BATTLE REALM - CHIẾN THUẬT & TUYỆT CHIÊU

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi TD1047, 11/11/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kedautinh

kedautinh Youtube Master Race

nè mấy huynh!có thể chỉ cho đệ những cách đánh đội lotus đươc không?

2. angle

angle Mario & Luigi

cách đánh đội lotus thì đã chỉ hết rồi,kedautinh ráng mà tìm nhá,chẳng thiếu tuyệt chiêu gì đâu

3. phucthq

phucthq Mr & Ms Pac-Man

Có ai biết kiếm Ying của quân Wolf không?

4. new_comer

new_comer Mr & Ms Pac-Man

tui mới chơi bản nâng cấp của nó, nhưng vì có một số thay đối nên chiến thuật cũng phải khác đi. Ai có chiến thuật nào hay chỉ tui với.

5. lekhuyen

lekhuyen Youtube Master Race

các bạn thật là chán!
    mình vào đây để tòm vài mánh chơi games nhưng mà không có 1 bài na làm mình lưu ý cả.
    chán wá :(

6. lekhuyen

lekhuyen Youtube Master Race

có nhiều cách để thắng mà không cần phải động não nhiều. đó là cheat.

7. code_red88548

code_red88548 Youtube Master Race

Bác Prince nói nghe hay quá nhỉ vậy bác có dám đánh với computer không vậy .Nếu như bác đồng ý thì tui dám nói một điều rằng tầm cở mấy bác thì tui chỉ cần 2 thằng computer hợp sức với nhau thì cở 5 người như bác cũng không thắng nổi đó bác có tin không . Tui có thể chỉnh cho quân của computer lên cấp khó hơn vài trăm lần là chuyện thường thôi ,ví dụ trong vòng nữa tiếng nếu như chưa chỉnh computer có thể làm dược 50 viên ngọc (ví dụ thôi) thì nếu tôi chỉnh thêm chỉ số thông minh cho nó thì chỉ cần nữa tiếng là có thể kiếm được khoản 500 viên ngọc .Các bác tin hay không thì tuỳ
    Nếu như không hãy kiếm thêm vài tay cao thủ rồi gởi email cho tui biết địa chỉ của tui là code_red88548@yahoo.com rồi thử gặp tui tui sẽ cho thấy tận mắt ,thằng Angel đã đánh thử rồi đó
    KHÔNG TIN À ! CỨ THỬ SẼ BIẾT NGAY THÔI
    BYE BYE
    :D

8. the good

the good Donkey Kong

Mấy bác ơi!Cho tui hỏi tí nhá:quân lotus ăn thịt nông dân được hả.Tụi bạn tui nói là có chuyện đó nhưng tui thấy nghi quá.Mà làm sao tụi nó ăn nông dân được?Tui cũng cho con có mấy con dơi trên đầu ăn thử nhưng đâu có được.Tui cũng muốn biết là lúc tụi nó ăn như vậy thì có tăng cái gì hông?Chỉ cho tui với!!!He he he he he....

9. code_red88548

code_red88548 Youtube Master Race

Tuò noù giỡn bạn đó chứ không co chuyệng đó đâu (ma tui cung khong biet nua nhung ma theo tui thi khong co dau ) ok :D

10. huu cao

huu cao Mr & Ms Pac-Man

cac ban oi
    minh thi khong nhu cac ban dau
    minh chi sai quan yabuki thoi vi quan do rat la manh khi sap lai gan nhau
    con phia sau thi cho doi xa tien ho tro

11. huu cao

huu cao Mr & Ms Pac-Man

ban thegoog a
    ban chi can cho quan an thit nong dan thi se duoc nang cap manh len do
    minh thay may nguoi kia choi khi an thit xong se co nhung cuc lua ma troi lam giam suc manh chien dau do

12. huu cao

huu cao Mr & Ms Pac-Man

canh danh cua ban cua ban hoai an la dung do
    minh chi can cho toan bo quan ben ngoai roi sau do cho anh hung /quen ten roi/bien vao ben trong de lam mot so nong dan khong the bien thanh linh duoc xong minh se toan quan tan cong canh nay trat trang la thang ehhehhehheh

