Bầu mod

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi nthnth, 5/10/06.

?

Vote

Poll closed 28/10/06.
  1. Bluelion

75.0%
  2. Leon Kenshin

14.6%
  3. Jason Hold

10.4%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

Phew...chỉ là làm mod thôi mà -___-...
    chỉ là một box của GVN thôi mà...tại sao lại dẫn đến chuyện như thế này ?
    Khi lên mod,người ta sẽ dùng hành động thay cho lời nói,cãi nhau,mỉa nhau thử hỏi có ích gì ?

2. lionheart19239

lionheart19239 Youtube Master Race

Vậy cuối cùng thì cũng okie,giải quyết xong.
    Bạn có cằn nhằn nữa là cũng bị chém đó.Mình chỉ là người ngoài nhìn cuộc chiến và gửi lời tin nhắn.Bạn không muốn mình hòa giải thì thôi vì quả thật bạn litikati đã nói vậy rồi.

Mình không có thiện ý???Okie,có thể bạn và 1 số người nữa cũng nghĩ mình như vậy.Mình cũng đâu cần quan tâm.
    Cái mình quan tâm(chà,nói bao nhiêu lần rồi không biết) là làm sao để box phát triển và đi lên thay cho tình trạng bây giờ.Và mình đang hi vọng mod mới có thể làm những điều mà bạn ấy đã hứa.Vậy thôi.

Và những điều đó mình nói từ trước đến nay,mặc dù hơi trái ngược với cái suy nghĩ của các bạn 1 chút là hoa mĩ.Nhưng mình tin có ngày box lại như xưa,là nơi mọi người đến để thảo luận về game mình chơi chứ không phải là nơi cãi nhau và ăn nói "kiểu dạng thân thiện" như 1 số người đã nói.

3. DevVn

DevVn The Warrior of Light

Hy vọng khi Blue lên, anh ta sẽ mở ra được kỷ nguyên mới cho WRPG trong cái box này :D. (tất nhiên không khéo JRPG bị đạp vào xó :nailbit:)

4. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

War xong rồi huh ? Tớ post bài được rồi chứ :-s

Vote cho Blue 1 phiếu .

PS: tớ thấy có vài bạn vào post bài nói về cái gì gọi là "trách nhiệm muốn làm box RPG phát triển" gì gì đấy :-s . Làm ơn dẹp dùm cái tư tưởng ấy trước đi rồi nói gì thì nói . Box RPG từ trước đến nay chưa hề đòi hỏi ở mem 1 cái trách nhiệm nào như thế cả . Mọi người ở đây hoạt động trong box vì tất cả thực sự yêu thix RPG và xem box là nhà , đơn giản vậy thôi . Và nhữn ng` chưa từng xem box là nhà và chưa từng đối với ng` trong box như anh em trong cùng 1 nhà thì đừng có nhắc đến cái trách nhiệm đó ở đây . Thx vì đã bỏ công xem bài post

*wanders aways*

5. Shadow_god

Shadow_god Mr & Ms Pac-Man

:cow: sau khi cố nhớ lại trong số clone của mình còn con nào còn sống thì mới nhận ra là......éo còn con nào cả :cow: thế mà mình cứ nhớ là mình nhiều clone lắm :cow:
    mượn nick thằng bạn vào vậy +_____+
    tối nay là kết vụ này rồi nên chả cần nói thêm gì nữa ^^

chuyện thằng Gonz là do tao coi cái này http://gamevn.com/showpost.php?p=3986352&postcount=5 <---- trong lúc làm biếng đã ctrl + c + v nên có dính cái tên nó vào :cow: thêm cái là tao ko đọc lại mấy trang trước trong chat room nên nó ra thế =)) nói chung là tao rất khốn nạn :lol:

đến chuyện liti con cầy của chú thì có thể đổi tên lúc nào chả dc :-"
    như đã nói có thể hỏi thằng sói ( nó là mod bên GT ^^) TLN là Tiểu Long Nữ và Kalter mấy người này chắc chú phải biết ;))

6. lionheart19239

Bây giờ đã rõ và hiểu hơn tại sao box lại cần phải thay đổi và phải lập mod mới.Theo như bạn thì mọi người có thể hiểu :thực ra đâu cần phải lập ra và bầu chọn box mới làm gì???Cứ để như cũ có hơn không???Anh em vẫn hòa bình và vẫn đóng góp.
    Cũng chính vì ý bạn nghĩ thế nên mới dẫn đến tình trạng box hiện nay.

