Bí mật của TearRing Saga ( đau đầu quá!)

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi Ke an bam, 11/11/02.

1. kokorob1

kokorob1 Youtube Master Race

Ở trang số 3 các bạn nói con phù thủy ở map cuối có quan hệ gị với thằng shigen thì đó là người luôn đi theo bảo vệ shigen . Bạn nên nuôi cho shigen mạnh lên để dùng vì hắn trùm . Đến màn chiêcs cầu phong ấn trước khi 2 quân gặp nhau thì giết nó đi . Quái vật lúc này không thể giết được shigen nên tháo hết đồ của hắn ra sau đó cho katori hóa rồng phun 2 phát vào chỗ nó đứng cạnh tụi quái nó sẽ chết lập tức . Sau khi chết Home sẽ nói là mày không thế chết và cái con pháp sư đó xuất hiện mang nó đi
    Khi 2 quân gặp nhau con đó sẽ đưa shigen về , từ đây shigen sẽ có dấu sao không thể bỏ khỏi quân . Con đó là shiera có chiêu warp không mạnh nhưng nhờ nó mà có được viên Auralight mạnh khủng khiếp

2. Kreiss_Knight

Kreiss_Knight Mario & Luigi

có thể cho đàn em biết, aura Light là gì hem? nói lun nha, nó không phải phù thủy theo bảo vệ đâu nhá, để chị của em về rùi em sẽ xem mối quan hệ ra sao, anh đại cố chờ hen :D, Sherra mà không mạnh thì em làm con anh, cầm cái magic có sao của riêng nó, ngoài light magic, cái khác đanh đc nó không? vega, narron, loffaru, billford,runan.... dám cá không thằng nào đánh lại, thậm chí lúc đánh card, em còn cấm xài cón đó nữa, anh có í kiến phản bác gì không? em xin hầu

3. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

uh` bây giờ tui nhớ rùi cảm ơn nha
    Cái cây kiếm này là mình kill nhìu thằng người đá đen

4. nightmare_1986

nightmare_1986 Dragon Quest

Con phép đen làm quái có phép nào thuộc dạng only for one đâu nhỉ:-/ ;;) :D

5. Kreiss_Knight

cóa chứ, tính phe mình thui :D, cái phép mà trùm cuối dứt điểm thằng Richard í, hình giống như 1 cái linh hồn

6. MocDe2

MocDe2 Mr & Ms Pac-Man

Help em 1 cái !

nếu nhân vật em levels 10 change CLASS thì MAX Lv 30 hả anh
    còn nếu levels 20 change CLASS thì MAX lv là 40 phải hok anh :(( sao con Naron của em có 30 lv ah` :(( chắc em CHANGE lúc nó 10 lv hx tiu em goài

7. MocDe2

MocDe2 Mr & Ms Pac-Man

Help em 1 cái !

nếu nhân vật em levels 10 change CLASS thì MAX Lv 30 hả anh

còn nếu levels 20 change CLASS thì MAX lv là 40 phải hok anh sao con Naron của em có 30 lv ah` chắc em CHANGE lúc nó 10 lv hx tiu em goài

Còn mấy cái Steal Đồ thì mình luyện thằng ăn trộm ( thằng nào có KILL túi tiền ) lên mạnh mạnh 1 xíu thì quyusnh nguời ta có thể ăn trộm được hả mấy anh :(

8. trung_007

trung_007 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Mấy câu hỏi vớ vẩn:

Naron change class lúc lv 10 thì lên 11 sẽ có Death slash(lợi hơn nhìu so với change ở lv 20)

Cái skill túi tiền là skill móc túi, Krisstina cũng có skill nì (mà nó còn có thêm class tuyệt vời) cứ luyện max chỉ số cho nó thì % móc đc sẽ tăng rất cao

9. MocDe2

MocDe2 Mr & Ms Pac-Man

dza thì rõ rồi vì vậy nên CHANGE CLASS mấy ? 10 hay 20 anh ? hok nói rõ ^^

10. KNIGHT_1988

KNIGHT_1988 C O N T R A

Cứ Change Class ở 20, trừ thằng Narron nên cho nó ở Lv 10, Lv 30 dùng cuốn sách phá LV lên 40 là xong

