Bí mật của TearRing Saga ( đau đầu quá!)

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi Ke an bam, 11/11/02.

1. don't like gameover

don't like gameover Mario & Luigi

chỉ còn cách load lại trước thời điểm đó thui, ko còn đường nào khác đâu. Còn nếu ko thì phải luyện 2 nv đó sau map 31 thui. Mấy map sau này sẽ có nhiều quân để mình luyện lắm, thoải mái đi, sao đen cũng được mà. Chỉ phải là mất chưởng cầu vồng của Meriah thui. ^^

2. amaranth

amaranth Youtube Master Race

hix thế thì còn nói làm gì. Mình đã chơi là phải khám phá hết trò chơi.Mà mình chơi trên PC nên cái load còn nhiều. Mỗi tội là phải chơi lại từ MAP 15 thôi.Hix Thế là mất công luyện mấy thằng dùng mấy cái kiếm sao hix hix. Đen đủi quá, trong phần hướng dẫn của các anh chị ko lưu ý phần này làm em mất công quá. Các anh hướng dẫn rất chi tiết và hay, mỗi tội ko hay có các phần chú ý cần thiết( tránh gamer mắc lỗi ko sửa đc hihi ), ví dụ như MAP này hihi. Nếu có hướng dẫn thì em đâu mất công thế này .
    Nhưng dù sao cũng cám ơn rất nhiều.

3. amaranth

Hì tiện đây cho hỏi chút xíu. Đó là vào MAP 15 và 16 có cái nhà mái màu đỏ mà anh bảo là đổi được đồ ấy. EM vào bằng mấy nhân vật mà ko đổi đc.
    Mà trong khi em có đầy đủ các đồ mà anh nói có thể đổi đc.
    Ví dụ cung 2~3 của Holmes và bình hổi sinh thì phải.Hay cây gậy bom máu gần và búa sửa đồ đúng ko. Vào mà ko có hiện tượng j cả là sao ?

4. trung_007

trung_007 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

To Runan : anh cho em hỏi là ta có thu phục được con rồng đầu vàng kô(con cầm kích hút máu đó) nó khá mạnh=Raffin đó???

5. valentine28

valentine28 Mr & Ms Pac-Man

Theo 1 số nguồn tin vịt thì nó có thể thu phục được nhưng hiện tại thì chưa :-"

6. trung_007

Tui thấy có lần nó nói chuyện gì đó với mấy con của mình mà!!
    Còn 1 câu hỏi nữa là có thật sự luyện các vũ khí* lên sao trắng không???

7. nightmare_1986

nightmare_1986 Dragon Quest

NEVER !!!!!
    Thằng cha Julian chỉ hack ra được chứ thu phục thì không bao giờ thu phục được nó đâu, khỏi hy vọng làm gì để rồi thất vọng :D

8. Darkone

Darkone Donkey Kong

Hack ở đây là hack modifier hay là hack để có được Julian luôn vậy bạn :D. Nếu chỉ là cheat Modifier thì không có gì để nói, còn nếu có hẳn luôn Julian thì bạn làm ơn cho mình xin cái code, mình mê thèng này lém :p

9. nightmare_1986

Phải kết hợp TSM và artmoney thì mới lấy được Julian
    Dùng Artmoney để lấy tên, tên của Julian là 63
    Dùng TSM để lấy class và thiết lập các mối quan hệ, tên của Julian trong TSM là 3F
    Sau khi kết hợp hai chương trình bạn sẽ có 1 Julian hoàn chỉnh, nhưng nhớ chớ có đem thằng Julian đó đánh bài 35 vì sẽ không qua được bài đâu :D

10. amaranth

Hi mọi người ơi trong TS có chỗ nào lấy đc bình ADK hay BÌnh DEF ko nhỉ?
    Tui chơi mà ko thấy có hĩ hix.Ai biết j thì nói mọi người nghe đi hi hi

11. knight_capain

knight_capain T.E.T.Я.I.S

bình DEF thì ở map 14 vào khui vàng là có còn bình ADK là gì nhỉ?