Và nếu bạn để ý mỗi người các bạn đã xem đây là nhà vậy sao không xây dựng nó tốt đẹp hơn mà muốn phá hình ảnh của nó đi???Như vậy thể hiện bạn rất yêu box sao???

Trách nhiệm tạo dựng box không của riêng 1 mình ai,cái này mình cũng đã nói rồi mà.Một cây đâu được gọi là rừng được???Và nếu bạn không tin là vắng bạn thì box RPG sẽ chết thì quả thật là bạn cần xem lại đi.

7. Shadow_god

U cứ nói cái câu đã rõ và hiểu vì sao nhưng thật ra đã rõ và hiểu cái gì ????
    gvn là 1 4rum tự do
    vì yêu RPG nên chúng tôi mới ở cái box này chuyện chúng tôi có đóng góp xây dựng nó hay ko thì mấy cái link vừa qua cũng thấy rồi +____+
    tình trạng box hiện nay là box có thêm 1 cái topic bầu mod ngoài ra thì như xưa thôi +____+
    ai muốn phá nó ? nói rõ đi ?
    xây dựng sao u biết chúng tôi ko xây dựng nó ? u ở box này dc mấy ngày ? hiểu gì về nó ?
    chúng tôi còn phải sống ngoài đời nữa +____+
    box này là ngôi nhà tinh thần tôi chỉ làm những gì có thể cho nó thôi
    đã có ai trong này nói box này sẽ chết nếu mình ra đi chưa ?
    u luôn nói về trách nhiệm phải làm gì đó cho box với chúng tôi nhưng những gì u làm dc cho nó hình như còn chả = chúng tôi +____+

8. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Đầu tiên em muốn nói là bác có cần phải bold cả cái bài nó lên như vậy ko? Nếu muốn nhấn mạnh cái nào thì hãy bold nó, còn nếu ý bác định "nhấn mạnh" cả bài thì tốt nhất nên để kiểu chữ thường dễ đọc hơn đấy ạh -__-.
    Tình trạng bõ hiện nay như thế nào ạh? Chat nhảm và spam tràn lan ưh, các memb tranh luận cạnh khóe nhau ưh? Dạ thưa với bác là em cũng ko phải memb lâu năm trong này nên ko dám bàn chuyện xa xưa trước kia như thế nào, còn cái tình trạng mà bác muốn nói, nó chỉ xuất hiện sau khi 4f mở mấy topic đàm đạo kia và những người khác lâu nay ko thấy xuất hiện (dạ vâng, chỉ tính từ lúc em ở đây thôi ạh -__-) vào tranh luận nó mới ra như thế này thôi ạh.
    Em lại nói một lần nữa rằng từ lúc em vào box này đến giờ chưa thấy họ có hành động gì gọi là "phá hình ảnh" của box cả chỉ sau khi có sự xuất hiện của một số người -___-. Trước đây, vâng chỉ tính từ lúc em vào thôi ạh +__+, mọi người vẫn rất vui vẻ và chẳng thấy mấy cái hiện tượng mà ai đó nêu ra đâu ạh 8-}

9. Hoksilato

Hoksilato Donkey Kong

Do đọc hết cả cái Topic này với cả theo dõi vụ việc này từ đầu đến giờ nên xin phép post ý kiến 1 tí.

