BATTLE REALM - CHIẾN THUẬT & TUYỆT CHIÊU

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi TD1047, 11/11/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hoaian9188

hoaian9188 Youtube Master Race

to: angle
    Sao hero không phải là đồ bỏ. bạn thử nghĩ đi tao hero vừa tốn lúa, nước & yang mà khi uýnh mạng bạn đâu có thời gian để tìm yang và khai thác tài nguyên. bạn chỉ phải lo tạo quân và đánh ngay thôi, đối thủ là người chứ đâu phải là máy nó đâu để cho bạn dùng những tuyệt chiêu như của kabuki để kiêm yang..., thành ra yang rất quý và đợi tạo ra hero là bạn tiêu rồi, tui đã từng bị nên mới dám nói thế. nói như vậy không có nghĩa là khồng dùng hero, hero vẫn có nhiều cái lợi giúp ta thắng 1 trận đánh đấy.
    bạn cứ thử rủ cao thủ chơi mạng với bạn đi rồi sẽ thấy lời tui nói là đúng!!!

2. kieuphong123

kieuphong123 T.E.T.Я.I.S

Em dùng kabiki tạo yang như các bác nói thấy yang lên cũng nhanh nhưng đánh với máy chỉ được khoảng 10 ,11 viên ngọc thôi , thế thì hơn ít có phải không nên Samurai đánh tuy có mạnh lên nhưng phải chú ý mới thấy . thế cần bao nhiêu ngọc thì chém một phát thằng Ronin chết luôn ?

3. kieuphong123

kieuphong123 T.E.T.Я.I.S

các bác làm chơi Dragoon thế nào mà tạo được những 200 yang thế :?

4. huyknight

huyknight Mr & Ms Pac-Man

bác hoaian9188,bác nói hẻo là đồ bỏ thỉ bác sai bét rồi nói như bác người ta chế hero ra chắc đr63 làm kiểng.nhiều khi nông dân chưa ra kịp để tạo lính thì bác lấy gì mà đánh,mà các herođều có những tác dụng đặc biệt khác nhau bác cũng biêt mà.Bác chỉ giỏi phát biểu linh tinh

5. hoaian9188

to :huyknight
    sao lại nói tui phát biểu linh tinh???
    tui nói không đúng sao. u thử dùng kabuki bên dargon xài tuyệt đông cứng đối phương rồi chém 1 nhát chết ngay xem. ngay cả hero mạnh nhất của lotus cũng phải tiêu. u thử nghĩ xem hero là thủ lĩnh mà chết ngay như lính thì không phải là đồ bỏ sao. u có chơi Warcraft 3 không? nếu có thì u thấy hero của trò ấy thế nào?.
    tui nói hero là đồ bỏ nhưng không phải là không dùng hero, vì nâng cấp lên hết cỡ thì hero rất mạnh, nếu đấu 1 chọi 1 hay xáp lá cà với 1 số loại quân thì thắng chắc.
    theo lập trường của tui thì tui chủ yếu là đánh nhờ vào lính thường & hero phối hợp vào trận đánh thế thôi. "Chín người mười ý mà"

6. angle

angle Mario & Luigi

bác đúng là chuyên gia phát biểu linh tinh
    bác nói là không dùng hero vì thời gian bác chỉ dùng để tạo lính thôi ?vậy thì khi bác dùng dragon thì bác xài lính gì vậy? bác đừng nói là bác dùng samurai nhá,vì samurai đánh dở mà còn mất thời gian nửa,vậy nếu bác dùng kabuki thì chẳng lẽ bác không cho nó hoc chiêu nào ah?
    bác nói là đánh nối mạng thì yang rất quý,vậy bác dùng kabuki để làm cảnh àh? bác chỉ cần biết dùng chiêu của kabuki thì yang chẳng bao giờ hết,còn nếu bác dùng kabuki mà vẫn còn thiếu yang thì bác cũng tự biết trình độ của mình như thế nào rùi,bác không đử trình độ để tranh cãi với tui đâu
    bác nói là "đối thủ là người chứ đâu phải là máy nó đâu để cho bạn dùng những tuyệt chiêu như của kabuki để kiêm yang" vậy thì bác chỉ cách cho tui tránh được chiêu của kabuki đi,ngoại trừ cách dùng kabuki để đấu với kabuki???????
    bac nói là nâng cấp lên hết cỡ thì hero rất mạnh ,tui chơi battle realms lâu rùi mà chẳng nghe ai nói về việc nâng cấp hero lên hết cỡ,vậy bác có thể nói với anh em trong box làm cách nào để nâng cấp hero lên hết cỡ không?(nếu tôi là mod thì tui sẽ cộng cho bác 10 exp vì phát hiện mới của bác đó) bác có biết là hero chỉ mạnh hơn khi nó tham gia nhiều trận đấu,giết nhiều đối thủ hoăc là bác có nhiều yang hay không? tui nghĩ là bác lại lộn qua bên wacraft 3 rùi,br chứ có phải wr 3 đâu
    bác nên về tìm hiểu kĩ rồi lên đây bàn luận tiếp với tui!!!!

