Bí mật của TearRing Saga ( đau đầu quá!)

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi Ke an bam, 11/11/02.

1. vuhieu88

vuhieu88 Youtube Master Race

:o
    ai nói là con nhỏ trên tháp hòi sinh ko cưu đc vậy. các bạn đang nói tới có phải là con ăn chộm tọc xanh( tôi đánh bản tiếng nhật nên ko rõ tên tụi nó ) nếu đúng là con đấy thì có cách thu lại nó đấy các bạn. tụi có những 2 con đấy cơ. và còn hay hơn nữa là con đấy cho phép ta x2 đồ của mình( nghĩa là có 1 con giả 1 con thật và khi ta bỏ đồ vào con thật thì con giả cũng có, ta chỉ việc lấy đồ của con giả ra cho vào hòm là có đc 2 đò giống y như nhau đó):p còn cách để có đc 2 con như vậy thì bạn hãy để nó chết trước khi đến cửa tháp hồi sinh, sau đon khi bạn đi hết 5 tầng tháp sẽ có con giả đứng ở đó, bạn hãy cho phó tướng của minh ( thằng samurai tóc xanh có cái kiếm hồi sinh ấy) đến nói chuyện với con đấy rồi cho cả tướng cung nói chuyện luôn. sau đó bạn sẽ đc hồi sinh 3 nhân vật của mình đã chết thì bạn chọn hòi sinh con ăn chộm đó. 2 nv kia tuy bạn. sao khi ra ngoai Map hãy quay lại tháp 1 lần nữa và cho phó tướng cùng con ăn chộm tóc xanh vừa hồi sinh nói chuyện. kết quả là khi ra ngoài thì sao lại có 2 con giống hệt nhau thế này??? con bên trên là con thật còn con dưới là con giả đó( bạn mà cho con giả câpf đò thì ko những ko đc x2 đò đó mà còn bị nó thịt mất đấy)#>:)

2. vuhieu88

cây gậy * đó ko mua đc nhưng mà đổi đc đấy bạn. chịu khó mở lại trang 2 hay 3 của topic này co người hướng dẫn cách đổi gậy *, lọ mov, lọ def, lọ mag, kiếm ăn chộm, kiếm +16 sức đánh với cả cung rồng nưa đấy

3. vuhieu88

theo tui biết thì vào võ đài chỉ đánh với giáp đep( thằng giống thằng phản bội mình ấy) thì sẽ đc kiếm rồng và giáo rồng( thằng đi bộ hay cho giáo rồng lắm ) còn làm thế nào để nó cho thì tui chịu (đánh = bản tiếng nhật nên toàn dựa vào kinh nghiệm thôi =(( )

4. vuhieu88

tui thường hay cho con ăn chộm tóc xanh( ko biết tên) con thu ở cuẳ thuyền mà ban đầu nó lv3 ấy luyện ép nó lên max all các chỉ số rồi cho vào võ đài kiếm đồ tha hồ sài lại có nhìu tiền nữa ( nhưng từ khi tìm thấy cách x2 đồ thì tui thấy Tering saga chán hẳn đi ko còn hấp dẫn như hòi đàu nữa)

5. vuhieu88

xin hỏi mọi người có ai biết cách thu con ngựa vàng ở map34 ko? theo kính nghiệm thì những con nào mà trên đầu có chữ thì có thể thu đc mà con đấy thì potay.com đánh đi đánh lại cả chuc lần mà ko thể tìm đc. đã thử tìm cách ko cho nó chạy đi ở map 10 nhưng mà vẫn ko xong. ai biết xin chỉ cho tui với. à còn cả con phù thủy ở map40 nữa tui nghĩ nếu thu lại đc con đây thì thằng giáp đen phản bội sẽ quay lại đấy( 2 dứad đó hình như có quan hệ gì đó với nhau)

6. Spamer Pro

Spamer Pro Donkey Kong

Những vấn đề mà bạn thắc mắc thì tụi tui cũng đang đau đầu vì nó đây bạn àh,đúng là nguyên tắc thì có thể thu phục đc nhưng cách nào thì đành pó tay thiệt gòi.

7. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

Các cậu cho tớ hỏi 1 tí về thằng Zeek!!!! Cái này tớ không đoan chắc :|

Sau khi thu phục nó, đến chapter sau (hình như là chapter lấy sáo ngựa bay cho Sasha!!!) tớ "lỡ tay" để nó die!!!!. Tự nhiên có con bé gì hiện ra mang nó đi???? :|

Sao thế???? :|

Chơi lâu quá rồi chả nhớ rõ nữa!!!!! :|

8. KNIGHT_1988

KNIGHT_1988 C O N T R A

Noob, chứ nếu mà con bé ấy ko đến mang nó đi thì trùm Map 39 là thằng nào đây, ko để nó chết thì sau nó cũng phản bội

Nếu mà nó chết được thì tớ mừng, đến Map cuối hồi sinh lại là .....

