông dân chỗ bờ sông của bác,kêu thằng bạn bác là quân dragon vác 5 con kabuki lại cho~ đó đứng giữa đám công nhân,bác vác 5 con or 4 con cầm cái chùy to to của quân wolf ấy,lấy con pháp sư buff chiêu quay chùy cho nó,xong cho 5 con đó đứng vào giữa đam công nhân cùng với 5 con kabuki, sau đó cho 5 con kabuki nổ bùm bùm 2 phát rồi bác cho 5 con cầm xùy xoay ngay,số ngọc được ít nhất là 500,nhiều nhat 1k2 ngọc. Đánh với npc em toàn 1vs7 ko à,mún win chỉ có đánh dragon là dc,nhanh tay build nhà ra 5 con kabuki nổ lên ngọc mua hero là xong :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    sr em nhầm chỗ "nhà nông dân chỗ bờ sông của nó" ko phải của bác,với lại lúc đó bác phải khử hết ngọc đi, còn 0 ngọc quay nó mới lên :D, em xin hết

4. BillGatesBoss

BillGatesBoss Godslayer Κράτος ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

5. squallphu

squallphu The Warrior of Light

chơi bản cũ thì bị lỗi tùm lum. ctrl
    +D cũng phá nhà địch. nhảm lắm.

chơi bản nâng cấp đi, winter of the wolf. bác kiếm đc viên ngọc thứ 11 tui lấy đầu tui đi.

giết mấy con warlock của lotus thì ngon nhất là mấy con bắn canoneer của serpent. 1 đạo 40 con warlock thua 1 đạo 30 con canoneer này và khi kết thúc trận đánh. chỉ 5 con canoneer chết =)).

chơi trò này ko phải lính cuối là mạnh nhất đâu, mà phải biết kết hợp magic của cả đội.;))
    1 mình tui đánh đc 3 máy hard. điều kiện là cho xây tower nhé. và có 1 chút ăn gian là chọn dòng 1 cửa vào (dễ thủ). máy hay giết nông dân lắm, cũng khá khó chịu khi nhiều cửa.:P

6. thanhliem009

mới học đc 1 chiêu của NPC hay lắm, đem shinja cùng 2 buff của đánh đc cả đạo quân dragon, hay vãi

7. squallphu

tui nhớ ko lầm thì tướng shinja 0 yin 1 chọi 1 thua con samurai full đó.

8. thanhliem009

vậy mà hôm qua đánh đc cả đám thế mới ghê chứ, tui cũng thử mấy con khá nhưng ko trâu bằng

9. squallphu

cái chữ "cả đám" của ông tui hình dung ra được thế này.
    shinja: bạn hiện có tối đa 10 yin. 2 con buff máu có teach bơm máu tốn ít năng lượng hơn.
    con 1 buff skill tăng sức đánh cho mình, nhưng giảm khoảng 1/8 máu. vậy thôi. còn lại là để sức bơm máu. ngồi ngựa bảo toàn sức khỏe.

Dragon: tui nghĩ là địch ko có con samurai nào cả. 2 con buff của bạn ko chết thì địch phải có nhiều con bắn như archer, dragon, kabuki. và mấy con này giáp yếu đối vơi cutting attack. nên shija 10yin chém chừng 4-5 phát là 1 con bán muối.
    nguyên đội hình dragon chỉ có 2 con có thể gây sát thương đột biến vào shinja là chemist và canoneer. nếu ko giết trước 2 con này, chắc chắn shinja té trước;))

10. thanhliem009

thì tại tui thấy nó mạnh thì bảo mạnh cùng với lối chơi đó thấy cũng hay, tui cũng bắt chước thấy đánh cũng đc lắm tuy ko hay bằng lần chạm trán với mấy thằng NPC trước
    với lại hồi trước nghe mấy đứa từng chơi BR bảo serpent ko có tướng ngon
    cho hỏi canoneer đánh (hoặc bắn) với mấy thằng lính nào là ngon nhất, hồi xưa chơi thấy mấy thằng nó toàn tạo mấy thằng canoneer mà mấy thằng đó bắng chậm rì đôi khi còn miss nữa

11. squallphu

tướng serpent có 2 con ngon lắm àh: đó là shinja và utaka.
    canoneer đánh hoặc bắn là sao? loại lính này chỉ có bắn thôi. bị địch sáp lá cà chém chém vài phát là bán muối àh. làm sao đánh được.

tác dụng của nó rất tốt trong việc đánh unclear's one + warlord + master warlord của lotus.
    phép của canoneer lại cực tốt khi có đạn mù. bắn 1 phát, lính bắn tầm xa của địch đứng im như trời trồng vài giây.

bắn chậm, nhưng lotus vào đám nào là chết đám đó. hehehehe

12. kenvidsai

kenvidsai Youtube Master Race

tui chơy BR 2 có ai giúp giùm tui cách khắc fục hay cho péc lí do lỗi âm thanh nghe hỗn độn không? (nước chảy ngựa chạy với cháy nhà trộn lại sau đó thoát ra bị treo máy ngoài ra chơi thì vẫn bình thường mà lỗi trên chỉ xuất hiện khi chơi chừng 20 phút.Tui kô thík chơy BR bản 1 cho lém vì Lutos có khả năng tự tạo ngọc :)

13. Federico Macheda

Federico Macheda Mr & Ms Pac-Man

Game này mình chơi cũng khá lâu rồi, game này ở nơi mình ở kêu là Bát Quái.:)

14. anonymous14

anonymous14 Youtube Master Race

mấy pro có ai biết cách làm cho lính nông dân trong battle realms tàng hình ko ;));))

15. mustapha298

mustapha298 Youtube Master Race

Mình cần tìm bản mod có tướng Kenji ( BR-2 WOW ) . Bạn nào có hoặc biết thì share link cho mình nhé !
    Tìm 2-3 ngày nay mà không thấy . :((

16. hiphop_korea

hiphop_korea Youtube Master Race

Game này tuy cũ mà hay, chơi điều khiển lính hay, kháoi phe Serpent nhất :D

17. phung_tien9

phung_tien9 Donkey Kong

Ta chơi bản nâng cấp không à..Winter of the wolf hay gì đó không nhớ nữa..Cái này không có vụ luyện ngọc nên chơi công bằng hơn.nhìn chung nếu bên Dragon luyện samurai full thì hơi bị mệt.Đánh giáp lá cà lã hết chỗ chê chỉ có điều bị tụi súng bên serpent bắn cũng mau chết..@@.còn tụi lotus chỉ giỏi đánh xa hỗ trợ.Cho lính cầm kiếm lại đánh giáp là cà là nó đơ ra ^^

18. meoluoi_2102

meoluoi_2102 Mario & Luigi

thử chiến thuật Mass Sniper xem =))... đi chung với Warlock.... cũng dc đấy nhỉ

19. l0n3r

l0n3r Youtube Master Race

có bác nào pro thật pro có thể đánh 7 lotus đồng minh ko, vào đây thảo luận chút coi

20. thanhsangkhtn

thanhsangkhtn Youtube Master Race