12. nightmare_1986

Làm quái có bình ADK chỉ có bình STR, DEF, AGL, SKL, LUK, MAG, MOV, WLV
    thôi, bình ADK nhà sản xuất chưa làm ra =))
    Các bình đó vô tháp 5 tầng và mấy map phụ cày là ra hết, cuối bài 14 cũng kiếm được 5/7 bình, trừ bình MOV ;;)

13. KNIGHT_1988

KNIGHT_1988 C O N T R A

chắc muốn nói bình ATK hả, thường thì tui chơi mấy games khác cũng lộn STR với ATK. Nếu như vậy thì có thể lấy nó lúc lựa hòm, tui ko nhớ là hàng mấy, nhưng vào xem hướng dẫn đi. Còn ko thì mò từ từ, sau khi lựa 4 hòm mà ko vừa ý thì ấn Start, Select, R1, L1 cùng lúc sẽ lựa lại

14. amaranth

Oái em đánh lộn sorry ATK hihi em ko để ý. à mà trong TS là STR hê hê nhầm nữa. Thanks các anh chị nhiều. Em đang chơi đến chỗ nhân đồ nên muốn tìm đủ để cho các nhân vật lên chỉ số Max ấy mà. 1 lần nữa cám ơn nhiều

15. trung_007

Mấy pa đang nói đến vị trí các bình hả. Xin phép được "lên mặt dạy đời" chút
    Map1: bình Wlv
    Map3: bình Luk và Ski
    Map8: Bình Agi
    Map14: bình Pow, Def, Agi, Ski , Wlv, Luk và Mag.
    Map26: bình Mov
    Đến Map 14 thì ta đã thu thập đủ các loại bình(chỉ cần đợi đến map26 lấy bình Mov nữa là đủ) nên các Map sau khỏi cần lo tìm làm gì

16. don't like gameover

don't like gameover Mario & Luigi

Làm gì cần khổ thế? Tới map 25 là có đủ bình ròi, chỉ còn thiếu bình Mov ở map 28 thui. Tại sa mạc map 25 có đủ 9 bình+1 quyển sách skill giết người cướp đồ nữa. Còn map 14 thì nên lấy mấy cái áo giáp nâng cấp hơn vì cái này cần nhiều. Ai lấy bình bao giờ.
    còn cái ông amaranth kia, đánh trò này mà ông dựa vào mấy bình để nâng cấp max nhân vật thì chán lắm. Phải luyện nhân vật để max chỉ số chứ. Một số nhân vật ko max được (ví dụ như Sherra với chỉ số MHP thì dù bạn luyện ngay từ đầu LV nào cũng có điểm MHP thì cũng ko thể max 60 được) thì mới cần dùng bình. Phải có kiên nhẫn mà luyện quân thì mới thấy thú vị. Ông phải biết là có người đủ kiên nhẫn để luyện được thằng Marchen lên max chỉ số thì phải biết thế nào rùi chứ?

17. trung_007

hahahaha tui vẫn tự hào vì xưa nay chỉ cần cho mấy con mình luyện ở từ lv1 kô phải uông bình nào mà vẫn maximum tất cả chỉ số

18. KNIGHT_1988

KNIGHT_1988 C O N T R A

Đại ca!!!!!!! Kinh, ý ông nói là Max cả Hp và Luck ấy ả, thế thì mời ông làm sư phụ tui liền.

19. amaranth

Ằng ạc nếu max đc thằng đấy thì đúng là sư phụ. Em đánh nó lên LV chán lắm.Nhiều lúc đánh chục lần nó mới nâng đc 2 chỉ số, còn lại toàn 1 hoặc là chả đc cái nào hê hê.EM cần mỗi bình STR và DEF thôi hê hê.Còn cái khác ko cần hê hê.Em đánh giả lập PC nên luyện mấy thằng Max hết rồi cần .Dù sao cũng cám ơn các anh đã cung cấp các thông tin tuyệt vời. à mà anh gamover ơi. Anh có cái bản đồ kho tàng trên xa mạc ko. Up load lên cho mọi người coi đi ông anh.

20. nightmare_1986

Chuyện nhỏ, miễn mấy con đó còn đủ level để max luck và Hp là tui đều luyện cho max được hết, chỉ mất thời gian thôi, còn riêng thằng cha trùm cướp biển thì ai luyện được tui cũng xin bái làm sư phụ ^:)^