9. NguyenTrongNam

NguyenTrongNam Donkey Kong

Lạ quá bác bảo mọi người tìm được cách lấy kích bút chì rồi mà sao tui tìm ko thấy nhỉ nếu có thì chỉ rõ ràng cho coi?

10. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

Ra con bé đấy là con bé đi với thằng trùm cuối map 40 à!!!

Đã nói chơi lâu quá rồi....:|. Đang tính chơi lại!!!! :))

Nhớ kì chơi đầu tiên, ngồi ép chỉ số muốn khùng luôn......đến khi thu phục con nhân đồ mới thấy công sức ép chỉ số của mình là công cốc!!! 8-}

Bây giờ chơi lại không ép iếc, nhân nhéo gì nữa!!! :|. Cứ thế mà phang!!!! :|

11. Kreiss_Knight

Kreiss_Knight Mario & Luigi

thế thì đừng 2x đồ nữa, bác ép nó mã được à? bái phục bái phục, tui ép loff đã thấy oải, ép con đó chắc điên luôn quá 8-}

12. NguyenTrongNam

NguyenTrongNam Donkey Kong

Sặc đùa hay đấy thế tui hỏi nhé, đấu 1-1 mỗi đứa cầm 1 vũ khí loại thường đấu nhau, nếu Lof 1 lượt ko giết đc nó thì ko khéo bị nó lột vũ khí móc răng ra đánh thắng mới lạ đấy

13. KNIGHT_1988

KNIGHT_1988 C O N T R A

Đưa toàn nó vào tình huống có lợi cho ăn trộm, cậu cho rằng Krisheena mạnh hơn nên đã tìm ra ưu điểm của nó và từ đó tìm ra luôn 1 tình huống có lợi để đảm bào chiến thắng cho cô ả.

Thế giờ tớ nói< nếu đấu 1-1, 2 đứa đứng cách nhau 1 ô, rồi Dzô .....hờ hờ, con bé ăn trộm chỉ có thể xài kiếm sét trong khi Lof bắn cung mỏi tay chuyển qua ném lao, lâu lâu buồn phang thêm cây búa =))

14. Senjuro

Senjuro Viva la no title Lão Làng GVN

tui có một thắc mắc khi chơi trò này : hiện trên bản đồ sau khi phá đảo có 1 số nơi chưa đến thì là thế nào có thể đến những nơi đó được ?
    sau thắc mắc này nẩy sinh 1 thắc mắc nữa : tui có dùng cheat code all item và phát hiện ra có nhiều đồ lạ , trong số đó là 4 cái khiên ( ko biết để làm gì )
    nhưng 4 cái khiên đó nếu để ý kĩ thì sẽ thấy khi sắp xếp chúng theo hình tròn thì sẽ được 1 biểu tược giống với biểu tượng ngoài màn hình menu ( phần chọn new game , load game ....) ,cái biểu tượng mờ mờ ý , ngoài ra còn 1 cái khiên màu đỏ nữa ( ko phải khiên dragon đâu ) có hình dáng kì lạ , những cái khiên lạ đó dùng để làm gì và có chức năng ra sao????

15. langkhach156

langkhach156 Donkey Kong

uh` đúng đấy bà con ạ
    trên góc bản đồ có một số chỗ không vào được
    co ai đã giải đáp được bí mật này chưa?

16. vn1565892

vn1565892 Youtube Master Race

có lẽ đây lả chủ ý của tác già,một dạng kết thúc mở dể ta phải suy nghĩ mải???

17. trung_007

trung_007 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Đó là nơi nào??
    Mấy cái khiên này để tăng 12 def khi gặp phải các phép như sét, gió, lửa . . .

18. don't like gameover

don't like gameover Mario & Luigi

Hiện giờ thì chưa thấy vị nào còn kêu là lấy được kích bút chì cả! Trước có mấy vị nhưng toàn... quên rồi, hình như là, nếu biết post ảnh... đại loại như thế. Còn nếu ai đó nêu ra cách làm thì... chưa ai làm theo mà có cả. Giải thích của tác giả là... có lẽ đấy là lỗi của game!!@_@

19. trung_007

trung_007 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Tôi lấy được nè (chỉ cần TSMF 1 cái là ok hihi:D)
    Tuy phe ta với chỉ số max hơn nữa lại vừa có "Thần long kích" và cây giáo hút máu của thằng rồng vàng mà tui gọi là "Huyết ma kích" thì cũng đủ phê rồi

20. don't like gameover

don't like gameover Mario & Luigi

Thế thì thà đừng nói còn hơn! Xài TSMF thì còn nói làm cái zi? Đây đang mún nói là lấy ko xài cheat, code, hack cơ mà!