Vu việc đến tối nay là xong rồi. Mong mọi người nhường nhịn nhau 1 tí. Và những ai có hiểu lầm gì hoặc chưa hiểu đc 1 ai đó thì đọc lại bài Post của Soroxas và tiếp thu ý kiến ^^.

http://gamevn.com/showpost.php?p=4009353&postcount=137

Để hiểu về 1 con người cần phải có 1 thời gian tìm hiểu, chỉ 1 vài lời nói chả có nghĩa gì cả. Và cũng chả có ai hoàn hảo về tính cách của mình cả cho nên để làm bạn với nhau cần phải quên những khiếm khuyết đó trước tiên và nếu có thể thì giúp họ sửa đổi (điều này ko dễ và cũng ko phải hoàn toàn là ko được ^^).

Việc xây dựng box hoàn thiện như anh lionheart đề nghị thì xin nói thẳng là đừng có đưa cái chữ "chắc chắn" vào đây, trên đời chả có cái việc gì mà chắc chắn 100% cả, lúc nào cũng bị chi phối bởi những yếu tố khác (như việc ngoài đời chẳng hạn, có lúc buồn có lúc vui, có lúc bận có lúc rảnh) và để box phát triển tốt thì phải có sự góp sức của mem chứ ko chỉ riêng Mod. Do đó đừng có đòi hỏi quá nhiều ở Blue, hãy để Blue thoải mái và cố gắng hết sức của him và nếu được xin ủng hộ him ^^.

P/S : Tiếc cái ko có Gà trong poll :(.

10. Genius_Ranza

...sorry nth trước vì đã chen ngang topic.nthnth nếu cần thiết thì lock topic này lại trước khi sự việc đi xa hơn.
    @ lionheart19239 :
    Có lẽ tôi đã nhầm...
    cậu hô hào trách nhiệm nhưng hãy tự hỏi mình đã có trách nhiệm gì với box này hay chưa.Hay chỉ mới gần đây trong thời gian tranh cử cậu mới bắt đầu xuất hiện ở 1,2 topic ?
    Chúng tôi phá hoại ? Yêu cầu cậu cho xem bằng chứng...bằng chứng những bài phá hoại trong một năm nay thôi,không cần nhiều đâu.Còn những bài gần đây,chả lẽ cậu không hiểu đó chỉ là hiềm khích cá nhân giữa FFFF và litikali.Đừng vì thế mà quy chụp toàn bộ lên đầu chúng tôi là chúng tôi cũng thế này thế nọ,rặt một lũ phá hoại.Bpx RPG trong thời gian gần đây có thể gọi là cực kì yên bình,hiện tượng mem cũ xúc phạm mem mới cũng yêu cầu cậu cho ra bằng chứng ( đừng lôi bài thằng FFFF vì cách ăn nói của nó là thế,tôi cần cái bài của những mem khác )
    Nếu cậu nghĩ cậu cao sang đến thế,một lòng vì box đến thế thì chứng minh bằng hành động đi.Cho nó đơn giản nhé....cậu và tôi đọ skill game JRPG,bất cứ game nào mà cậu gọi là " biết ".Nếu tôi thua,okay...tôi sẽ vĩnh viễn đi khỏi box này và cậu sẽ không bao giờ thấy một bài post nào nữa.
    Còn nếu cậu thua,yêu cầu cậu cũng làm y như thế.
    Sao ? Đây là GVN,một 4rum công cộng,một lời khiêu chiến fair play chứ ?

nthnth...xin lỗi vì đã làm loãng thêm topic,nhưng quả thật là Bluelion sẽ chứng minh thay cho lời nói suông nếu cậu ta lên làm mod.Nói miệng ở đây cũng chả ích gì...

11. Riku

Riku Persian Prince Lão Làng GVN

http://forums.gamevn.com/member.php?u=254439

_ Một ý kiến rất nhỏ, người lẽ ra đã chết vẫn còn sống.

12. lionheart19239

Tôi hoàn toàn tán đồng với ý kiến của bạn Hoksilato cũng như của bạn Soroxas,cãi nhau thêm là vô ích mà thôi.

