Bí mật của TearRing Saga ( đau đầu quá!)

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi Ke an bam, 11/11/02.

1. Ke an bam

Ke an bam Donkey Kong

Theo như bác truongcodon nói thì con phù thuỷ dịch chuyển phe nó ở MAP 40 cũng có hàng chữ đó , còn ngựa đen sau khi "bị giết" nó không "chết" mà mất tích chẳng thấy bóng dáng đâu cả

2. Raffin

Raffin Mario & Luigi

một số nhân vật cũng có hàng chữ đó, nhưng mà không thu phục được. VD như thằng ngựa vàng ở map 34, thằng này cũng có dòng chữ đó nhưng không thu phục được mà cũng hổng giết được. đánh thắng nó thì nó sẽ bỏ đi.
    còn con phù thuỷ ở map 40 cũng có hàng chữ đó là vì nó có quan hệ với Shigen (chắc là như vậy).

3. Raffin

Raffin Mario & Luigi

nếu như mà ở map 5 ta không thu phục ngựa đen thì sau này sẽ như thế lèo nhỉ. đã có ai thử cách đó chưa vậy???

4. ganuong

ganuong Donkey Kong

truongcodon ông nói cứu được con nhỏ tring tháp cứu sống đâu sao tui hỏi ko thấy trả lời kỳ wé lúc tui hỏi thì ko chỉ chơi ko fe play gì hết :evil:

5. Raffin

Raffin Mario & Luigi

xin lỗi, tôi nhầm...không kíu được con nhỏ đó đâu, thằng bạn của tui nó lừa tui.

6. Ke an bam

Ke an bam Donkey Kong

Ở MAP 5 không kíu nó thì cũng vậy thui ( lần đầu tiên chơi tui bỏ qua nó )

7. daicacaheo

daicacaheo Youtube Master Race

các bạn à , bàn luận về ngựa đen à , thế tôi cũng có cách này các bác thử được thi báo kết quả nếu ko được thì thôi nha .khi chuyển quân lần 2 , và trước khi chuyển quân các bác cho ngựa đen chết và cứa sông dậy xem nó có bị thu phục ko . nếu ko được thì thôi nha.

8. Ke an bam

Ke an bam Donkey Kong

Cũng không được nốt
    khi hắn chết con phù thuỷ kia tới "hốt xác" đi liền

9. HHHHHHH

HHHHHHH Youtube Master Race

Bác Daicacaheo ơi cho tui hỏi 1 tí nhá ! Cái việc nhân đồ ấy mà !
    Bác nói là phải cho con nhỏ Kiếm tóc xanh lá cây (thu phục ở màn có chiếc thuyền) chết ở màn thằng rồng tóc xanh [​IMG] xuất hiện phải không ? Có phải màn đó là màn có thêm 2 đạo quân xuất hiện cứu mình phải không (hình như là màn 21) ?

Sau đó đi tướng cung đến cái tháp cứu sống cứu nó, rồi vô lại tháp cho tướng cung nói chuyện với nó ở F5 thì sẽ xuất hiện thêm một đứa giống như nó nữa phải không ? Nhưng cứu nó bằng cách nào ? Hay là chỉ việc đến cái tháp đó là nó sống lại, rồi nằm trên tầng F5 sẵn cho mình nói chuyện ?
    Tui nhớ là phải đi hết trò thì mới cứu sống lại được những nhân vật bị chết mà ?
    Mong bác hồi âm sớm sớm. Xin cảm ơn bác nhiều nhiều !

10. HHHHHHH

con nhỏ kiếm tóc xanh là [​IMG]

còn thắng rồng là thằng này
    [​IMG] phải không bác DAICACAHEO ?

11. Prince of dark

Prince of dark Mr & Ms Pac-Man

trùi ui
    bac trả lời nhanh nhém vậy mà hỏi toàn câu hóc ko à

12. Ke an bam

Ke an bam Donkey Kong

To HHHHHH:
    -đúng rùi đó ! sau khi cho [​IMG] chết ở MAP 29 [​IMG] ( thằng [​IMG] giữ thành )
    -Vô ngọn núi bên phải màn hình , lên tầng trên cùng nói chuyện với con phù thuỷ [​IMG] ( lúc này bạn đã có 3 viên ngọc [​IMG] ) cứu nó sống lại
    -Vô lại lần nữa , lần này mang nó theo , đến F V nói chuyện với tướng cung . Ok !!!!!!!!!!!!
    Mà hìng như tui đã trả lời về vấn đề này hàng chục lần rùi mà , tại bác không để ý đấy :x

13. Raffin

Raffin Mario & Luigi

keanbam nè, phải cho con nhỏ đó nói chuyện với cả Shigen nữa đó. chỉ nói chuyện với 1 mình tướng cung thôi thì không được đâu????

14. HHHHHHH

Cám ơn các bác nhiều ! Không ngờ sau một thời gian tui không lên coi ! Trò này bây giờ bí mật tùm lum hết á !
    À quên nữa ! Còn cái vụ có bác nào nói là biết chỗ mua mấy cái bình tăng chỉ số đó ! Các bác có biết chỗ đó là chỗ nào không vậy ? Vì tui nhớ là mình đâu có cái bình nào tăng MOVE đâu thì làm sao mà nhân đồ để cho quân đứa nào cũng 12 MOVE hết.
    Bác nào biết thì tiết lộ cho bà con biết đi, cất giấu làm gì ? Mình lên đây để trao đổi , học tập lẫn nhau mà. Tui mà khám phá ra cái gì mới là đem lên cho mọi người coi liền à ! Bí mật mà mọi người cùng tìm thì sẽ nhanh ra hơn ?

15. Raffin

Raffin Mario & Luigi

bình MOV lấy ở màn 26B (lâu đài dưới), màn này nhớ là hãy mang cả Narcus[​IMG] theo để cho nó mở hòm lấy bình MOV. sau khi 2 tướng gặp nhau lần thứ 3 thì hãy chuyển bình MOV sang bên đội tướng cung, hoặc chuyển 2 con nhỏ nhân đồ sang bên tướng kiếm rùi nhân bình MOV lên (nên chuyển 2 con đó sang bên tướng kiếm). nhân đủ rùi thì chuyển đều sang 2 bên...

16. luis_tuan

luis_tuan Youtube Master Race

có gì khó đâu các bác chỉ việc lên tầng bốn hoặc tầng 5 là sẽ có lọ MOV thui

17. daicacaheo

bác luis_tuan ơi , tôi lên tầng 5 hoài mà chẳng có bình mov cả , chắc bạn hên nên mới có thôi chứ làm gì lên tầng 5 là có liền đâu .

18. daicacaheo

bác luis_tuan ơi , tôi lên tầng 5 hoài mà chẳng có bình mov cả , chắc bạn hên nên mới có thôi chứ làm gì lên tầng 5 là có liền đâu .

19. Raffin

Raffin Mario & Luigi

nếu may mắn thì lên trên tầng 5 sẽ lấy được 1 số bình. nhưng mà đợi đến lúc lấy được bình MOV thì không biết đến bao giờ, may mắn thì 1 vài tiếng, không thì đến vài chục tiếng cũng nên...

20. Raffin

Raffin Mario & Luigi

không có ai biết về 2 căn nhà trước cửa đấu trường ở map có mấy con rồng hay bay đến quậy phá à. ai biết cách vào 2 căn nhà đó thì xin chỉ dùm với...