11. nightmare_1986

Damn ! cái phép đó thì bất cứ đứa nào xài phép đen cũng sử dụng được, mà phép đó thì hack mới có chứ bình thường lấy đâu ra;;) nói như ông cứ lấy luôn cái cái phép hủy diệt của thằng trùm, đợi 20 turn rồi đánh, kiểu gì cũng đi hết, kể cả shigen với thanh kiếm bất tử cũng chấp luôn, chỉ cần chạy để bảo toàn mạng sông sau 20 turn thì bao nhiêu anh vào sherra cũng chấp tất:'> :D

12. MocDe2

MocDe2 Mr & Ms Pac-Man

Sau khi chơi và đọc toàn hướng dẩn của các đàn anh đi lên thấy chưa có chổ chỉ rằng : Chơi tướng Homles màn 11 ---> 12 vô cái thành cuối cùng ở dưới thì được chọn thêm tướng : Lee , Izekel , , Luca Và Thằng cầm thương Lionel[/ZIZE] .. thấy mấy anh không hướng dẩn thằng này kỹ mất nên giúp em với... nên chọc thằng nào giữa 4 thằng !!!!!!

13. nightmare_1986

Hướng dẫn chỉ dùng khi bí đướng thôi nhé đừng có chưa chơi đã tìm hướng dẫn như vậy chứ::(
    4 thằng đó chọn thằng nào chả được, tùy theo ý thích của mình thôi:
    Lấy Ezekiel sẽ giữ được Leteena
    Lấy Lionel: cộng hưởng mạnh
    Luca: làm Raquel mất từ tâm ;;)
    Lee: kiếm được gậy giảm 1/2 damage
    Mỗi người đều có điểm lợi riêng, tùy theo người chơi mong muốn điều gì mà lựa chọn thôi:cool:

14. MocDe2

MocDe2 Mr & Ms Pac-Man

Ý hiều lầm em gồi !
    tuy có chút ý kiến là dựa dẩm nhưng mà em còn chưa biết gì về thằng Lionel nên hõi chút ý kiến ý ! sorry !

15. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

cho mình hỏi về vụ tăng chỉ số SPD với, có lúc mình thấy nhân vật của mình 2 lv liên tiếp đều lên được chỉ số này, có lần chẳng thấy lên được phát nào
    tỉ lện lên SPD là bao nhiu vậy

16. Nerco

Nerco Chổi đót quét nhà 20k một cái Lão Làng GVN

Spd là chỉ số agi - đi sức nặng của vũ khí ( WT )
    cái này là lên 2 agi liên tiếp
    còn tỉ lệ lên thì phải hỏi các đàn anh ở trên mình hok biết :p

17. Kreiss_Knight

oh no, cái phép đó có thể lấy đc, theo tui nhớ là để sherra kill all mage boss mà đạo Holme gặp, sau đó cho đánh với mụ phù thủy dịch chuyển tức thời ở màn 40, kill xong thì có phép này :D, còn ông thử liệt kê thằng thứ 2 phe mình xài dc phép bóng tối đi

18. Spamer Pro

Spamer Pro Donkey Kong

Nói cho kĩ chút coi mày,ko hỉu gì hết trơn áh.
    Gì mà lên lv tăng SPD liên tiếp chớ,thường thui.

19. MocDe2

MocDe2 Mr & Ms Pac-Man

Lần đầu tiên Quý ZEEK nhất .. sau đó nó bỏ đi mình tức quá mới chuyển qua Rafin , Vega and Julia ....... và cuối cùng là thằng RUNAN .. ^^

hì hì theo em mỗi thằng có một đặc điểm riêng á .... Mà Tướng Thì khõi nói rồi ...

Bên Homless thì quá tuyệt đĩnh .. toàn cao thủ gặp cao thủ không hà khõi bình luận ai .. chơi đi chơi riết rồi mới thấy đạo bên RUNAN là tuyệt đĩnh thiệt ! yếu và chống trả quyết liệt --> WIN và NÓ MỚI CÓ CÁI GỌI LÀ GAME DÀN TRẬN TURN .........

20. squall?

squall? Youtube Master Race

Cho em link download tearing saaga modifif với artmoney với link điee ko lấy đâu. Cho cả link hướng dẫn xài nữa nhe