Bí mật của TearRing Saga ( đau đầu quá!)

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi Ke an bam, 11/11/02.

1. don't like gameover

don't like gameover Mario & Luigi

Ơ vậy sao tui mang julia ra cùng với 2 đứa nó mà chả sao cả vậy?Thử giải thích hộ tui coi,bimbim?

2. blackdragoon

blackdragoon Youtube Master Race

các bác ơi giúp tôi với , tôi không biết lấy con phù thủy rắn cả , bác nào biết lấy ở vòng nào chỉ cho tôi với , theo bác whitelion nói tôi lấy được con phù thuỷ tóc nâu ở vòng 25 rồi ,còn con phù thuỷ rắn thì tôi không biết lấy ở lấy ở đau cả , và bác nào biết phần hướng dẫn của bác Raffin ở đau không chỉ cho tôi với tôi cám ơn nhiều

3. nguoidentuhoian

nguoidentuhoian Donkey Kong

muốn lấy phù thuỷ rắn thì phải tự tử thằng samurai tóc xanh (sau này sẽ làm phó tướng bên đội cung đó) nhưng tự tử nó ở vòng 21 sau khi chết nó xong sẽ có phù thuỷ rắn biến ra nói chuyện với tướng cung bạn đừng sợ sẽ mất luôn nó vì sau này phù thuỷ rắn sẽ làm cho nó sống lại nhưng phải đến vòng mà mình mất phó tướng kia
    chúc you thành công

4. bimbim

bimbim Dragon Quest

To don't like gameover :
    À, thực ra thì lúc đánh nhau thì vega và shigen vẫn không có gì nhưng mà trong quá trình chơi bạn sẽ để ý thấy vage và shigen không chịu phối hợp với nhau vì tư thù. Nói chung là bạn đừng nên đem Julia ra vì sẽ làm cho Shigen và Vage đối địch với nhau sau này.
    To blackdragoon:
    Bạn đừng nên tìm bài hướng dẫn của Raffin nữa, bài víêt đó không được chi tíêt cho lắm. bạn nên xem bài hướng dẫn của tui và Runan, hai bài hướng dẫn này chi tiết hơn nhiều.

5. thuanterry

thuanterry Donkey Kong Lão Làng GVN

Vậy bài hướng dẫn của bimbim và runan ở đâu mình lục hoài hổng thấy.

6. bimbim

bimbim Dragon Quest

À, chuyện này thì bạn đừng lo. Bây giờ bạn vào box "hướng dẫn hoàn chỉnh" đó. Sau đó vào topic "vào đây để kiếm bài hướng dẫn dễ dàng hơn" của Nguyễn Việt d0p1. Ở trong đó có 2 cái link về Mộc đế 6 (Tear Ring Saga). bạn nhấp vào đó là được liền hà.

7. thuanterry

Ây da! mình có thằng Bud tức thằng vua trộm đấy sao bạn nói là Bud chôm đồ hay lắm mà mình luyện đến level 25 mà cũng vẫn chôm đồ rất dở vậy không bằng một gốc của con nhỏ Yuni vậy.(mà cây kiếm pow 100 để cho Bud là lấy ở đâu vậy). Con ăn trộm này của mình chỉ số Agi đã cao rồi mới level 15 là đã có. Chắc là con Bud ăn trộm này phải luyện cho chỉ số luck cao lên phải không

8. bimbim

bimbim Dragon Quest

To thuanterry@yahoo.com :
    Cho dù thằng Bud hay con Yuni là vua ăn trộm tui cũng không luyện nó làm gì vì sau này có 1 cây kiếm ăn trộm rồi. CHỉ cần nhân đôi nó lên rồi phân phát mỗi nhân vật một cái. Chỉ cần đánh trúng là lụm được đồ liền. chứ không cần phiền phức đến ăn trộm.

9. thuanterry

Vậy có phải những cây kiếm ăn trộm của những tên sát thủ map 26 không vậy map để thu phục con Arkiss đó đúng không?

10. bimbim

bimbim Dragon Quest

To thuanterry@yahoo.com :
    Ừ, map 26 thì đúng. Nhưng mà tên của nhân vật thu phục của map này không phải là Arkiss mà là Litena. Cònt thằng arkiss đó bị bắt làm lính đen nên ta thu phục lại thôi bạn ạ.

