BÌNH CHỌN GAME CHIẾN THUẬT HAY NHẤT MÀ BẠN TỪNG CHƠI

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Tan Kiem, 21/9/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. http://try_fist

http://try_fist Mr & Ms Pac-Man

War 2 như đc giới game chuyên nghiệp đánh giá cao hơn war3 (ở thời kỳ phát hành game đấy)
    Mà có ai thử beta của LoR2 hay Rise of legend chưa?
    Riêng tui thì thích nhất là Aom :D

2. oladi_oladi

oladi_oladi "...Must Be Dreaming..." Lão Làng GVN

- Game chiến thuật thời gian thực là mình khoái nhất , đặc biệt là kiểu quân số đông + đánh nhau hoàng tráng như warhammer..cái bản demos của LotR 2 down nặng quá ( 1,3 Gb ) mà được 99,99 % lại đứt mới đau chứ..

3. obiwan kenobi

obiwan kenobi Mr & Ms Pac-Man

ừm, thiếu xót, cảm ơn bác nhắc nhở. Tui chỉ quen chơi thể loại thời gian thực thôi, dạng theo lượt ít chơi lắm. Đựoc mỗi cái Rise of Nation, nhưng mà cái ni cũng pha trộn RTS vô rồi :hug:

4. luxubu

luxubu Youtube Master Race

theo em thì stronghold2 mới là đỉnh nhất, tương tự như dòng game knight and merchant nhưng mà đồ họa và âm thanh thì hay hơn nhiều, co rất nhiều option cho mình lựa chọn như là: xây thành về kinh tế hay là công thủ thành. Trong mỗi cách chơi này còn co nhiều cách chơi nhỏ như: play as knight to serve a king or play to be a king. Có bác nào chơi game này rồi thì cho ý kiến đi.

5. thanhlongvn

thanhlongvn The Warrior of Light

To Oladi_Oladi:tuy hoành tráng nhưng Warhammer "xàm" quá,tui tải về chơi thử rồi,biết nói sau đây ngoài từ "quá tệ"
    1.Đồ họa quá thô (tuy đòi kèm với cấu hình mạnh).
    2.Hiệu ứng chưa giống thật.
    3.ít xài đến tiền,chỉ cần cả tiểu đội còn lại 1 em thì việc khôi phục lại quân đội chẳng khó khăn gì;lỡ mình đánh gần thắng rồi trong khoảng thời gian lại nhà nó,nó lại sinh thêm thì chẳng lẽ toi công à?!
    4.Tuy trên nền 3D nhưng cách thức chơi,âm thanh và độ cân bằng còn tệ hơn cả Starcraft ra đời năm 1998.Đội mảỉne chỉ cần nâng cấp 1 tiểu đội plasma,súng lửa,hỏa tiễn,súng tầm xa và ko tiếp cận Orc thì thắng chắc.
    5.Ko giới hạn thời gian tàng hình như War,mà có giống Start như tàng hình vĩnh cửu thì ít ra cũng phải có thứ do thám được chứ,đằng náy cả tháp canh cũng ko dò được nữa thì...pó tay.
    Đó là 1 số nhận xét của tui về Warhammer,ai có ý kiến gì thì mong góp ý...thx.

6. supernoob13

supernoob13 T.E.T.Я.I.S

vâng sau đây em xin bác bỏ ý kiến của bác :
    1. cái này là do bác chưa vô option , bật chưa hết hiệu ứng , chứ bật đi thì biết =)) tại mặc định thì chế độ là low , còn bác bật hết lên 1280*1024 high hết hiệu ứng mà xấu nữa thì bác qua chơi game " ác sần" cho nhớ ^:)^
    2.bật hết lên đi ;))
    3.à , cái này mới là điểm đặc trưng của game à , chê sao đc
    4. cái này thì qua bản cải tiến WH40K : WA thì sẽ ko như vậy , Space Marine theo tui là thằng dễ bị thịt nhất ở tier 1 =))
    5. sao ko dò đc , tui chơi qua nhà nó bắn cho tét gáo :(

7. cocukabu90

cocukabu90 Youtube Master Race

Riêng tui thích chơi game "Battle Realms" nhứt, vì game này thể hiện rất đúng với thực tế. Này nhé:Xây lính phải tuyển từ phu nè,phu tự sinh ra chớ ko phải xây (có ai lại thừa hơi quản lí dân chúng trong lúc "nước sôi lửa bỏng" đâu ?),tài nguyên vô tận(đỡ quản lí KT)...nói chung là còn nhiều lém!Nhân đây,có bác nào chơi BR giỏi xin chỉ cho "tiểu đệ" này vài chiêu nha!
    Địa chỉ hòm thư nè : qwerty181190@hotmail.com

8. metropolis

metropolis Youtube Master Race

He he.Còn em thích nhứt là dòng ToTal War các bác ạ!Chơi về nước mãi mà ko bít chán!Quân đánh thì nhiều bà cố luôn, nhất là bản Rome,có mấy cái lâu đài,thành quách đẹp phết, mỗi tội chơi máy giật vã!