13. VN_Martin

VN_Martin C O N T R A

Chiến thuật mình tự sưu tập nè
    Bài viết được cập nhật thường xuyên, các bạn nhớ đón theo dõi ở những lần sau

- Chia ra những lực lượng của bạn như sau : 2 Dragon Warriors với Chi Shield phía trước, 2 Kabuki Warriors với Stardust đằng sau chúng, 2 - 4 Sumo Cannoneers với Super Keg đi theo toán quân của bạn ( có thể gồm Samurai đi chung với geisha). Đưa Dragon Warriors trước hết, ngay khi bắt đầu giao tranh, chuyển Chi Shield lên. Khi kẻ thù bao vây quân bạn , cho Super Keg với Sumo Cannoneers của bạn dùng bất kỳ tên lửa nào để bắn vào địch. Khi bạn áp dụng chiến thuật này kẻ thù mất toàn bộ lính trong khi bạn chỉ mất một số quân ít hơn.

Bạn có thể gián tiếp sử dụng Indirect Fire với các cung thủ Zen, Sumo Cannoneer trong các trận chiến từ Shrine. Sức mạnh của các chiến binh sẽ tăng hơn rất nhiều nếu họ được huấn luyện ở Shrine. Indirect Fire cho phép Sumo tăng thêm phạm vi tấn công . Nếu bạn có một đơn vị do thám phía trước để lộ ra những vùng đất không bị bao phủ bởi Fog of War thì Sumon Cannoneer có thể tăng hiệu quả từ những khoảng cách xa và cao hơn

Zen Arrow cho phép Cung thủ bắn những mũi tên lửa với khoảng cách xa và để lộ ra những tầm nhìn nơi đó. Cách này được sử dụng như một phương pháp có hiệu qủa cho việc tạo tầm nhìn cho Sumo mà không cần mang những đơn vị khác đi vào đó. Những thị tộc khác có những đơn vị như ninja hoặc bandit sẽ do thám tốt hơn và nếu phối hợp với Sumo thì bạn sẽ có những hiệu quả tuyệt vời

Mang một lực lượng khoảng 10 Musketeers với Sniper Scope, 3 Cannoneers với Mines, và 3 Raider với Caltrops , rồi một số Ronin và Gheisha. Đây là chiến thuật cơ bản mà bạn phải biết

Đưa lực lượng của bạn đến chỗ kẻ thù . Đặt mine xuống đất chỗ bạn đóng quân cho đến mép của tầm nhìn. Rồi cho Caltrop-Raiders chạy xuyên qua vùng đất đã đặt mine, đánh công trình đầu tiên mà bạn nhìn thấy để quân địch tập hợp lại chống trả. Ngay lập tức tấn công địch bằng Caltrop xuyên qua vùng đất đặt Mine và đưa Musketeers lên đúng tầm hoạt động. Khi kẻ thù tiếp cận bạn, chúng sẽ lãnh đủ Caltrops và Mines. Khi chúng vượt qua được những thứ đó, đã có những người lính bắn tỉa của bạn "rỉa" chúng từ từ. Bạn cũng có thể đưa Raiders đến đột kích để đốt cháy mọi công trình của đối phương.

Necromancer Safe Haven :Đặt một Necromancer trong một watchtower và hắn ta sẽ dựng dậy những Zombi từ những xác chết xung quanh

Power of the Raider: Raider không phải là một sát thủ combo Nhưng bạn sẽ có nhiều thông tin hơn về kẻ địch nếu sử dụng Raider. Raider, mới nhìn cứ ngỡ có vẻ như là mọt đơn vị yếu, nhưng Raider rất nhanh và có khả năng đốt cháy những tòa nhà và rất hữu dụng khi thực hiện chiến thuật đánh rồi chạy, Raider tỏ ra rất có hiệu quả khi sử dụng với Brushfire hoặc Caltrops Sử dụng Raider để đốt cháy những tòa nhà sẽ làm bị thương những đơn vị kẻ thù gần bên cạnh và những tòa nhà khác vì vậy bạn cần tính toán việc đốt những tòa nhà có nhiều cấu trúc có thể tạo ra sự tàn phá có kết qủa cao nhất. Raider có tuyệt chiêu Brushfire có rất nhiều hữu dụng. Bạn có thể đốt sạch những cánh rừng phía ngoàI để ngăn ngừa địch đột kích, và bạn có thể cũng có thể phá hủy những đồng lúa của kẻ thù để làm chậm khả năng khai thác rice của địch. Ngay cả trong khi chạy trốn kẻ thù bạn vẫn có thể đốt cháy mọi thứ để ngăn trở việc khai thác tài nguyên của địch. Caltrops có nhiều hiệu qủa, nếu được sử dụng đúng mức. Bạn có thể đặt bẫy, ví dụ đột nhập và đốt một số tòa nhà và khi kẻ thù đuổi theo, bạn có thể bỏ chạy và đặt những Caltrops ở lại phía sau để làm chúng bị thương và nếu có lực lượng hỗ trợ bạn có thể dễ dàng hạ gục những lính địch bị thương này. Bạn cũng có thể thiết lập một cánh đồng đầy Mine và Caltrops rồi dụ kẻ thù vào trong đó.