11. Squall!Riona

Squall!Riona Mario & Luigi

to bimbim
    tui chưa chơi 12sq lần nào , nhưng cũng chưa có cơ hôi được chơi

12. bimbim

bimbim Dragon Quest

To Squall!Riona :
    Thôi đừng bàn về chuyện 12 sứ quân nữa vì đây là box game chiến thuật. Lấn lướt dữ quá làm thần như chơi đó.

13. Squall!Riona

ok , được thôi , vậy ở đay có ai hiểu vì sao ở võ dầi trên map 15 tại sao có 4 thằng bắn cung canh giử hông , ở map đó còn có 2 căn nàh không cho vô nữa đó
    to bimbim
    ( hồi nào chơpi được nhắn tin cho tui , tui làm đồng minh với you )

14. bimbim

bimbim Dragon Quest

To Squall!Riona:
    Giời ạ. Có vậy mà cũng hỏi. Làm sao mà biết được ngụ ý của tác giả là gì. NHưng tui thấy tác giả này rất thông minh. Để mấy thằng bắn cung đó vừa có lợi lại vừa có hại.
    Có lợi: Khi quân của bạn gặp nguy hiểm thì nó có thể giải nguy.
    Có hại: Bạn muốn luyện quân ở võ đài map này nhưng đang luyện giữa chừng phải ra vì mấy thằng nòng nọc đó đi lung tung làm cho tên cầm cung bắn chết. Qua map

15. don't like gameover

don't like gameover Mario & Luigi

Ôi trời hơi đâu đi tìm hiểu ngụ ý của tác giả chứ.Tôi thấy 4 cái thằng đó chả có lợi gì cả,Luyện võ đài thì lơ mơ ra sớm lém.Quân mình mạnh thì cóc sợ mấy cái con nòng nọc đó.Còn muốn khạn chế ư wá dễ!Luyện quân mạnh rùi kiếm độ 4 thằng đi nhanh.Giết hết nòng nọc chỉ đẻ lại 1 con thôi.Cho nó đẻ thaỏi mái đẻ con nào giết con đó.Nhưng trước đó cho 4 thằng def cao vây con nòng nọc đó lại(nhớ là phải xa thằng cung) và a lê muốn luyện tới lúc nào thì luyện!Ok?

16. TEARING_SAGA

TEARING_SAGA Youtube Master Race

OK cách của bạn quá hay nhưng hơi dở.

17. bimbim

bimbim Dragon Quest

To don't like gameover :
    TUi thấy cách của bạn cũng được nhưng mà đáng tiếc là trước đây khi chơi tui cũng đã thử rồi. Lúc đó tui cũng làm giống bạn nhưng đang luyện giữa chừng thì con nòng nọc giở chứng. Đòi đánh với quân của tui. Và kết quả là... hì hì ra ngoài bản đồ rồi vào lại thôi.
    To TEARING_SAGA :
    Câu bài <---- alex trừ 1 exp

18. Cigar

Cigar Độc Xà Vương

Trời,chuyện con nòng nọc giở chứng là chuyện bình thường,sao bạn không cất hết vũ khí đi,đừng cho mấy đứa đó cầm thì vô tư mà luyện.
    Mà luyện thì luyện ít ít thôi,tiền nhiều,vũ khí nhiều cũng ăn thua gì đâu..sau này con nhân nó nhân ra chật cả kho ấy chứ.

19. Squall!Riona

tui nghe nói ở đó có bình magic sử dụng được nhyiều lần , nếu đánh võ đài lấy được nó thì sướng phải biết , mà có cái vụ nhập đồ không vậy , thí dụ như 1 bình magic nhập thành 2 bình đó

20. bimbim

bimbim Dragon Quest

To Squall!Riona :
    Ôi, đừng ham hố gì mấy cái bình đó bạn ơi. Sau này có con nhân đôi đồ rồi thì xài cho đã. Muốn bao nhiêu cũng có.
    Còn vụ nhập đồ tức là nhân đôi đồ đó bạn.