9. nangdo

nangdo Youtube Master Race

War3 luôn là số 1, còn lại BR cũng được, chơi game mà khiển 1 lúc 1 đống quân, chơi theo kiểu lấy thịt đè người thì chẳng hay gì cả. Đã gọi là chiến thuật thì phải là chiến thuật khi xây quân và đánh nhau, quân số hạn chế mới thể hiện khả năng của mỗi người chứ.

10. acherhorse

acherhorse Youtube Master Race

Theo ý kiến của tui về
    1/ Game thời gian thật: AOE: the conqueror, warcaft 3
    2/ Game dàn trận theo lượt: dòng game total war bao gồm: Rome TW hay shogun
    Nói về battle hay trong trận chiến thật sự thì Rome TW hay hơn cả đây là game tui kết nhất"
    + Đồ họa đẹp (khi nâng cấp lên bản BI thì màu xấu đi 1 tí nhưng sắc nét và nhiều hiệu ưng hơn)
    + Lúc uýnh nhau y như thật Nhất là những trận công thành vui lém , địa hình cũng là một yếu tố trong trận đánh
    Rồi ảnh hưởng của thằng tướng nữa. hay sự sợ hãi của quân lính điều rất thật
    Có thể nói Rome TW là một trò chơi nặng về chiến thuật cần cái đầu hơn đôi tay nhanh nhẹn (để bấm nút cho nhanh đó) ít có thể địch nhiều ,quân ko cốt đông mà chỉ cần tinh nhuệ
    Việc làm kinh tế cũng rất đau đầu ko thua gì uýnh nhau đâu Các bạn thử rồi sẽ thấy

11. acherhorse

acherhorse Youtube Master Race

Theo ý kiến của tui về
    1/ Game thời gian thật: AOE: the conqueror, warcaft 3
    2/ Game dàn trận theo lượt: dòng game total war bao gồm: Rome TW hay shogun
    Nói về battle hay trong trận chiến thật sự thì Rome TW hay hơn cả đây là game tui kết nhất"
    + Đồ họa đẹp (khi nâng cấp lên bản BI thì màu xấu đi 1 tí nhưng sắc nét và nhiều hiệu ưng hơn)
    + Lúc uýnh nhau y như thật Nhất là những trận công thành vui lém , địa hình cũng là một yếu tố trong trận đánh
    Rồi ảnh hưởng của thằng tướng nữa. hay sự sợ hãi của quân lính điều rất thật
    Có thể nói Rome TW là một trò chơi nặng về chiến thuật cần cái đầu hơn đôi tay nhanh nhẹn (để bấm nút cho nhanh đó) ít có thể địch nhiều ,quân ko cốt đông mà chỉ cần tinh nhuệ
    Việc làm kinh tế cũng rất đau đầu ko thua gì uýnh nhau đâu Các bạn thử rồi sẽ thấy

12. pqthang

pqthang Mario & Luigi

Game kèm xây dựng hay nhất mà tui từng chơi là cossack

13. *WallInCold*

*WallInCold* Youtube Master Race

Tôi thì thích StarCraft và WarCraft

14. dungeon siege

dungeon siege Youtube Master Race

châc chỉ có starcraft và warcraft 3 thôi

15. bibilove123

bibilove123 Mr & Ms Pac-Man

em chon hoshigami loai game chien thuat di canh ay no vua hay lai vui bac nao ung ho em thi cung bau hoshigami di ba con

16. quandat

quandat Youtube Master Race

tui bỏ phiếu cho Frozen Throne

17. speed1989

speed1989 Youtube Master Race

iem thì iem khoái Hero III WOG va War frozenthoren

18. legendarysaiyan

legendarysaiyan Legend of Zelda

Company of heroes là hay nhất , chơi phải có chiến thuật đàng hoàng ko thì thua wài đánh xáp lá cà cũng chưa chắc thắng

19. Keilyforever

Keilyforever Dragon Quest

đào bới di tích =)) tội này đáng chém =))
    Ây cha tui thích nhất là Rome =))

20. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Total war series là hay nhất rồi đến dòng C&C series.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.