Còn chuyện với Genius_Ranza,có lẽ cũng như bạn nói,hiện tại là gần đây box rất yên ổn ,hay như theo lời bạn nói thì là
    Và mình cũng không nói gì hơn khi bạn yêu cầu mình đưa ra dẫn chứng vì có 1 bài đã khẳng định điều đó rồi.Nếu bài đó sai,nói không đúng sự thật về box thì quả thật tôi xin lỗi anh em toàn box.
    http://gamevn.com/showpost.php?p=3997417&postcount=1

Vâng,nếu như theo lời bạn nói thì anh nthnth không phải làm cái công việc trong mấy hôm nay làm gì cả.Ngay cả với mod đương nhiệm đang quản lý các bạn trong thời gian mà bạn gọi là rất yên bình ấy khi thể hiện ý kiến:
    http://gamevn.com/showpost.php?p=3998064&postcount=18

Và nhận được câu trả lời là đây:
    http://gamevn.com/showpost.php?p=3998095&postcount=20

Có thể bây giờ mình nói thêm nữa là vô ích,nhưng nếu bạn thấy box như căn nhà tinh thần của mình thì xin hãy nhìn lại tổng quan của cả box xem để rồi bạn cảm thấy thế nào.
    Và không còn gì đáng buồn hơn khi những thành viên trong box đưa ra 1 đề xuất có thể nói rất sáng tạo,mang những ý tưởng góp box "đi lên" là :Có nên đưa box trở thành box con của box FFFC không??.

Thật là nực cười khi nhìn vào đó,FF dù sao cũng chỉ là 1 serie game trong hàng vạn game RPG,vậy mà có ý định đưa box chuyên nói về RPG lớn nhất gamevn chỉ là 1 phần rất nhỏ của FF.Vậy mà có rất nhiều bác ở box đồng tình cổ vũ.(Rất tiếc là bài đó đã bị xóa bởi 1 mod hay smod nào đó nên tôi không chỉ tận tay được).Đóng góp là vậy sao????

Bạn cứ nghĩ kĩ đi nhé.Suy nghĩ theo lối tại sao lại có chuyện cần phải cải tổ lại và phải bầu mod mới là bạn sẽ rõ ngay thôi.Còn nếu bạn vẫn không hiểu thì bạn có thể hỏi trực tiếp anh nthnth,anh ấy là người đề ra ý kiến này đầu tiên nên anh ấy nắm rõ dẫn chứng hơn mình nhiều.

Còn chuyện đọ Skill về game JRPG thì quả thật mỗi người có 1 sở trường riêng,không thể nói ai hơn ai được.Vì mình cũng như bạn,ai cũng đã chơi không ít game về thể loại này.Thay vì so tài thì chúng ta cùng giúp cho các bạn mới chơi những game mình biết và hướng dẫ có tốt hơn không???Như vậy vừa đóng góp cho box mà cũng đánh giá khách quan về năng lực hơn.Đồng ý không nào???

Với lại,bản thân mình là người chuyên viết về lịch sử các máy,có những game phải nói là rất ít gặp ở Vn như Evolution hay Skies of Arcadia trên hệ máy Dreamcast hay trên hệ Saturn có game Shining Force III thì làm sao có nhiều người biết đến nó trong khi trên thế giới có cả những forum nói về nó.Nên nói so sánh thì quả thật mình không biết so sánh kiểu gì đây.Đành lấy mục tiêu xem ai giúp đỡ nhiều người hơn là mốc vậy.Nếu thi thố như vậy thì mình rất okie,không phàn nàn gì cả,mà mọi người lại được lợi,box thì đi lên.Mọi người làm chứng nhé.

Mình đồng ý chấp nhận nhưng với đề thi ở trên với đề tài xem ai giúp được nhiều người hơn,và trong cuộc thi này thì mọi người làm giám khảo.Nếu mình thua,mình xin rút khỏi box.Còn nếu bạn thua(chắc điều này không thể vì mình xem qua những bài viết của bạn rồi) thì xin bạn đừng rời bỏ box mà đi.Mọi người cần tài năng và nhiệt tình của bạn lắm đó!!!