Tạo ra 4 Unclean Ones với Death Sentry, 1 Staff Adept với Whirling Staff, 1 Leaf Disciple với Scrye Leaves, 2 Channelers , và một nhóm Warlocks, và nếu bạn có thể thì nên thêm vào Summon Issyl vào trong tốp lính

Sử dụng Scrye để do thám phía trước . Khi bạn sắp sửa giao tranh với kẻ thù, triển khai tất cả bốn Death Sentries. Dùng Staff Adept vào giữa lực lượng của bạn và tiếp tục dùng Whirling Staff. Phép này sẽ bảo vệ lực lượng của bạn khỏi tất cả tên lửa của địch. Sau đó sử dụng Issyl's Haste để tăng gần như gấp đôi nhịp độ tấn công của bạn. Phải chắc chắn rằng là Channelers sẽ bẩo vệ Warlocks của bạn trong lúc đó

Phòng thủ với Zymeth: Triệu tập Zymeth, Gọi một cơn bão, rồi mang Zymeth vào một watchtower để phòng thủ.

Teleport: Xây dựng một watchtower gần một căn cứ kẻ thù và những đơn vị của bạn sẽ teleport xuyên qua watchtower để tấn công kẻ thù.

Death Sentry/Spreading Goo : Spreading Goo được nâng cấp từ Brothers. Death Sentry trông giống như những đầu sọ Unclean One ném vào kẻ địch. Nó lơ lửng trong không khí và làm bị thương những kẻ thù đi qua đó. Spreading Goo làm chậm những kẻ thù đi bộ xuyên qua nó. Với việc tận dụng các kỹ năng nào đó, bạn có thể gàI bẫy những đơn vị địch vào trong Spreading Goo và Death Sentry. Nếu được sử dụng đúng mức, đây chính là sự kết hợp chết người .

Chữa khỏi cho những quân Wolves: - Mỗi lần Bạn mua kỹ thuật ở Herbalistso từ Vitality Garden , những đơn vị Wolf của bạn sẽ lành tới 100 % sức khỏe trong một thời gian ngắn.

Chiến thuật Early Rush Tactic - Càng sớm càng tốt, hãy xây dựng Wolves' Den và có 2 Peasants để bắt ngựa. Xây dựng một lực lượng 4 Packmastersi với 3 Wolves

The Power of Wolves - Wolves không bao giờ được đánh giá thấp. Wolves được nâng trong Wolves' Den nhờ thịt ngựa. Để tăng Wolves, những Peasants của bạn phải đi thu nhặt những con ngựa hoang dã . Những con ngựa sẽ được đặt vào trong Wolves ' Den và được sử dụng để nuôI lũ Wolve con. Mỗi đơn vị của thị tộc Wolf có thể chỉ có một Wolf tại một thời điểm. Tuy nhiên, Packmaster có thể có lên trên tới ba Wolves và Ma sói có thể có tới hai đơn vị . Peasant không thể có Wolves, Và thay vào đó họ sẽ huấn luyện trong Packmasters. Con vật đó sẽ chiến đấu và chết cho người chủ của nó. Mặc dầu không phải là lực lượng rất mạnh, nhưng Wolves tăng thêm khả năng gây thiệt hại vào tất cả các đơn vị. Chúng rất có hiệu qủa khi được sử dụng với Druidesses. Đồng thời , The Pack Master là đơn vị khá mạnh khác cũng được huấn luyện trong Wolves ' Den . Như vậy, một công trình Wolves ' Den có hai cấp sử dụng ( Ngược với Stables trong những thị tộc khác chỉ được sử dụng cho ngựa). Cuối cùng, mỗi con ngựa mà bạn mang vào sẽ đưa cho bạn hai wolves.