7. angle

angle Mario & Luigi

to kieuphong: tại bác dùng kabuki chưa quen nên yang mới lên ít như vậy,bác phải biết cách dùng tuyệt chiêu của nó thì yang mới lên nhanh được
    mà bác ở đâu vậy? nếu la tphcm thì tui có thể giúp bác đó

8. hoaian9188

to :angle
    tui hỏi bác này mỗi lần tạo hero bác mất bao nhiêu lúa & nước?
    nếu lúc đầu vô trữ lượng lúa & nước không nhiều bác tạo được bao nhiêu con con hero, có phải chỉ vài con mạnh là hết không???. còn nếu dùng cùng 1 lượng lúa & nước đó cho việc tạo lính thì bác tạo được bao nhiêu lính? Bác tính đi tạo lính hay hero có lợi?
    còn cách tránh tuyệt chiêu của kabuki là dùng lotus: có phải chiêu của kabuki là phải áp sát tới gần không mới dùng được đúng không?
    bác cho khoảng 3 con quăng cục than đen đen đi trước quân của mình 1 khoảng. vì khi con quang than chết nó sẽ làm cho kabuki của bác di chuyển cực chậm gần như không đi được, rồi bác cho quân đứng xa tấn công(con mà chưởng ra cục phép trắng trắng ấy). máu của kabuki rất yếu(đừng nói bác chơi lâu rùi mà không biết chuyện đó nhé) làm sao bọn kabuki sống nổi khi bị đứng chịu đòn, có phải là bác không dùng được tuyệt chiêu của kabuki để kiếm yang không?. đó chính là điểm yếu nhất của kabuki.
    còn dùng wolf: trong wolf có 1 con có tuyệt chiêu hút phép của đối phương, bác chưa kịp dùng tuyệt chiêu của kabuki thì đã bị mất phép làm sao kiếm yang.
    đó là 2 cách để tránh tuyệt chiêu ucả kabuki. bảo đảm bác sẽ không kiếm quá 10 yang trong lần xài tuyệt chiêu đó. không tin thì cứ thử đi rồi hãy nói chuyện với tui vậy mà bác cũng nói là đánh BR lâu rùi thế mà không biết khai thác điểm yếu của kabuki.
    còn về hero, bác không tin thì thử nâng cấp trong nhà tạo gheisa cái mặt nạ ấy, nó sẽ nâng cấp sức mạnh và máu sẽ dai hơn cho lính & cả hero, bác hãy thử nâng cấp tất cả mọi đồ chơi rùi sẽ tấy hero & lính mạnh cỡ nào.

9. kieuphong123

kieuphong123 T.E.T.Я.I.S

đã tung bụi mù mịt rồi đấy thôi , quả thật đánh không chết thằng nào mà yang cũng lên nhanh , nhưng một trận giết khoảng 10 thằng thì chỉ được độ 3 yang thôi . Vậy thì bao giờ mới được hơn 20 yang ? Mà em nghĩ cũng phải dùng yang để nâng cấp cho kabuki khoẻ lên , chứ nếu mình cứ để dành thì kabuki càng về sau càng yếu so với quân bọn nó

10. phucthq

phucthq Mr & Ms Pac-Man

Ủa các bạn đang nói về BR cũ à.

11. hoaian9188

ne: rongxanhchindau
    nếu nói bọn tui ở đây đều ngu hết thảy vậy chắc you thông minh lắm hả???
    nếu thế thì sao không thử chỉ ra vài chiêu nào mới lạ cho anh em học hỏi với. nếu you chỉ ra được 10 chiêu mới không có trong mục này tui sẽ là người đầu tiên gọi you là sư phụ. còn nếu không được thì đừng tự xưng là sư phụ và đừng chửi bọn tui ngu tội lém há.