13. Genius_Ranza

Ay da...đọc kĩ bài trang trước không ?
    JRPG...
    ôi chữ J của tôi :((...
    Edit bài lúc 3 giờ 27 phút thì phải...và giờ là gần 5 giờ chiều
    còn cái link thì...err...đưa bài post của nthnth làm gì ?
    Cần bài của mấy thằng gọi là " mất dạy " và phá box mà >___>.

14. Maya4VR

Maya4VR T.E.T.Я.I.S

Bạn không thể nào phân biệt một câu nói đùa trong lúc chat chit với một đề xuất nghiêm túc à? =.='

15. Shadow_god

chuyện làm tớ nhớ đến 1 câu chuyện ^^ TQ ngày xưa có 1 thằng tên là triệu cao ( 1 quan to lúc đó ) đem 1 con hưu đến nói với mói và nói đây là 1 con ngựa
    1 người lên tiếng nói ko đây là con hưu mà ?
    90s người đó bị đem ra chém ....và từ đó đây là con ngựa :'>

16. lionheart19239

Đưa link của anh nthnth vào là vì anh ấy là người đầu tiên phát động cái công việc này mà.Nên mọi thắc mắc tại sao đang yên đang lành lại làm cái công việc này thì hỏi anh ý là biết rõ hơn ai hết.

JRPG???Chẳng lẽ mình đưa sai tên game sao???Chắc chỉ nhầm Shenmue thôi.Nhưng đề tài và nội dung công bố như vậy rồi.Chúng ta cùng cố găng thôi.

Bạn biết không,những câu nói đùa như vậy trong hoàn cảnh hiện nay thì đâu được gọi là đùa???Bài viết đó cũng không phải ít người xem và cũng có bình chọn bỏ phiếu đó chứ???
    Vậy theo ý bạn thì cái gì mới không là đùa đây.Vì ý tưởng cái topic đó mình đã nghe trước khi nó lập nên rồi.Vậy là làm có tổ chức chứ đâu chỉ là câu nói đùa!!!

Trả lời cho cả bài phía dưới luôn:
    Các bạn cũng nên hiểu trong lúc nào thì nên đùa và lúc nào không nên đùa chứ???

17. Shadow_god

box nào mà lâu lâu ko xuất hiện những topic nhảm nhí ?__?

18. Riku

Riku Persian Prince Lão Làng GVN

_ Không cãi nhau, chỉ lưu ý anh lionheart vài điểm :

1. Xem cái poll trong đấy chưa ?
    2. Nếu xem rồi thì theo anh cái poll ấy nó có gọi là nghiêm túc không ?
    3. Anh xem kỹ cái vote thứ 10 : nth sucks nuts, vậy thì anh vẫn cho rằng cái poll ấy là hoàn toàn nghiêm túc và phản ánh ý định đưa Box phát triển của mọi người chứ ?

19. [T4]Cat

[T4]Cat Mr & Ms Pac-Man

=))
    :whew:... nếu anh biết ... ai lập cái poll "Nghiêm túc" đó ... và ai tham gia post trong đó (ko tính người chỉ tham gia poll) thì anh sẽ hiểu đó có phải là chuyện đùa hay không... Muốn The4' làm chuyện nghiêm túc à... hề hề ...

Còn bảo không nên đùa... ngại quá... bản thân tui ...err ... rất thích đùa ... nhất là trong không khí sặc mùi khói súng như thế này. ;;)

20. lionheart19239

Hoàn toàn không còn ý kiến gì nữa khi các bạn có sở thích như vậy.Chắc bây giờ có thêm topic muốn lật đổ cả các mod và admin trong này chắc cũng chỉ là chuyện đùa???
    Thua thật rồi.Em không còn ý kiến gì nữa rồi anh nthnth ạ!!!Với cái sở thích này thì em bó tay luôn.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.