TCTB

14. angle

angle Mario & Luigi

cái thằng code_red này có biết chơi battle realms đâu mà cứ vào đây "nổ" lung tung .chắc là định kiếm vài exp chứ gì (xin lỗi mấy bác,tại vì tui wen thằng này ở ngoài )
    còn bác vn_martin: bác đừng buồn nhá.tui thấy mấy điều mà bác viết nó làm sao đâu á.thà tui đọc trong mấy cuốn sách hướng dẫn còn hơn
    mấy cái chiến thuật mà bác viết ra chỉ dùng khi bác đánh với 1 thằng cpu cấp easy mà thôi,còn nếu đánh với 2,3 thằng cấp hard thì bác chết chắc

15. hoaian9188

hoaian9188 Youtube Master Race

đúng đấy đợi mà chuẩn bị như chiến thuật của bạn VN_Martin
    thì bị bọn nó đánh chết từ lâu rồi á nhất là đánh mạng nó cọn lẹ ác hơn máy. muốn thắng là chỉ có đánh thất lẹ mà thôi

16. hoaian9188

lotus ăn thịt nông dân được đấy. tất cả những con ở cấp 2 ( tức là đã luyện qua được 2 nhà thì ăn tốt), khi ăn nó sẽ có thêm 1 tuyệt chiêu mới tuỳ theo loại quân. còn bạn code_red88548 nổ quá hà tui không thể tin nổi đâu. con có mấy con chim bay trên đầu là con phù thuỷ cứu thương nó chỉ ở cấp 1 đâu ăn được. khi ăn nông dân con vác cây gậy quăng ra cục đen đen sẽ cho ra lửa ma trơi nó thủ thì khỏi vào luôn

17. kieuphong123

kieuphong123 T.E.T.Я.I.S

Em mới tập chơi nhưng thấy bọn Lotus quá mạnh so với Dragoon hay Serpent . Trừ khi mình đánh nhanh thắng nhanh chứ để bọn nó lên Warlord là coi như cầm chắc phần thua rồi . Chán lắm , sao các race chẳng cân bằng gì cả . Hơn nhau thì ít thôi chơ , ai đời số samurai của mình gần gấp đôi số warlord của nó mà đánh rất vất vả . À các bác nói cho em bit61 làm sao để con geisha tự động bơm máu không , nó cứ chạy lung tung đánh nhau thôi , chỉ vào từng thằng để bơm máu thì quá mệt . :(

18. hoaian9188

trong BR thi hero chỉ là đồ bỏ thôi. hero chết lẹ có lúc còn hơn lính nên ít ai tìm hiểu kỹ về hero lắm . tui chỉ cho các bạn chiêu này: quân dragon bạn vào nhà tạo gheisa (quân cứu thương) nâng cấp cái mặt nạ màu xanh ấy và cùng với nhiều yang quân hero của bạn sẽ rất mạnh (điển hình hero băn cung chỉ cần 1 phát là chết lính bọn chúng liền) không tin thì cứ thử xem há

19. kieuphong123

kieuphong123 T.E.T.Я.I.S

Cám ơn bác nhé , nhưng em hỏi bác là làm thế nào để geisha tự động bơm máu được cơ mà , còn màn tự sát để bơm máu thì em biết rồi .

20. angle

angle Mario & Luigi

to hoaian9188: sao bác lại nói heroes trong br là đồ bỏ????
    bác chưa đánh br nối mạng bao giờ àh? bác thử dùng kabuki của dragon làm cho yang len khoảng 200 rùi mang hero đi đánh coi( nó đánh rất là mạnh đó) càng nhiều yang thì hero càng mạnh.đánh nối mạng ăn thua là ở chỗ quân nào có nhiều yang hay không thôi,và hero sẽ quyết định ai thắng ai thua đó

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.