12. angle

angle Mario & Luigi

to hoaian : nếu mà bác dùng lotus để chiến thì chẳng ai dại gì mà dùng dragon đánh với bác hết áh!! vì lotus là quân mạnh nhất ,không có đối thủ đâu
    bác dùng chiến thuật dở quá,lúa và nước chỉ cần cho đầu trò chơi thôi,còn lúc đã xây nhà xong rùi thì lúa và nước không quan trọng nữa ,bác chơi br mà lúc nào lương thực cũng thiếu,không đủ để mua hero thì làm sao trở thành cao thủ được chứ
    bác nói dùng lúa và nước để tạo lính,nhưng thật ra thì càng ngày số nông dân ra càng chậm lại,đâu phải bác cứ có tiền là mua được lính như trong wacraft 3 đâu.vậy còn dư tiền thì bác làm gì vậy?tui thấy bác nên về chơi warcraft 3 thì hơn
    hình như bác nhầm to rùi ạh!chẳng có thèng nào bên quân wolf mà có thể hút phép được đâu,chỉ có thằng cầm cây dao cong bên quân serpent mới có thể làm được điều đó thôi,nhưng mà nếu dùng kabuki lâu rùi thì tránh được chiêu đó còn dễ hơn cả ăn cháo nữa.tui còn có thể tránh được cả con quăng cục than gì đó bên lotus mà không có khó khăn gì,bác nên nhớ là kabuki có speed rất cao,mấy con kia chưa kịp quăng than thì đã bị áp sát rùi. kabuki chỉ sợ con đó khi nó đã ăn thịt nông dân và có chiêu skull thôi
    còn về việc nâng cấp hero thì chỉ có quân dragon nâng cấp trong nhà geisha thôi,còn tui đang hỏi bác nâng cấp hero hết cỡ là như thế nào mà????

13. angle

angle Mario & Luigi

TO KIEUPHONG:tui chưa từng thấy ai dùng kabuki mà ngọc chỉ có mười mấy viên đâu,tại bác không biết chơi đó thôi

14. angle

angle Mario & Luigi

rongxanhchindau có lẽ là một con vịt thứ thiệt ,làm ơn biến khỏi cho tui nhờ ,không cần nói tới 10 chiêu mới,ngay cả 1 chiêu cũng không có nữa,những gì bác biết có lẽ tui cũng biết ,mà những gì bác chưa biết có lẽ tui cũng biết nốt.....hihihihih

15. bellerophons

bellerophons Mr & Ms Pac-Man

tui chơi rồi đó , có nhiều điểm khác với br1 lắm, như chạy nhanh hơn, có nhiều lính hơn, không tạo yin được, không ctrl+d được nữa, qúa tuyệt !!!!!!!về nước thì càng hay nữa, thằng tướng gaybacks của wofl chơi khá hay, càng về sâu thì ra càng nhiều lính mới.....

16. angle

angle Mario & Luigi

bác đang nói về chủ đề gì vậy?? người ta đang bàn về chiến thuật của br mà,sao bác lại mang the winter of wolf ra quảng cáo vậy
    theo tui thì cái bản mới này dở hơn bản cũ nhiều lắm ,yang thì kiếm mỏi mắt mới ra 1 viên ,nó chỉ hay hơn là không dùng ctrl +d được thôi

17. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Sẽ có một chỗ trong bảng phong thần dành cho rxcd do tội chuyên môn viết bài khích bác người khác cộng viết lung tung,ko chủ đề chuyên làm loạn.Chúc mừng rxcd!

18. Black Rose

Black Rose Mr & Ms Pac-Man

Vả lại hero có thêm các tuyêt chiêu đôi khi cũng cần thiết lắm chứ bộ.Ví dụ như lotus có tướng cầu mưa, tướng biến...dragon có tướng gọi ngựa, tướng cung bắn xa.v.v.....Nếu bạn biết sử dụng tướng một cách hơp lý thì rất tuyệt.
    -------------------------------------------------------------------------
    XXX`

19. The Tiger King

The Tiger King Legend of Zelda

THEO TÔI , TẤ CẢ CÁC DOI DỀU HAY HẾT,NẾU CÁC BẠN TẬN DỤNG ƯU DIỂM THÌ SẼ GIÀNH CHIẾN THẬNG .VÍ DỤ DÔI VÕ SĨ DẠO2DAO ,NẾU BẠN CHO 4 RONIN HƠP LẠI SẼ TẠO RA DẠI VÕ SĨ CÓ KHẢ NĂNG GỌI MA VÀ KHI CHIẾN DẤU SẼ GOI XÁC CHẾT SONG LAI.

20. boy87

boy87 Mr & Ms Pac-Man

ê sao U post bài kiểu gì mà mắc cười vậy ? copy nguyên văn câu nói của người ta xong rồi chêm vô 1 câu "Thế mà cũng phải nói "
    mà nè trò battle dreams này tui chơi 1 lúc rồi lại thấy chán ngay , sao mấy bác có thể chơi suốt ngày cái trò này hay vậy ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.